[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1- WAC1290064893

nhienhuynh

Thành viên tích cực
Ðề: Re: Hồ sơ diện vợ chồng , receipt number : WAC1290064893

Chào Bạn Nhienhuynh

Bạn đã được cấp Visa và có kế hoạch chuẩn bị bay, bạn không phải lo lắng về chích ngừa lần 3. Sau này khi đến Mỹ và Bạn xin được bảo hiểm và khi đến đăng ký khám bệnh thì các cơ sở y tế hay bệnh viện, khi kiểm tra hồ sơ xuất cảnh của bạn. Họ sẻ chích cho bạn lần 3.

Chúc Bạn lên đường bằng yên và thật nhiều hạnh phúc trong niềm vui đoàn tụ.

Thân
Chào kiuvii,
Cám ơn kiuvii đã trả lời thắc mắc của mình . thời gian chích ngừa lần 3 trễ hơn 1-2 tháng có sao không ? không đúng lịch hẹn của bác sĩ ,mình sợ chích ngừa viêm san siêu vi B không có tác dụng .

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà XNC,
Mình đến Houston được 2 ngày , hành lý ký gửi các bạn nhớ đừng bỏ battery-laptop(pin cua máy tinh xách tay ) vào nhé . Mình đem theo 1 cục pin của laptop,mình bỏ vào hành lý ký gửi,Tan Sơn NHất không nói gì hết,đến Tokyo-Narita ,chuẩn bị lên máy bay của United Airline thì bị mời vào ,mình thấy trên thùng hàng của mình ghi có PC-Li-on và bị tháo niêm phong...người ta kêu mình vào đứng check và trả lại mình battery,kêu bỏ vào hành lý xách tay .Đơn giản ,,,nhưng tại mình ko biết luật nên phiền phức .
Khi đến sân bay Houston mình làm thủ tục nhập cảnh chờ đợi xếp hàng gần 3 tiếng . Nên ai sắp đi,kêu người nhà kiên nhẫn chờ đợi nhe . Mình xếp hàng vào cổng Visitor,không phải cổng Immigration . Hôm đó sân bay rất đông,nên nhân viên an ninh kêu vào Visitor.
Cho mình hỏi ,có phải sau 14 ngày mình có thẻ An Sinh Xã Hội được gửi đến nhà ?
Trên passport của mình,có cái mọc nhập cảnh ghi " CR1 , 29 Oct 2014 "...ngoài ra khong có gì hết . Và nhân viên san bay đưa mình 1/2 trang giấy trắng,có ký high light Master copy ,nội dung hẹn 90 ngày có thẻ xanh .Ngoài ra mình khong có nhận gì về giấy tạm thẻ xanh 2 tháng . Trước đây mình có đọc trong forum,khi đến sân bay Mỹ đầu tiên,khi làm giấy tờ nhập cư,sẽ được cấp thẻ xanh tạm 2 tháng , sau đó chờ nhận được thẻ xanh 2năm sau 90 ngày .
Hồ sơ sức khoẻ của mình không ai lấy,vậy cái đĩa CD phim phổi mình giử đến khi nào cần ?
Thủ tục nhập cư của mình như vậy hợp lệ,các bạn nào vừa đến Mỹ,cho mình xin chút kinh nghiệm.
Cám ơn rất nhiều.

vnoi

Thành viên tích cực

Xin chào cả nhà XNC,
Mình đến Houston được 2 ngày , hành lý ký gửi các bạn nhớ đừng bỏ battery-laptop(pin cua máy tinh xách tay ) vào nhé . Mình đem theo 1 cục pin của laptop,mình bỏ vào hành lý ký gửi,Tan Sơn NHất không nói gì hết,đến Tokyo-Narita ,chuẩn bị lên máy bay của United Airline thì bị mời vào ,mình thấy trên thùng hàng của mình ghi có PC-Li-on và bị tháo niêm phong...người ta kêu mình vào đứng check và trả lại mình battery,kêu bỏ vào hành lý xách tay .Đơn giản ,,,nhưng tại mình ko biết luật nên phiền phức .
Khi đến sân bay Houston mình làm thủ tục nhập cảnh chờ đợi xếp hàng gần 3 tiếng . Nên ai sắp đi,kêu người nhà kiên nhẫn chờ đợi nhe . Mình xếp hàng vào cổng Visitor,không phải cổng Immigration . Hôm đó sân bay rất đông,nên nhân viên an ninh kêu vào Visitor.
Cho mình hỏi ,có phải sau 14 ngày mình có thẻ An Sinh Xã Hội được gửi đến nhà ?
Trên passport của mình,có cái mọc nhập cảnh ghi " CR1 , 29 Oct 2014 "...ngoài ra khong có gì hết . Và nhân viên san bay đưa mình 1/2 trang giấy trắng,có ký high light Master copy ,nội dung hẹn 90 ngày có thẻ xanh .Ngoài ra mình khong có nhận gì về giấy tạm thẻ xanh 2 tháng . Trước đây mình có đọc trong forum,khi đến sân bay Mỹ đầu tiên,khi làm giấy tờ nhập cư,sẽ được cấp thẻ xanh tạm 2 tháng , sau đó chờ nhận được thẻ xanh 2năm sau 90 ngày .
Hồ sơ sức khoẻ của mình không ai lấy,vậy cái đĩa CD phim phổi mình giử đến khi nào cần ?
Thủ tục nhập cư của mình như vậy hợp lệ,các bạn nào vừa đến Mỹ,cho mình xin chút kinh nghiệm.
Cám ơn rất nhiều.
Hi nhienhuynh
Mừng bạn đã đến HK nhe ,sau 2 tuần thẻ SSN sẽ được gởi về nhà trước thẻ xanh ,khoảng 3 tuần thẻ xanh về nhà .mới qua được 2 ngày thấy thế nào ,giấy chích ngừa ở việt nam khi nào bên đây bạn đi khám bệnh sẽ đem theo cho bs họ coi và lưu lại trong hồ sơ của mình còn phim phổi để ở nhà cất hihi họ không lấy cũng như hong coi,mình ở San Jose có gì nhắn tin mình nói chuyện yh cho đỡ buồn hé
P/s :bạn kêu ox hẹn lấy ngày rồi chở bạn đi làm thẻ ASXH nhe ,xin lỗi vì nhớ nhầm hihihi ,khoảng 2 tuần sẽ có thẻ ASXH về nhà ,khi đi nhớ đem theo pp và thẻ SSN lệ phí là $25

VanBinh

Thành viên tích cực

Chúc mừng Nhienhuynh đã đến Mỹ Bình an, chúc bạn hạnh phúc.

nhienhuynh

Thành viên tích cực

Cám ơn vnoi va vanbinh .