[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - TrinhHuynh

TrinhHuynh

Thành viên tích cực
Xin chào các ACE trong XNC..mới đầu tham gia cho em mở 1 Topic để cùng tất cả các ACE tìm hiểu và chia sẻ kinh nghiệm...HS của em bây giờ trong quá trình chờ Completed. Ai đang trong giai đoạn chờ giống em thì mình vào cùng chia sẻ nào!!! Chúc các ACE trong XNC mạnh khoẻ, hoàn thành HS nhanh chóng, sớm get pink...

TrinhHuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Thời gian chờ completed và giấy phỏng vấn

A/C cho em hỏi từ ngày mình nộp ds 230 cho đến khi HS completed là bao lâu ạ...Em cám ơn.

youandme8110

Thành viên tích cực

Ái chà lâu rồi cũng quên mất tthời gian hồ sơ hoàn tất đến phỏng vấn chính xác La bao lâu nữa, nhớ mài mại khoảng 3 tuần La Minh nhận đđược thư mời qua email đo bạn

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Em cám ơn nhiều.HS của em gửi cũng được hơn 2 Tuần rồi..hy vọng sẽ nhanh completed..đúng là thời gian này ngày tháng trôi lâu quá đi

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi! Cho em hỏi em đã viết thư gửi cho NVC để hỏi ngày completed được 10 ngày rồi mà vẫn chưa có thư trả lời, lí do vì sao vậy? Em phải chờ thêm hay là em viết thư sai? Em nghe là 7=>10 là có rồi phải k ạ?trả lời giúp em với..em cám ơn nhiều.

phudungbmt

Thành viên tích cực

Chào bạn , lúc trước mình viết thư cho NVC hỏi về HS thì lần nào cũng khoảng 14 đến 15 ngày họ mới trả lời cho mình biết , chắc là vi họ còn update thông tin, nếu bạn viết đúng rồi thì ráng chờ thêm mấy ngày nữa sẽ biết ngay thôi . Còn nếu không cách nhanh nhất là gọi trực tiếp cho NVC . Lúc trước ox mình cũng gọi cho nó để biết tin sớm. chúc bạn may mắn !

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Chào bạn , lúc trước mình viết thư cho NVC hỏi về HS thì lần nào cũng khoảng 14 đến 15 ngày họ mới trả lời cho mình biết , chắc là vi họ còn update thông tin, nếu bạn viết đúng rồi thì ráng chờ thêm mấy ngày nữa sẽ biết ngay thôi . Còn nếu không cách nhanh nhất là gọi trực tiếp cho NVC . Lúc trước ox mình cũng gọi cho nó để biết tin sớm. chúc bạn may mắn !
Em cám ơn phudungbmt đã chia sẽ thông tin

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Anh chị ơi cho em hỏi. Em tên là Huynh Bach Viet Trinh. Nếu viết theo kiểu mỹ có phải là " Viet Trinh Bach Huynh" (1)hay " Trinh Viet Huynh Bach"(2). 2 kiểu này có đúng không ạ..tại chồng em khi viết trên giấy tờ ghi tên (1) nhưng ở NVC gửi thư về lại ghi theo kiểu (2). Em hơi thắc mắc nên mong anh chị giúp đỡ e..e cám ơn nhiều.

Thành

Thích đủ thứ ...

Anh chị ơi cho em hỏi. Em tên là Huynh Bach Viet Trinh. Nếu viết theo kiểu mỹ có phải là " Viet Trinh Bach Huynh" (1)hay " Trinh Viet Huynh Bach"(2). 2 kiểu này có đúng không ạ..tại chồng em khi viết trên giấy tờ ghi tên (1) nhưng ở NVC gửi thư về lại ghi theo kiểu (2). Em hơi thắc mắc nên mong anh chị giúp đỡ e..e cám ơn nhiều.
Bạn xem thông tin tại link sau nhé: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1183-Cách-viết-tên-họ-kiểu-Mỹ

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

NVM007

Thành viên mới

cám ơn anh nhiều đã chia sẽ thông tin..vậy cho em hỏi thêm theo như chồng em điền là Viet Trinh Bach Huynh đúng rồi. nhưng NVC lại viết tên em là Trinh Viet Huynh Bach có ảnh hưởng gì không ạ..
BX minh cung co 4 tu (words) trong Ho va Ten. NVC cung thay doi lung tung thu tu, nhung khong sao het. Khi HS completed, NVC se dieu chinh giong nhu luc minh nop HS.

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Anh chị ơi cho em hỏi..Cách đây vài tuần em có gửi mail cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn. Nhưng họ gửi mail lại giống như khi mình gửi thư hỏi completed chắc là HS chưa có ngày pv..vậy muốn biết ngày pv lại thì mình có gửi mail hỏi lần nữa k?? Hay là họ tự động gửi cho mình khi có kết quả

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

HAppy New Year..Sang năm mới chúc cả nhà XNC mạnh khoẻ, gặp nhiều may mắn. Ai cũng rinh giấy hồng về.

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Cả nhà ơi cho em hỏi. Trước đây khi làm giấy tờ ox e ở địa chỉ khác, bây giờ ởđịa chỉ khác vậy khi vào pv e ghi địa chỉ mới có ảnh hưởng gì không ạ. Mong cả nhà hồi âm sớm. E cảm ơn

LyTran

Thành viên mới

Chào cả nhà mình cũng đang trong thời gian chờ phỏng vấn, chúc cả nhà sớm được phỏng vấn và get giấy pink

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Chào cả nhà ngày qua minh mới đi khám sức khoẻ. Do nhà ở xa nên mình đi khám sk với cn một ngày luôn. ***khám sức khoẻ: mình khám tại IOM buổi sáng mình đi tới nơi 7h ngồi chờ xíu thì bảo vệ mở cổng đi vào xếp hàng nộp hộ chiếu , thư mời pv, 2 ảnh. Xong họ sẽ đưa mình tờ giấy để điền thông tin, viết xong nộp lại rồi lấy số thứ tự. Vào phòng chờ ngồi nhìn lên bảng đợi số thứ tự mình hiện lên rồi đi vào nộp giấy và thanh toán tiền. Tiếp đến vào chụp phim => lấy máu =>(*) tổng quát( giai đoạn người k mảnh che) hihi. Cũng nhanh lắm. (*) họ k khám gì hết chỉ hỏi vài câu rồi tụt quần là xong. Thế là xong. * Chích ngừa: cũng như các hướng dẫn của anh chị trước. Vào ô 1 đưa hs họ cũng cho mình 1 tờ khai. Viết rồi nộp lại ô 1 đó. Rồi ngồi chờ ô 2, 3 gọi tên rồi đi lên tầng 2 lấy máu xét nghiệm => xuống lại nơi ngồi chờ, chờ ô 2,3 gọi lại. Rồi vào phòng 4 để chích. Chích xong lại ra ngồi chờ ô 1 gọi tên để nhận giấy vàng. Một ngày vất vả. Hihi. Em kể lại những gì em đi, có gì k đúng các anh chị có thể góp ý thêm. Thân

LyTran

Thành viên mới

Chúc Trinhhuynh pv thành công và get pink nha

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Em Get pink rồi. Cám ơn mọi người đã chia sẻ thông tin cho em. Bài em sẽ post sau. Tại đt k post đc

TrinhHuynh

Thành viên tích cực

Sau đây là các câu hỏi khi em đi pv. Vào sơ vấn: ai là người bảo lãnh? Có con chung k? Có giấy thuế 2012 k? Do chồng em thay đổi địa chỉ nên e muốn đổi ds- 320. Vào pv: quen nhau được bao lâu rồi? Cưới nhau được mấy năm?làm sao chồng qua được mỹ? Đi cùng ai? Đang ở với ai? Chồng đi năm bao nhiêu tuổi? Chồng về bao nhiêu lần kể từ khi quen nhau? Sao giờ k về?đưa hình đi chơi vào. Cuối cùng là được nghe câu" hồ sơ của chị đã được chấp thuận" hihi. Cuộc pv diễn ra nhanh chóng. Sau đó ra đóng tiền EMS. Cuối cùng ngày này cũng đến. Cầu mong may mắn đến với mọi người.

LyTran

Thành viên mới

Chúc mừng cho Trinhhuynh nha