[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - MSC1390774338

nancyle

Thành viên mới
Chào diễn đàn!
Nancyle là thành viên mới và đây là lần đầy mình tham gia vào diễn đàn, mong Ban điều hành và mọi người giúp đỡ trường hợp của mình. Thật lòng đến giờ phút này không biết tại sao hồ sơ của mình vẫn chưa được chấp thuận bởi sở di trú, vì chồng mình là công dân hoa kỳ và chúng mình điều mới kết hôn lần đầu, sự chờ đợi mỏi mòn hơn 7 tháng qua đã làm cho tình cảm vợ chồng bị tổn thương, sứt mẻ.
Vậy có cách nào để biết tình trạng hồ sơ mình như thế nào? (ngoài việc check case thì cứ thấy nằm hoài ở Initial review), Diễn đàn có thể check giúp mình được không?
Hồ sơ của mình là :
Case No.: MSC 1390774338
On March 13, 2013.
Cám ơn rất nhiều

nancyle

Thành viên mới
Các bạn ơi,
Hồ sơ của Nancyle chưa bị chuyển qua trung tâm khác, nhưng OX mình vừa NHẬN ĐƯỢC THƯ BÁO TỪ UCIS cách đây 2 ngày yêu cầu bổ túc bằng chứng hôn nhân trước khi được UCIS appove. Bạn nào giống mình hoặc có kinh nghiêm về trường hợp này chia sẻ giúp mình nhé.
NGUYÊN VĂN NHƯ SAU: " YOU MUST SUBMIT BONA FIDES OF MATERIAL RELATIONSHIP-EVIDENCE FROM THE INCEPTION Ò THE MARIAGE THAT WILL DEMONSTRATE THAT YOU AND YOUR SPOUSE.... IN A SHARED LIFE HUSBAND AND WIFE, EVIDENCE WILL SHOW THAT THERE HAS BEEN A COMMINGLING Ò ASSETS, LIVES AND INTERESTS. EVIDENCE MAY INCLUDE BUT IS NOT LIMITED TO"...."
MẾN

nancyle

Thành viên mới
Chào ACE diễn đàn,
Vui lòng hướng dẫn trường hợp chồng bảo lãnh vợ:
1/ người bảo lãnh không đủ income để bảo trợ tài chính, thì người được bảo lãnh có thể dùng tài sản và tiền của chính mình để CHỨNG MINH TÀI CHÍNH phụ với người bảo lãnh (thay cho việc kiếm người CO-SIGN) có được không ạ?
2/ Nếu người co-sign đang nuôi 1 vợ 1 con ở Mỹ thu nhập khoảng 26ngàn thì khả năng co-sign có thành công không?
Rất mong hồi đáp.
Cám ơn

truongminh.vien

Thành viên mới
Ðề: Người được bão lãnh có thể là người CO-SIGN không?

trường hợp người bảo lãnh ở Hoa Kỳ không có việc làm, ko có nhà hay tài sản gì thì có thể tìm ngườ đồng bảo trợ, người đồng bảo trợ là người quen hay người thân phải đủ đkien bảo trợ như trong mẩu đơn.

binhgiang17208

Thành viên mới
Ðề: Người được bão lãnh có thể là người CO-SIGN không?

Chào ACE diễn đàn,
Vui lòng hướng dẫn trường hợp chồng bảo lãnh vợ:
1/ người bảo lãnh không đủ income để bảo trợ tài chính, thì người được bảo lãnh có thể dùng tài sản và tiền của chính mình để CHỨNG MINH TÀI CHÍNH phụ với người bảo lãnh (thay cho việc kiếm người CO-SIGN) có được không ạ?
2/ Nếu người co-sign đang nuôi 1 vợ 1 con ở Mỹ thu nhập khoảng 26ngàn thì khả năng co-sign có thành công không?
Rất mong hồi đáp.
Cám ơn
Can cu vao ban huong dan cua NVC moi nhat (xem link http://www.uscis.gov/sites/default/files/files/form/i-864p.pdf). Neu truong hop cua ban hien chua co bao tro tai chanh cho bat cu ai va ban cung khong co khai bat cu ai song phu thuoc vao ban trong bang khai thue hang nam thi income cua ban phai la $19,387 thi moi du thu nhap de bao tro cho vo ban (ban + vo ban= 2 nguoi = household size) Neu income cua ban khong du. Vi du thu nhap cua ban hien tai la $18,387. Cach tinh nhu the nay: 19,387-18387=1,000. So tien ban thieu la 1,000. So tien thieu nay ban co the dung tai san de bao lanh cho vo, tot nhat la so tien co trong ngan hang va stock. Cach tinh tai san de bu vao phan thieu nhu the nay
1. Neu ban hien thoi la thuong tru nhan (the xanh) ban can co so tien gap 5 lan so tien da thieu. 5x1,000=5,000
2. Neu ban da la cong dan My thi ban can so tien gap 3 lan. 3x1,000=3,000
Neu nguoi co-sign nuoi 1 vo 1 con vay tong so nguoi trong gia dinh do la (household) 3 nguoi. Bay gio neu ho bao tro tai chinh cho vo ban, nhu the cong vo ban vao nua thi tong so household la 4 nguoi. Nhu vay nguoi do phai co thu nhap la $29,437 thi moi du de bao tro tai chinh cho vo ban.
Truong hop dung tai san cua nguoi duoc bao lanh de lam ho so bao tro tai chinh thi trong mau I-864 khong co noi toi. Nen toi khong the tro loi ban duoc sorry
Chuc ban mau doan tu voi vo ban nhe.
Bình

@binhgiang17208,

Bạn viết bài cần phải gõ có dấu để người đọc dễ xem.