[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1190658056

vnoi

Thành viên tích cực
Em là người mới ,xin cho em được hỏi ,chồng em bảo lãnh đã nộp đơn rồi ,ngày 2/9 /2011 nhận được : Reciept Number Wac 1190658056 ,vậy cho em hỏi hồ sơ của em như vậy đến khi nào mới xong ,em xin thành thật cảm ơn nhiều

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Cho em hỏi mấy anh chị ơi

Em là người mới ,xin cho em được hỏi ,chồng em bảo lãnh đã nộp đơn rồi ,ngày 2/9 /2011 nhận được : Reciept Number Wac 1190658056 ,vậy cho em hỏi hồ sơ của em như vậy đến khi nào mới xong ,em xin thành thật cảm ơn nhiều
Chào bạn,

HS bạn hiện tại đang trong quá trình xét duyệt tại SDT, thời gian xét duyệt tại SDT thì không thể nào biết chính xác được. Sau khi HS được SDT chấp thuận thì HS sẽ chuyễn sang NVC, khoãng 1 tháng sau NVC sẽ cấp số HS HCM và tiến hành mỡ HS cho bạn luôn (với điều kiện OX bạn có quốc tịch). Sau đó khoãng 03 -05 tháng là được PV(nhanh hay chậm tùy thuộc vào bạn làm những giấy tờ cần thiết cho NVC để hoàn tất HS). Thân chào

Initial Review

On September 2, 2011, we received this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN, and mailed you a notice describing how we will process your case. Please follow any instructions on this notice. You will be notified by mail when a decision is made, or if the office needs something from you. If you move while this case is pending, please use our Change of Address online tool to update your case with your new address or contact our customer service center at 1-800-375-5283.

vnoi

Thành viên tích cực

Dạ ,em cám ơn tuandoan thật nhiều ,chúc sức khoẻ ,vui vẻ :1:

hoaxuan

Thành viên tích cực

Bạn không ghi OX bạn có quốc tịch chưa ? Nếu đã có quốc tịch thì sẽ nhanh hơn. Bạn nên kêu OX bạn mau chóng vào quốc tịch Mỹ đi (nếu chưa có).

vnoi

Thành viên tích cực

Bạn không ghi OX bạn có quốc tịch chưa ? Nếu đã có quốc tịch thì sẽ nhanh hơn. Bạn nên kêu OX bạn mau chóng vào quốc tịch Mỹ đi (nếu chưa có).
Xin chào ,ox mình đã nhập quốc tịch lâu rồi ,đã đi đến Mỹ 30 mấy năm ,việc làm cũng ổn định hic nhưng hong hiểu sao giấy tờ lâu vậy :2:

vnoi

Thành viên tích cực

Em xin chào các Anh ,Chị trong diễn đàn XNC ,làm ơn cho em hỏi hồ sơ của em wac1190658056 ngày
27/03/2012 đã được approved rồi ,nhưng đợi cho đến nay vẫn không thấy họ gởi bill để đóng tiền gì hết ,ông xã em đã có quốc tịch hơn 30 mấy năm rồi và công việc ổn định ,vậy em nhờ Anh Chị xem dùm em hồ sơ có bị trục trặc gì ko nha ,em cám ơn các anh chị rất nhiều

vnoi

Thành viên tích cực

Anh chị diễn đàn XNC ơi ,hồ sơ của em là diện Vợ Chồng ,anh chị làm ơn dời lại cho đúng dùm em nha ,em cám ơn rất nhiều

viensoinho

Thành viên tích cực

Anh chị diễn đàn XNC ơi ,hồ sơ của em là diện Vợ Chồng ,anh chị làm ơn dời lại cho đúng dùm em nha ,em cám ơn rất nhiều
Chào bạn! thông thường thì sau khi app thì khoảng 1 tháng là hs được chuyển qua cho NVC và trong vòng 20 ngày là họ đã gởi DS-3032 và giấy thông báo đóng lệ phí 88$ về qua đường bưu điện hoặc email cho OX bạn. tính theo thời gian thì hs bạn đã nhận được rồi. Bạn nói OX bạn gọi vào NVC để hỏi họ liền đi để nắm rõ hs của ntn?

vnoi

Thành viên tích cực

Chào bạn! thông thường thì sau khi app thì khoảng 1 tháng là hs được chuyển qua cho NVC và trong vòng 20 ngày là họ đã gởi DS-3032 và giấy thông báo đóng lệ phí 88$ về qua đường bưu điện hoặc email cho OX bạn. tính theo thời gian thì hs bạn đã nhận được rồi. Bạn nói OX bạn gọi vào NVC để hỏi họ liền đi để nắm rõ hs của ntn?
Hi viensoinho
Cám ơn bạn nhiều nhe ,nhưng ox mình đã gọi rồi và họ nói là ghi sai ngày tháng sinh của ox mình ,hẹn 1 tuần sau kêu ox mình gọi lại ,hic hic ko biết có ai bị trường hợp như mình hong nữa :20:

vnoi

Thành viên tích cực

Anh chị ơi ,mấy bạn ơi mình phỏng vấn đậu rồi :p vui quá đi thôi mừng muốn rơi nước mắt luôn vậy đó
Mình xin chia sẽ kinh nghiệm buổi phỏng vấn hôm nay của mình nhe ,những giấy tờ thì mình làm giống như anh chị chỉ nhưng mình thiếu cái photo passport của mình nhưng cũng hong sau vì anh sơ vấn không có đòi ,anh rất chuyên nghiệp lấy giấy tờ rất nhanh chỉ hỏi mình
*ai là người bảo lảnh
có con chung không nhìn sang chồng mình hỏi ,anh là người bảo lãnh đúng không ?
thế là xong lại ghế ngồi chờ ,rất hồi hộp nhưng rồi cũng tới lượt tới mình ,thấy trên bản vừa kêu số của mình là tranh thủ đi nhanh lại phòng để phỏng vấn
1 anh người Mỹ và chị việt nam phong dịch viên ,anh rất nghiêm nhe nhưng phải bình tĩnh
anh hỏi bằng tiếng Anh sau đó chị việt nam dịch lại cho mình

*Hai người quen nhau như thế nào ?
*Lần đầu tiên hai người nói chuyện với nhau bằng cách nào ?
*Lần đầu tiên chồng về là khi nào ?
*Đám cưới có bao nhiêu người tham dự ?
*Ở bên Mỹ có ai về tham dự không ?
*Khoảng bao nhiêu người tham dự đám cưới ?
*chồng kết hôn lần mấy
*mình kết hôn lần mấy
*chồng làm công việc gì ?
*vì sao chồng và người trước ly dị
*có biết lần trước chồng làm bảo lãnh cho ai không
*lần cuối cùng chồng về gần đây nhất là ngày nào
Thế là xong anh người Mỷ chúc mừng mình và kêu ra phía trước đóng tiền để gởi visa về
Nhưng lưu ý cho các bạn đi phỏng vấn sau nên xem lại thật kỹ thư mời phỏng vấn phần (Reminders)nếu không rành tiếng Anh thì nhờ ông xã coi dùm ,còn về phần chat email nếu có in ra hết nhe thà đem dư còn hơn vì họ rất thông hiểu ,lúc hai người đám cưới nếu có gia đình bên chồng về dự thì nên để ở trên cùng vì khi họ muốn xem hình thì thấy được trước tiên đây cũng là 1 lợi thế mà hôm nay mình đã thấy ,luôn nhìn thẳng vào mắt họ khi trả lời
Vài đều chia sẽ hy vọng các bạn phỏng vấn sẽ thành công nhe

Chỉnh sửa cuối:

CatEyes

Thành viên tích cực

Anh chị ơi ,mấy bạn ơi mình phỏng vấn đậu rồi :p vui quá đi thôi mừng muốn rơi nước mắt luôn vậy đó
Mình xin chia sẽ kinh nghiệm buổi phỏng vấn hôm nay của mình nhe ,những giấy tờ thì mình làm giống như anh chị chỉ nhưng mình thiếu cái photo passport của mình nhưng cũng hong sau vì anh sơ vấn không có đòi ,anh rất chuyên nghiệp lấy giấy tờ rất nhanh chỉ hỏi mình
*ai là người bảo lảnh
thế là xong lại ghế ngồi chờ ,rất hồi hộp nhưng rồi cũng tới lượt tới mình ,thấy trên bản vừa kêu số của mình là tranh thủ đi nhanh lại phòng để phỏng vấn
1 anh người Mỹ và chị việt nam phong dịch viên ,anh rất nghiêm nhe nhưng phải bình tĩnh

*chồng kết hôn lần mấy
*mình kết hôn lần mấy
Thế là xong anh người Mỷ chúc mừng mình và kêu ra phía trước đóng tiền để gởi visa về
Nhưng lưu ý cho các bạn đi phỏng vấn sau nên xem lại thật kỹ thư mời phỏng vấn phần (Reminders)nếu không rành tiếng Anh thì nhờ ông xã coi dùm ,còn về phần chat email nếu có in ra hết nhe thà đem dư còn hơn vì họ rất thông hiểu ,lúc hai người đám cưới nếu có gia đình bên chồng về dự thì nên để ở trên cùng vì khi họ muốn xem hình thì thấy được trước tiên đây cũng là 1 lợi thế mà hôm nay mình đã thấy ,luôn nhìn thẳng vào mắt họ khi trả lời
Chúc mừng bạn nhé. Và cám ơn bạn đã chia sẽ kinh nghiệm cuộc phỏng vấn của bạn.

nhienhuynh

Thành viên tích cực

*ai là người bảo lảnh

*chồng kết hôn lần mấy
*mình kết hôn lần mấy
Chúc mừng vnoi nhe,mình nôn quá,,,thứ 2 này đến lượt mình pv rồi .Mình ước gì ngày mai duoc pv,để biết kết quả cho sớm,khỏi phải lo lắng. từ lúc chờ đợi đến lúc pv xong là mấy giờ vậy bạn ?

vnoi

Thành viên tích cực

Chúc mừng vnoi nhe,mình nôn quá,,,thứ 2 này đến lượt mình pv rồi .Mình ước gì ngày mai duoc pv,để biết kết quả cho sớm,khỏi phải lo lắng. từ lúc chờ đợi đến lúc pv xong là mấy giờ vậy bạn ?
Hi nhienhuynh ,đừng lo lắng quá bình tĩnh thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi ,thư mời phỏng vấn của mình lúc 8 giờ thì khoảng 10 là xong ,nhienhuynh nhớ khi xếp hàng để ý nhanh chân đến chổ di dân ,khi đi vào bên trong sẽ có 3 hàng để mình đứng chờ lấy dấu vân tay ,1 hàng có thư mời lúc 8 giờ ,hàng 9 giờ và 9:30 ,nên hỏi ông xã làm việc gì và ở đâu nhe ,chúc nhienhuynh phỏng vấn thành công

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

Hi nhienhuynh ,đừng lo lắng quá bình tĩnh thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp thôi ,thư mời phỏng vấn của mình lúc 8 giờ thì khoảng 10 là xong ,nhienhuynh nhớ khi xếp hàng để ý nhanh chân đến chổ di dân ,khi đi vào bên trong sẽ có 3 hàng để mình đứng chờ lấy dấu vân tay ,1 hàng có thư mời lúc 8 giờ ,hàng 9 giờ và 9:30 ,nên hỏi ông xã làm việc gì và ở đâu nhe ,chúc nhienhuynh phỏng vấn thành công
Wow, chuc mung vnoi nhę, the la forum cua Minh lai them 1 thanh vien get pink nua, hy vọng may man tiep noi cho nhung người Di sau deu pink het nha

vnoi

Thành viên tích cực

Wow, chuc mung vnoi nhę, the la forum cua Minh lai them 1 thanh vien get pink nua, hy vọng may man tiep noi cho nhung người Di sau deu pink het nha
Mình cám ơn huyentrang nhiều nhe ,hồ sơ bạn đến đâu rồi mong mọi sự tốt đẹp sẽ đến với bạn nhe

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng Vnoi phỏng vấn thành công.

VanBinh

Thành viên tích cực

Chúc mừng vnoi phỏng vấn thành công và chúc cho vợ chồng bạn thật nhiều hạnh phúc.

vnoi

Thành viên tích cực

Chúc mừng vnoi phỏng vấn thành công và chúc cho vợ chồng bạn thật nhiều hạnh phúc.
Cám ơn bạn ,mình cũng chúc bạn vui vẻ và được nhiều hạnh phúc nhé ,mình sẽ gặp nhau ở San Jose :p