[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - linconman

linconman

Thành viên mới
Em xin chào các anh chị em trong diễn đàn ! Em có một vấn đề co-sign lam em rất buồn va lo lắng. Xin các anh chị em cho em ý kiến va học hỏi. Em làm việc partime va vừa đi học , hiện muốn bảo lãnh vợ sang hoa kỳ. Nhưng em không đủ imcome, em đã tìm hỏi rất nhiều người nhưng không ai chịu co-sign cho em cả hic hic..Đến lúc tìm được người chịu co-sign thi người đó đã nghĩ hưu. Nhưng người ấy rất muốn giúp đỡ em hết mình. Em muốn hỏi người co-sign đã nghĩ hưu, nhưng với tiền lương nghĩ hưu 1 năm $44,000 thì có thể co-sign , được chính phủ chấp nhận không? Em buồn quá. Xin tất cả anh chị trả lời và giúp đỡ. Cám ơn mọi người nhiềul001

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Xin cho Em hỏi vấn đề co-sign

Em xin chào các anh chị em trong diễn đàn ! Em có một vấn đề co-sign lam em rất buồn va lo lắng. Xin các anh chị em cho em ý kiến va học hỏi. Em làm việc partime va vừa đi học , hiện muốn bảo lãnh vợ sang hoa kỳ. Nhưng em không đủ imcome, em đã tìm hỏi rất nhiều người nhưng không ai chịu co-sign cho em cả hic hic..Đến lúc tìm được người chịu co-sign thi người đó đã nghĩ hưu. Nhưng người ấy rất muốn giúp đỡ em hết mình. Em muốn hỏi người co-sign đã nghĩ hưu, nhưng với tiền lương nghĩ hưu 1 năm $44,000 thì có thể co-sign , được chính phủ chấp nhận không? Em buồn quá. Xin tất cả anh chị trả lời và giúp đỡ. Cám ơn mọi người nhiềul001
Chúc mừng bạn đã tìm được người cosign cho hồ sơ bảo lãnh. Việc cosign hoàn toàn hợp lệ. Bạn cần hỏi kỹ thêm người cosign này trước đây có sponsor cho ai không? giấy thuế của họ có claim ai không? nếu có thì bao nhiêu người?

linconman

Thành viên mới

Huhu em có hỏi kỹ rồi, người ấy trước đây chưa có co-sign ai hết. Người ây rất có hảo tâm giúp em. Nhưng em hỏi kỹ thì người đó vẫn còn 6 đứa con dependent. vậy là em hết hy vọng. không còn biết ai có thể co-sign nữa, giấy tờ của em cũng con vài tháng là hết hạn rồi hu hu . Em không biết tìm ai giúp nữa. Em thì không sao, nhưng thấy thương Vợ mình quá hix. Mấy anh chị nào hảo tâm ở cali thì xin cho em biết ý kiến và chia sẽ chỉ giúp em với . Em cám ơn các anh chị nhiều:confused::2:

quocanh29

Thành viên mới

Huhu em có hỏi kỹ rồi, người ấy trước đây chưa có co-sign ai hết. Người ây rất có hảo tâm giúp em. Nhưng em hỏi kỹ thì người đó vẫn còn 6 đứa con dependent. vậy là em hết hy vọng. không còn biết ai có thể co-sign nữa, giấy tờ của em cũng con vài tháng là hết hạn rồi hu hu . Em không biết tìm ai giúp nữa. Em thì không sao, nhưng thấy thương Vợ mình quá hix. Mấy anh chị nào hảo tâm ở cali thì xin cho em biết ý kiến và chia sẽ chỉ giúp em với . Em cám ơn các anh chị nhiều:confused::2:
Chào bạn

Mình cũng chỉ biết một tí về việc co sign, nên xin chia sẽ với bạn như sau: theo mình biết thì bên NVC họ sẽ xét đến 3 năm income gần nhất của bạn, nếu như trong thời gian bạn bảo lãnh mà income bạn không đủ thì bạn nên tìm người co sign, nhưng đến khi hồ sơ của bạn completed và vợ bạn nhận được thư phỏng vấn, mà income của bạn năm gần nhất đủ số thì không cần người income bạn à, mình nói có vẻ hơi lộn xộn nên sẽ nêu ví dụ bên dưới để bạn tham khảo và hiểu hơn:

VD: income năm 2008 = 15.000 usd/ năm

income năm 209 = 17.000 usd/ năm

income năm 2010 = 20.000 usd/ năm

thi khi phỏng vấn bên lãnh sự sẽ căn cứ vào income của năm 2010, đây chỉ là sự hiểu biết của riêng mình thôi, bạn nên tham khảo thêm ý kiến của các anh chị em khác trên diễn đàn. Chúc bạn và bà xã mau đoàn tụ

Q. A