[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - nhungnguyen949

nhungnguyen949

Thành viên mới
Xin chào mọi người mình là thành viên mới,xin đuợc mọi người giúp ạk!!lúc chồng mình tự làm hồ sơ thì ko víêt timeline vậy có ảnh huong gi khi minh đi phong van ko ạk!có ai biết văn phòng nào xếp hô sơ phong van tốt chỉ mnh voi ạk....!!!!cam on moi nguoi nhieu:1::1::1::1::1:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: giúp mình với.....!!!

Xin chào mọi người mình là thành viên mới,xin đuợc mọi người giúp ạk!!lúc chồng mình tự làm hồ sơ thì ko víêt timeline vậy có ảnh huong gi khi minh đi phong van ko ạk!có ai biết văn phòng nào xếp hô sơ phong van tốt chỉ mnh voi ạk....!!!!cam on moi nguoi nhieu:1::1::1::1::1:
Tờ tường trình timeline không bắt buộc phải có trong hồ sơ bảo lảnh vợ chồng , hôn phu thê .

Tùy vào mối quan hệ hôn nhân của từng trường hợp hồ sơ , có cần phải viết tường trình hay không .

có ai biết văn phòng nào xếp hô sơ phong van tốt chỉ mnh voi ạk....
Hồ sơ của bạn , nếu đã tự làm được , thì cũng có thể tự xắp xếp hồ sơ đi phỏng vấn .

Xem hướng dẫn cách sắp xếp hồ sơ đi phỏng vấn của LSQ HOA KỲ ở đây

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

Đương đơn phải sắp xếp các giấy tờ theo đúng thứ tự được liệt kê dưới đây và tách riêng tất cả các giấy tờ bản chính..

Mỗi đương đơn phải có một bộ hồ sơ riêng.

nhungnguyen949

Thành viên mới
Ðề: giúp mình với.....!!!

em cám ơn anh vuthangsi nhiều ạk!lúc truớc chồng em có nhờ 1 người luật sư mở hồ sơ theo diện K1,do người luật sư ko tìm hiểu nên đả nói tụi em làm giây đăg ký kết hôn để thuận lợi cho việc đi phỏng vấn,nhưg khi hso về tới LSQ thì đả bị trả NVC với lí do là NDBL đả lập gia đình,sau đó chồng em nghỉ do hso đang làm theo diện K1 thì ko đuợc đăng ký hôn thú,mấy ngày sau đó chồng em đả nhiều lần gọi phone lên Uscis để xem có bổ sung đuợc gì ko?nhưng ở uscis họ nói hồ sơ mình đả hết hạn,thời gian đó 2vc mình rất buồn và chồng mình đả tự mở hồ sơ theo dien vợ chồng vào tháng 4/2014,hiện tại hso của em đang chờ NVC complete để chuyển về LSQ,các anh chị có thể tư vấn giúp em đuợc ko ạk!em có nên huỷ hso củ truớc khi phỏng vấn hso theo diện vợ chồng ko ạk?có ảnh hưởng gì khi đi phỏng vấn ko ạk?em sợ LSQ sẻ đối chiếu giửa timeline của hso mới và hso củ,do truớc kia người làm giấy tờ diện K1cho chồng mình ko lưu lại nhũng giấy tờ liên quan,nên khi mở hso diện vợ chồng,chồng mình đả viết timeline đúng sự thật của 2 đứa mình,mình ko biết lúc phỏng vấn lsq có so sánh giửa 2 timeline ko nửa,em đang rất lo,xin mọi người tư vấn giúp em ạk??