[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - tienuyen

tienuyen

Thành viên mới
Mình muốn hỏi về hình 5x5 để làm visa sau này. Hình của mình được chụp đúng với các yêu cầu hướng dẫn trong bài nhưng chỉ có chụp từ đầu xuống tới xương quai xanh ở cổ thôi.
Như vậy , mình có phải chụp hình lại không?
Mong quí anh chị giúp đỡ.

Liệu

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ diện vợ chồng CR 1- VTMN

Mình muốn hỏi về hình 5x5 để làm visa sau này. Hình của mình được chụp đúng với các yêu cầu hướng dẫn trong bài nhưng chỉ có chụp từ đầu xuống tới xương quai xanh ở cổ thôi.
Như vậy , mình có phải chụp hình lại không?
Mong quí anh chị giúp đỡ.
Chào bạn, bạn vào các link sau để coi thông tin nha:
- http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=248
- http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?p=9582#post9582

tienuyen

Thành viên mới
Kính chào Quí Anh Chị.
Tôi đã nộp D-230 p.1 và D-2001, theo yêu cầu của LSQ Mỹ và được nói là chờ giấy báo ngày phỏng vấn lần 2 ( lần phỏng vấn 1 là 2/6/2009, bị rớt và đã được chấp nhận khiếu nại).
Theo các thông tin trên diễn đàn, tôi xin hỏi:
1) Chồng tôi sẽ về VN khi tôi đi phỏng vấn lần 2, khoảng 2 tháng, để nếu tôi được visa thì tốt, còn không thì phải cố gắng có con để hồ sơ lần sau dễ dàng hơn. Như vậy chồng tôi có nên làm trước timeline có chứng nhận bên Mỹ, để khi phỏng vấn LSQ yêu cầu bổ túc timeline, chồng tôi không phải quay về Mỹ?
2) Tôi có 2 người dì ở Mỹ và 1 người nữa ở Canada. Tôi phải khai như thế nào: khai hết cả 3, cả chồng và con của dì phải không? Tờ khai bằng tiếng Việt có cần dịch ra tiếng Anh không?
Xin cám ơn rất nhiều.

K

kitty270980

Guest
Ðề: Timeline làm trước và tờ khai người thân bên Mỹ.

Hi bạn,

Bạn đợi khi nào lãnh sự yêu cầu bổ túc timeline thì hãy noí chồng bạn viết và bổ sung, nếu khi đó chồng bạn ở VN, thì chồng bạn vào Lãnh sự Mỹ ở VN xin công chứng hết 30$, không nên công chứng trước vì ngày phỏng vấn với ngày viết timeline còn quá xa, bạn làm vậy họ sẽ nói bạn chuẩn bị trước, không tốt cho bạn vì bạn đã bị rớt một lần.

Còn về khai thân nhân bên Mỹ, bạn có bao nhiêu người thì bạn cứ khai bình thường, mình nghĩ không có sao hết.

Chúc bạn may mắn.

tienuyen

Thành viên mới

Xin cám ơn bạn Kitty rất nhiều.
Bạn có thể cho mình biết thêm là mình có phải dịch tờ khai ra tiếng Anh không?
Mong tin bạn.

K

kitty270980

Guest

Đa số đều dịch sang tiếng Anh hết bạn ạ. Chúc bạn nhận được giấy hồng sớm.