[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Hùngkhanh82

Hùngkhanh82

Thành viên mới
A/c nào bít có thể giúp e được k .E và chồng e đã dkkh h chồng e muốn làm thủ tục bảo lãnh e qua , nhưng k bít cách làm như thế nào
1/ Lấy giấy điền đơn ở đâu ?( e có vô toà LSQ họ nói lên mạng mà lấy mẫu về ghi hĩhixhix nếu e bít thì đâu cần vô đó hỏi làm gì) a/c nào bít cách lấy ra thành giấy luôn có thể chỉ e được k chứ về máy tính e bó tay
2/ Chồng e muốn làm giấy tờ bão lãnh o vn luôn được k? hay phải về MĨ nộp đơn
3/ E đang mang thai vậy h chồng e đợi e sanh xong làm giấy tờ chung luôn hay là h e làm trước khi nào con e ra đời rồi bổ sung thêm và làm như thế nào ? sao e vô diễn đàn mà thấy ghi F2A ,F2B rồi điền form DS 3032 rồi đóng tiền trên mạng , hxihxixhix sao e nhìn thấy rối quá a/c nào bít giúp e với ,
E định làm DV or LS nhưng mà thây họ toàn vẽ thêm tiền nên e cũng k dám nữa .Mong a/c help vợ chồng e được đoàn tụ sớm với nhau chứ vc mỗi người mỗi ngã khổ lắm .thanks a/c mong có lời giải đápl001

Hùngkhanh82

Thành viên mới
Ðề: Xin hướng dẫn các bước nộp hồ sơ bảo lãnh diện kết hôn

gửi a thành :e có đọc qua rồi nhưng mà e k bít lấy như thế nào nữa , và e có thể nộp giấy bão lãnh ở vn được k hay Phải về mĩ , a có thể giúp cho chót được k Chu ,mấy cái giấy tờ này mà làm sai một cái chắc La làm lại rất Là lâu lắm ,mong a/c help
l001

obamasmartest

Thành viên mới

tờ khai đăng ký kết hôn:http://www.vietnamconsulate-sf.org/data/downloads/2012/for_marriage_registration.pdf
lý lịch cá nhân:http://www.vietnamconsulate-sf.org/data/downloads/2012/mau_ly_lich_ca_nhan.pdf
giấy khám sức khoẻ:http://www.vietnamconsulate-sf.org/data/downloads/2012/mau_chung_nhan_suc_khoe.pdf

mình thấy pv ở VN thì chắc nộp hồ sơ tại VN roài.nộp tại sở tư pháp tphcm đó bạn.

Hùngkhanh82

Thành viên mới

tờ khai đăng ký kết hôn:http://www.vietnamconsulate-sf.org/data/downloads/2012/for_marriage_registration.pdf
lý lịch cá nhân:http://www.vietnamconsulate-sf.org/data/downloads/2012/mau_ly_lich_ca_nhan.pdf
giấy khám sức khoẻ:http://www.vietnamconsulate-sf.org/data/downloads/2012/mau_chung_nhan_suc_khoe.pdf

mình thấy pv ở VN thì chắc nộp hồ sơ tại VN roài.nộp tại sở tư pháp tphcm đó bạn.
Hjhjhj bạn hỉu sai ý của mình rồi ,mình Đa làm xong dkkh rồi h lam thủ tục bão lãnh mà k bít lam sao nữa

Hùngkhanh82

Thành viên mới
HHướng dẫn làm thủ tục bão lãnh

Xin a/c help dùm hiện vc e đã dkkh h ox muốn bảo lãnh e qua
1/ k biết lấy mẫu đơn ở đâu .đến toà LSQ thì họ nói lên mạng lấy về (,hĩhix. Nếu bít e đâu Cần đi đến đó hỏi ) a/c nào đã làm rồi mà ở Sài Gòn q.tân phú có thể giúp e cách lấy mẫu đơn được k
2/a/c nào đã làm xong giấy tờ và chờ đến lúc phỏng vấn có thể chỉ mình cặn kẽ được k ? Và ox e phải nộp hồ sơ mấy lần ?
Mong a/c giúp đỡ .e có hỏi bên dv mà họ đòi tới 900$ chưa tính thêm phát sinh nữa ,nên e muốn tự làm để đo tốn phần nào .thanks:1:

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: HHướng dẫn làm thủ tục bão lãnh

Xin a/c help dùm hiện vc e đã dkkh h ox muốn bảo lãnh e qua
1/ k biết lấy mẫu đơn ở đâu .đến toà LSQ thì họ nói lên mạng lấy về (,hĩhix. Nếu bít e đâu Cần đi đến đó hỏi ) a/c nào đã làm rồi mà ở Sài Gòn q.tân phú có thể giúp e cách lấy mẫu đơn được k
2/a/c nào đã làm xong giấy tờ và chờ đến lúc phỏng vấn có thể chỉ mình cặn kẽ được k ? Và ox e phải nộp hồ sơ mấy lần ?
Mong a/c giúp đỡ .e có hỏi bên dv mà họ đòi tới 900$ chưa tính thêm phát sinh nữa ,nên e muốn tự làm để đo tốn phần nào .thanks:1:

Chào bạn Hungkhanh82 !

Tôi vừa gom bài của bạn về đây. Bạn hãy vào topic này để post bài cho chính mình nhé.

Chúc bạn hợp tác vui vẻ !

Hùngkhanh82

Thành viên mới
A/c giúp e cách làm passport usa cho con e với

Có a/c nào đang ở vn...đặc biệt tphcm....đang ở tphcm...đã làm passport usa cho trẻ em rồi...có thể giúp e k...e đọc Giấy Tờ toàn tiếng Anh...e k hiểu gì hết...e muốn gặp trực tiếp...a/ c đang ở vn để dễ hướng dẫn cho e ghi Giấy Tờ cụ thể và rõ ràng...k bị thiếu xót trong lúc đi nộp đơn...hoặc cho e số điện thoại hay Yahoo ...để e tiện liên lạc...e cảm ơn rất nhiều..con e mới 3th...:1:

Hùngkhanh82

Thành viên mới
A/c giúp e cách làm passport usa cho con e với

Có a/c nào đang ở vn...đặc biệt tphcm....đang ở tphcm...đã làm passport usa cho trẻ em rồi...có thể giúp e k...e đọc Giấy Tờ toàn tiếng Anh...e k hiểu gì hết...e muốn gặp trực tiếp...a/ c đang ở vn để dễ hướng dẫn cho e ghi Giấy Tờ cụ thể và rõ ràng...k bị thiếu xót trong lúc đi nộp đơn...hoặc cho e số điện thoại hay Yahoo ...để e tiện liên lạc...e cảm ơn rất nhiều..con e mới 3th...:1:

Hùngkhanh82

Thành viên mới
Ðề: A/c giúp e cách làm passport usa cho con e với

Sao k ai giúp e hết...làm sao làm passport cho con bây h.huhuhuhu

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,
Tham khão những bạn đã đi trước như sau:

Mình mới làm quốc tịch cho con nên có chút kinh nghiệm chia sẻ với bạn.
- Sau khi bé sinh ra, việc đầu tiên bạn phải làm là đến sở tư pháp nơi bạn sinh sống để làm giấy khai sinh cho bé. Bạn có thể tự đi làm hoặc nhờ người nhà làm thay. Bạn nên đến sở tư pháp để lấy hướng dẫn chuẩn bị giấy tờ và tờ khai. Giấy lựa chọn quốc tịch thì cả bạn và chồng bạn đều phải ký. Nên đánh dấu vào phần chọn quốc tịch VN nhé.
- Nếu bạn muốn làm passport Việt Nam cho con (cái này cũng cần thiết để đưa bé ra khỏi VN) thì làm thủ tục nhập hộ khẩu cho con vào hộ khẩu của mẹ. Bạn đến cục xuất nhập cảnh lấy tờ khai về và đem lên công an phường, xã để lấy xác nhận (nhớ dán hình con 4x6 vào tờ khai và mang theo hộ khẩu đã có tên của con). Sau đó bạn nộp tờ khai, 4 hình 4x6 (nền màu trắng) cùng bản sao giấy khai sinh của bé (nhớ photo từ bản sao thêm 1 nữa - photo bản sao giấy khai sinh chứ không phải bản chính nhé) cho cục xuất nhập cảnh, họ sẽ cấp passport cho con bạn. Theo mình thì khi nào chuẩn bị đi bạn mới nên làm passport VN vì thời hạn passport em bé ko dài.
- Để làm giấy chứng sinh và passport Mỹ cho con, bạn nên đọc kỹ hướng dẫn trên website của lãnh sự quán và làm theo hướng dẫn.
Tham khảo link dưới và đọc thật kỷ từng chi tiết nhé bạn
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/khaisinh/acs.html

Trước hết bạn vào website để đặt lịch hẹn, bạn in ra giấy hẹn và đúng ngày bạn và chồng ẵm con đến lãnh sự quán. Nếu chồng bạn không thể về thì nói chồng bạn làm giấy ủy quyền. Bạn nhớ mang đầy đủ bằng chứng về mối quan hệ của vợ chồng bạn , đặc biệt là bằng chứng về thời điểm thụ thai và thời gian mang thai. Bạn nên giữ lại vé máy bay, thẻ lên máy bay, visa, dấu nhập cảnh vào VN...của chồng bạn lúc thụ thai. Trong thời gian mang thai bạn nên chụp vài tấm hình bạn mang thai theo từng thời điểm, ví dụ như lúc 4 tháng, 6 tháng, 8 tháng... Bạn cũng giữ lại toàn bộ hình siêu âm cũng như các giấy tờ liên quan đến việc khám thai và sinh nở. Về việc điền tờ khai xin giấy chứng sinh, passport và số an sinh cho con, bạn hoặc chồng bấm vào đường link trong website để in ra, tốt nhất là chồng bạn nên khai và gửi về cho bạn vì mình thấy thông tin liên quan đến chồng nhiều hơn.
- Khi qua cửa an ninh, bạn đừng rẽ phải hay trái mà đi thẳng vào khu vực dành cho công dân Mỹ. Bạn lấy số, chờ đến lượt, đóng tiền rồi phỏng vấn thôi. Nói chung là cũng dễ nếu như bạn đã chuẩn bị hồ sơ đầy đủ.

vuthangsi

Ban điều hành

Chào bạn .có 2 cách để bạn làm passport cho con bạn
1 Bạn làm theo hướng dẩn của anh TUANDOAN đã trả lời ở trên .
2 Bạn liên lạc gặp trực tiếp anh TUANDOAN ,để được hướng dẩn cụ thể .
theo tôi ,bạn nên chọn cách thứ 2 vì hồ sơ ,mẩu đơn bằng tiếng anh ,nếu mình không rành sẽ có sai xót phải làm đi ,làm lại rất tốn công sức .
Anh TUANDOAN là người vui vẽ dể chịu ,chắc anh cũng sẵn lòng giúp bạn thôi.chào bạn.

Hùngkhanh82

Thành viên mới
Cho e hỏi về diện CR1

A/c trong diễn đàn cho e hỏi...nếu mình làm đơn CR1 ở vn rồi gửi qua bên mĩ nhờ nngười thân nộp dùm có đđược k vậy...với lại ox e trong mấy năm trước đóng thuế rất ít...và năm nay cứ đi về vn 3lần nên k có việc làm...lần nầy ox e định ở vn 1-2năm rồi mới tính qua mĩ lại...ox e có quóc tịch....nên trong thời gian này ox e muốn làm đơn bảo lãnh e đđược k vậy... Nếu ox e k đóng thuế đu thì k đu điều kiện bảo lãnh e..vậy e nhờ nngười co-sìgn chồng e đđược k... Mong a/c nào trong diễn đàn biết hhướng đẫn e...Chứ thật sự h e k biết hỏi ai...

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hỏi về diện CR1

Sao k ai trả lời giúp e hết vậy...làm ơn trả lời giúp e
Hi HUNGKHANH82.
Bạn vào ngay TRANG CHU của diển đàn và đọc toàn bộ các bài viết
THÔNG BÁO CUẢ SỞ DI TRÚ HOA KỲ của JHONY.
Bạn sẽ biết được trường hợp của bạn .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?8335-THÔNG-BÁO-CỦA-SỞ-DI-TRÚ-HOA-KỲ
Hồ sơ bảo lảnh vẩn có thể nộp tại lảnh sự quán hoa kỳ TẠI TP HCM. nộp tại PHÒNG LẢNH SỰ .chào bạn