[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - thanhhoan1982

thanhhoan1982

Thành viên mới
E mới nhận được giấy gọi phỏng vấn của NVC hẹn ngày 23/11 đi phỏng vấn. Vậy các anh chị cho e hỏi giờ e sẽ fải chuẩn bị những gì ah? Mà chích ngừa xong hôm sau khám sức khoẻ luôn được không ah? Bé Bin nhà em mới 11 tháng có quốc tịch Mỹ rùi. Mai kia bé đi cùng e thì có cần khám sức khoẻ và chích ngừa không ah?
Em xin chân thành cảm ơn các anh chị nhiều!

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Giúp em với!!!

E mới nhận được giấy gọi phỏng vấn của NVC hẹn ngày 23/11 đi phỏng vấn. Vậy các anh chị cho e hỏi giờ e sẽ fải chuẩn bị những gì ah? Mà chích ngừa xong hôm sau khám sức khoẻ luôn được không ah? Bé Bin nhà em mới 11 tháng có quốc tịch Mỹ rùi. Mai kia bé đi cùng e thì có cần khám sức khoẻ và chích ngừa không ah?
Chào bạn

1. Bạn nên gọi điện thoại để hẹn KSK ngay. Việc chích ngừa và KSK sát ngày nhau không có vấn đề gì trừ khi bạn bị ốm sau khi chích.

2. Con bạn đã có quốc tịch Mỹ nên chắc chắn không có tên trong thư PV, vậy cháu sẽ không cần KSK hay chích ngừa.

Thi Nguyen

Thành viên tích cực

Chào chị!
Chị cho e hỏi là hs chị completed lúc nào vậy? Và chị nhận được giấy mời pv khi nào?
Vì e cũng đang chờ giấy pv nên muốn hỏi chị để biết thêm.
Thanks chị!

huyle216

Thành viên kinh nghiệm

Chào bạn! chúc mừng anh(chị) đã có giấy mời PV!
Anh(chị) có thể tham khảo tại đây:http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php? t=1748 và http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=2817
để biết cần những gì khi đi PV,còn trường hợp cháu Bin thì khỏi lo gì nữa cả,Xin chúc anh(chị) sớm PV thành công.

thanhhoan1982

Thành viên mới

Chào chị!
Chị cho e hỏi là hs chị completed lúc nào vậy? Và chị nhận được giấy mời pv khi nào?
Vì e cũng đang chờ giấy pv nên muốn hỏi chị để biết thêm.
Thanks chị!
Hs of mình completed ngày 11/8 và mình nhận đựơc cách đây hơn 1 tuần rùi.

thanhhoan1982

Thành viên mới
Anh chị trả lời giúp e nhé!!!

Xin chào các anh chị trong diễn đàn XNC! Xin các anh chị giải đáp dùm e thắc mắc này với ah. Khi e nhận được visa thì e có thể ở lại VN trong thời gian bao nhiêu lâu mà không phải chích ngừa và ksk lại ah???

Lily

Cựu Ban điều hành
Ðề: Anh chị trả lời giúp e nhé!!!

Xin chào các anh chị trong diễn đàn XNC! Xin các anh chị giải đáp dùm e thắc mắc này với ah. Khi e nhận được visa thì e có thể ở lại VN trong thời gian bao nhiêu lâu mà không phải chích ngừa và ksk lại ah???
Chào bạn,

Nếu bạn KSK trước khi phỏng vấn thì Visa của bạn có thời hạn đúng 6 tháng tính từ ngày KSK.

Nếu bạn PV trước và KSK sau thì Visa của bạn có thời hạn đúng 6 tháng tính từ ngày PV.

Còn chích ngừa, bạn không thích chích lần 2 ở VN thì qua Mỹ chích cũng được mà. Nhưng nếu để trễ hạn Visa mà chưa qua Mỹ thì phải làm lại hết đó, chích ngừa, KSK, làm lại các giấy tờ cá nhân hết hạn,...và đóng tiền xin Visa mới luôn.

Chúc vui. Thân ái.

thanhhoan1982

Thành viên mới

Chào bạn,

Nếu bạn KSK trước khi phỏng vấn thì Visa của bạn có thời hạn đúng 6 tháng tính từ ngày KSK.

Nếu bạn PV trước và KSK sau thì Visa của bạn có thời hạn đúng 6 tháng tính từ ngày PV.

Còn chích ngừa, bạn không thích chích lần 2 ở VN thì qua Mỹ chích cũng được mà. Nhưng nếu để trễ hạn Visa mà chưa qua Mỹ thì phải làm lại hết đó, chích ngừa, KSK, làm lại các giấy tờ cá nhân hết hạn,...và đóng tiền xin Visa mới luôn.

Chúc vui. Thân ái.
Cảm ơn bạn Lily, cảm ơn bạn nhìu nha! Vậy là mình có thể ở lại VN thêm 1 vài tháng nữa rùi.

thanhhoan1982

Thành viên mới

Giúp e với! E cần chuẩn bị những giấy tờ gì để mang đi pv hả các anh chị? A chị chỉ giáo cho e 1 cách thật chi tiết nha. E xin chân thành cảm ơn!