[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - panda

panda

Thành viên mới
chào mọi người trên diễn đàn. ngày 8/11/2011 em phỏng vấn và đã nhận được giấy xanh nội dung như sau :
1. người bảo lãnh phải nộp thuế thu nhập của năm 2010 tốt hơn hết lá nộp bộ thuế thu nhập hoàn chỉnh IRS trước đây là mẫu 1722. tuy nhiên bảng lương w-2s và bản sao bộ khai thuế liên bang bao gồm đầu đủ các trang thuế liên quan vẫn được chấp nhận.

2. timeline của chồng em

3. cung cấp liệt kê 10 năm có chứng thực nơi ở hiện tại và trước đây cùng số điện thoại của chồng em

4. em cũng phải liệt kê 10 năm giống chồng em vậy.

xin cho em hỏi hs em bị bổ túc nhiều như vậy thì tình trạng có khả quan không? có ai đã từng rơi vào trường hợp như em chưa? nếu có ai từng giống như em xin hướng dẫn em làm với ạ. em chỉ co 20 ngày để bổ túc. nhờ mọi người giúp em. chúc mọi người nhiều sức khoẻ.
thân ái !

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: HS mytran - pv 8/11/2011 - giấy xanh bổ túc

chào mọi người trên diễn đàn. ngày 8/11/2011 em phỏng vấn và đã nhận được giấy xanh nội dung như sau :
1. người bảo lãnh phải nộp thuế thu nhập của năm 2010 tốt hơn hết lá nộp bộ thuế thu nhập hoàn chỉnh IRS trước đây là mẫu 1722. tuy nhiên bảng lương w-2s và bản sao bộ khai thuế liên bang bao gồm đầu đủ các trang thuế liên quan vẫn được chấp nhận.

2. timeline của chồng em

3. cung cấp liệt kê 10 năm có chứng thực nơi ở hiện tại và trước đây cùng số điện thoại của chồng em

4. em cũng phải liệt kê 10 năm giống chồng em vậy.

xin cho em hỏi hs em bị bổ túc nhiều như vậy thì tình trạng có khả quan không? có ai đã từng rơi vào trường hợp như em chưa? nếu có ai từng giống như em xin hướng dẫn em làm với ạ. em chỉ co 20 ngày để bổ túc. nhờ mọi người giúp em. chúc mọi người nhiều sức khoẻ.
thân ái !
Bạn tham khảo các link bên dưới nhé:

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=10912

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11097

panda

Thành viên mới

thank Thành nhiều ạ !

và cho em xin hỏi là nếu như em không thể bổ túc giấy khai thuế của chồng năm 2010 như yêu cầu. vì chồng em không có đi làm. mà trước đó em cũng đã có nói với viên chức phỏng vấn. nhưng cô ấy vẫn yêu cầu. vì sao cô ấy lại yêu cầu như vậy ạ? vậy thì chồng em có thể làm 1 mẫu đơn giải thích vì sao không khai thuế được không ạ? xin tư vấn giúp em.

thân ái !

Lily

Cựu Ban điều hành

thank Thành nhiều ạ !

và cho em xin hỏi là nếu như em không thể bổ túc giấy khai thuế của chồng năm 2010 như yêu cầu. vì chồng em không có đi làm. mà trước đó em cũng đã có nói với viên chức phỏng vấn. nhưng cô ấy vẫn yêu cầu. vì sao cô ấy lại yêu cầu như vậy ạ? vậy thì chồng em có thể làm 1 mẫu đơn giải thích vì sao không khai thuế được không ạ? xin tư vấn giúp em.

thân ái !
Chào mytrantrinh,
Chồng bạn có quốc tịch Mỹ chưa?
Chồng bạn không đi làm, vậy đúng là phải viết thư giải thích lý do vì sao không có giấy khai thuế năm 2010.
Chồng bạn không có thu nhập (income) thì hồ sơ phải có người bảo trợ tài chính.
Chúc bạn may mắn. Thân ái.

panda

Thành viên mới

Chào mytrantrinh,
Chồng bạn có quốc tịch Mỹ chưa?
Chồng bạn không đi làm, vậy đúng là phải viết thư giải thích lý do vì sao không có giấy khai thuế năm 2010.
Chồng bạn không có thu nhập (income) thì hồ sơ phải có người bảo trợ tài chính.
Chúc bạn may mắn. Thân ái.

chào LiLy ! chồng mình sinh bên mỹ nên đã có quốc tịch mỹ . hồ sơ của mình là mẹ chồng mình bảo trợ tài chánh . nhưng mình không biết là khi làm hồ sơ chồng mình có làm giấy giải thích vì sao không khai thuế hay không nữa . và cho mình hỏi thêm là khi bổ túc thì có cần phỏng vấn lại không ? và phải chờ đợi bao lâu để biết kết quả vậy ? thank Lily rất nhiều . chúc bạn nhiều sức khỏe .
thân ái !

VuNguyen

Thành viên mới

Mình nghĩ ban nên làm theo những gì LSQ yêu cầu , mình cũng mới phỏng vấn ngày 7/11 và pink ,

panda

Thành viên mới

cho mình xin hỏi là nếu như làm tờ tường trình 10 năm sống ở đâu . mà hộ khẩu mình thì ở Sóc Trăng . nhưng mình thường xuyên không ở đó mà di chuyển nhiều nơi thì mình làm như thế nào ? theo hộ khẩu hay là theo những nơi mà mình đã từng ở để làm ? xin tư vấn giúp mình

thân ái !

panda

Thành viên mới

cho mình xin hỏi là nếu như làm tờ tường trình 10 năm sống ở đâu . mà hộ khẩu mình thì ở Sóc Trăng . nhưng mình thường xuyên không ở đó mà di chuyển nhiều nơi thì mình làm như thế nào ? theo hộ khẩu hay là theo những nơi mà mình đã từng ở để làm ? xin tư vấn giúp mình

thân ái !
có ai có thể giúp mình không ? mình chỉ còn 13 ngày để bổ túc mà đến giờ tường trình 10 năm vẫn chưa xong . làm ơn giúp mình với !

thân !

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

có ai có thể giúp mình không ? mình chỉ còn 13 ngày để bổ túc mà đến giờ tường trình 10 năm vẫn chưa xong . làm ơn giúp mình với !

thân !
Chào bạn!
TRước hết là phần giấy tờ thuế của chồng bạn, khi chồng bạn k đủ income để bảo lãnh bạn thì hs của bạn cần phải có người cosign.
Còn về timeline thì bên chồng bạn sẽ viết bản timeline tường thuật lại thời gian từ khi 2 người quen biết nhau cho đến bây giờ và bên Mỹ sẽ natory và gửi về cho bạn.
Tường trình 10 năm sống thì bạn chỉ cần liệt kê trong 10 năm qua những nơi bạn đã sống và về UBND nơi bạn đăng ký hộ khẩu thường trú để chứng thực sau đó bạn đem đến phòng tư pháp để dịch công chứng là ok thôi.
Xin lưu ý, bạn nên làm theo những gì mà LSQ yêu cầu, như bổ sung đúng giấy tờ mà họ cần. Khi đến bổ túc hs, bạn chỉ cần nộp cho họ tất cả những gì mà họ yêu cầu trong giấy xanh bổ túc sau đó bạn ngồi chờ họ xét duyệt hs của bạn. Nếu hs của bạn k có vấn đề gì thì sẽ có giấy hồng và 1 tuần sau sẽ có visa thôi.
Chúc bạn bổ túc thành công.
( Mình cũng đã trãi qua tình trạng như bạn nên rất hiểu tâm trạng của bạn lúc này, mình khuyên bạn đừng quá lo lắng, hs đầy đủ và chính xác thì sẽ sớm đoàn tụ với gia đình thôi. )