[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - NguyenNguyen

NguyenNguyen

Thành viên mới
Xin cho em hỏi, em đã nhận được thư này của lãnh sự quán ngày 24-07

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center

Beneficiary's Name: NGUYEN, LAN DIEU
Preference Category Name: CR1
Priority Date: 29-AUG-13

Nhưng tiếp theo đó, em lại nhận được một lá thư nữa ngày 25-08 như sau :

" 25-AUG-14

Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Director
National Visa Center

Beneficiary's Name: LAN DIEU NGUYEN
Preference Category: CR1

United States Department of State
National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Avenue, Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915
U.S.A.

=> vậy cho em hỏi lá thư nào mới là thư complete, và ngày complete chính thức là ngày nào ạ?
Vì bây giờ en vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn. Check case thì thấy " at NVC". nên em rất lo lắng.
Em xin cám ơn nhiều!

'

mau_xanh498

Thành viên tích cực
Ðề: Thắc mắc về thư complete

Xin cho em hỏi, em đã nhận được thư này của lãnh sự quán ngày 24-07

Dear Sir or Madam:

The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing
of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner
and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment
until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of
the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at
the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html

Sincerely,

Director
National Visa Center

Beneficiary's Name: NGUYEN, LAN DIEU
Preference Category Name: CR1

Nhưng tiếp theo đó, em lại nhận được một lá thư nữa ngày 25-08 như sau :

" 25-AUG-14

Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview.

Sincerely,

Director
National Visa Center

Beneficiary's Name: LAN DIEU NGUYEN
Preference Category: CR1

United States Department of State
National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Avenue, Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915
U.S.A.

=> vậy cho em hỏi lá thư nào mới là thư complete, và ngày complete chính thức là ngày nào ạ?
Vì bây giờ en vẫn chưa nhận được thư mời phỏng vấn. Check case thì thấy " at NVC". nên em rất lo lắng.
Em xin cám ơn nhiều!

chào bạn lan_ nguyễn . mình xin chia sẽ với bạn nhe . lá thư thứ 1 va thứ 2 có cùng nghĩa như nhau la hồ sơ của bạn đã hoàn tất và đang chờ sắp lịch phỏng vấn đó , có thể 25 /9 /2014 .bạn se nhận thư phỏng vấn .

NguyenNguyen

Thành viên mới

cám ơn bạn mau_xanh489 nhiều nhé. mình cũng hy vọng vậy, vì ngày PD của mình là :29/08, trước bạn mà giờ vẫn chưa có lịch phỏng vấn nữa. :(

ngoc_bento

Thành viên tích cực
cám ơn bạn mau_xanh489 nhiều nhé. mình cũng hy vọng vậy, vì ngày PD của mình là :29/08, trước bạn mà giờ vẫn chưa có lịch phỏng vấn nữa. :(
Chao ban. Ban da co ngay pv chua? Ho do cua minh PD ngay 4/3/2013 den 13/9/2014 moi co thu bao complete. Khong biet chung nao moi co ngay pv. Ho so cua minh rat cham, cung hon 1 nam ruoi roi

@lan_nguyen2712,

Khi post bài bạn cần phải viết chữ có dấu, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, để người xem dễ đọc và tư vấn giúp bạn.

ngoc_bento

Thành viên tích cực

Chào bạn. Ban đa có ngày pv chưa? Hồ sơ cua mình PD ngay 4/3/2013 den 13/9/2014 mới có thư báo complete. Không biết chưng nào mơi có ngày pv. Hồ sơ của mình rất chậm, cũng hơn 1 năm rưỡi rồi

nhitien3012

Thành viên tích cực

Chào bạn. Ban đa có ngày pv chưa? Hồ sơ cua mình PD ngay 4/3/2013 den 13/9/2014 mới có thư báo complete. Không biết chưng nào mơi có ngày pv. Hồ sơ của mình rất chậm, cũng hơn 1 năm rưỡi rồi
Chào bạn mình cũng như các bạn. Hồ sơ mình PD 10/6/13 đến 4/9/14 hồ sơ mới completes giờ chẳng biết khi nào mới được pv. Sao mình thấy có nhiều bạn PD sau mình mà đã được pv. Mong chờ pv sớm quá

NguyenNguyen

Thành viên mới

:(. mình cũng không biết sao lâu có lịch pv vậy nữa, sốt ruột quá. Gọi NVC bên Mỹ thì họ nói đã chuyển về Việt Nam rồi, phải chờ thôi....:((.

thienquyen0168

Thành viên tích cực

:(. mình cũng không biết sao lâu có lịch pv vậy nữa, sốt ruột quá. Gọi NVC bên Mỹ thì họ nói đã chuyển về Việt Nam rồi, phải chờ thôi....:((.
Chào ban. Lan Nguyễn mộ mình hỏi bạn đt cho nvc bằng cách nào chỉ mình với mình diện f2a comptele 14/8/2014 mình vẫn chưa có thư bạn có thể chỉ mình điện bằng cách nào mà nvc bắt máy kg ( tháng trước mình điện bằng đt kg như cứ báo busy mà cũng trừ của mình hết 150k mà k nói dc gì cứ nói máy bận ) mong bạ chỉ giúp mình với

Chào ban. Lan Nguyễn mộ mình hỏi bạn đt cho nvc bằng cách nào chỉ mình với mình diện f2a comptele 14/8/2014 mình vẫn chưa có thư bạn có thể chỉ mình điện bằng cách nào mà nvc bắt máy kg ( tháng trước mình điện bằng đt kg như cứ báo busy mà cũng trừ của mình hết 150k mà k nói dc gì cứ nói máy bận ) mong bạ chỉ giúp mình với
Bạn nên nhờ người thân ở mỹ gọi tốt hơn vì thường gọi vào NVC phải đợi rất lâu, còn bên việt nam muốn gọi sang mỹ thì mình khuyên nên đăng ký một account bên gmail thì sẽ được gọi miễn phí sang Mỹ và Canada.

thienquyen0168

Thành viên tích cực

Bạn nên nhờ người thân ở mỹ gọi tốt hơn vì thường gọi vào NVC phải đợi rất lâu, còn bên việt nam muốn gọi sang mỹ thì mình khuyên nên đăng ký một account bên gmail thì sẽ được gọi miễn phí sang Mỹ và Canada.
Bên đó mình k mún nhờ ai còn gd chồng mình thì kg rành tiếng anh nên mình gọi bên vn cho rồi bạn f mấy vậy nà mình cầu cho bạn mau có thư comptele nha

vuthangsi

Ban điều hành

Bên đó mình k mún nhờ ai còn gd chồng mình thì kg rành tiếng anh nên mình gọi bên vn cho rồi bạn f mấy vậy nà mình cầu cho bạn mau có thư comptele nha
NVC sử dụng hệ thống thông tin tự động và có thể trả lời câu hỏi suốt 24 giờ mỗi ngày và cả 7 ngày trong tuân .(603-334-0700).

Điện thoại viên sẽ trả lời trực tiếp những câu hỏi phức tạp hơn trong khoảng thời gian từ 8h sáng đến 6h45 chiều (theo giờ chuẩn EST) từ thứ Hai đến thứ Sáu.

Để biết thông tin về tình trạng hồ sơ và trao đổi trực tiếp với điện thoại viên, người gọi phải cung cấp số hồ sơ HCM hoặc ODP hoặc số biên nhận của CIS qua bàn phím điện thoại

xem hướng dẫn gọi qua gmail

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17625-Hướng-dẫn-gọi-điện-miễn-phí-với-gmail

NguyenNguyen

Thành viên mới

xin lỗi bạn... bay giờ mình mới vào và xem thấy bạn hỏi. Mình nhờ ox gọi bên Mỹ đó bạn, nhưng cũng phải kiên nhẫn lắm, vì máy busy hoài ah. gọi cả chục lần mới được.:(.
bữa giờ bạn đã gọi được chưa?
hồ sơ mình complete từ 26-8 mà giờ vẫn chưa có thư pv. Thấy bạn "màu_xanh" chưa tới 1 tháng đã có rồi, nên mình lo lắng và sốt ruột quá. :(.

thienquyen0168

Thành viên tích cực

xin lỗi bạn... bay giờ mình mới vào và xem thấy bạn hỏi. Mình nhờ ox gọi bên Mỹ đó bạn, nhưng cũng phải kiên nhẫn lắm, vì máy busy hoài ah. gọi cả chục lần mới được.:(.
bữa giờ bạn đã gọi được chưa?
hồ sơ mình complete từ 26-8 mà giờ vẫn chưa có thư pv. Thấy bạn "màu_xanh" chưa tới 1 tháng đã có rồi, nên mình lo lắng và sốt ruột quá. :(.
Bạn diện gì nà miifnh diện f2a mình chờ 1 tháng rưỡi rồi đến hôm nay vẫn im ru lo qá nà

NguyenNguyen

Thành viên mới

chào anh vuthangsi!
anh cho em hỏi.... ngày 10-11 e phỏng vấn... nhưng trong quá trình sắp xếp hồ sơ bên dịch vụ. mới phát hiện ra em điền sai ngày đăng ký kết hôn. e đã diền ngày 25-7 ( ngày chủ tịch ký giấy tờ) thay vì ngày 29-7( ngày vô sổ kết hôn). cả đơn G-325A và Ds 260( do em tự điền) cũng ghi sai ngày là 25-7. vì tụi em đăng ký kết hôn tháng 7-2013 xong. tháng 1-2014 mới làm lễ ở nhà thờ và tổ chức tiệc cưới.
Vậy a cho em hỏi có cách nào điều chỉnh lại ngày kết hôn không? vì quá sát ngày pv rồi.... và có ảnh hưởng tới hồ sơ của em không? nếu lsq hỏi em có thể giải thích thế nào ạ?
Cám ơn anh nhiều!

vuthangsi

Ban điều hành

chào anh vuthangsi!
anh cho em hỏi.... ngày 10-11 e phỏng vấn... nhưng trong quá trình sắp xếp hồ sơ bên dịch vụ. mới phát hiện ra em điền sai ngày đăng ký kết hôn. e đã diền ngày 25-7 ( ngày chủ tịch ký giấy tờ) thay vì ngày 29-7( ngày vô sổ kết hôn). cả đơn G-325A và Ds 260( do em tự điền) cũng ghi sai ngày là 25-7. vì tụi em đăng ký kết hôn tháng 7-2013 xong. tháng 1-2014 mới làm lễ ở nhà thờ và tổ chức tiệc cưới.
Vậy a cho em hỏi có cách nào điều chỉnh lại ngày kết hôn không? vì quá sát ngày pv rồi.... và có ảnh hưởng tới hồ sơ của em không? nếu lsq hỏi em có thể giải thích thế nào ạ?
Cám ơn anh nhiều!

diền ngày 25-7 ( ngày chủ tịch ký giấy tờ)

KHÔNG CẦN PHẢI ĐIỀU CHỈNH GÌ HẾT .

NGÀY CHỦ TỊCH PHƯỜNG / XÃ KÝ TÊN VÀ ĐÓNG MỘC ĐỎ TRÊN GIẤY ĐĂNG KÝ KẾT HÔN , MỚI LÀ NGÀY CÓ HIỆU LỰC CHÍNH THỨC .

LSQ HỌ SẼ XEM NGÀY NÀY .

Ngày vào sổ đăng ký kết hôn là do Bộ Phận Tư Pháp Phường Xã vào sổ để theo hồ sơ Hộ Tịch của mình .

Thông thường ngày chủ tịch ký tên và ngày vào sổ thường là cùng một ngày hoặc sau đó 1 ngày .

còn việc tổ chức lể kết hôn theo phong tục tập quán là ngày nào là do mình quyết định .

LSQ HOA KỲ HIỂU RẤT RÕ VIỆC NÀY .

Bạn cần biết việc này

CHỦ TỊCH UBND PHƯỜNG /XÃ LÀ NGƯỜI ĐẠI DIỆN PHÁP LUẬT , ĐẠI DIỆN NHÀ NƯỚC CÔNG NHẬN VIỆC KẾT HÔN HỢP PHÁP CỦA BẠN VỀ MẶT PHÁP LUẬT .

NguyenNguyen

Thành viên mới

Vậy là em đỡ lo lắng rồi... cám ơn anh Vuthangsi nhiều ạ.

NguyenNguyen

Thành viên mới

hôm nay minh đi pv xong và đã đậu rồi cả nhà ơi. hôm nay thấy nhiều người bị jay xanh lắm
pv mình cũng đơn giản lắm, nhưng hỏi bằng tiếng anh ko a:).
Đậu rồi nhẹ cả người. :))

nhitien3012

Thành viên tích cực

hôm nay minh đi pv xong và đã đậu rồi cả nhà ơi. hôm nay thấy nhiều người bị jay xanh lắm
pv mình cũng đơn giản lắm, nhưng hỏi bằng tiếng anh ko a:).
Đậu rồi nhẹ cả người. :))
Bạn Lan cho mình hỏi bạn đi pv bạn đem theo giấy tờ gì vậy? LSQ hỏi bạn gì vậy chia sẽ với mình được kg?

NguyenNguyen

Thành viên mới

nhitien ơi.... pv mình mang theo bằng chứng gồm email liên lạc, lịch sử những cuộc gọi và tin nhắn facetime, tango (mình chụp lại màn hình, coppy vào word rồi in ra). ve máy bay những lần về của chồng, nhà chồng, thiệp, bill gửi quà, hình đám cưới. đi chơi( nói chung có j thì bạn cứ xếp vào).
Pv mình hôm qua cửa 18 là một anh ngươi Mỹ rất trẻ, anh chào và hỏi mình bằng tiếng anh, mình trả lời bằng tiếng anh, a hỏi mình biết tg anh hả, thế là suốt quá trình pv bg tiếng anh, cô thông dịch chỉ đứng cười thôi.
hỏi cũng rất đơn jan:
_ Vì sao quen biết nhau
_ chồng về mấy lần. lần đầu tiên năm nào, cuối cùng năm nào
-Đã xin visa đi Mỹ lần nào chưa, ( mình có xin visa du học và du lịch rồi) hỏi mình xin du học trường nào?
_ Đã ra nước ngoài bjo chưa? thời jan bao lâu?
_ Thường nc với chồng bằng facetime hả? bao lâu thì nc một lần?thời gian nói, nói chuyện khi anh ấy ở đâu? mình nói ở nhà, họ hỏi ở phòng nào? màu gì? phòng có j đặc biệt ko? có treo tranh ảnh j không? ( bạn nhớ là phải treo hình đám cưới nhé).
_ chồng đi Mỹ năm bao nhiêu tuoi? biết tiếng việt ko?
_ có người thân bên Mỹ ko?
_ chồng làm nghề j? ( bạn nên biết rõ nghề của chồng, vì như mình ho sẽ hỏi chi tiết)
_Sau đó xem hình đi chơi của mình (họ mói thẳng la k xem hình cưới )
Sau đó chúc mừng cấp visa cho mình.
Nchg pv rất vui vẻ và dễ thương, nhẹ nhàng
Lời khuyên cho bạn: khi pv cố nói to bạn nhé, tự tin lên, câu nào nghe k rõ cứ xin lặp lại jup mình.
bằng chứng pv ,thì tất cả đều sắp xep theo thứ tự từng lần về : lần 1, lần 2, lần 3..... mình thì cắt miếng jay màu.... ghi rõ thời jan nào , lần nào trên mỗi bg chứng, trươsc hay sau đám cưới... bạn dùng kẹp ghim vào mỗi bchg.
Riêng hình anh. bạn cũng nên xếp y như vậy, nhưng nên phân ra thêm theo từng địa điểm ( ví dụ : lần 1 chồng về bạn đi chơi ở Đà Lạt, Sgofn, Nha Trg thì bạn nên xếp riêng thành 3 coc, ghi chú trêm mỗi cọc rõ ràng địa điểm, năm.( vd: Đà lạt -2011, Nha Trang 2011...) Sau do cột chung 3 cọc lại, thêm một miếng jay ghi chú " lần 1, năm 2011 ( mình ví dụ nha) . Tiếp tục làm như vậy với lần 2, 3, 4. ). Mình thấy cách này rất hay vì sẽ giúp vên chức nhìn thấy rõ ràng, họ không cần hỏi thêm mình j nữa, chỉ coi là hiểu rồi. Như vậy họ sẽ dễ chịu và thoải mái hơn nhiều.
Good luck nhé!