[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1- WAC1290064893

nhienhuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Re: Hồ sơ diện vợ chồng

Chào cả nhà XNC,
Cho mình hỏi khi đi phỏng vấn,mình có nhiều hình ảnh,nội dung chating mình in ra het, ,bằng chứng,,,mình chia ra nhiều folder ,cũng nặng quá mình có thể bỏ vào cái vali nhỏ kéo theo được không ? Mình thấy người đi phỏng vấn phải có mặt từ 6h30,,,đến 10h-11h mới phỏng vấn xong.Lúc nào cũng cầm 3-4cái giỏ xách chứng từ chắc mệt mõi luôn . Bạn nào đã đi phỏng vấn rồi,cho mình ý kiến với.Người ta có cho đem vali vào không .
Thanks.

xiu

Thành viên mới

Chào cả nhà XNC,
Cho mình hỏi khi đi phỏng vấn,mình có nhiều hình ảnh,nội dung chating mình in ra het, ,bằng chứng,,,mình chia ra nhiều folder ,cũng nặng quá mình có thể bỏ vào cái vali nhỏ kéo theo được không ? Mình thấy người đi phỏng vấn phải có mặt từ 6h30,,,đến 10h-11h mới phỏng vấn xong.Lúc nào cũng cầm 3-4cái giỏ xách chứng từ chắc mệt mõi luôn . Bạn nào đã đi phỏng vấn rồi,cho mình ý kiến với.Người ta có cho đem vali vào không .
Thanks.
Hi nhienhuynh! Mình lúc đi phỏng vấn cũng có 6 ,7 kg hồ sơ, mình đã dùng 1 cái hộp bìa cứng kiểu hộp gói quà khổ A4 đựng được hồ sơ theo chiều thẳng đứng, sắp xếp logic theo thứ tự và nhớ hết vị trí của từng loại giấy tờ, lúc vào pv, mình đặt luôn chiếc hộp đó lên kệ vf đứng làm việc luôn với họ , như thế mình thấy ít làm tốn thời gian của NVLS và giúp mình làm việc chuyên nghiệp, tự tin hơn, thấy nhiều anh chị mang xách 2,3 balo có valli có, vào đó phải cúi lên cúi xuống lấy hồ sơ, lung tung cả lên! Mình nghĩ tính mình cẩn thận, nên hồ sơ lúc nào cũng phải phơi bày và phải nằm trong tầm kiểm soát của mình là tốt nhất, lúc mình đi pv có Mom và em trai theo , vì thế mình đưa hết đồ điện tử ( những thứ không thể mang vào) cho Mom, lúc đứng xếp hàng ngoài cổng thì có em trai mình đứng mang phụ nên cũng không thấy nặng lằm. Vf làm như thế thì mọi việc trở nên dễ dàng hơn. Bạn nên chia bằng chứng sao cho thật logic và đóng thành từng cuốn, chú thích nha bạn , hình thì nhớ dán vào A4 nha!
Ps: mình nghĩ cách làm việc nhanh chóng , chuyên nghiệp , tự tin sẽ giảm bớt việc làm mất thời gian của đối phương, và góp phàn gây ấn tượng ban đầu tốt hơn.nếu bạn chọn cách như mình thì nhớ đừng chọn giày cao gót, thùng giấy vừa khổ A4 chứ ko phải thùng Mì :) và cuối cùng là chúc bạn thành công! Chút kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn, thân!

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Hi nhienhuynh! Mình lúc đi phỏng vấn cũng có 6 ,7 kg hồ sơ, mình đã dùng 1 cái hộp bìa cứng kiểu hộp gói quà khổ A4 đựng được hồ sơ theo chiều thẳng đứng, sắp xếp logic theo thứ tự và nhớ hết vị trí của từng loại giấy tờ, lúc vào pv, mình đặt luôn chiếc hộp đó lên kệ vf đứng làm việc luôn với họ , như thế mình thấy ít làm tốn thời gian của NVLS và giúp mình làm việc chuyên nghiệp, tự tin hơn, thấy nhiều anh chị mang xách 2,3 balo có valli có, vào đó phải cúi lên cúi xuống lấy hồ sơ, lung tung cả lên! Mình nghĩ tính mình cẩn thận, nên hồ sơ lúc nào cũng phải phơi bày và phải nằm trong tầm kiểm soát của mình là tốt nhất, lúc mình đi pv có Mom và em trai theo , vì thế mình đưa hết đồ điện tử ( những thứ không thể mang vào) cho Mom, lúc đứng xếp hàng ngoài cổng thì có em trai mình đứng mang phụ nên cũng không thấy nặng lằm. Vf làm như thế thì mọi việc trở nên dễ dàng hơn. Bạn nên chia bằng chứng sao cho thật logic và đóng thành từng cuốn, chú thích nha bạn , hình thì nhớ dán vào A4 nha!
Ps: mình nghĩ cách làm việc nhanh chóng , chuyên nghiệp , tự tin sẽ giảm bớt việc làm mất thời gian của đối phương, và góp phàn gây ấn tượng ban đầu tốt hơn.nếu bạn chọn cách như mình thì nhớ đừng chọn giày cao gót, thùng giấy vừa khổ A4 chứ ko phải thùng Mì :) và cuối cùng là chúc bạn thành công! Chút kinh nghiệm chia sẽ cùng bạn, thân!
Chào Xíu,
Cám ơn Xíu đã truyền đạt lại kinh nghiệm cho mình. Hiện tại mình sắp xếp bằng chứng mỗi loại bỏ vào folder nilong có nút .(giấy tờ cá nhân bảng gốc/giấy tờ cá nhân copy/email/thư viet tay/ve máy bay di ve VN/bill dien thoai/bill gui tien/bill mua quà online của mình tặng oxa/vé xe-bill khách sạn-vé tour đi chơi... về lần 1/vé xe-bill khách sạn-vé tour đi chơi về lần 2/vé xe-bill khách sạn-vé tour đi chơi về lần 3/.v..v.v.....).Những vé xe,vé vào cổng khi đi tour nếu nhỏ quá... mình dán vào giấy A4 cho từng lần về VN,ghi chú thêm trên giấy A4. Mình có khoảng 11 folder như vậy .Ngoài ra mỗi lần tụi mình chating,mình in ra,đem đóng thành nhièu cuốn mỏng mỏng (khoảng 100trang/cuốn,khoảng 9 cuốn) . Riêng hình thì quá nhiều...vì mình và ox thích chụp hình.Nên hình khong thể dán vào giấy A4 hết . Mình phải bỏ vào album loại mỏng (loại album mà khi đi rửa hình,tiệm chụp hình tặng cho mình đó),mỗi cuốn album khoảng 40 tấm.Mình thấy nó không dầy lắm.Khoảng 1-2cm thôi à . Sau đó mình mua giấy sticker notes, ghi chú những tấm hình cần thiết thôi . Bìa ngoài của album ,mình dán ghi chú thời gian chụp của từng lần ox về VN (tất cả hình đám cưới,đi chơi,chụp tào lao...cũng gần 30 album mỏng). Mình cũng cẩn thận,nên chuẩn bị chi tiết quá không ? Xíu thấy mình chuẩn bị như vậy có ổn không ?Mình ngại là quá nhiều hình và nội chung chating .tất cả bằng chứng của mình cũng 10kg-15kg.
Xíu góp ý dùm mình nhe.
Rất là cám ơn.

xiu

Thành viên mới

Chào Xíu,
Cám ơn Xíu đã truyền đạt lại kinh nghiệm cho mình. Hiện tại mình sắp xếp bằng chứng mỗi loại bỏ vào folder nilong có nút .(giấy tờ cá nhân bảng gốc/giấy tờ cá nhân copy/email/thư viet tay/ve máy bay di ve VN/bill dien thoai/bill gui tien/bill mua quà online của mình tặng oxa/vé xe-bill khách sạn-vé tour đi chơi... về lần 1/vé xe-bill khách sạn-vé tour đi chơi về lần 2/vé xe-bill khách sạn-vé tour đi chơi về lần 3/.v..v.v.....).Những vé xe,vé vào cổng khi đi tour nếu nhỏ quá... mình dán vào giấy A4 cho từng lần về VN,ghi chú thêm trên giấy A4. Mình có khoảng 11 folder như vậy .Ngoài ra mỗi lần tụi mình chating,mình in ra,đem đóng thành nhièu cuốn mỏng mỏng (khoảng 100trang/cuốn,khoảng 9 cuốn) . Riêng hình thì quá nhiều...vì mình và ox thích chụp hình.Nên hình khong thể dán vào giấy A4 hết . Mình phải bỏ vào album loại mỏng (loại album mà khi đi rửa hình,tiệm chụp hình tặng cho mình đó),mỗi cuốn album khoảng 40 tấm.Mình thấy nó không dầy lắm.Khoảng 1-2cm thôi à . Sau đó mình mua giấy sticker notes, ghi chú những tấm hình cần thiết thôi . Bìa ngoài của album ,mình dán ghi chú thời gian chụp của từng lần ox về VN (tất cả hình đám cưới,đi chơi,chụp tào lao...cũng gần 30 album mỏng). Mình cũng cẩn thận,nên chuẩn bị chi tiết quá không ? Xíu thấy mình chuẩn bị như vậy có ổn không ?Mình ngại là quá nhiều hình và nội chung chating .tất cả bằng chứng của mình cũng 10kg-15kg.
Xíu góp ý dùm mình nhe.
Rất là cám ơn.
Nhienhuynh thân mến! Nếu như tất cả đã đâu vào đấy thì XÍU nghĩ việc còn lại là bạn sắp xếp tất tần tật theo thứ tự vào hộp giấy ( hay balo nếu bạn thích) và tinh thần tác chiến đi là vừa:) về mặt chuẩn bị mình có 8 phần giống bạn rùi:D hôm mình pv, anh Security hỏi" ở nhà còn hok em? Sao không mang theo luôn!?" xong anh ấy và mấy anh chị khác đều bật cười , nhưng rất thân thiện với mình, điều này chứng minh không ai cấm mình mang nhiều cả! Quan trọng là đừng để tới lúc LSQ hỏi mà mình ấp úng, lúng ta lúng túng rồi không nhớ nhét nó vào đâu! Hay bỏ ở nhà vì thấy mang nhiều rồi.mình ưu tiên để 2 folder bản chính và bản sao giấy tờ dành cho sơ vấn ở phía trước, sau khi sơ vấn mình lại nhét nó ra phía sau,khi ngồi chờ pv, mình lại xem qua 1 lần vị trí của bằng chứng cũng đễ trấn chỉnh lại tinh thầnTuy nhiên về hình ảnh, để tiết kiệm sức lao động, Xíu chỉ mang 250 hình cưới được phân theo từng loại : nhóm họ, xuất giá, gia tiên, rước dâu... 200 ảnh đi chơi, tất nhiên ảnh nào mang tính thực tế nhất, tự nhiên nhất, mình thường dùng video call trên skype với ox, mình lén chụp lại những lúc" đáng yêu" của anh ấy bằng chế độ chụp màn hình iphone, sau đó rữa ra! Nếu bạn có xem bài viết tường thuật lại buổi pv trong topic của mình bạn sẽ dễ dàng nhận ra mình pv rất thất bại, linh cảm cho mình thấy những tấm ảnh đó đã mang lại thành công phút cuối cho mình... Trước mình cũng mang nhiều lắm, như bạn vậy, và còn có cả xấp giấy tờ khám thai cho đến nhập viện sảy thai...nhưng LSQ đâu có xem đâu, đa phần họ xem hình ảnh...nếu 1 cuốn album mỏng như bạn nói là 40 tấm, mình nghĩ nếu là mình mình sẽ dán vào 10 giấy A4 và chỉ cần mỗi lần lật 1 trang họ sẽ xem được 4 tấm ảnh của bạn, ai dám chắc LSQ sẽ lật hết cuốn album của bạn , mình chưa nói đây là 10 cuốn...nên tạo cho LSQ được làm việc trong điều kiện nhanh gọn lẹ, và đạt hiệu quả cao cho mình... Ít lời mong giúp được bạn nhe! Chúc may mằn và tự tin nha! Thân

nhienhuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Re: Hồ sơ diện vợ chồng nhienhuynh

Chào cả nhà,
Sáng nay mình phỏng vấn đậu rồi,mình và bạn Thuha_1372001 đi phỏng vấn chung.Cả 2 cùng đậu . Mình rất vui....Buổi phỏng vấn của mình như sau :
1.Sơ vấn phòng số 15 :
-2 vợ chồng kết hôn lần đầu ? ---yes
- 2 vợ chồng có con chung khong ?---khong
- bạn có vào Đảng ?---khong
Bạn có đi nước ngoài ? ---có đi du lich các nước......
cô ấy hỏi lại...đi du học ?...mình nói không.đi du lịch.
Thế là xong.
Mình thấy tờ giấy hồng trong hồ sơ của mình.nên mình tự tin hơn...chẵng biết cái giấy đó là gì,nhưng thấy chị sơ vấn đánh dấu tick vào,giấy tờ gì có rồi .
2.Phỏng vấn : mình lấy số sớm...nhưng chờ đến 10h trưa mình mới phỏng vấn...mình may mắn vào ổ số 6,anh người Mỹ đẹp trrai,vui vẻ,khong có phiên dịch,anh ấy nói tiếng Việt chuẩn,nhưng có lẽ người ở trong phòng kính nói hơi khó nghe..nên khi anh ấy nói "Em ok rồi " ...Mình khong biết ok là như thế nào.Mình thấy anh ấy đưa tờ giấy EMS và hộ khẩu trả ra,mình thắc mắc tiếp,hỏi " Vậy là em đậu rồi hả ? ". Anh nguoi Mỹ trả lời :"Khi tôi nói em đậu,em nghe được không " .Mình cười va nói,nghe được,nhưng muốn hỏi lại cho chắc...Mình nói " thank you sir"...và khiêng đồ về .
Hôm nay mình chuẩn bị quá ch tiết,quá kỷ nên đem theo 1 balo+ 3 giỏ xách . Phải cám on bạn thuha_1372001 xách phụ mình từ lúc ngồi vĩa hè uống nước đến lúc vào phỏng vấn .Mình rất mắc cỡ,vì khong ai đem nhiều như mình . Sau khi thuha_1372001 phỏng vấn xong đi về,đến lượt mình pv,phải nhờ em trai kế bên khiêng lại chổ phỏng vấn...có lẽ anh người Mỹ thấy tọi nhiệp hay sao hỏi vài câu đơn giản như sau :
LSQ: 2 vợ chồng cưới nhau lần đầu ? -->yes

LSQ : đưa hình lâu nhất cho xem--> mình đưa hình ox ve lần 1 . Coi hết 3-4 cuốn album,LSQ hỏi tấm hình 2 đứa chụp chung trong khach sạn,hỏi ai chụp dùm...mình nói là để máy ảnh chụp tự động .LSQ nói OK

LSQ : ox đi Mỹ diện gì,năm nào,đi bằng cái gì ?--->trả lời ok hết .

LSQ : hỏi quen nhau the nao ? tháng mấy ? ...mình trả lời,hình như anh ấy khong quan tâm đến câu trả lời của mình,anh ấy đọc cái gì,tìm cái gì trên máy tính .

LSQ : lần đầu tiên gặp nhau ?---mình trả lời ngày về đầu tiên.

LSQ : lần cuối cùng gặp nhau ?----mình trả lời ngày quay lại Mỹ của lần về gần nhất .

LSQ : ox làm gì, sống ở tiểu bang nào ?
LSQ : hỏi lại,ox kết hôn lần mấy ? mình trả lời lầu đầu
sau đó LSQ check trên internet khoảng 10-15 phút,mình đứng im và quan sát....Mình nhìn tờ giấy hồng trong hồ sơ của mình,nhưng đọc ko được.

Sau đó LSQ nói là ox có làm giấy cho 1 cô người Philip...lúc này mình hiểu chuyện gì rồi...và mình tiếp lời LSQ,Mình nói tên họ bạn gái cũ cach đây 8 nam ox có làm nộp đơn xin fiance cho ban gái,sau đó cancel...

Mặc dù người đó chưa qua My,nhưng LSQ cũng nói là đã kết hôn. Anh người Mỹ gỉải thích tiếng Việt rỏ ràng...như vậy được tính vào 1 lần kết hôn.Mình cũng giải thích,tại vì nghĩ rằng chưa ký giấy kết hôn và cô ấy chưa qua Mỹ nên mình khong tính vào.
LSQ :hỏi ox cua minh và cô ấy làm sau quen duoc....

Sau đó anh LSQ đưa giấy EMS cho mình và hộ khẩu kêu đi đóng tiền...
Mình vui mừng quá chừng luôn.Hôm nay anh nguoi Mỹ phòng số 6 .mặc áo hồng...nên mình thấy ai vào ô số 6 đều nhận giấy hồng...Ô số 8 va 9...toàn là giấy xanh . Bạn thuha_1372001 vào ô này ,trả lời very good nên đậu . Sau khi thuha_1372001 vê ,mình thấy 2 nguoi cũng nhận xanh .Lúc đó mình lo lắng..tại sao 2 vợ chồng đi chung cũng bị xanh.Đừng nghĩ là có chồng về là đậu nhe.
Nói như vậy không phải hù dọa các bạn.Mình là người bình tĩnh,khong sợ rớt...vì đã chuẩn bị tâm lý rồi...vậy mà khi ngồi chờ phỏng vấn cũng lo lắng quá chừng.
Vài hàng chia sẽ cùng các bạn .
Chúc các bạn phỏng vấn sau cũng may mắn và thành công như mình nhe.
Cám ơn thuha_1372001 rất nhiều,khong có bạn Hà...khong biết ai khiêng dùm mình ....hehehhee

be nho

Thành viên mới

Chào cả nhà,
Sáng nay mình phỏng vấn đậu rồi,mình và bạn Thuha_1372001 đi phỏng vấn chung.Cả 2 cùng đậu . Mình rất vui....Buổi phỏng vấn của mình như sau :
1.Sơ vấn phòng số 15 :
-2 vợ chồng kết hôn lần đầu ? ---yes
- 2 vợ chồng có con chung khong ?---khong
- bạn có vào Đảng ?---khong
Bạn có đi nước ngoài ? ---có đi du lich các nước......
cô ấy hỏi lại...đi du học ?...mình nói không.đi du lịch.
Thế là xong.
Mình thấy tờ giấy hồng trong hồ sơ của mình.nên mình tự tin hơn...chẵng biết cái giấy đó là gì,nhưng thấy chị sơ vấn đánh dấu tick vào,giấy tờ gì có rồi .
2.Phỏng vấn : mình lấy số sớm...nhưng chờ đến 10h trưa mình mới phỏng vấn...mình may mắn vào ổ số 6,anh người Mỹ đẹp trrai,vui vẻ,khong có phiên dịch,anh ấy nói tiếng Việt chuẩn,nhưng có lẽ người ở trong phòng kính nói hơi khó nghe..nên khi anh ấy nói "Em ok rồi " ...Mình khong biết ok là như thế nào.Mình thấy anh ấy đưa tờ giấy EMS và hộ khẩu trả ra,mình thắc mắc tiếp,hỏi " Vậy là em đậu rồi hả ? ". Anh nguoi Mỹ trả lời :"Khi tôi nói em đậu,em nghe được không " .Mình cười va nói,nghe được,nhưng muốn hỏi lại cho chắc...Mình nói " thank you sir"...và khiêng đồ về .
Hôm nay mình chuẩn bị quá ch tiết,quá kỷ nên đem theo 1 balo+ 3 giỏ xách . Phải cám on bạn thuha_1372001 xách phụ mình từ lúc ngồi vĩa hè uống nước đến lúc vào phỏng vấn .Mình rất mắc cỡ,vì khong ai đem nhiều như mình . Sau khi thuha_1372001 phỏng vấn xong đi về,đến lượt mình pv,phải nhờ em trai kế bên khiêng lại chổ phỏng vấn...có lẽ anh người Mỹ thấy tọi nhiệp hay sao hỏi vài câu đơn giản như sau :
LSQ: 2 vợ chồng cưới nhau lần đầu ? -->yes

LSQ : đưa hình lâu nhất cho xem--> mình đưa hình ox ve lần 1 . Coi hết 3-4 cuốn album,LSQ hỏi tấm hình 2 đứa chụp chung trong khach sạn,hỏi ai chụp dùm...mình nói là để máy ảnh chụp tự động .LSQ nói OK

LSQ : ox đi Mỹ diện gì,năm nào,đi bằng cái gì ?--->trả lời ok hết .

LSQ : hỏi quen nhau the nao ? tháng mấy ? ...mình trả lời,hình như anh ấy khong quan tâm đến câu trả lời của mình,anh ấy đọc cái gì,tìm cái gì trên máy tính .

LSQ : lần đầu tiên gặp nhau ?---mình trả lời ngày về đầu tiên.

LSQ : lần cuối cùng gặp nhau ?----mình trả lời ngày quay lại Mỹ của lần về gần nhất .

LSQ : ox làm gì, sống ở tiểu bang nào ?
LSQ : hỏi lại,ox kết hôn lần mấy ? mình trả lời lầu đầu
sau đó LSQ check trên internet khoảng 10-15 phút,mình đứng im và quan sát....Mình nhìn tờ giấy hồng trong hồ sơ của mình,nhưng đọc ko được.

Sau đó LSQ nói là ox có làm giấy cho 1 cô người Philip...lúc này mình hiểu chuyện gì rồi...và mình tiếp lời LSQ,Mình nói tên họ bạn gái cũ cach đây 8 nam ox có làm nộp đơn xin fiance cho ban gái,sau đó cancel...

Mặc dù người đó chưa qua My,nhưng LSQ cũng nói là đã kết hôn. Anh người Mỹ gỉải thích tiếng Việt rỏ ràng...như vậy được tính vào 1 lần kết hôn.Mình cũng giải thích,tại vì nghĩ rằng chưa ký giấy kết hôn và cô ấy chưa qua Mỹ nên mình khong tính vào.
LSQ :hỏi ox cua minh và cô ấy làm sau quen duoc....

Sau đó anh LSQ đưa giấy EMS cho mình và hộ khẩu kêu đi đóng tiền...
Mình vui mừng quá chừng luôn.Hôm nay anh nguoi Mỹ phòng số 6 .mặc áo hồng...nên mình thấy ai vào ô số 6 đều nhận giấy hồng...Ô số 8 va 9...toàn là giấy xanh . Bạn thuha_1372001 vào ô này ,trả lời very good nên đậu . Sau khi thuha_1372001 vê ,mình thấy 2 nguoi cũng nhận xanh .Lúc đó mình lo lắng..tại sao 2 vợ chồng đi chung cũng bị xanh.Đừng nghĩ là có chồng về là đậu nhe.
Nói như vậy không phải hù dọa các bạn.Mình là người bình tĩnh,khong sợ rớt...vì đã chuẩn bị tâm lý rồi...vậy mà khi ngồi chờ phỏng vấn cũng lo lắng quá chừng.
Vài hàng chia sẽ cùng các bạn .
Chúc các bạn phỏng vấn sau cũng may mắn và thành công như mình nhe.
Cám ơn thuha_1372001 rất nhiều,khong có bạn Hà...khong biết ai khiêng dùm mình ....hehehhee
Chúc mừng bạn NhienHuynh nhe. Mai mình lên đài xử trảm rùi... hichic.. chắc phải bình tình mà run we...

vnoi

Thành viên tích cực
Ðề: Re: Hồ sơ diện vợ chồng , receipt number : WAC1290064893

Chuc mung nhienhuynh phong van thanh cong nhe,vay la Khoi lo hoi hop gi Nua nhienhuynh he chuc mau chong Doan tu voi ong xa nhe

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn NhienHuynh nhe. Mai mình lên đài xử trảm rùi... hichic.. chắc phải bình tình mà run we...
Chúc bé nhỏ thành công nhe.
Cám ơn mọi người đã chúc mừng Nhienhuynh

uocmo

Thành viên tích cực

Chúc mừng Nhieuhuynh pv thanh cong đc đoàn tụ với chồng yêu nha.

tamluu1658

Thành viên mới

Chúc mừng bạn Nhieu huynh get pink , lại có người đem niềm vui đến cho diễn đàn nữa rồi . Bạn Nhieu huynh ơi cho mình hỏi khi hồ sơ của bạn mở bạn có nộp timeline không , hồ sơ của mình thì không nghe ls kêu làm timeline gì hết ,mình cũng hơi lo chút ,vì mình và õ chưa có baby nên hơi lo , nhờ bạn chia sẻ chút kinh nghiệm với mình ,thanks !

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chúc Mừng Bạn Nhienhuynh đã đậu phỏng vấn.

Thân

CatEyes

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn nhé, giờ là chuẩn bị đoàn tụ với chồng rồi hen.
Bạn cho mình hỏi là bạn phỏng vấn bằng tiếng việt hả.

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn nhé, giờ là chuẩn bị đoàn tụ với chồng rồi hen.
Bạn cho mình hỏi là bạn phỏng vấn bằng tiếng việt hả.
Chào catEyes,
OX mình là người Việt nên mình phỏng vấn nói tiếng Việt . Nhân viên lãnh sự là người Mỹ,nhưng nói tiếng Việt rất rành,ô cửa sổ số 6 mình pv,chỉ có 1 anh nguoi Mỹ,khong có ai phiên dịch.
Bye.

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Mình pv ngày 17/9/2012,vừa check online EMS, thấy visa đã được gửi đi rồi . Gọi dt lại dich vụ EMS , người ta nói ngày mai sẽ nhận được...Mình vui quá chừng .
Hi Thuha_1372001, em nhận được visa chưa ?

thuha_1372001

Thành viên mới

Mình pv ngày 17/9/2012,vừa check online EMS, thấy visa đã được gửi đi rồi . Gọi dt lại dich vụ EMS , người ta nói ngày mai sẽ nhận được...Mình vui quá chừng .
Hi Thuha_1372001, em nhận được visa chưa ?
Dạ chưa, em check cung chưa thấy gì, đang đinh dt hỏi chi.

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Dạ chưa, em check cung chưa thấy gì, đang đinh dt hỏi chi.
Chào thuha_1372001,
Sáng nay 8h30 mình đã nhận được visa....là lá la....thuha-1372001 có nhận được chưa ?

be nho

Thành viên mới

Chào thuha_1372001,
Sáng nay 8h30 mình đã nhận được visa....là lá la....thuha-1372001 có nhận được chưa ?
bạn nhienhuynh ui, cho mình hỏi: bạn ở đâu vậy? có ở thành phố HCM ko? chúc mừng bạn đã có visa nhoa.

thuha_1372001

Thành viên mới

Chào thuha_1372001,
Chị ơi , em ở trong tp mà vẫn chưa nhận được visa, không biết có gì không nữa, em muốn có visa đặt vé sớm.
Giờ kiểm tra vẫn chưa thấy lãnh sự quán gửi visa cho ems service nữa

nhienhuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Re: Chích ngừa lần 3

Xin chào Anh Chi Em,
Cho mình xin tư vấn về việc chích ngừa như sau :
Ngày 9/8/2012 mình chích ngừa lần 1,
Ngày 10/9/2012 mình chích ngừa lần 2 , mình phỏng vấn đậu ngày 17/9/2012 .
Trung Tâm kiểm dịch hẹn 10/10/2012 chích ngừa lần 3 ,vì chích ngừa Viêm gan siêu vi B,phải chích 3 lần mới đủ .Đến nay mình chưa đi chích lần 3,dự định bay qua My ngày 29/10/2012 . Vậy mình có cần đi chích ngừa lần 3 trước khi qua Mỹ hay không. Đến nay mình quá ngày hẹn 7 ngày rồi,như vậy chích ngừa viêm gan siêu vi B còn hiệu lực hay không .
Xin các Anh Chi Em cho mình chút kinh nghiệm về việc này .
Cám ơn rất nhiều .

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Xin chào Anh Chi Em,
Cho mình xin tư vấn về việc chích ngừa như sau :
Ngày 9/8/2012 mình chích ngừa lần 1,
Ngày 10/9/2012 mình chích ngừa lần 2 , mình phỏng vấn đậu ngày 17/9/2012 .
Trung Tâm kiểm dịch hẹn 10/10/2012 chích ngừa lần 3 ,vì chích ngừa Viêm gan siêu vi B,phải chích 3 lần mới đủ .Đến nay mình chưa đi chích lần 3,dự định bay qua My ngày 29/10/2012 . Vậy mình có cần đi chích ngừa lần 3 trước khi qua Mỹ hay không. Đến nay mình quá ngày hẹn 7 ngày rồi,như vậy chích ngừa viêm gan siêu vi B còn hiệu lực hay không .
Xin các Anh Chi Em cho mình chút kinh nghiệm về việc này .
Chào Bạn Nhienhuynh

Bạn đã được cấp Visa và có kế hoạch chuẩn bị bay, bạn không phải lo lắng về chích ngừa lần 3. Sau này khi đến Mỹ và Bạn xin được bảo hiểm và khi đến đăng ký khám bệnh thì các cơ sở y tế hay bệnh viện, khi kiểm tra hồ sơ xuất cảnh của bạn. Họ sẻ chích cho bạn lần 3.

Chúc Bạn lên đường bằng yên và thật nhiều hạnh phúc trong niềm vui đoàn tụ.

Thân