[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - teexee

teexee

Thành viên tích cực
Xin các bạn nào đã điền đơn DS-260.
Chồng bảo lãnh vơ.
1 - Chồng có thể điền đơn DS-260 và gửi đi đươc không?
2 - Bạn nào đã làm rồi - thì xin hướng dẩn.

Cám ơn các bạn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

teexee

Thành viên tích cực
Ðề: Xin chỉ cách điền đơn on-line DS-260

Xin cám ơn BDH hoaiphuongchau đã hướng dẫn..AX mình đã lảm được và bây giờ đợi NVC reviews..Kính chúc BDH sức khỏe..

truonggiangbhs

Thành viên tích cực

hôm nay ngày 01/12/2014, chúc ACE sức khỏe AN VUI..
hs đang chờ complete..hy vọng và mong lắm trong tháng 12.
Mình cũng đang chờ complete mong là nội trong tuần này sẽ được complete

teexee

Thành viên tích cực

Mình cũng đang chờ complete mong là nội trong tuần này sẽ được complete
chầo bạn truonggiangbhs hs được complete tụi mình sẽ thông báo cả nhà mừng nhé..mình CR1 pd 31/10/2013..pd của bạn ngày mấy?

Thuy nguyen

Thành viên mới

Làm sao mình đăng bài lên được vậy. Giúp em với.

Thuy nguyen

Thành viên mới

Em có một thắc mắc là em năm nay 25tuổi còn chồng em thì 40 tuổi. Tuổi em và ông xã chênh lệch nhiều vậy có ảnh hưởng gì cho việc bảo lãnh sao này không? Và người bảo lãnh phải cần có những điều kiện như thế nào? Em chưa biết về vấn đề này mong anh chị ai có kinh nghiệm giúp đỡ giải thích dùm em. Em xin cảm ơn.

hoian

Thành viên tích cực

Em có một thắc mắc là em năm nay 25tuổi còn chồng em thì 40 tuổi. Tuổi em và ông xã chênh lệch nhiều vậy có ảnh hưởng gì cho việc bảo lãnh sao này không? Và người bảo lãnh phải cần có những điều kiện như thế nào? Em chưa biết về vấn đề này mong anh chị ai có kinh nghiệm giúp đỡ giải thích dùm em. Em xin cảm ơn.
Diện nầy là ưu tiên loại 1.
- NBL cần có thẻ xanh là đủ,QT thì tốt .
- Có công việc làm ,thu nhập cao thì OK,không có thì nhờ người khác đứng ra bảo trợ .
- Vợ chồng chênh lệch tuổi nhiều dễ bị nghi là hôn nhân giả ,chỗ nầy phải cẩn thận mọi tình huống khi PV .
Bạn nên tham khảo thật nhiều vài trăm câu hỏi PV diện vợ chồng,để khỏi phải bị đánh rớt .

Thuy nguyen

Thành viên mới

Những câu hỏi đó mình có thể tham khảo ở đâu vậy bạn.

teexee

Thành viên tích cực

Nhờ bạn nào đả điền đơn I-864 rồi vui lòng hướng dẩn - vì đả bị checklist lần thứ 3.
Làm sao điền cho đúng part 3 và part 5

Chồng bảo lảnh cho vợ.
Khi điền part 3.
Câu 1 - trả lời là YES
Câu 7 - phải trả lời là 1 hay 0 ???? cần biết là điền vào đây ra sao

Part 5
1 - Lấy con số từ câu Part 3 câu 7 ---
2 - Yourself = 1
3 - Đả cưới rồi thì phải điền 1 vào đây [phải không]
8 - Tổng cộng là [ 2 ]

Cám ơn các bạn

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhờ bạn nào đả điền đơn I-864 rồi vui lòng hướng dẩn - vì đả bị checklist lần thứ 3.
Làm sao điền cho đúng part 3 và part 5

Chồng bảo lảnh cho vợ.
Khi điền part 3.
Câu 1 - trả lời là YES
Câu 7 - phải trả lời là 1 hay 0 ???? cần biết là điền vào đây ra sao

Part 5
1 - Lấy con số từ câu Part 3 câu 7 ---
2 - Yourself = 1
3 - Đả cưới rồi thì phải điền 1 vào đây [phải không]
8 - Tổng cộng là [ 2 ]

Cám ơn các bạn
Bạn xem thông tin hướng dẫn tại link sau: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/256-Cách-điền-đơn-I-864-Có-hình-ảnh-minh-họa

teexee

Thành viên tích cực

teexee

Thành viên tích cực

Trong thơ vừa gửi từ NVC có
issysgen kế bên mả vạch có hàng chữ này có nghỉa là gì ?
Bạn nào biết xin giải thích.

Cám ơn.

teexee

Thành viên tích cực

Mến thăm sức khỏe XNC-ACE trên diễn đàn..xin hướng dẫn giúp:
trong thư phỏng vấn có nội dung: FINANCIAL EVIDENCE - I (document status)
ngày phỏng vấn em đem theo 1040 va w2 của năm 2014 (chồng em đã đóng thuế tháng 3/2015) được không?
hay chồng em phải điền với thuế mới vào I 864 nữa
em xin cảm ơn

vuthangsi

Ban điều hành

Mến thăm sức khỏe XNC-ACE trên diễn đàn..xin hướng dẫn giúp:
trong thư phỏng vấn có nội dung: FINANCIAL EVIDENCE - I (document status)
ngày phỏng vấn em đem theo 1040 va w2 của năm 2014 (chồng em đã đóng thuế tháng 3/2015) được không?
em xin cảm ơn

Trước hết bạn xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

FINANCIAL EVIDENCE - I .

I = The required form is incomplete. Please ensure that a complete form is presented at the interview (Mẫu đơn này đã không hoàn thành, vui lòng điền hoàn thành mẫu đơn này và xuất trình tại thời điểm phỏng vấn)

HỒ SƠ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH CHƯA HOÀN TẤT .

Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng

A về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,

B giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,
GIẤY THUẾ 2014 LÀ ĐƯỢC RỒI.
LÀM GÌ BÂY GIỜ ĐÃ CÓ GIẤY THUẾ NĂM 2015 ĐỂ MANG THEO ???:43::43:

C bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

ĐEM THEO PHIẾU LƯƠNG CUẢ 3 THÁNG GẦN NHẤT VỚI NGÀY PHỎNG VẤN .

Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh. Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao

em xin cảm ơn
I-864 ĐÃ KHAI RỒI KHÔNG CẦN PHẢI KHAI LẠI NỮA .

Bộ bảo trợ tài chính:

Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo. Bản chính I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất.

Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp.

Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tại http://www.uscis.gov

Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như: bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ xanh.

Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp bộ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Thị Thực Quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại.

Nếu chưa nộp, người bảo lãnh phải chuẩn bị bộ bảo trợ tài chính và gởi cho đương đơn. Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn.

Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.

teexee

Thành viên tích cực

Trước hết bạn xem ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

FINANCIAL EVIDENCE - I .

I = The required form is incomplete. Please ensure that a complete form is presented at the interview (Mẫu đơn này đã không hoàn thành, vui lòng điền hoàn thành mẫu đơn này và xuất trình tại thời điểm phỏng vấn)

HỒ SƠ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH CHƯA HOÀN TẤT .

Các mẫu I-864 hay I-864A đều phải được đi kèm với bằng chứng

A về tình trạng cư ngụ hợp pháp tại Hoa Kỳ như bản sao khai sanh, hộ chiếu, giấy nhập tịch, thẻ thường trú nhân,

B giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất,

GIẤY THUẾ 2014 LÀ ĐƯỢC RỒI.
LÀM GÌ BÂY GIỜ ĐÃ CÓ GIẤY THUẾ NĂM 2015 ĐỂ MANG THEO ???:43::43:

C bằng chứng về công việc hiện thời như giấy lãnh lương, giấy xác nhận việc làm có ghi mức lương.

ĐEM THEO PHIẾU LƯƠNG CUẢ 3 THÁNG GẦN NHẤT VỚI NGÀY PHỎNG VẤN .

Nếu người bảo lãnh không làm việc, điều đó cần được thể hiện trên đơn I-864 của người bảo lãnh. Nếu chưa khai thuế vì bất kỳ lý do gì, người bảo lãnh cần phải giải thích bằng thư lý do vì sao

I-864 ĐÃ KHAI RỒI KHÔNG CẦN PHẢI KHAI LẠI NỮA .

Bộ bảo trợ tài chính:

Người bảo lãnh và người đồng bảo trợ (nếu có) phải nộp bộ Bảo trợ tài chính (Mẫu I-864) có chữ ký gốc cho mỗi đương đơn chính và bản sao cho mỗi đương đơn đi theo. Bản chính I-864 phải đi kèm với giấy thuế hoàn chỉnh của năm gần nhất.

Tốt hơn hết là bản thuế thu nhập từ Sở Thuế Liên Bang (IRS) (trước đây là mẫu 1722). Tuy nhiên, mẫu W-2 và bản khai thuế liên bang (mẫu 1040), bao gồm các trang thuế liên quan có thể được chấp nhận trong một vài trường hợp.

Thông tin về mẫu I-864 có thể xem tại http://www.uscis.gov

Nếu người đồng bảo trợ hoặc người sống cùng nhà với người bảo lãnh nộp mẫu I-864 hoặc I-864A, người này phải nộp bằng chứng về tình trạng cư trú hợp pháp như: bản sao hộ chiếu Hoa Kỳ, giấy chứng nhận nhập quốc tịch Hoa Kỳ hoặc thẻ xanh.

Trong trường hợp người bảo lãnh đã nộp bộ bảo trợ tài chính đến Trung Tâm Thị Thực Quốc gia (NVC), đương đơn không cần nộp lại.

Nếu chưa nộp, người bảo lãnh phải chuẩn bị bộ bảo trợ tài chính và gởi cho đương đơn. Đương đơn sẽ nộp vào ngày phỏng vấn.

Trong một số trường hợp, nếu giấy tờ tài chính không đáp ứng được yêu cầu của chúng tôi, đương đơn sẽ được yêu cầu nộp thêm giấy tờ sau phỏng vấn.

em cám ơn Anh vuthangsi..Chúc Anh khỏe và cuối tuần nhiều niềm vui