[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Lê Thùy Linh

• Thread starter Lê Thùy Linh
  • Ngày gửi
L

Lê Thùy Linh

Guest
Kính gửi Quý ACE trên diễn đàn.
Ba em là thường trú nhân Hoa kỳ , ba em đã làm hồ sơ bảo lãnh cho em diẹn F2B, con còn độc thân trên 21 tuổi của thường trú nhân.
Vừa rồi trong dịp Tết Nguyên đán , cùng về VN chơi có 1 anh người Mỹ gốc Việt, anh ấy ngỏ lời cầu hôn em , em cũng ưng anh ấy , bọn em định cuối năm nay sễ làm đám cưới .
Các anh chị cho em hỏi : hồ sơ của em hiện thời là F2B có phải hủy để làm hồ sơ mới CR1 hay không ? hay là em để tồn tại hai hồ sơ F2B và CR1 ?
Mở hồ sơ CR1 có được không khi mình đã có F2B, và nếu khi mở CR1 mà không được chấp thuận, có ảnh hưởng tới F2B của em không ?
Em xin cám ơn các anh chị.
Lê Thùy Linh

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Có hồ sơ F2B , có kêt hôn với US citizen và mở CR1 được không?

Kính gửi Quý ACE trên diễn đàn.
Ba em là thường trú nhân Hoa kỳ , ba em đã làm hồ sơ bảo lãnh cho em diẹn F2B, con còn độc thân trên 21 tuổi của thường trú nhân.
Vừa rồi trong dịp Tết Nguyên đán , cùng về VN chơi có 1 anh người Mỹ gốc Việt, anh ấy ngỏ lời cầu hôn em , em cũng ưng anh ấy , bọn em định cuối năm nay sễ làm đám cưới .
Các anh chị cho em hỏi : hồ sơ của em hiện thời là F2B có phải hủy để làm hồ sơ mới CR1 hay không ? hay là em để tồn tại hai hồ sơ F2B và CR1 ?
Mở hồ sơ CR1 có được không khi mình đã có F2B, và nếu khi mở CR1 mà không được chấp thuận, có ảnh hưởng tới F2B của em không ?
Em xin cám ơn các anh chị.
Lê Thùy Linh
Chào bạn

Việc 1 người có nhiều hồ sơ bảo lãnh vẫn được bạn ạ. Tuy nhiên trường hợp bạn lại khác, nếu bạn làm giấy kết hôn thì hồ sơ F2B của bạn sẽ bị hủy vì bạn không còn là con độc thân trên 21 tuổi. Nhưng nếu bạn làm theo diện Fiancé thì bạn có thể duy trì song song 2 hồ sơ bảo lãnh. Như vậy thì tốt hơn bạn ạ.