[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - LynVo

LynVo

Thành viên tích cực
Chào cả nhà. Mình lo lắng quá. Nên mình tạo topic này. Có sai thì nhắc mình dùm.
Mình vừa khám sức khỏe xong. Kết quả là bị Viêm gan B. Bác sĩ ở IOM kêu mình về điều trị. Để khi PV người ta có hỏi thì có hồ sơ trị bệnh để xuất trình. Mọi người cho mình hỏi bị bệnh này có bị hạn chế nhập cảnh không?

nhocino

Thành viên tích cực
Chào bạn. Bệnh này không bị hạn chế nhập cảnh. Bạn đừng quá lo, chỉ cần đi khám và điều trị để sau này có giấy tờ trình cho Bác sỹ khi đi khám sức khỏe để chờ phỏng vấn thôi.

LynVo

Thành viên tích cực
Ðề: Bệnh viêm gan b

Chào bạn. Bệnh này không bị hạn chế nhập cảnh. Bạn đừng quá lo, chỉ cần đi khám và điều trị để sau này có giấy tờ trình cho Bác sỹ khi đi khám sức khỏe để chờ phỏng vấn thôi.
Chào bạn nhocino. Người quen của mình nói. Những người bị bệnh nếu lúc phỏng vấn gặp người pv dễ thì sẽ đi được, còn người pv khó là sẽ bị làm khó không đi được, bệnh này ko bị cấm nhưng sẽ bị hạn chế. Có phải zậy ko cả nhà. Mình đợi đến ngày hôm nay mà nghe zậy. Làm mình rầu quá trời

Chào bạn nhocino. Người quen của mình nói. Những người bị bệnh nếu lúc phỏng vấn gặp người pv dễ thì sẽ đi được, còn người pv khó là sẽ bị làm khó không đi được, bệnh này ko bị cấm nhưng sẽ bị hạn chế. Có phải zậy ko cả nhà. Mình đợi đến ngày hôm nay mà nghe zậy. Làm mình rầu quá trời
không sao đâu.bạn đừng lo hen. @_@ nhân viên Lãnh sự quán toàn làm theo luật ak.hehe
nói chớ bạn nên chữa bệnh tại VN chứ qua Mỹ ai cũng có việc nhờ người thân chở đi cũng hơi khó xí.@_@

LynVo

Thành viên tích cực
không sao đâu.bạn đừng lo hen. @_@ nhân viên Lãnh sự quán toàn làm theo luật ak.hehe
nói chớ bạn nên chữa bệnh tại VN chứ qua Mỹ ai cũng có việc nhờ người thân chở đi cũng hơi khó xí.@_@
Cảm ơn các bạn nhe! Nghe nói vậy mình cũng đỡ lo. Hiện mình đang chờ xét nghiệm và sẽ điều trị ở đây. Còn 1 tháng nữa là mình phỏng vấn rồi. Mong mọi chuyện suôn sẻ.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Cảm ơn các bạn nhe! Nghe nói vậy mình cũng đỡ lo. Hiện mình đang chờ xét nghiệm và sẽ điều trị ở đây. Còn 1 tháng nữa là mình phỏng vấn rồi. Mong mọi chuyện suôn sẻ.

Bạn yên tâm chữa bệnh nhé!! 90% người trưởng thành nếu bị nhiễm virus VGB thì cơ thể sẽ tự sản sinh ra 1 lượng kháng thể để đẩy lùi virus ra khỏi máu và sẽ âm tính nha!! Vì vậy bạn cần giữ tinh thần thoải mái. Nếu bạn căng thẳng chỉ làm cho sức đề kháng của bạn bị suy yếu. 3- 6 tháng cơ thể sẽ loại sạch viruss ra khỏi máu nhé nên đây gọi là viêm gan B cấp tính. Nhưng bây giờ thì bạn phải nghe theo bác sỉ làm các xét nghiệm định lượng PPE, uon thuoc nghi ngoi hop ly se khoi.

Last edited by a moderator:

vuthangsi

Ban điều hành
Chào cả nhà. Mình lo lắng quá. Nên mình tạo topic này. Có sai thì nhắc mình dùm.
Mình vừa khám sức khỏe xong. Kết quả là bị Viêm gan B. Bác sĩ ở IOM kêu mình về điều trị. Để khi PV người ta có hỏi thì có hồ sơ trị bệnh để xuất trình. Mọi người cho mình hỏi bị bệnh này có bị hạn chế nhập cảnh không?

Xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về bệnh VIÊM GAN SIÊU VI B .

Tôi bệnh Viêm gan Siêu vi B. Vậy tôi có được cấp thị thực định cư không?

Viêm gan Siêu vi B không phải là bệnh làm cho đương đơn không đủ điều kiện được cấp thị thực dựa trên lý do sức khỏe.

Tuy nhiên, tất cả các đương đơn xin thị thực được yêu cầu phải chứng minh được mình sẽ không trở thành gánh nặng xã hội Mỹ nếu như được cấp thị thực.

Viên chức phỏng vấn sẽ xem xét hồ sơ sức khỏe tại buổi phỏng vấn.
Nếu viên chức Lãnh sự cần thêm thông tin, đương đơn sẽ nhận được yêu cầu bằng thư ghi rõ những giấy tờ nào cần phải nộp.

LynVo

Thành viên tích cực

Bạn yên tâm chữa bệnh nhé!! 90% người trưởng thành nếu bị nhiễm virus VGB thì cơ thể sẽ tự sản sinh ra 1 lượng kháng thể để đẩy lùi virus ra khỏi máu và sẽ âm tính nha!! Vì vậy bạn cần giữ tinh thần thoải mái. Nếu bạn căng thẳng chỉ làm cho sức đề kháng của bạn bị suy yếu. 3- 6 tháng cơ thể sẽ loại sạch viruss ra khỏi máu nhé nên đây gọi là viêm gan B cấp tính. Nhưng bây giờ thì bạn phải nghe theo bác sỉ làm các xét nghiệm định lượng PPE, uon thuoc nghi ngoi hop ly se khoi.
Cảm ơn chị Ana nhe. E đang đợi xét nghiệm. Lo lắm chị ah

LynVo

Thành viên tích cực

Xem hướng dẫn của LSQ HOA KỲ về bệnh VIÊM GAN SIÊU VI B .

Tôi bệnh Viêm gan Siêu vi B. Vậy tôi có được cấp thị thực định cư không?

Viêm gan Siêu vi B không phải là bệnh làm cho đương đơn không đủ điều kiện được cấp thị thực dựa trên lý do sức khỏe.

Tuy nhiên, tất cả các đương đơn xin thị thực được yêu cầu phải chứng minh được mình sẽ không trở thành gánh nặng xã hội Mỹ nếu như được cấp thị thực.

Viên chức phỏng vấn sẽ xem xét hồ sơ sức khỏe tại buổi phỏng vấn.
Nếu viên chức Lãnh sự cần thêm thông tin, đương đơn sẽ nhận được yêu cầu bằng thư ghi rõ những giấy tờ nào cần phải nộp.

Chào anh vuthangsi. Em phải làm sao và cần gì để chứng minh được mình khômg trở thành gánh nặng xã hội Mỹ hả anh, hiện giờ em đang chờ kết quả xét nghiệm viêm gan b.
Mong anh chỉ dẫn giúp em. Cảm ơn anh nhiều lắm.

ANA PHAM

Thành viên tích cực

Chào anh vuthangsi. Em phải làm sao và cần gì để chứng minh được mình khômg trở thành gánh nặng xã hội Mỹ hả anh, hiện giờ em đang chờ kết quả xét nghiệm viêm gan b.

Lynvo đừng quá lo nè, con người sinh ra ai o phải qua: sinh, Lão, Bệnh, Tử. Có bệnh thì mình chữa thôi, hãy để tinh thần thoải mái thì bệnh mới nhanh hết nè. Còn bạn mà quá lo lắng thì sẽ làm cho tình hình sức khoẻ tệ thêm kéo dài thời gian điều trị đó. Nếu như bạn không phải sinh ra đã bị VGB thì cứ yên tâm nhé!! 4-6 tháng thì các kháng thể sẽ loại sạch virus VGB ra khỏi máu bạn ah. Lúc đó xét nghiệm lại sẽ HBsAg sẽ âm tính thôi. Và bạn sẽ miễn nhiễm suốt đời với VGB, cũng như sẽ tránh khỏi được thằng VGD. Giống như bạn tiêm vaccince thôi (nhưng vaccine này của bạn tự nhiên có) Cứ vui vẻ bạn nhé!!

vuthangsi

Ban điều hành

Trước hết cần nói để bạn hiểu và yện tâm đi phỏng vấn .

LSQ HOA KỲ XÁC ĐỊNH Viêm gan Siêu vi B KHÔNG PHẢI là bệnh làm cho đương đơn không đủ điều kiện được cấp thị thực dựa trên lý do sức khỏe.

Em phải làm sao và cần gì để chứng minh được mình khômg trở thành gánh nặng xã hội Mỹ hả anh
Bạn xem ở dây
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/tien/trinh/phong/van.html#3

Điều khoản 212(a)(1):
điều khoản này ngăn cấm việc cấp thị thực cho đương đơn nào bị nhiễm các bệnh có ảnh hưởng nghiêm trọng đến sức khỏe cộng đồng. Lãnh sự quán đề nghị đương đơn sắp xếp việc chữa bệnh với bệnh viện Chợ Rẫy.
Khi tình trạng sức khỏe của đương đơn được cải thiện, đương đơn có thể đủ điều kiện được cấp thị thực.

LSQ HOA KỲ CHỈ KHÔNG CẤP VISA CHO CÁC ĐƯƠNG ĐƠN BỊ NHIỂM CÁC BỆNH TRUYỀN NHIỂM CÓ ẢNH HƯỠNG ĐẾN SỨC KHOẺ CỘNG ĐỒNG .

BỆNH VIÊM GAN SIÊU VI B KHÔNG NẰM TRONG CÁC LOẠI BỆNH BỊ CẤM NHẬP CẢNH HOA KỲ .

Điều khoản 212(a)(4):
điều khoản này ngăn cấm việc cấp thị thực cho đương đơn nào có thể sẽ trở thành gánh nặng xã hội sau khi định cư ở Hoa Kỳ.

Trong trường hợp này, chúng tôi không thể giải quyết hồ sơ xin thị thực cho đến khi tình hình tài chính của người bảo lãnh được cải thiện rõ rệt.

Hồ sơ bị từ chối theo điều khoản 212(a)(4) được bổ túc trong thời gian 5 năm kể từ ngày từ chối.

KHI INCOME CUẢ NBL VÀ NGƯỜI ĐỒNG BẢO TRỢ , NẾU CÓ , KHÔNG ĐỦ ĐÁP ỨNG THEO YÊU CẦU CUẢ LUẬT DI TRÚ HOA KỲ , THÌ LSQ MỚI KHÔNG DUYỆT CẤP VISA .

Tình trạng bệnh của bạn không phải là lý do để LSQ HOA KỲ từ chối cấp visa cho bạn .cứ yên tâm mà đi phỏng vấn .

LynVo

Thành viên tích cực

Lynvo đừng quá lo nè, con người sinh ra ai o phải qua: sinh, Lão, Bệnh, Tử. Có bệnh thì mình chữa thôi, hãy để tinh thần thoải mái thì bệnh mới nhanh hết nè. Còn bạn mà quá lo lắng thì sẽ làm cho tình hình sức khoẻ tệ thêm kéo dài thời gian điều trị đó. Nếu như bạn không phải sinh ra đã bị VGB thì cứ yên tâm nhé!! 4-6 tháng thì các kháng thể sẽ loại sạch virus VGB ra khỏi máu bạn ah. Lúc đó xét nghiệm lại sẽ HBsAg sẽ âm tính thôi. Và bạn sẽ miễn nhiễm suốt đời với VGB, cũng như sẽ tránh khỏi được thằng VGD. Giống như bạn tiêm vaccince thôi (nhưng vaccine này của bạn tự nhiên có) Cứ vui vẻ bạn nhé!!
Chi Ana. Cảm ơn chị nhiều

LynVo

Thành viên tích cực

Em chỉ lo lúc phỏng vấn. Giờ nghe anh và mọi người nói zậy em cũng yên tâm. Cảm ơn anh và mọi người nhiều lắm.
Anh vuthangsi cho em hỏi là. Em đã có kết quả khám sức khoẻ ở IOM. Vì em ở tỉnh nên chưa có đi lấy. Bạn em nói là gần phỏng vấn lên lấy luôn. Zậy có sao không anh. Và hồ sơ khám sức khoe đó mình đâu mở ra coi được phải ko anh

ANA PHAM

Thành viên tích cực
Em chỉ lo lúc phỏng vấn. Giờ nghe anh và mọi người nói zậy em cũng yên tâm. Cảm ơn anh và mọi người nhiều lắm.
Anh vuthangsi cho em hỏi là. Em đã có kết quả khám sức khoẻ ở IOM. Vì em ở tỉnh nên chưa có đi lấy. Bạn em nói là gần phỏng vấn lên lấy luôn. Zậy có sao không anh. Và hồ sơ khám sức khoe đó mình đâu mở ra coi được phải ko anh
Mở ra là bắt đi khám lại ráng chịu hihihi, cứ đợi gần đến ngày PV lên lấy cũng không sao đâu. Yên tâm đi nhé!!

mdtanphu

Thành viên tích cực

Chào cả nhà,
Chồng của mình có đi khám sức khoẻ định ky 2 lần tại bv Chợ Rẫy thì kết quả là bị viêm gan B chưa hoạt động, men gan bình thường, và định lượng rất it virus, và bác sĩ không có cho uống thuốc điều trị gì cả. Minh không biết là nếu đi phỏng vấn, LSQ yêu cầu giấy điều trị bệnh viêm gan B thì đâu có để đưa ra?
Mong cả nhà giúp với.
Cam ơn that nhiều ạ.