[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - LIN1590019270

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Xin chào, mình là thành viên mới của diễn đàn. Ông xã mình đang chuẩn bị hồ sơ để nộp cho USCIS vào tuần tới (diện CR1)...Các bạn cho mình hỏi, ông xã mình có cần viết timeline và nộp cho USCIS cùng với đơn I-130 hay nên nộp sau cho NVC?

Rất mong được sự giúp đỡ của tất cả các bạn. Xin chân thành cảm ơn.

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Ðề: Có cần nộp timeline khi mở hồ sơ bảo lãnh diện vợ chồng CR1(nộp cùng I-130)

Mình thì lại nghe nói nếu nộp timeline thì hồ sơ sẽ đi nhanh hơn. Mình không biểt nên làm thế nào....Xin các bạn cho mình thêm ý kiến, cám ơn các bạn nhiều.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình thì lại nghe nói nếu nộp timeline thì hồ sơ sẽ đi nhanh hơn. Mình không biểt nên làm thế nào....Xin các bạn cho mình thêm ý kiến, cám ơn các bạn nhiều.

Hồ sơ nhanh hay chậm không có phụ thuộc vào việc có nộp tường trình timeline hay không .
Tiemline là một loại giấy tờ thuộc về chứng cứ xác định rõ ràng thêm mối quan hệ vợ chồng , giúp cho các viên chức cơ quan di trú HOA KỲ thuận tiện hơn trong việc xử lý hồ sơ .

TIMELINE LÀ MỘT LOẠI GIẤY TỜ KHÔNG BẮT BUỘC PHẢI CÓ , NHƯNG TRONG TRƯỜNG HỢP CỦA BẠN LÀ DIỆN VỢ CHỒNG CR1 , KẾT HÔN DƯỚI 2 NĂM , THÌ PHẢI LÀM TỜ TƯỜNG TRÌNH TIMELINE .

NẾU NBL HOẶC NĐBL , ĐÃ CÓ ÍT NHẤT TỪ 1 CUỘC HÔN NHÂN TRỞ LÊN, HOẶC CÓ CHÊNH LỆCH VỀ TUỔI TÁC ....... THÌ PHẢI LÀM TƯỜNG TRÌNH TIMELINE .

NHỮNG CẶP VỢ CHỒNG HÔN NHÂN ĐỒNG TÍNH , PHẢI LÀM TƯỜNG TRÌNH TIMELINE .

CÒN MỘT VÀI TRƯỜNG HỢP NỮA PHẢI LÀM TIMELINE , BẠN TÌM HIỂU THÊM TRÊN DIỂN ĐÀN .

angellovely_terexa

Thành viên tích cực

chào bạn. hồ sơ của mình mới được app tháng 8. Chồng mình khi mở hô sơ không có làm timeline. khi nộp bạn nhớ nói chồng bạn nộp them 2 tấm hình 5x5 của cả 2 vợ chồng nhé. . Hồ sơ của vơ chồng mình là kết hôn lần đầu và chỉ nộp đơn + hình sau 5 tháng là mình được app . và tùy trường hợp hồ sơ như anh vuthangsi nói trên để nộp hồ sơ nhé

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Cám ơn những góp ý của các bạn. Mình và chồng mình đều kết hôn lần đầu nên có thể như các bạn nói, tụi mình không cần nộp timeline bây giờ. Hồ sơ của tụi mình đã đầy đủ hết rồi, vì thắc mắc về cái timeline nên chưa nộp.. Vậy là tuần sau tụi mình có thể gởi hồ sơ rồi. Hi vọng sẽ mau chóng được appr...hihi

Lucia

Thành viên tích cực

Timeline được ví như là một bản tường trình lại toàn bộ mối quan hệ vợ chồng để nhân viên xét duyệt hồ sơ họ biết đến . Theo ý kiến của riêng mình, bạn nên nộp timeline ngay từ khi mở hố sơ nhất là với những trường hợp có ly hôn lại càng cần thiết . Việc hồ sơ nhanh hay chậm là do nhiều yếu tố mà trong đó việc để người xét hồ sơ biết bạn là ai, quan hệ hôn nhân như thế nào là điều không thể nói là vô ích được .

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Hi Lucia. Minh va ong xa deu ket hon lan dau, nhung tui minh moi chi lam giay ket hon, chua lam le cuoi trong nha tho va tiec cuoi, cung chua co hinh tuan trang mat. Vi cong viec cua ong xa nen thang 12 nay tui minh moi co the lam nhung viec do... Minh thay bay gio nop timeline thi chua day du nen minh cung ban khoan nhieu lam. Co the nop timeline sau se tot hon cho tui minh khong? Xin cac ban cho them y kien, cam on cac ban nhieu.

@ thuha110685vt,

Khi post bài bạn cần viết chữ có dấu, vì đậy là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, để người xem dễ đọc và giúp tư vấn.

ThoLe

Thành viên mới

Khi HS được mở nộp timeline chung với civil cũng được, miễn đừng đợi đến khi PV bị yêu cầu mới làm, lúc đó có nghĩa bạn đã bị giấy xanh sau PV đó. vì đúng như vuthangsi đã nói, Tập timeline của bạn cũng là một dạng bằng chứng, họ khuyến khích mình nộp những bằng chứng thiết thực để họ dễ xét duyệt hãy nộp np1 càng sớm càng tốt. Khi nộp I-130 trong hướng dẫn của đơn I-130 người ta cũng có yêu cầu nộp bằng chứng mà, mình thấy trên những diễn đàn, có nhiều bạn nộp I-130. Dịch Vụ mà họ thuê cứ không chịu nộp dùm bằng chứng và timeline, cho nên có người bị USCIS kêu bổ túc bằng chứng và kéo dài thời gian approve vì họ không đủ cơ sở để chấp thuận. Bạn hãy cân nhắc kỉ nha.
thân,

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Receipt number: LIN1590019270

Xin chào các anh chị. Chồng em mới nộp hồ sơ cho USCIS hồ đầu tháng 10 này và cách đây hơn 2 tuần đã nhận đựơc notice với receipt number là: LIN1590019270. Nhưng khi em xem tình trạng hồ sơ trên web của USCIS thì hồ sơ của em vẫn chưa có...

Các anh chị cho em hỏi, có anh chị nào gặp trường hợp giống như em không? Và...em nên làm gì nếu em vẫn không thấy tình trạng hồ sơ?... Em xin cám ơn rất nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Receipt number: LIN1590019270

Xin chào các anh chị. Chồng em mới nộp hồ sơ cho USCIS hồ đầu tháng 10 này và cách đây hơn 2 tuần đã nhận đựơc notice với receipt number là: LIN1590019270. Nhưng khi em xem tình trạng hồ sơ trên web của USCIS thì hồ sơ của em vẫn chưa có...

Các anh chị cho em hỏi, có anh chị nào gặp trường hợp giống như em không? Và...em nên làm gì nếu em vẫn không thấy tình trạng hồ sơ?... Em xin cám ơn rất nhiều.
Bạn xem kỹ lại receipt number có chính xác chưa, nếu chính xác thì có thể phải chờ thêm một thời gian họ mới cập nhật thông tin hồ sơ vào hệ thống của họ.

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Xin nhờ anh Vuthangsi giúp em!

Em có đọc trên diễn đàn và một bạn có nói là em có thể nhờ anh giúp dùm việc này. Bạn ấy nói anh có thể check dùm em xem trung tâm mà em nộp hồ sơ, họ sẽ giải quyết hồ sơ trong vòng bao lâu. Như vậy thì em sẽ yên tâm làm việc và đợi thời hạn họ sẽ approved hồ sơ thôi...

Em nhận receipt number từ USCIS vào ngày 2 tháng 10 năm 2014 nhưng em check case status trên website của USCIS hoài mà không thấy có. Vì vậy em rất lo lắng, mong anh giúp dùm em.

Receipt number của em: LIN1590019270
Office: USCIS Nebraska service center

Năm mới xin kính chúc các anh chị trên diễn đàn thật nhiều sức khoẻ và gặp thật nhiều may mắn trong cuộc sống.

Em xin cám ơn anh Vuthangsi rất nhiều.

hoian

Thành viên tích cực
Ðề: Xin nhờ anh Vuthangsi giúp em!

Em có đọc trên diễn đàn và một bạn có nói là em có thể nhờ anh giúp dùm việc này. Bạn ấy nói anh có thể check dùm em xem trung tâm mà em nộp hồ sơ, họ sẽ giải quyết hồ sơ trong vòng bao lâu. Như vậy thì em sẽ yên tâm làm việc và đợi thời hạn họ sẽ approved hồ sơ thôi...

Em nhận receipt number từ USCIS vào ngày 2 tháng 10 năm 2014 nhưng em check case status trên website của USCIS hoài mà không thấy có. Vì vậy em rất lo lắng, mong anh giúp dùm em.

Receipt number của em: LIN1590019270
Office: USCIS Nebraska service center

Năm mới xin kính chúc các anh chị trên diễn đàn thật nhiều sức khoẻ và gặp thật nhiều may mắn trong cuộc sống.

Em xin cám ơn anh Vuthangsi rất nhiều.
Chào bạn
Người ta bảo bạn kiểm tra lại dữ liệu,nếu cần thì gọi :

• [*=left]Your case can not be found at this time in My Case Status. Please check your receipt number and try again. If you need further assistance, please call the National Customer Service Center at 1.800.375.5283.

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Cám ơn bạnh hoian. Chồng mình mới gọi cho họ. Họ nói phải trên 5 tháng mới được approved. Còn việc mình không thể check online là do hệ thống của họ có vấn đề. Vậy là mình yên tâm chờ thêm 2 tháng nữa xem sao.

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Xin chào tất cả các bạn ở diễn đàn. Hôm nay 17-12-2015, chồng mình check case status và biết là hồ sơ của mình đã được USCIS chấp nhận. Vậy là đúng 5 tháng rưỡi là được chấp nhận. Mình vui quá và muốn chia sẻ với mọi người... Nhân tiện cho mình hỏi...hình như phải đợi khoảng 1-2 tháng thì mới nhận được case number, thư và hướng dẫn từ NVC phải không ạ?... Bây giờ mình đi làm lý lịch tư pháp và gởi cho ông xã mình thì có quá sớm không ạ?... Xin chân thành cảm ơn tất cả.

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Xin chào các anh chị em trong diễn đàn, em đang rất buồn nên muốn chia sẻ về trường hợp của em.

Hồ sơ em được approved ngày 25 tháng 3.
Ngày 15 tháng 4 đóng 120$
Ngày 17 tháng 4 xuất hiện chữ PAID
Ngày 12 tháng 5 nhận invoice đóng IV fee từ NVC

Do website của NVC bị hư nên em không thể đóng tiền online được. Chồng em đã gọi cho NVC, người ta nói là có thể đóng tiền bằng Check qua thư đồng thời có thể gởi AOS và Civil document cho NVC

Ngày 26 tháng 5, NVC nhận được hồ sơ.
Ngày 3 tháng 6, NVC gởi email, nói là nhận được hồ sơ của em rồi, nói chờ 30 ngày để xem xét.

Ngày 8 tháng 6, họ nói đã nhận được check đóng tiền của em. Nhưng vì website của NVC bị hư nên tới hôm qua (ngày 7 tháng 7) mới xuất hiện chữ PAID trong phần IV fee và Ds-260 vẫn chưa xuất hiện. Chồng em gọi thì họ nói tiếp tục chờ.

Hôm nay (ngày 8 tháng 7) thì chồng em nhận được email nói là bị checklist, hồ sơ còn thiếu mỗi ds-260. Họ nói sau khi điền xong, phải chờ thêm 45 ngày.

em thấy buồn quá, hồ sơ tụi em chuẩn bị rất kỹ, do website của họ bị hư nên mới bị như vậy. Bây giờ DS-260 vẫn chưa được điền điền, không biết chừng nào mới được complete nữa.

Có anh chị nào giống mình không? Cho mình hỏi mỗi lần bị checklist thì phải đợi bao lâu? Xin cám ơn tất cả mọi người.

kate0912

Ban điều hành
Xin chào các anh chị em trong diễn đàn, em đang rất buồn nên muốn chia sẻ về trường hợp của em.

Hồ sơ em được approved ngày 25 tháng 3.
Ngày 15 tháng 4 đóng 120$
Ngày 17 tháng 4 xuất hiện chữ PAID
Ngày 12 tháng 5 nhận invoice đóng IV fee từ NVC

Do website của NVC bị hư nên em không thể đóng tiền online được. Chồng em đã gọi cho NVC, người ta nói là có thể đóng tiền bằng Check qua thư đồng thời có thể gởi AOS và Civil document cho NVC

Ngày 26 tháng 5, NVC nhận được hồ sơ.
Ngày 3 tháng 6, NVC gởi email, nói là nhận được hồ sơ của em rồi, nói chờ 30 ngày để xem xét.

Ngày 8 tháng 6, họ nói đã nhận được check đóng tiền của em. Nhưng vì website của NVC bị hư nên tới hôm qua (ngày 7 tháng 7) mới xuất hiện chữ PAID trong phần IV fee và Ds-260 vẫn chưa xuất hiện. Chồng em gọi thì họ nói tiếp tục chờ.

Hôm nay (ngày 8 tháng 7) thì chồng em nhận được email nói là bị checklist, hồ sơ còn thiếu mỗi ds-260. Họ nói sau khi điền xong, phải chờ thêm 45 ngày.

em thấy buồn quá, hồ sơ tụi em chuẩn bị rất kỹ, do website của họ bị hư nên mới bị như vậy. Bây giờ DS-260 vẫn chưa được điền điền, không biết chừng nào mới được complete nữa.

Có anh chị nào giống mình không? Cho mình hỏi mỗi lần bị checklist thì phải đợi bao lâu? Xin cám ơn tất cả mọi người.
Checklist là bình thường . Không có gì phải buồn bực cho hại nhan sắc:1:. Mỗi lần checklist hồ sơ bị kéo dài khoảng 2 tháng.

kate0912

Ban điều hành

Em xin cám ơn chị Kate và hoanghon062 nhiều. Chắc có thể chị hoanghon062 có con nên đỡ thấy buồn, em thì chưa có nên cảm thấy thời gian lâu quá. Chồng em lại quá bận, không thể về đựơc...Thôi thì em sẽ cố gắng làm cho mình thật bận rộn để thời gian qua mau.

chắc hồ sơ chị hoanghon062 sẽ xong trước em, chị nhớ chia sẻ để em và mọi người cùng biết nha! Chúc tất cả mọi người trong diễn đàn gặp nhiều may mắn!
Chơi thể thao hoặc học english . Đó là 2 cách giết thời gian nhanh chóng và hiệu quả

thuha110685vt

Thành viên tích cực

hjhj..con mình đi học suốt..ck mình thj bận hơn 1 năm chưa về..nhưng cũng ráng đợi thôi bạn ah..mình bùn cug ko dc j hjhj..nếu hs mình xog trc thj mjh sẽ chia sẽ cho b liền..mong là dc complete sớm...minh cũng chúc bạn goog luck nha

Cám ơn chị nhiều. Em cũng chúc chị thật nhiều may mắn.

thuha110685vt

Thành viên tích cực
Cảm ơn a vuthangsi rất nhiều ạ.. ..vậy vấn đề thuế 2014 của chồng e thấp vậy có ảnh hưởng gì ko a? Vc e ko có người đồng bảo trợ...e hỏi nhiều mong a thông cảm...
Chị hoanghon062 ơi! Cho em hỏi, chị đã nhận được thư phỏng vấn chưa ạ?

thuha110685vt

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà!

Hôm nay 3/9 mình nhận được thư báo hồ sơ mình đã completed ở NVC, bây giờ thì chờ phỏng vấn.... Nghe nói bên LSQ nhiều hồ sơ lắm nên có thể mình phải đợi tới 5 tháng hoặc hơn... Buồn quá, lại phải chờ.