[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - maistefanac

maistefanac

Thành viên mới
Mình đã rinh giấy hồng hôm 22/08 rồi, vừa mừng vừa buồn.
Buồn vì khu mình ở không có người việt, mà chồng mình thì là người bản xứ nên cũng chẳng có bạn bè gì cả.
Hiện bên đây mình làm phiên dịch - trợ lý cho sếp người Úc, nên tiếng anh của mình cũng tạm dùng khi qua mỹ. Nhưng mình lại không biết qua đó sẽ làm nghề gì. Mình định đi học làm nail . nhưng giờ không đủ thời gian để học ....16/10 mình đi rồi .....
Định qua đó học lại để đi làm ......nhưng chưa biết nên chọn nghành nào cả...

Nhờ bà con trên diễn đàn help ....
Cám ơn.

htphuong87

Thành viên tích cực
Ðề: Có ace ở belmont , ca không ???

thấy chị đi đoàn tụ mà em ham quá, không biết em phải đợi đến khi nào thì được như chị đây. Xin chúc mừng chị nha.

huynh chau

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn! cuối tháng 9 này ox mình về và đầu tháng 10 mình cũng qua với ox. Theo mình bạn nên đi học nail nếu chưa biết sẽ học gì và làm gì? Nếu sáng ý học khoảng 1 tháng thôi là có tay nghề rồi bạn. Bên đó nghe nói khách hàng dễ tính lắm. mình có 2 cô bạn, cũng chưa kịp học. Ngày đầu qua đó đi làm chưa biết cầm cây kềm, tay thì run run vì sợ cắt vào thịt khách, còn vẽ thì...mù tịt, vậy mà chỉ 1 tuần sau làm ok đó bạn. Họ vẽ đơn giản lắm, lấy cọ nét quẹt quẹt hình con cò, hoặc vài line, vài cọng cỏ, nụ hoa nhỏ nhỏ là lượm tiền.

maistefanac

Thành viên mới

Cám ơn huynh chau và htphuong87 nha,
Mình hiện đang trong thời gian bàn giao cv ở vn cho xong rồi mình sẽ cố đi học cái nghề phụ.
Nhưng mình lại không khéo léo nên sợ ko làm được nghề nail bạn ah, mình phải qua đó đi học lại.....
Khi nào qua đó bạn giữ liên lạc với mình nha .

Cám ơn.