[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - NVM007

NVM007

Thành viên mới
Than chao ACE trong dien dan XNC. Xin loi ACE, may tinh cua toi kg co bo dau tieng Viet.
Toi dang lam thu tuc Bao Lanh Ba Xa, HS cua toi completed 18/10/2012. Hien chung toi dang cho thu moi PV.
Co vai dieu hoi tham ACE di truoc.

Khoang bao lau thi Ba Xa toi duoc PV?
Toi co Passport My, vay toi co the dua Ba Xa di thang vao noi PV khong?

Xin cam on su giup do cua ACE.

TPhuoc

Thành viên mới
Ðề: HS Competed ngay 18/10/2012

Hồ sơ của minh complete ngày 10/10/2012, ACE dự đoán xem ngay ngày nào thì mình được PV :))

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

E có đọc nhiều bài anh chị đi trước nên có biết chút ít để chia sẻ với 2 anh từ ngày HS completed đến ngày có giấy phỏng vấn là 4-8 tuần có nhiều trường hợp đến 3 tháng..nhiều lúc 2 anh đến tháng 12 là nhận được thư phỏng vấn rồi đó..còn mình có quốc tịch Mỹ thì họ sẽ cho vào. Như anh nói passport thì e không biết..

ziz

Support

Than chao ACE trong dien dan XNC. Xin loi ACE, may tinh cua toi kg co bo dau tieng Viet.
Toi dang lam thu tuc Bao Lanh Ba Xa, HS cua toi completed 18/10/2012. Hien chung toi dang cho thu moi PV.
Co vai dieu hoi tham ACE di truoc.

Khoang bao lau thi Ba Xa toi duoc PV?
Toi co Passport My, vay toi co the dua Ba Xa di thang vao noi PV khong?

Xin cam on su giup do cua ACE.
- Nếu hồ sơ của bạn đã hoàn tất thì thông thường từ 6-8 tuần sau bạn sẽ có thư mời phỏng vấn.
- Ngày phỏng vấn bạn có thể đi cùng BX nhưng chỉ khi nào nhân viên LSQ yêu cầu thì bạn mới được vào.
- Bạn có thể tham khảo thêm quy trình bảo lãnh và chuẩn bị những gì cho cuộc phỏng vấn ở link sau :

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?310-Quá-trình-bảo-lãnh-diện-vợ-chồng

Chỉnh sửa cuối:

NVM007

Thành viên mới

- Nếu hồ sơ của bạn đã hoàn tất thì thông thường từ 6-8 tuần sau bạn sẽ có thư mời phỏng vấn.
- Ngày phỏng vấn bạn có thể đi cùng BX nhưng chỉ khi nào nhân viên LSQ yêu cầu thì bạn mới được vào.
- Bạn có thể tham khảo thêm quy trình bảo lãnh và chuẩn bị những gì cho cuộc phỏng vấn ở link sau :

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?310-Quá-trình-bảo-lãnh-diện-vợ-chồng
Cam on su giup do cua Huynhnhien & Ziz nhieu.
BX minh hoi thieu tu tin. Minh muon di cung de BX tu tin hon.
Khong biet minh co phai xep hang nhu moi nguoi di PV, hay co the dua BX vao PV theo cong uu tien cho cong dan My?
Thank you.

By the way, I like your posting "Cha lo gi ... chi lo gia"

NVM007

Thành viên mới

Hồ sơ của minh complete ngày 10/10/2012, ACE dự đoán xem ngay ngày nào thì mình được PV :))
Chao Tphuoc,
Vay la HS cua ban di truoc minh 8 ngay.
Khi nao ban nhan thu moi PV, thi nhan tin cho minh biet voi nha.
Hy vong la BX minh se nhan duoc thu moi PV 8 ngay sau Tphuoc.

ziz

Support

Cam on su giup do cua Huynhnhien & Ziz nhieu.
BX minh hoi thieu tu tin. Minh muon di cung de BX tu tin hon.
Khong biet minh co phai xep hang nhu moi nguoi di PV, hay co the dua BX vao PV theo cong uu tien cho cong dan My?
Thank you.

By the way, I like your posting "Cha lo gi ... chi lo gia"
Phỏng vấn diện V/C cũng thuộc dạng tương đối khó nhưng không phải không vượt qua được, cái quan trọng là các bạn phải bình tĩnh tự tin và chuẩn bị thật cẩn thận chu đáo các bằng chứng về mối quan hệ nhé. Vì nhân viên phỏng vấn chỉ quan tâm duy nhất là chuyện kết hôn của các bạn là thật hay không mà thôi. Bạn cùng bx hãy vào link dưới đây để tham khảo thêm một số câu hỏi thường gặp khi phỏng vấn diện v/c nhé.

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16318-Nhung-cau-hoi-phong-van-dien-Vo-Chong.html

Chúc các bạn thành công.

TPhuoc

Thành viên mới

Chao Tphuoc,
Vay la HS cua ban di truoc minh 8 ngay.
Khi nao ban nhan thu moi PV, thi nhan tin cho minh biet voi nha.
Hy vong la BX minh se nhan duoc thu moi PV 8 ngay sau Tphuoc.
OK, ben nao co thu moi va PV truoc thi bao cho nhau biet va chia se kinh nghiem cho nguoi PV sau nhe. Hy vong BX anh se som nhan duoc thu moi PV.

phudungbmt

Thành viên tích cực

Thời gian này hình như NVC sắp xếp lịch phỏng vấn cho những hồ sơ có ngày complete tháng 9 . còn tụi mình tháng 10 , như mình là 15/ 10 thì hy vọng tháng 12 này NVC sẽ gửi thư báo pv. Vậy chắc khoảng tháng 01/ 2013 may ra mới được gọi đi phỏng vấn . Hy vọng thế , chứ ko để ra ngoài Tết mới đi pv thì vừa ăn tết vừa hồi hộp ghê lắm, hic hic. Mà dạo này lại thấy pv khó hơn mấy tháng trước rồi , mấy bạn đi pv về cho mình biết là trong ngày pv giấy xanh nhiều. Mong sao những người còn đang chờ pv như tụi mình sẽ gặp nhiều may mắn !!! l001

NVM007

Thành viên mới

E có đọc nhiều bài anh chị đi trước nên có biết chút ít để chia sẻ với 2 anh từ ngày HS completed đến ngày có giấy phỏng vấn là 4-8 tuần có nhiều trường hợp đến 3 tháng..nhiều lúc 2 anh đến tháng 12 là nhận được thư phỏng vấn rồi đó..còn mình có quốc tịch Mỹ thì họ sẽ cho vào. Như anh nói passport thì e không biết..
Cam on TrinhHuynh nha. HS cua ban da completed chua?

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Dạ cũng không biết nữa..e gửi mail cho NVC hơn 10 ngày rồi mà vẫn chưa có tin gì..hy vọng có tin sớm.

NVM007

Thành viên mới

OK, ben nao co thu moi va PV truoc thi bao cho nhau biet va chia se kinh nghiem cho nguoi PV sau nhe. Hy vong BX anh se som nhan duoc thu moi PV.
Hom nay BX minh nhan duoc thu moi PV. Minh rat la vui.
Co 1 dieu hoi buon 1 chut la: dau thang 2/2013 moi PV (hon 2 thang).
TPhuoc da nhan duoc thu moi PV chua??? va khi nao thi PV?

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Chúc mừng đã có thư sớm trước dự đoán..hihi..chúc vợ chồng anh sớm đoàn tụ.!

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Tối qua em đã nhận đc thư của NVC rồi..em vui quá đi.. Tưởng mình điền sai họ không gửi về nữa chứ..chúc anh chị trong diễn đàn có một ngày mới vui vẻ.

NVM007

Thành viên mới

Cam on Ziz nhieu nha. Link ban gioi thieu that la huu ich. Cac ban chuan bi PV nen tham khao Link nay.

NVM007

Thành viên mới

Tối qua em đã nhận đc thư của NVC rồi..em vui quá đi.. Tưởng mình điền sai họ không gửi về nữa chứ..chúc anh chị trong diễn đàn có một ngày mới vui vẻ.
Chuc mung TrinhHuynh. Nhu vay la HS cua ban da Completed.
Hy vong la ban nhan duoc thu moi PV vao thang 12 va di PV vao thang 1 hoac thang 2 / 2013

TPhuoc

Thành viên mới

Chuc mung anh nhe! May ngay nay ban qua khong len dien dan duoc. Minh cung vui lam vi da nhan duoc thu moi PV roi, minh PV vao ngay 28/1/2013 luc 8h30. Nhung sao lau qua, den 2 thang nua lan:1: