[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - lonelyboy2003

lonelyboy2003

Thành viên mới
Chào mọi người,

Xin cho mình hỏi hs của mình đang chờ đóng fee bill $230, mình đã đóng $88 fee và nộp DS-3032 xong, NVC email báo là họ đã nhận được đơn DS-3032 và chấp nhận đơn Ds-3032 của mình.

Mình đang chờ IV fee $230 invoice để đóng tiếp. Xin cho mình hỏi là i-864 mình có thật sự cần thiết nộp thuế và khai mức income của 3 năm gần nhất hay chỉ cần 1 năm mà thôi ???

Hồ sơ của mình đã chuẩn bị đầy đủ Ds-230 và tất cả giấy tờ cần thiết để nộp NVC complete hồ sơ, chỉ còn thiếu documents cover của fee $230 thôi.

Mình có thể nộp tất cả I-864 và DS230 và tất cả giấy tờ cho NVC ngay bây giờ được chưa ?? ( đã có documents cover cua I-864 ) hay phải đợi có thêm documents cover của fee $230 nữa rồi nộp luôn.

Luật sư mình bảo là chỉ cần nộp thuế mới nhất 2012, giấy chứng nhận việc làm và bank statement gần nhất là đủ.

Income 2011 và 2010 của mình thì không đủ tiêu chuẩn, nhưng 2012 thì dư.

Xin mọi người tham khảo và cho mình thêm ý kiến. Chân thành cám ơn !!!!

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Xin giúp đỡ CR1 / HCM2013XXXXXX, chuẫn bị nộp I-864 và DS-230

Chào mọi người,

Xin cho mình hỏi hs của mình đang chờ đóng fee bill $230, mình đã đóng $88 fee và nộp DS-3032 xong, NVC email báo là họ đã nhận được đơn DS-3032 và chấp nhận đơn Ds-3032 của mình.

Mình đang chờ IV fee $230 invoice để đóng tiếp. Xin cho mình hỏi là i-864 mình có thật sự cần thiết nộp thuế và khai mức income của 3 năm gần nhất hay chỉ cần 1 năm mà thôi ???

Hồ sơ của mình đã chuẩn bị đầy đủ Ds-230 và tất cả giấy tờ cần thiết để nộp NVC complete hồ sơ, chỉ còn thiếu documents cover của fee $230 thôi.

Mình có thể nộp tất cả I-864 và DS230 và tất cả giấy tờ cho NVC ngay bây giờ được chưa ?? ( đã có documents cover cua I-864 ) hay phải đợi có thêm documents cover của fee $230 nữa rồi nộp luôn.

Luật sư mình bảo là chỉ cần nộp thuế mới nhất 2012, giấy chứng nhận việc làm và bank statement gần nhất là đủ.

Income 2011 và 2010 của mình thì không đủ tiêu chuẩn, nhưng 2012 thì dư.

Xin mọi người tham khảo và cho mình thêm ý kiến. Chân thành cám ơn !!!!
Bạn xem hướng dẫn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

Bộ bảo trợ tài chính: Người bảo lãnh phải nộp bản chính bảo trợ tài chính Mẫu I-134 có chữ ký gốc cho đương đơn chính và một bản sao cho mỗi đương đơn đi cùng. Bản chính của mẫu I-134 phải đi kèm giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất. Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập hoàn chỉnh từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp. Người đồng tài trợ: Ngoài những giấy tờ tài chính nêu trên, còn phải nộp thêm bằng chứng về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch hoặc thẻ thường trú nhân. Viên chức sẽ quyết định vào buổi phỏng vấn xem có chấp nhận người đồng tài trợ hay không.
Bạn nên nộp bản thuế thu nhập 3 năm gần nhất ,sẽ có sức thuyết phục hơn là chỉ nộp một năm gần nhất .

lonelyboy2003

Thành viên mới

Hello,

Case của mình đã nhận email completed on Mar/29/13. Giờ mình đang chờ có ngày phỏng vấn nữa là xong...lalala...mừng quá !!!

chihuahua8383

Thành viên tích cực

Hello,

Case của mình đã nhận email completed on Mar/29/13. Giờ mình đang chờ có ngày phỏng vấn nữa là xong...lalala...mừng quá !!!
Xin chúc mừng bạn, xin hỏi có bạn nào biết từ ngày complete tới lich pv là bao lâu ko?

lonelyboy2003

Thành viên mới

Hi,

Mình cũng không biết là bao lâu nữa bạn, mình hiện cũng đang chờ ngày phỏng vấn đây.

Anthony Uyen

Thành viên tích cực

phong van no hoi gi ban goi len cho anh em biet nha. cho minh hoi la goi i864 + giay to can thiet la go vay?? form 1040 giay khai thuat 2012 hay la transcript thue cua 2012. neu minh lam nail thi sao sao co giay chu nhan viet lam nhi?

lonelyboy2003

Thành viên mới

phong van no hoi gi ban goi len cho anh em biet nha. cho minh hoi la goi i864 + giay to can thiet la go vay?? form 1040 giay khai thuat 2012 hay la transcript thue cua 2012. neu minh lam nail thi sao sao co giay chu nhan viet lam nhi?
Hi,

Okie, mình sẽ post câu hỏi PV lên sau khi PV xong,...nhưng giờ vẫn chưa có ngày nữa....hihi.

+Giay i-864 là bộ hồ sơ bảo trợ tài chánh

+Giấy tờ cần thiết là civil documents mình phải gởi cho NVC để complete hồ sơ ( bạn tìm đọc hướng dẫn thêm về Civil Documents trong diễn đàn nhé )

+ Form 1040 hay Tax Transcript đều được nha bạn. Nhưng nếu bạn xin được Tax Transcript thì better. Rất dễ xin, bạn lên website cua IRS tìm mục Tax Transcript rùi điền info cũa bạn vô và request cho tax transcript của từng năm là được, sau 07 ngày IRS sẽ gỡi về cho bạn

+Nếu bạn không xin đuợc giấy việc làm thì gỡi photo cùi check cho NVC nha.

anhthuma

Thành viên mới

Chào các bạn !
Nhờ các bạn chỉ giúp mình chuẩn bị các giấy tờ và cách sắp xếp hồ sơ khi đi phỏng vấn. Diện F3 khi phỏng vấn người ta chỉ hỏi đương đơn chính hay hỏi hết các thành viên cùng đi. Cảm ơn các bạn nhiều.

Anthony Uyen

Thành viên tích cực

Hi,

Okie, mình sẽ post câu hỏi PV lên sau khi PV xong,...nhưng giờ vẫn chưa có ngày nữa....hihi.

+Giay i-864 là bộ hồ sơ bảo trợ tài chánh

+Giấy tờ cần thiết là civil documents mình phải gởi cho NVC để complete hồ sơ ( bạn tìm đọc hướng dẫn thêm về Civil Documents trong diễn đàn nhé )

+ Form 1040 hay Tax Transcript đều được nha bạn. Nhưng nếu bạn xin được Tax Transcript thì better. Rất dễ xin, bạn lên website cua IRS tìm mục Tax Transcript rùi điền info cũa bạn vô và request cho tax transcript của từng năm là được, sau 07 ngày IRS sẽ gỡi về cho bạn

+Nếu bạn không xin đuợc giấy việc làm thì gỡi photo cùi check cho NVC nha.
the co can di cong chung giay to gi truoc khi nop cho no ko ban

lonelyboy2003

Thành viên mới

the co can di cong chung giay to gi truoc khi nop cho no ko ban
Hi,

Form i-864 thì cần phải là bản gốc và chữ ký gốc của người bão lãnh. Form 1040 , cùi check và Tax Transcript thì chỉ photo, không cần notary.

Riêng phần Civil Docs, ngay sau khi bạn nhận được giấy Approval từ USCIS, bạn nên kêu người nhà ở VN chuẩn bị một số giấy tờ sau và gởi qua cho bạn.

+Hình 5x5
+Khai Sanh Người Được Bảo Lãnh( bản chính, không phải photo trắng đen hay sao y bản chính ) bản có dấu mộc đỏ
+Lý Lịch Tư Pháp số 02
+Giấy Chứng nhận kết hôn
+Photo passport trang có hình( không cần công chứng )

Giấy LLTP số 2 và Khai sanh cần dịch sang tieng anh nha bạn.

Anthony Uyen

Thành viên tích cực

Hi,

Form i-864 thì cần phải là bản gốc và chữ ký gốc của người bão lãnh. Form 1040 , cùi check và Tax Transcript thì chỉ photo, không cần notary.

Riêng phần Civil Docs, ngay sau khi bạn nhận được giấy Approval từ USCIS, bạn nên kêu người nhà ở VN chuẩn bị một số giấy tờ sau và gởi qua cho bạn.

+Hình 5x5
+Khai Sanh Người Được Bảo Lãnh( bản chính, không phải photo trắng đen hay sao y bản chính ) bản có dấu mộc đỏ
+Lý Lịch Tư Pháp số 02
+Giấy Chứng nhận kết hôn
+Photo passport trang có hình( không cần công chứng )

thank ban nhe khi nao di pv song nho post nhung cau hoi len cho anh em tham khoa nha.

các loại giấy tờ tiếng Việt: không cần dịch sang tiếng Anh hay công chứng gì cả nhé các bạn

hanhphuc

Thành viên tích cực

xin chao Lonelyboy2003
Tu khi ban nop civil docs đến khi completed thời gian là bao lâu vậy ? Vì luật sư mình đã nộp civil docs đã 4 tuần rồi mà hồ sơ Minh vẫn chưa completed.
Thanks.

lonelyboy2003

Thành viên mới

xin chao Lonelyboy2003
Tu khi ban nop civil docs đến khi completed thời gian là bao lâu vậy ? Vì luật sư mình đã nộp civil docs đã 4 tuần rồi mà hồ sơ Minh vẫn chưa completed.
Thanks.
Hi,

Của mình thì 09 ngày kể từ lúc họ nhận docs là case completed. Mình gởi overnight delivered on Mar 20; case completed on Mar 29

DUNGANH

Thành viên tích cực

Chao bạn,
Mình cũng được complete ngay 29Mar..và đang chờ giấy phỏng vấn luôn nè...có gì báo mình biết với nhe, để mình canh ngày của mình luôn :)..Mình bổ sung hồ sơ vào ngay 20Mar và gửi overnight luôn...ngày 29Mar có email complete...

Hy vọng chúng mình sớm có ngày PV

DUNGANH

lonelyboy2003

Thành viên mới

Chao bạn,
Mình cũng được complete ngay 29Mar..và đang chờ giấy phỏng vấn luôn nè...có gì báo mình biết với nhe, để mình canh ngày của mình luôn :)..Mình bổ sung hồ sơ vào ngay 20Mar và gửi overnight luôn...ngày 29Mar có email complete...

Hy vọng chúng mình sớm có ngày PV

DUNGANH
OK Bạn !!! Hy vọng trong tuần này chúng mình sẽ có ngày PV, mình mới gọi NVC hôm thứ 6 nhưng họ báo vẩn chưa có ngày...:2:

lonelyboy2003

Thành viên mới

Hôm nay mình nhận email ngày interview rồi, mừng quá !!! Interview day Jun 11 2013 . Mình đang chuẩn bị mua vé để về VN và đi PV cùng bà xã .... !!!

DUNGANH

Thành viên tích cực

Mình cũng mới nhận được email ngày pv roi, mình cũng mừng quá...

muathu00

Thành viên tích cực

Chuc mung 2 ban, chúc 2 bạn ai cũng đc kết quả tốt đẹp, khi nao P.V ve update thong tin cho mình và mọi người cùng chia xẻ với nha.

mkhoa85099

Thành viên mới

Xin chào bạn lonelyboy2003,
Bạn cho mình hỏi lúc nộp I-864 va DS-230 bạn có nộp thêm bộ copy cho mỗi bộ không?
Bộ I-864 bạn có nộp giấy khai sanh của người bảo lãnh không?
Xin cám ơn bạn rất nhiều.