[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - lanhkhoa

lanhkhoa

Thành viên tích cực
xin chào diễn đàn xuatnhapcanh. hôm nay mình đi phỏng vấn và pink rồi nè, mình mừng quá. xin cảm ơn diễn đàn trong thời gian qua đã giúp đỡ mình rất nhiều. xin cảm ơn và chúc tất cả thành công

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: phỏng vấn thành công

WOW! Chúc mừng Lanhkhoa đã vượt vũ môn và rinh giấy hồng nhé :41::41::41:

thaohoa

Thành viên mới

Chúc mừng lanhkhoa:113: Mọi lo lắng đã qua, niềm vui đã tới. Chúc bạn luôn vui như ngày hôm nay:1:

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Chúc mừng Bạn. Chúc bạn thành công trên đất Mỹ.
Bạn có thể chia sẻ cho mình cũng như mọi người về cách sắp xếp hồ sơ và tường thuật lại chi tiết buổi pv của Bạn được không?
Cảm ơn Bạn nhiều.

Hackti

Thành viên tích cực

Chúc mừng Lanhkhoa, 4 năm chờ đợi: tình cảm vợ chồng mới thật đáng khâm phục và chúc mừng!

Ngay cả mình cũng sợ k đũ kiên định như vc bạn, mình chúc mừng vc bạn bền chặt bên nhau, tình cảm đó thật đáng quý và đáng trân trọng

lanhkhoa

Thành viên tích cực
Chúc mừng Bạn. Chúc bạn thành công trên đất Mỹ.
Bạn có thể chia sẻ cho mình cũng như mọi người về cách sắp xếp hồ sơ và tường thuật lại chi tiết buổi pv của Bạn được không?
Cảm ơn Bạn nhiều.
Hi bạn.
nói chung là hồ sơ của mình đã đầy đủ, mình chỉ cần điền DS 230 1 và 2. còn mình photo CMND, hộ chiếu và sổ hộ khẩu, sau đó mình kẹp bản chánh riêng và bản photo riêng, đem vào nộp và họ sơ vấn:
- ai bảo lãnh chị?
- 2 người đã có ai kết hôn chưa?
- chồng ly hôn năm nào?
Vô phỏng vấn họ hỏi:
- chồng tên gì?
- chị phỏng vấn lần 2 đúng không?
- từ lần phỏng vấn đầu tới nay chồng có về thăm không? bao lâu? cho xem cùi vé máy bay và hình chụp gần đây
- chồng đi mỹ bằng diện gì? đi năm nào
Cuối cùng thì ký giấy và hen ngày lấy visa. à 2 chị ấy còn chúc mừng mình và chúc mình may mắn chứ.
Ui trời tim mình lúc ấy như chạy ra khỏi lồng ngực, mình vội ra ngoài và gọi cho ông xã ngay.
hôm qua mình mới lấy visa và hôm nay mình mới về và mới vào diễn đàn được. mình xin chúc cho các bạn có thư mời phỏng vấn và đang chờ phỏng vấn được thành công:6:

quythue

Thành viên mới
chào bạn
mình chúc mừng bạn đã pv thành công. bạn cho mình hỏi bạn phỏng pv lần 2 a? hs của bạn kháng cáo hay làm lại vậy bạn, bạn có thể cho mình biết đựoc k? vì mình cũng đang chuẩn bị pv, hs của mình đã pv 1 lần rồi nhưng k thành công bây giờ mình phải làm lại hs và chuẩn bị pv lần 2. ho có hỏi gì nhiều cuộc pv lần đầu k vậy bạn

kutoe

Thành viên mới
Huexua thân! Lần pv 2 cũng như lần pv 1,nhưng có thể bạn sẽ bị hỏi thêm 1 vài câu như:bạn pv lần 1 bao giờ?tại sao pv lần 1 của bạn ko thành công? Từ pv đó đến nay ox bạn có về vn ko? Bạn có thêm baby chưa? Bạn và ch bạn có liên lạc thường xuyên ko?...có ng thì bị hỏi về lần 1 ít nhưng có ng thì bị hỏi nhiều lắm.

lanhkhoa

Thành viên tích cực
chào bạn
mình chúc mừng bạn đã pv thành công. bạn cho mình hỏi bạn phỏng pv lần 2 a? hs của bạn kháng cáo hay làm lại vậy bạn, bạn có thể cho mình biết đựoc k? vì mình cũng đang chuẩn bị pv, hs của mình đã pv 1 lần rồi nhưng k thành công bây giờ mình phải làm lại hs và chuẩn bị pv lần 2. ho có hỏi gì nhiều cuộc pv lần đầu k vậy bạn

Hi bạn!
hồ sơ của mình phỏng vấn lần 1 từ năm 2009 bị bổ túc hồ sơ và chờ xét duyệt, khi LSQ xét duyệt hồ sơ thì họ yêu cầu bổ túc LLTP và KSK vì đã hết hạn, đem vô nộp xong kêu về nhà chờ LSQ sắp xếp lịch phỏng vần mới vì "Đơn xin thị thực hết hạn" chứ hồ sơ của mình không phải kháng cáo hay là gì cả. Khi mình phỏng vấn họ hỏi ít lắm, vì chồng mình mới về được 2 tháng thì mình phỏng vấn nên là họ chỉ hỏi sơ qua từ lần phỏng vấn lần 1 tới giờ thôi. chủ yếu là hỏi từ lần phỏng vấn trước tới giờ chồng có về không? cho xem bằng chứng, à họ còn hỏi mình là lần cuối cùng nói chuyện với chồng là khi nào? mình trả lời là mới hồi sáng nay, họ hỏi nói những gì? hic :1::109:
đến đầu tháng 8 này mình bay rồi nè, 2 vợ chồng mong đến ngày đó quá nên là đêm ngủ không ngon giấc. hic :1::109::10:
Chúc cho bạn phỏng vấn thành công nhé

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Hcm2011566015

Hi LanhKhoa, hồ sơ mình mới complete ngày 15 tháng 07. vậy cho mình hỏi, khoảng bao lâu thì có giấy mời phỏng vấn vậy? Chân thành cám ơn nhiều nhiều.

lanhkhoa

Thành viên tích cực
Mình đi hãng AA vào ngày 3/8 lúc 11h30 qua tới nhật tại sân bay narita chờ đó 7 tiếng và 1h pm thì mới từ nhật tới dallas, khổ nỗi là mình không biết tiếng anh nên là muốn hỏi có ai đi cũng chuyến bay không để trợ giúp cho người VN này vớil001:114:, huhu sợ quál001:20::109:

lanhkhoa

Thành viên tích cực
Hi LanhKhoa, hồ sơ mình mới complete ngày 15 tháng 07. vậy cho mình hỏi, khoảng bao lâu thì có giấy mời phỏng vấn vậy? Chân thành cám ơn nhiều nhiều.
hi, theo như mình được biết thì hồ sơ của bạn đã complete ngay 15/7 rồi thì bạn cứ yên tâm đi, khoảng 2 đến 6 tuần là bạn có thư mời pv và pv đó, bạn cứ chuẩn bị mọi thứ thật tốt để pv pink nha. chúc bạn pv thành công