[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1290129513

thuha_1372001

Thành viên mới
Chào các anh chị và các bạn
Hồ sơ của em diện vợ chồng, nộp USCIS ngày ưu tiên là 23/ 12/2011, số hồ sơ là wac 1290129513 chò dợi đã 4tháng mà chưa nghe thông tin gì từ USCIS NÊN em sốt ruột quá, có anh chị nao hồ sơ gần ngày với em đã được approved hay có tin gì cho em tham khảo với, các anh chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi trường hợp em thì bao lâu mới được phỏng vấn, ông xã em là ngươi mỹ bản xứ tụi em làm giấy kết hôn tháng 12/2011 nhưng tháng 3/2012 mới đám cưới như vậy có ảnh hưởng gì đến hồ sơ bảo lãnh không?mong các anh chị đóng góp ý kiến, em chân thành cảm ơn

huynhchau

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ mới mong các anh chi cho ý kiến

Chào các anh chị và các bạn
Hồ sơ của em diện vợ chồng, nộp USCIS ngày ưu tiên là 23/ 12/2011, số hồ sơ là wac 1290129513 chò dợi đã 4tháng mà chưa nghe thông tin gì từ USCIS NÊN em sốt ruột quá, có anh chị nao hồ sơ gần ngày với em đã được approved hay có tin gì cho em tham khảo với, các anh chị nào có kinh nghiệm cho em hỏi trường hợp em thì bao lâu mới được phỏng vấn, ông xã em là ngươi mỹ bản xứ tụi em làm giấy kết hôn tháng 12/2011 nhưng tháng 3/2012 mới đám cưới như vậy có ảnh hưởng gì đến hồ sơ bảo lãnh không?mong các anh chị đóng góp ý kiến, em chân thành cảm ơn
hi bạn hs của minh 6tháng rồi mà vẫn chưa được approve nữa đó,bạn kiên nhẫ chờ nhé

thuha_1372001

Thành viên mới

Ông xã mình ỏ Minnesota, ox bạn ở ban nào, tại mình thấy có hồ sơ 3tháng đã approved rồi nên hơi lo, hồ sơ bạm cr1hay ri1?

kichaita

Thành viên mới

Minh cung dang cho approve day. ho so minh ngay 27/01/2012.

huynhchau

Thành viên tích cực

Ox mình o sanjose . Ox mình có QT. Minh diện CR1 .minh có người bạn hs đã được 3 tháng mấy la aprove rồi . Mình cũng đang rất lo lắng mong hs sẽ mau được aprove . Chúc bạn vui
hi ban ox mình cũng ở sanjose nè,hs của mình vẫn chưa được approve nữa đấy,hs mình đang chờ đợi bố túc,của mình ngay 7/10/2011

thuha_1372001

Thành viên mới

hi ban ox mình cũng ở sanjose nè,hs của mình vẫn chưa được approve nữa đấy,hs mình đang chờ đợi bố túc,của mình ngay 7/10/2011
Quynh chau luc gui hồ sơ có gửi kèm bằng chứng không, bổ tuc giấy tờ gì vậy bạn.?
Minh sau ban hơn 2 tháng rưỡi chắc chờ dài cổ
Chúc các bạn hồ sơ chạy vèo vèo nha

huynhchau

Thành viên tích cực

Quynh chau luc gui hồ sơ có gửi kèm bằng chứng không, bổ tuc giấy tờ gì vậy bạn.?
Minh sau ban hơn 2 tháng rưỡi chắc chờ dài cổ
Chúc các bạn hồ sơ chạy vèo vèo nha
thanks bạn thu hà nha,mình cung k biết là ho kêu nộp bổ túc gì nữa vì ox mình chua nhận được thư,dt hỏi thăm thì họ bảo là chờ 10ngày nữa,mình buồn quá đi vi hs của mình 6tháng rưỡi rồi

kichaita

Thành viên mới

thanks bạn thu hà nha,mình cung k biết là ho kêu nộp bổ túc gì nữa vì ox mình chua nhận được thư,dt hỏi thăm thì họ bảo là chờ 10ngày nữa,mình buồn quá đi vi hs của mình 6tháng rưỡi rồi
Ông xã bạn tự làm hs hay nhờ dịch vụ vậy bạn? Lúc nộp hồ sơ ông xã bạn có kèm theo timeline và hình ảnh không?

huyentrang_31286

Thành viên tích cực

sao ho so cua ban chua approve nua ha, hs cua ban ngay 7 thang 10 ma sao lau qua vay, ho so cua minh ngay 19/10 ma da approve ngay 23/04 roi ne, ho so ban tu lam hay nho luat su.

kichaita

Thành viên mới

Mình mới check trên website của uscis. Theo mình nghĩ các bạn có hồ sơ về Cali Center (WAC) thì thời gian được approve là 5 tháng trở lại. Nếu những bạn phải chờ lâu hơn 5 tháng thì thường là phải bổ sung hồ sơ. Các bạn thử xem lại trường hợp của mình xem mình nói có đúng không nhé.

huynhchau

Thành viên tích cực

sao ho so cua ban chua approve nua ha, hs cua ban ngay 7 thang 10 ma sao lau qua vay, ho so cua minh ngay 19/10 ma da approve ngay 23/04 roi ne, ho so ban tu lam hay nho luat su.
hs cua mình õ mình tự làm va tự nộp,mình nghĩ chắc cũng k lâu nữa hs mình sẽ dươc approvr thoi

kichaita

Thành viên mới

Chao ban . Ban check the nao ma biet hay day . Cho minh hỏi nếu nhu khong phai ban cali thi sẽ lâu hơn hả bạn . Luc truóc minh co nguoi ban cung la o cali Nhung o ban secramento hs ban minh cung có 3 thang rưỡi la aprove roi . Minh cung 4 thang roi ma chua tin tức gì hết lo wá .

Tùy theo tiểu bang mà bạn ở thì nó sẽ chuyển hồ sơ về service center nào. Hồ sơ của mình được chuyển về Vermont Service Center nên chắc sẽ lâu hơn các bạn vì trung tâm này thường phải thụ lý nhiều trường hợp hơn các nơi khác. Bạn đừng lo lắng quá. Nếu không có gì cần phải bổ sung, có thể bạn sẽ được approve trong khoảng 1-1,5 tháng tới đó. Có gì báo cho minh biết nhé.

Àh nếu bạn muốn check hiện thời họ đang làm việc tới đâu thì vào link này.https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplayInit.do

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hi huynhchau! Hs Minh nhan I 130 ngay 21.10.2011 da approve 11.4.2012 roi do.Sao hs huynhchau lau vay? Ban goi so di tru hoi the xem. Chuc ban som dc approve nha!

thuha_1372001

Thành viên mới

Tùy theo tiểu bang mà bạn ở thì nó sẽ chuyển hồ sơ về service center nào. Hồ sơ của mình được chuyển về Vermont Service Center nên chắc sẽ lâu hơn các bạn vì trung tâm này thường phải thụ lý nhiều trường hợp hơn các nơi khác. Bạn đừng lo lắng quá. Nếu không có gì cần phải bổ sung, có thể bạn sẽ được approve trong khoảng 1-1,5 tháng tới đó. Có gì báo cho minh biết nhé.

Àh nếu bạn muốn check hiện thời họ đang làm việc tới đâu thì vào link này.https://egov.uscis.gov/cris/processTimesDisplayInit.do
Mìnhcoi trên visajourney tjif vermont sẻvice center khoảng 3-4 tháng là approved, nhanh hơn cali dó bạn, chúc bạn sớm có tin vui

thuha_1372001

Thành viên mới

Hồ sơ mình đã được approved hom nay,4tháng va2 tuần.mình rấtvui. Chúc các bạn sớm được approved nhé.

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Hồ sơ mình đã được approved hom nay,4tháng va2 tuần.mình rấtvui. Chúc các bạn sớm được approved nhé.
Chuc mung thuha da duoc approve nha! Ban chuan bi di lam Ly lich tu phap va ban Sao ket hon di..

thuha_1372001

Thành viên mới

Chuc mung thuha da duoc approve nha! Ban chuan bi di lam Ly lich tu phap va ban Sao ket hon di..
Mình làm hết rồi, mong là không bị hết hạn, không biết bao lâu thì có number HCM và đóng tiền nhỉ, mình va ox mừng muốn khóc luôn,
Hy vọng các bạn được approved sớm vì mình biết ai cũng nóng ruột.

Nguyen_Nguyen

Thành viên tích cực

Mình làm hết rồi, mong là không bị hết hạn, không biết bao lâu thì có number HCM và đóng tiền nhỉ, mình va ox mừng muốn khóc luôn,
Hy vọng các bạn được approved sớm vì mình biết ai cũng nóng ruột.
Hihi..Minh Hieu tam trang do rat vui..khoang 3 tuan ban gui email den NVC hoi Tham so case number! Do cung la cach thiet lap email voi NVC !

Object: Receipt Number ….

Dear Madam or Sir,

I learn that my case is now at the National Visa Center . Thus, I would be grateful to you for informing me of my case number.

Please note that my petitioner’s full name is [tên họ của người bảo lãnh] and his date of birth was [ngày sanh của người bảo lãnh]

As for me, I am the principal applicant in the present case. My full name is [tên họ của bạn] and my date of birth was [ngày sanh của bạn].

Thank you very much for your attention.

[Tên họ của ngườiđược bảo lãnh]

[Địa chỉ]

[Số điện thoại]