[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1290011664

huynhchau

Thành viên tích cực
em nhận được casenumber WAC1290011664 (oct 7 2011) như vậy thì hồ sơ của em khi nào mới nhận được thư mời phỏng vấn,xin giúp em với,Thanks

htphuong87

Thành viên tích cực
Ðề: xin giúp em với

em nhận được casenumber WAC1290011664 (oct 7 2011) như vậy thì hồ sơ của em khi nào mới nhận được thư mời phỏng vấn,xin giúp em với,Thanks
chào bạn! WAC1290011664 chỉ là recepit number thôi, case number sẽ bắt đầu bằng số HCMxxxxxxx, ngày 7/10/2011 bạn có receipt number vậy bạn đợi vài tuần nữa bạn quay lại diễn đàn nhờ AC check dùm case number, khi có case number bạn còn phải làm lý lịch tư pháp và gởi toàn bộ civil documents qua mỹ để bên mỹ gởi cho NVC, đến khi nào hs complete thì bạn mới được phép ngồi chờ thư phỏng vấn, mà còn tuỳ thuộc bạn thuộc diện nào nữa, nếu là CR hay IR thì ko phải đợi lâu, nếu là diện F2A/2B thì đợi hơi lâu. bạn muốn tìm hiểu rõ từng giai đoạn giấy tờ thì vào link này đọc kỹ nha: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=310

huynhchau

Thành viên tích cực

hồ sơ của em theo diện vợ chồng,nếu như vậy thì thời gian chờ bao lâu?

tuandoan

8 Đoàn !

hồ sơ của em theo diện vợ chồng,nếu như vậy thì thời gian chờ bao lâu?
Chào bạn,

HS bạn đang trong quá trình xét duyệt ở Sở di Trú, bạn phải chờ (thời gian chờ xét duyệt HS tại SDT rất vô chừng từ 3 tháng trỡ lên thì HS mới được SDT chấp thuận). Sau khi SDT chấp thuận HS thì sẽ chuyễn HS sang NVC, sau 1 tháng hơn thì NVC sẽ cấp số HCM..và tiến hành mỡ HS cho bạn, lúc đó bạn sẽ tiến hành HS y như bạn Htphuong87 hướng dẫn, nếu OX bạn đã có quốc tịch thì HS luôn luôn hiệu lực, bạn hoàn tất HS nhanh thì sẽ mau được PV. Thời gian trung bình khoãng 1 năm, nếu nhanh thì khoãng 8 tháng... thân chào

huynhchau

Thành viên tích cực
Wac1290011664

em đã nhận được đơn I797C WAC 1290011664 ngày ưu tiên là ngày 7/10/2011 vậy thì hồ sơ của em đang o giai đoạn nào vậy,Mong ACE giúp đỡ,Thanks

Last edited by a moderator:

htphuong87

Thành viên tích cực
Ðề: Xin cac ban giup minh kiem tra ho so nay WAC1290011664,thanks.Thanks!

em đã nhận được đơn I797C WAC 1290011664 ngày ưu tiên là ngày 7/10/2011 vậy thì hồ sơ của em đang o giai đoạn nào vậy,Mong ACE giúp đỡ,Thanks
chào chị! chị có sự nhầm lẫn nào không vậy? nếu chị nhận đc I-797C thì làm gì chị có đc receipt number, chị nhận đc receipt number khi nào chị nhận đc I-797, từ này nhận I-797C đến ngày nhận đc I-797 cách nhau từ 3_6 tháng nếu hồ sơ chị được USCIS chấp thuận.

huynhchau

Thành viên tích cực
Ðề: Xin cac ban giup minh kiem tra ho so nay WAC1190375025.Thanks!

Mình không nhầm lẫn đâu bạn,receipt number WAC1290011664,priority date oct 7 2011

huynhchau

Thành viên tích cực
nhờ ACE giúp dùm

nguyên văn của Email mà ox em nhận được

I-797C,notice of action

receipt number WAC1290011664

received date oct 7,2011 (USCIS AILEN NUMBER A 025384340)

priority date oct 7,2011

tất cả là như vậy,mong ACE có kinh nghiệm giúp dùm em và kiểm tra HS giúp,thanks l001

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: nhờ ACE giúp dùm

nguyên văn của Email mà ox em nhận được

I-797C,notice of action

receipt number WAC1290011664

received date oct 7,2011 (USCIS AILEN NUMBER A 025384340)

priority date oct 7,2011

tất cả là như vậy,mong ACE có kinh nghiệm giúp dùm em và kiểm tra HS giúp,thanks l001
Chào bạn,

Như đã là lời trong bài trước, HS bạn đang trong quá trình xét duyệt tại SDT. Bạn có thể tham khảo tình trạng HS của mình ở link dưới nhé.
Nhập 13 ký tự(WAC1290011664) vào Ô: Enter your receipt number, rồi click chuột vào Check status thì bạn sẽ biết được tình trạng HS của bạn như thế nào tại SDT. Thân chào
https://egov.uscis.gov/cris/Dashboard/CaseStatus.do

huynhchau

Thành viên tích cực
ðề: Wac 1290011664

anh tuấn đoàn àh em đã check rồi nhưng hs vẫn ở tạng thái initial review,cả tháng rồi vẫn vậy,vậy thì hs của em khi nào mới được complet vậy anh :(

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: ðề: Wac 1290011664

anh tuấn đoàn àh em đã check rồi nhưng hs vẫn ở tạng thái initial review,cả tháng rồi vẫn vậy,vậy thì hs của em khi nào mới được complet vậy anh :(
Chào bạn,

HS trong quá trình xét duyệt tại SDT phải chờ thôi, không ai biết chính xác là khoãng bao lâu thì SDT mới chấp thuận HS (diện CR thì từ 03 tháng trở lên, đôi khi có HS cã năm mới được SDT chấp thuận). Tạm tính trung bình từ ngày nộp HS cho SDT cho đến khi complete HS và được PV là khoãng 8 tháng trỡ lên..với điều kiện HS tiến hành trôi chãy và không bị check list khi HS được mỡ...(vì vậy chuyện nhanh hay chậm cũng tùy thuộc trường hợp của mọi người, không hẵn ai cũng giống nhau. Thân chào

huynhchau

Thành viên tích cực
ðề: Wac 1290011664

nhưng hs của em không fải diện CR mà là diện vợ chồng(ox em định cư được 28năm rôì và đã có quốc tịch)

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: ðề: Wac 1290011664

nhưng hs của em không fải diện CR mà là diện vợ chồng(ox em định cư được 28năm rôì và đã có quốc tịch)
IR1/CR1 : Vợ/chồng của công dân Hoa Kỳ. Đọc thêm: http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/loai/thithuc.html#truche
Trong thời gian này tuỳ thuộc vào việc xác minh tình trạng, lý lịch người bảo lãnh của Sở di trú. Khi được chấp thuận họ sẽ gửi thông báo cho người bảo lãnh. :1:

huynhchau

Thành viên tích cực
Ðề: Wac1290011664

Em xin chào tất cả ACE trong diễn đàn,nhờ các ACE giúp đỡ check dùm hồ sơ của em xem có case number HCM chưa,sao em đợi hoài không tháyđã một tháng trôi wa rồi mà OX em không nhận được thông báo ì hết.số hồ sơ của em WAC 1290011664 .em cám ơn ACE rất nhiều,chúc ACE hồ sơ chạy thật nhanh.

Thành

Thích đủ thứ ...

Em xin chào tất cả ACE trong diễn đàn,nhờ các ACE giúp đỡ check dùm hồ sơ của em xem có case number HCM chưa,sao em đợi hoài không tháyđã một tháng trôi wa rồi mà OX em không nhận được thông báo ì hết.số hồ sơ của em WAC 1290011664 .em cám ơn ACE rất nhiều,chúc ACE hồ sơ chạy thật nhanh.
Hồ sơ Sở di trú đang xem xét nhé, vui lòng chờ, khi được chấp thuận họ sẽ gửi thông báo cho người bảo lãnh.

htphuong87

Thành viên tích cực

chào chị! hồ sơ chị hiện đang ở sở di trú chờ xét duyệt, từ ngày nhận I-797C chị phải đợi ít nhất 3_6 tháng hồ sơ chị mới đc sở di trú xét duyệt và gởi I-797 cho người bảo lãnh. Sau 2 tuần nhận I-797, chị mới có thể check case number được.

uocmo

Thành viên tích cực

Hi HUynhchau! uocmo vừa check hs của huynhchau nhung thấy hồ sơ của bạn hình như bị thiếu giấy tờ gì rồi?Mình ko giỏi tiếng anh nên chỉ phỏng theo cách dịch của mình thôi .BẠn hỏi thêm các bạn khác thêm nha.