[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - LIN1990241482

balunglo89

Thành viên mới
Em Chào Anh/Chị

Em làm giấy tờ theo diện CR1 . Nôp hồ sơ vào tháng 01/2019 . Đến nay vẫn chưa được app . Anh/Chị có thể hướng dẫn em làm timeline cho diện CR1 ko ạ. Tất cả hồ sơ em phải tự lo, nên em không biết bắt đầu từ đâu hết . Em rối lắm. Mong Anh/CHị giúp đỡ cho Em.

Em cảm ơn Anh/Chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em Chào Anh/Chị

Em làm giấy tờ theo diện CR1 . Nôp hồ sơ vào tháng 01/2019 . Đến nay vẫn chưa được Approval Date . Anh/Chị có thể hướng dẫn em làm timeline cho diện CR1 không ạ. Tất cả hồ sơ em phải tự lo, nên em không biết bắt đầu từ đâu hết. Em rối lắm. Mong Anh/CHị giúp đỡ cho Em.

Em cảm ơn Anh/Chị.
Chào balunglo89,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, có đầy đủ thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/

balunglo89

Thành viên mới
Dạ , chồng em chỉ mới nộp hồ sơ bên Mỹ vào tháng 01/2019 thôi ạ. Em và chồng em cũng đang đợi. Em chưa có cash number . Chồng em bảo, em nên viết 01 timeline gừi cho ảnh xem như thế nào. Mà thật sự em không biết bắt đầu ghi như thế nào ( Vì chồng em và em chênh lệch tuổi nhiều ). Nhờ Anh/Chị giúp đỡ em với ạ.

Em cảm ơn Anh/Chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, chồng em chỉ mới nộp hồ sơ bên Mỹ vào tháng 01/2019 thôi ạ. Em và chồng em cũng đang đợi. Em chưa có Case Number. Chồng em bảo, em nên viết 01 timeline gừi cho ảnh xem như thế nào. Mà thật sự em không biết bắt đầu ghi như thế nào (Vì chồng em và em chênh lệch tuổi nhiều). Nhờ Anh/Chị giúp đỡ em với ạ.
Em cảm ơn Anh/Chị
Bạn cần hỏi lại thông tin ở người bảo lãnh là nộp hồ sơ cho USCIS vào tháng 01/2019 đã có số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp xong chưa?

balunglo89

Thành viên mới
Chị Phương Châu ơi. Em có rồi nè :
Receipt Number : LIN 1990241482
Priority Date : 04.02.2019 . Nhờ chị xem giúp em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau ơi. Em có rồi nè:
Receipt Number: LIN 1990241482
Priority Date: 04.02.2019 . Nhờ chị xem giúp em.
Kết quả chcek hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On February 4, 2019, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number LIN1990241482, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by March 6, 2019, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 04/02/2019, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-130 của bạn. Số biên nhận LIN1990241482, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date.
Còn về cách viết tường trình timeline, bạn xem tham khảo ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/nhng-bai-timeline-mu.10912/