[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - HCM2018697043*

phan phan

Thành viên mới
bạn cho mình hỏi. mình chuẩn bị nôp giấy tờ bảo lảnh vợ mình qua My. Mình đã có quốc tịch rồi. vì kinh tế nen mình tự nộp hồ sơ. Bạn cho mình hỏi giờ mình cần chuẩn bị giấy tờ gì để nộp. những giấy tờ có cần công chứng qua tiếng Anh không. mong bạn chỉ giúp mình nha. cám ơn bạn.

phan phan

Thành viên mới
anh chị ơi cho em hỏi. em vừa lấy vợ và đang ở VN. em chuẩn bị nộp hồ sơ bảo lảnh cho vợ em. do em đang còn đi học nên kinh tế hơi eo hep nên em muốn tự mình làm hồ sơ. anh chị cho em hỏi giờ em cần phải chuẩn bị giấy tờ gì để nộp hồ sơ, những giấy tờ gì cần dịch sang tiếng Anh? và giờ em cần phải điền những form nào? mong câc anh chị giúp cho em. em cám ơn các anh chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị ơi cho em hỏi. Em vừa lấy vợ và đang ở VN. Em chuẩn bị nộp hồ sơ bảo lãnh cho vợ em. Do em đang còn đi học nên kinh tế hơi eo hẹp nên em muốn tự mình làm hồ sơ. Anh chị cho em hỏi giờ em cần phải chuẩn bị giấy tờ gì để nộp hồ sơ, những giấy tờ gì cần dịch sang tiếng Anh? và giờ em cần phải điền những form nào? Mong các anh chị giúp cho em. Em cám ơn các anh chị.
Chào phan phan,
Trường hợp của bạn là đã định cư ở Mỹ, và đang đi học đúng không? Vừa mới cưới vợ xong ở Việt Nam. Nhưng bạn là Thường trú nhân có Thẻ xanh, hay công dân Hoa Kỳ có bằng quốc tịch vậy? Cần thông tin cho rõ hơn, tôi sẽ giúp tư vấn, hướng dẫn, cho bạn cách mở hồ sơ bảo lãnh theo đúng diện visa bảo lãnh vợ/chồng của mình.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Bạn cho mình hỏi. Mình chuẩn bị nộp giấy tờ bảo lãnh vợ mình qua Mỹ. Mình đã có quốc tịch rồi. Vì kinh tế nên mình tự nộp hồ sơ. Bạn cho mình hỏi giờ mình cần chuẩn bị giấy tờ gì để nộp. Những giấy tờ có cần công chứng qua tiếng Anh không. Mong bạn chỉ giúp mình nha. Cám ơn bạn.
Nếu bạn đã có quốc tịch là công dân Hoa Kỳ, thì sẽ mở hồ sơ bảo lãnh theo diện vợ/chồng CR1-IR1.
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-v-hoac-chng-cr1-ir1.26265/
P/s: Tôi đã di chuyển, và gom các bài viết của bạn về đây. Lần sau có thắc mắc gì, về hồ sơ di trú của mình, thì hỏi bài tại đây. Không được hỏi hồ sơ di trú của mình trong topic của người khác, là vi phạm nội quy diễn đàn.

phan phan

Thành viên mới
cám ơn bạn rất nhiều. Tôi nghe nói sau ngay 28/4/17 là phải nộp mẫu đơn I-130 phiên bản 27/2/17, và cần nộp them I-130A cho người được bảo lãnh. còn nếu nộp mẫu củ thì mới cần nộp thêm G-325A cho mình và cho người được bảo lãnh. không biết tôi hiểu vậy có đúng không? có anh chị nào mới nộp mẫu mới này không xin chi giúp mình với. cám ơn các anh chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cám ơn bạn rất nhiều. Tôi nghe nói sau ngay 28/04/17 là phải nộp mẫu đơn Form I-130 phiên bản 27/02/17, và cần nộp thêm Form I-130A cho người được bảo lãnh. Còn nếu nộp mẫu cũ thì mới cần nộp thêm G-325A cho mình và cho người được bảo lãnh. không biết tôi hiểu vậy có đúng không? Có anh chị nào mới nộp mẫu mới này không xin chỉ giúp mình với. Cám ơn các anh chị nhiều.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/don-bao-lanh-form-i-130-i-130a-phien-ban-moi.28411/

phan phan

Thành viên mới
Anh chị có biết hướng dẫn điền form I-130 mẫu mới 27/2/17 bằng tiếng Việt không? Xin giúp em với!

PhuongChau

Diễn đàn XNC

phan phan

Thành viên mới
Em cám ơn nhiều. Anh chị cho em hỏi, những giấy tờ cần công chứng hay dịch sang tiếng anh như giấy khai sinh, đăng ký kết hôn, timeline...em công chứng và dịch sang tiếng anh ở huyện nơi em cư trú có được không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em cám ơn nhiều. Anh chị cho em hỏi, những giấy tờ cần công chứng hay dịch sang tiếng anh như giấy khai sinh, đăng ký kết hôn, timeline...em công chứng, và dịch sang tiếng anh ở huyện nơi em cư trú có được không?
Công chứng và dịch thuật sang tiếng Anh ở nơi nào chữ ký của Công chứng viên, phải có dấu mộc tròn đỏ, chứng nhận của cơ quan đó là được.
Bạn cần lưu ý điều này, bảng timeline là người bảo lãnh viết tường trình, chứ không phải là người được bảo lãnh viết.
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/tim...am-timeline-cac-luu-y-khi-lam-timeline.22582/

phan phan

Thành viên mới
mình đang chuẩn bị nộp hồ sơ cho vợ mình. Mình tự nộp nên kg biết mùn cần chuẩn bị giấy tờ gì? Mình đã chuẩn bị -giấy kết hôn bản (sao + dịch)
-Giấy khai sinh của mình và vợ(sao,dịch)
- i 130 của mình và vợ
- 2 hình 5x5
- đang làm timeline tiếng anh + dich
- bằng quốc tịch của mình
-1 số bằng chứng
Như vậy không biết có được chưa. Mong các bạn đã nộp rồi biết chỉ giúp mình với. M cám ơn

phan phan

Thành viên mới
Cho em hỏi. bản dịch các giấy tờ khai dinh và giấy đăng ký em nộp bản copy co được không hay phải nộp bản chính.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
mình đang chuẩn bị nộp hồ sơ cho vợ mình. Mình tự nộp nên kg biết mùn cần chuẩn bị giấy tờ gì? Mình đã chuẩn bị -giấy kết hôn bản (sao + dịch)
- Giấy khai sinh của mình và vợ (sao,dịch)
- i 130 của mình và vợ
- 2 hình 5x5
- đang làm timeline tiếng anh + dich
- bằng quốc tịch của mình
-1 số bằng chứng
Như vậy không biết có được chưa. Mong các bạn đã nộp rồi biết chỉ giúp mình với. M cám ơn
Cho em hỏi. bản dịch các giấy tờ khai dinh và giấy đăng ký em nộp bản copy co được không hay phải nộp bản chính.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/tin-trinh-bao-lanh-din-dnh-cu-din-v-chng-cr1-ir1-f2a.26284/
P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý điều này, tránh không được viết tắt.

phan phan

Thành viên mới
em nộp hồ sơ 20/10/17 và ngày 30/10/17 họ gởi cho em LIN 1890065305. em có thử check hồ sơ của em mà không được. em không biết hồ sơ của em đến đâu rồi, vì em tự làm nên em lo lắng lắm. nhờ anh chị kiểm tra hồ sơ của em giúp em với. em cám ơn nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em nộp hồ sơ 20/10/17 và ngày 30/10/17 họ gởi cho em LIN 1890065305. em có thử check hồ sơ của em mà không được. Em không biết hồ sơ của em đến đâu rồi, vì em tự làm nên em lo lắng lắm. nhờ anh chị kiểm tra hồ sơ của em giúp em với. em cám ơn nhiều.
Bạn cần kiểm tra lại số Receipt Number LIN1890065305 đã đúng chưa? tôi check đã bị báo lỗi.
Validation Error(s)
You must correct the following error(s) before proceeding:

My Case Status does not recognize the receipt number entered. Please check your receipt number and try again. If you need further assistance, please call the USCIS Contact Center at 1-800-375-5283.
Nội dung báo lỗi trên.
Xác nhận lỗi (s)
Bạn phải sửa lại (các) lỗi sau đây trước khi tiến hành:

Tình huống Hồ sơ của tôi không công nhận số biên lai nhập. Vui lòng kiểm tra số biên lai của bạn và thử lại. Nếu bạn cần trợ giúp thêm, vui lòng gọi Trung tâm Liên lạc USCIS theo số 1-800-375-5283.

phan phan

Thành viên mới
Anh chị làm ơn cho em hỏi. Hồ sơ của em có HCM2018697043. Và cách đây 3 ngày em có đóng tiền 325$ và 120$. Vậy bước tiếp theo em cần làm gì? Chuẩn bị giấy tờ gì? Vợ em cần chuẩn bị giấy tờ gì? Và giấy tờ bên vợ em có cần gởi qua cho em không hay chỉ cần scan qua cho em? Em xin cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị làm ơn cho em hỏi. Hồ sơ của em có HCM2018697043. Và cách đây 3 ngày em có đóng tiền 325$ và 120$. Vậy bước tiếp theo em cần làm gì? Chuẩn bị giấy tờ gì? Vợ em cần chuẩn bị giấy tờ gì? Và giấy tờ bên vợ em có cần gởi qua cho em không hay chỉ cần sân qua cho em? Em xin cám ơn.
Bước kế tiếp bạn cần phải thực hiện, xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/tin-trinh-thc-hin-6-step-khi-h-so-duc-mo-gi-cho-nvc.22498/

ThaoPhuong

Ban điều hành
Anh chị làm ơn cho em hỏi. Hồ sơ của em có HCM2018697043.
Đây là chỉ mã số của NVC chứng minh bạn đã đóng tiền rồi.
Và cách đây 3 ngày em có đóng tiền 325$ và 120$. Vậy bước tiếp theo em cần làm gì? Chuẩn bị giấy tờ gì?
Người ở Mỹ khai thuế đầy đủ của hai năm gần nhất, rồi làm bảo trợ tài chính, xin giấy cùi lương, xác nhận việc làm...
Vợ em cần chuẩn bị giấy tờ gì?
Và giấy tờ bên vợ em có cần gởi qua cho em không hay chỉ cần scan qua cho em? Em xin cám ơn.
Người ở Việt Nam làm các giấy tờ như lý lịch tư pháp, bản sao các giấy tờ, chụp hình visa...và gửi qua cho người bảo lãnh nộp cùng một lúc. Các bước này khi làm cần cẩn thận để không bị bổ sung.