[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - thole91

thole91

Thành viên mới
Em có một số thắc mắc xin anh chị giải đáp dùm. Em xin chân thành cảm ơn.
Hiện nay em đang là sinh viên năm thứ hai, em chỉ tập trung cho việc học nên không có đi làm, vả lại kinh tế xuống dốc, rất khó kiếm việc nên em không có income và em cũng không khai thuế. Nhưng em đang được hưởng tiền Financial Aid của chính phủ 1 năm được khoảng 6000 usd.
Em đang sống chung với mẹ, nhưng mẹ em thì income rất thấp nhưng không có xin trợ cấp. Gross Imcome của mẹ em được khoảng 4000 usd 1 năm (mẹ em có giấy thuế)
Em biết imcome như vậy là rất thấp để bảo lãnh nên người anh họ của em sẽ giúp em đồng bảo trợ. Income của anh họ em vảo khoảng 30.000 usd 1 năm.
Cho em hỏi, nếu với tình trạng của em thì em có thể về Việt Nam cưới vợ và bảo lãnh được hay không ? Liệu em có thể bảo lãnh vợ em nếu em không có income và không có khai thuế. Nhưng có người bảo trợ là mẹ em và người anh họ.
Xin chân thành cảm ơn mọi ý kiến đóng góp của quý anh chi.:)

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Bảo lãnh với tình trạng không thu nhập

....
Em đang sống chung với mẹ, nhưng mẹ em thì income rất thấp nhưng không có xin trợ cấp. Gross Imcome của mẹ em được khoảng 4000 usd 1 năm (mẹ em có giấy thuế)
Em biết imcome như vậy là rất thấp để bảo lãnh nên người anh họ của em sẽ giúp em đồng bảo trợ. Income của anh họ em vảo khoảng 30.000 usd 1 năm.
Cho em hỏi, nếu với tình trạng của em thì em có thể về Việt Nam cưới vợ và bảo lãnh được hay không ? Liệu em có thể bảo lãnh vợ em nếu em không có income và không có khai thuế. Nhưng có người bảo trợ là mẹ em và người anh họ.
Xin chân thành cảm ơn mọi ý kiến đóng góp của quý anh chi.:)
Hi Thole91, tôi trả lời trực tiếp vào câu hỏi của bạn:

@ Chắc chắn bạn "có thể về Việt Nam cưới vợ và bảo lãnh" cho vợ được

@ Theo thông tin trên, chỉ cần "người anh họ" là đủ income để đồng bảo trợ tài chánh (nhưng lưu ý những người phụ thuộc tài chánh với người anh họ nhé).

Chúc may mắn.

P/s: bạn là thường trú nhân hay là công dân Mỹ :100:

thole91

Thành viên mới
Ðề: Bảo lãnh với tình trạng không thu nhập

Cám ơn anh quaidan rất nhiều. Em đang nộp đơn thi quốc tịch hi vọng đến hè là đc quốc tịch rồi về Việt Nam cưới vợ.

Anh họ em đã có vợ và vợ đang có mang sắp có em bé.
Hai vợ chồng đều có việc làm ổn định và đã có nhà nên em hi vọng income đủ cao để có thể giúp được em

Lúc trước anh họ cũng đã đứng ra giúp cha em đồng bảo lãnh mẹ em và em.