[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - Thanh Nam

Thanh Nam

Thành viên mới
Các a chị cho hỏi,khi đi phỏng vấn mình in bản Mail thư mời ra,bảo vệ có cho vào cổng không,nhân viên LSQ có chấp nhận không? Tất cả giấy tờ bằng tiếng Việt có cần dịch sang tiếng Anh không?

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Giấy tờ phỏng vấn

Trả lời nhanh.

Các a chị cho hỏi,khi đi phỏng vấn mình in bản Mail thư mời ra,bảo vệ có cho vào cổng không,nhân viên LSQ có chấp nhận không?
Có.

Tất cả giấy tờ bằng tiếng Việt có cần dịch sang tiếng Anh không?
Không.

Thanh Nam

Thành viên mới

Các anh ơi cho e hỏi thêm , bà xã e khai thuế 2010 chỉ có 9000 usd thôi do về VIỆT NAM sanh con, e có thư mời phỏng vấn vào 5-5-2011 như vậy là không đủ thuế để bảo lãnh, lúc trước tìm người Cosign không có . Bây giờ tìm được rồi , vậy e kêu người nhà làm bộ I864 gởi về cho e lúc đi phỏng vấn mang theo, nhân viên lãnh sự có chấp thuận không? Gởi qua email rồi e in ra có được không ạ? mong các anh tư vấn gấp dùm e, e lo bị bổ túc hồ sơ thì rắc rối, cho e thank trước nhé

ziz

Support

Các anh ơi cho e hỏi thêm , bà xã e khai thuế 2010 chỉ có 9000 usd thôi do về VIỆT NAM sanh con, e có thư mời phỏng vấn vào 5-5-2011 như vậy là không đủ thuế để bảo lãnh, lúc trước tìm người Cosign không có . Bây giờ tìm được rồi , vậy e kêu người nhà làm bộ I864 gởi về cho e lúc đi phỏng vấn mang theo, nhân viên lãnh sự có chấp thuận không? Gởi qua email rồi e in ra có được không ạ? mong các anh tư vấn gấp dùm e, e lo bị bổ túc hồ sơ thì rắc rối, cho e thank trước nhé
Về nguyên tắc bộ i-864 người bảo lãnh nộp tại nvc , tuy nhiên vì lý do gì đó mà đến lúc phỏng vấn mới bổ túc vẫn được lãnh sự quán chấp nhận với điều kiện phải có chữ ký tươi của người Cosign .

@- bộ bảo lãnh tài chính i-864 chỉ có giá trị 06 tháng ,nên từ lúc này bạn nói người nhà điền fom ký tên và gửi về cho bạn được rồi.

Thanh Nam

Thành viên mới

Xin cám ơn các Anh trên diễn đàn,cầu chúc cho mọi người được giấy hồng

thanhnv

Thành viên tích cực

Cho mình góp ý 1 chút. Bộ bảo trợ tài chính có giá trị trong nhiều năm chứ không phải 6 tháng. Tuy nhiên, nếu thời gian làm hồ sơ và chờ phỏng vấn kéo dài quá lâu thì chỉ cần bổ túc giấy thuế mới nhất khi đi phỏng vấn. Trường hợp của bạn Thanh Nam cần lưu ý, tôi tin là hồ sơ bạn sẽ bị NVC note sẵn về mục income của người bảo lãnh bị thiếu. Do vậy bạn cần kêu làm cấp tốc bộ I864 kèm giấy thuế, giấy xác nhận việc làm, photocopy bằng quốc tịch hoặc thẻ xanh của người cosign. Khi đi PV thì phải nói với nhân viên sơ vấn là mình tìm được người cosign và xin nộp các thứ giấy tờ nêu trên, nếu không qua tới khâu PV sẽ bị họ cho giấy xanh.

Thanh Nam

Thành viên mới

Các a cho e hỏi khi nộp hình phỏng vấn,thì nộp chính xác là bao nhiêu tấm,sao có người nói nộp 2 tấm,có ng nói 4 tấm mong cám a trả lời giúp, để e chuẩn bị hồ sơ thank nhiều

Thanh Nam

Thành viên mới

các a cho e xin hỏi ngoài các bệnh HIV ,giang mai,lao phổi không cho nhập cảnh vào mỹ thì viem gan C B có đựợc nhập cảnh vào Mỹ không ,có bị bắt buộc trị hết bệnh mới cho xuất cảnh không?thank nhiều

Lily

Cựu Ban điều hành

các a cho e xin hỏi ngoài các bệnh HIV ,giang mai,lao phổi không cho nhập cảnh vào mỹ thì viem gan C B có đựợc nhập cảnh vào Mỹ không ,có bị bắt buộc trị hết bệnh mới cho xuất cảnh không?thank nhiều
Hi, trước đây tôi có người quen khi khám sức khoẻ bị phát hiện có viêm gan siêu vi B, cũng phải chờ điều trị bằng cách uống thuốc hết 6 tháng mới được bệnh viện gởi hồ sơ KSK qua LSQ đó, có lẽ cũng giống như phát hiện lao phổi vậy thôi. Xin thông tin để Thanh Nam biết.
Chúc may mắn. Thân ái.

Thanh Nam

Thành viên mới
Ðề: Cách trả lời câu hỏi phỏng vấn

Các Anh chị cho e hỏi? Nếu khi phỏng vấn nhân viên lãnh sự hỏi: tại sao 2 người quen nhau? Mình trả lời do hạp tính tình như vậy có được không? Còn nếu họ hỏi 2 ng quen nhau như thế nào? Thì mình phải trả lời như thế nào cho hợp lý, có phải Mình kể lần đầu gặp nhau ở đâu?khi nào? Ngày tháng năm không? Mong a chị tư vấn giúp thank nhiều

Chỉnh sửa cuối:

Thi Nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: Cách trả lời câu hỏi phỏng vấn

Các Anh chị cho e hỏi? Nếu khi phỏng vấn nhân viên lãnh sự hỏi: tại sao 2 người quen nhau? Mình trả lời do hạp tính tình như vậy có được không? Còn nếu họ hỏi 2 ng quen nhau như thế nào? Thì mình phải trả lời như thế nào cho hợp lý, có phải Mình kể lần đầu gặp nhau ở đâu?khi nào? Ngày tháng năm không? Mong a chị tư vấn giúp thank nhiều
Chào bạn!
Trả lời sao để nhân viên LS họ tin vào mối quan hệ của vợ chồng bạn là thật. Nên nhớ là nếu bạn trả lời sai bất kỳ điều gì thị họ sẽ nghi vấn, tốt hơn hết nhớ thì nói và trả lời phải cho thật dứt khoác. Bạn cũng cần nên nhớ kỹ những ngày tháng kỷ niệm của vợ chồng bạn : ngày đầu tiên quen nhau, ngày đính hôn, cầu hôn, kết hôn, những ngày đi về vn. Nói chung là bạn phải biết thật rõ về người bảo lãnh.

bõnich

Thành viên tích cực

Xin cám ơn các Anh trên diễn đàn,cầu chúc cho mọi người được giấy hồng
chào anh! em chia sẻ với anh chút kinh nghiệm. anh nên copy các bộ I864 ra mỗi thứ 3 bản. lúc phỏng vấn họ yêu cầu như vậy. chúc anh may mắn

Thanh Nam

Thành viên mới

Cho mình góp ý 1 chút. Bộ bảo trợ tài chính có giá trị trong nhiều năm chứ không phải 6 tháng. Tuy nhiên, nếu thời gian làm hồ sơ và chờ phỏng vấn kéo dài quá lâu thì chỉ cần bổ túc giấy thuế mới nhất khi đi phỏng vấn. Trường hợp của bạn Thanh Nam cần lưu ý, tôi tin là hồ sơ bạn sẽ bị NVC note sẵn về mục income của người bảo lãnh bị thiếu. Do vậy bạn cần kêu làm cấp tốc bộ I864 kèm giấy thuế, giấy xác nhận việc làm, photocopy bằng quốc tịch hoặc thẻ xanh của người cosign. Khi đi PV thì phải nói với nhân viên sơ vấn là mình tìm được người cosign và xin nộp các thứ giấy tờ nêu trên, nếu không qua tới khâu PV sẽ bị họ cho giấy xanh.
Chào Anh Thanhnv , hiện tại e đã có được bộ I864 rồi vậy lúc đi phỏng vấn mình phải trình bày với nhân viên sơ vấn lý do mình nộp trễ bộ I864 phải không Anh ? Mình có cần photo ra thêm một bộ nữa đem theo không, vì có bạn nói họ yêu cầu ba bản,mong a hướng dẫn giúp thank Anh nhiều

Lily

Cựu Ban điều hành

Chào Anh Thanhnv , hiện tại e đã có được bộ I864 rồi vậy lúc đi phỏng vấn mình phải trình bày với nhân viên sơ vấn lý do mình nộp trễ bộ I864 phải không Anh ? Mình có cần photo ra thêm một bộ nữa đem theo không, vì có bạn nói họ yêu cầu ba bản,mong a hướng dẫn giúp thank Anh nhiều
Hi Thanh Nam,
Nếu bạn đã có bộ I-864 của người đồng bảo trợ tài chánh trong tay rồi, mà hồ sơ bạn chỉ có 1 mình bạn thì không phải photo thêm, trường hợp hồ sơ có nhiều thành viên thì cần photo cho mỗi người 1 bộ. Tuy nhiên, đề phòng khi có rắc rối gì đó sau này (ví dụ lỡ như bị thất lạc hồ sơ) thì nên photo lại 1 bộ để lưu giữ tất cả các giấy tờ mình có.
Bộ I-864 này bạn nhớ chủ động nói với nhân viên sơ vấn để nộp bổ túc ngay lúc sơ vấn nhé.
Chúc bạn thành công. Thân ái.

Thanh Nam

Thành viên mới

Các a Chị ơi cho em hỏi điều này,e nghe nói khi đi phỏng vấn nếu bồng con theo thì NV lãnh sự sẽ hỏi dễ hơn,tỉ lệ thành công sẽ cao hơn,có phải như vậy không ạ?Nhưng bé nhà e còn nhỏ quá mới 6 tháng em sợ bé chờ lâu chịu không nổi, với lại chỉ có mình em thì khó quá,mẹ bé bận đi làm nên không về được,mong a chị cho e lời khuyên

Thanh Nam

Thành viên mới
Ðề: Phỏng vấn Thành công

Hôm qua 5-5 em đi phỏng vấn và đã được giấy hồng tuần sau lấy visa,cám ơn các Anh chị trên diễn đàn đã giúp đỡ e , mong a chị luôn hạnh phúc và Thành công

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hôm qua 5-5 em đi phỏng vấn và đã được giấy hồng tuần sau lấy visa,cám ơn các Anh chị trên diễn đàn đã giúp đỡ e , mong a chị luôn hạnh phúc và Thành công
Oh, xin chúc mừng bạn nhé :41::41::41:

HOAITRAN

Thành viên tích cực

Hi Thanhnam!
Chúc mừng bạn đã nhận giấy hồng, đó là niềm mơ ước của biết bao nhiêu người trong đó có Tôi. Một lần nữa xin chúc mừng bạn.
Bạn có thể dành chút thời gian chia sẻ với mình và mọi người về cách sắp xếp hồ sơ và chi tiết cuộc phỏng vấn của bạn được không?, Nếu được mình cảm ơn bạn nhiều.
Chúc bạn hạnh phúc trên đất Mỹ.

Thanh Nam

Thành viên mới

Chào bạn xin cám ơn lời chúc của bạn,cách sắp xếp hồ sơ thì bạn tìm trên diễn đàn nhé. Đây là buổi phỏng vấn của mình: mình được gọi vào sơ vấn ở ô số 11 chị người việt nhận giấy tờ và hỏi? Hai người có con chung không?Con tên gì?xong ngồi chờ khoảng một tiếng thì được gọi vào ô số 9 để PV, PV là một Anh người Mỹ và chị người Việt

1/hai ng quen nhau như thế nào?ngày-tháng-năm?
2/vợ về VN bao nhiêu lần?
3/lần về gần nhất là khi nào?
4/Vợ làm nghề gì?tiệm nail tên gì?
5/địa chỉ chổ ở hiện tại?
6/Cầu hôn ngày nào?
7/Con sanh ngày nào? Ở đâu?
Sau đó Anh người Mỹ ký giấy hồng và hẹn tuần sau lấy Visa. Họ không xem bất kỳ bằng chứng nào của mình, mặc dù mình đem theo cũng rất nhiều. Theo mình nghĩ vì mình có con nên họ không xem bằng chứng( con mình đã có quốc tịch Mỹ ). Theo kinh nghiệm bản thân thì khi PV các bạn phải bình tĩnh, nếu câu nào mình không hiểu hoặc không nghe rỏ thì yêu cầu họ nói lại,và khi trả lời phải rỏ ràng dứt khoát thể hiện sự tự tin của mình cho họ thấy. Vài điều chia sẽ cùng các bạn