[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - lphoang101

lphoang101

Thành viên mới
Ðề: Cách điền Form I-864

Chào bạn,

Mình có đọc qua hướng dẫn rồi, trong hướng dẫn nói nếu là vợ chồng thì mình điền là 1. Như vậy tổng cộng trong phần này mình phải điền cho vợ-chồng mình như sau là chính xác không bạn:

21a dien so 1;
21b dien so 1;
21c dien so 1;
21d dien so 0;
21e dien so 0;
21f dien so 0;
21g dien so 0
21h dien so 2

chú thích: Mình bị nhầm lẫn phần 21c do trong form mẫu download từ USCIS họ ghi là 0 nên mới không biết 21c này cái nào là đúng nũa 0 hay 1.

Bạn xem qua và giúp cho mình đáp án cuối cùng nhé.
chân thành cảm ơn
Thân
Hoàng

lphoang101

Thành viên mới
Ðề: Cách điền Form I-864

Chào bạn,

Mình có đọc qua hướng dẫn rồi, trong hướng dẫn nói nếu là vợ chồng thì mình điền là 1. Như vậy tổng cộng trong phần này mình phải điền cho vợ-chồng mình như sau là chính xác không bạn:

21a dien so 1;
21b dien so 1;
21c dien so 1;
21d dien so 0;
21e dien so 0;
21f dien so 0;
21g dien so 0
21h dien so 2

chú thích: Mình bị nhầm lẫn phần 21c do trong form mẫu download từ USCIS họ ghi là 0 nên mới không biết 21c này cái nào là đúng nũa 0 hay 1.

Bạn xem qua và giúp cho mình đáp án cuối cùng nhé.
chân thành cảm ơn
Thân
Hoàng

Thanh Tòng

Thành viên mới
Ðề: Làm sao kiểm tra với NVC payment $230 đã trả rồi??

Chào bạn,
Mình đọc câu hỏi bạn là "đóng $230 ma sao lâu quá hong thấy gì, khi log in thì thấy ghi là NOT PAID," thì minh xin chia sẽ vơi bạn trường hợp này, mình cũng đã 1 lần như bạn, đóng fee online mà đợi hoài không thấy ghi PAID, mình gọi điện hỏi NVC thì người ta nói vẫn chưa nhận được $, và họ hỏi là mình dùng browser gì thì mình nói là Firefox, họ nói mình phải vào bằng Internet explorer thì mới được, và bà xã mình đã dùng Internet Explorer để đóng $ online thì sau đó OK đó bạn, sau 3 ngày mình quay lại thì đã thấy ghi PAID, sau đó 2 ngày, họ gửi cho mình 1 thư trong đó có dặn dò mọi thứ, đồng thời gửi cho mình luôn NVC Case number Bảcode Cover Sheet để mình kẹp trên đầu hồ sơ khi nộp form DS-230 cho NVC đó bạn, bạn thử dùng trình duyệt INternet Explorer xem sao, chúc bạn hài lòng và thành công.