[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - WAC1290129513

kiuvii

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ mới mong các anh chi cho ý kiến

Giấy khai sinh mất là bản gốc giấy khai sinh của mình, ông xã minh là người Mỹ gốc thì đâu có giấy khai sinh, vậy có cần chuẩn bi thêm giấy tờ gì không?
Chào Bạn

Chồng Bạn là người Mỹ Gốc vẫn phải có khai sinh, nhưng nếu khai sanh bị mất thì có thể thay thế bằng "Birth affidavit"

Theo hướng dẫn từ NVC

Unobtainable birth certificates

If your birth record is not obtainable for any reason, a certified statement must be obtained from the appropriate government authority explaining why your birth record is unavailable. You must also submit secondary evidence such as:

A baptismal certificate that contains the date and place of birth, as well as both parents names (providing the baptism took place shortly after birth)
An adoption decree for an adopted child

An affidavit from a close relative, preferably your mother, stating the date and place of birth, both parents names, and your mother’s maiden name.
Note: An affidavit executed before an official authorized to take oaths or affirmations must also be provided. More specific information is available from the NVC.
Kiuvii chỉ có lời khuyên, diện bảo lãnh Vợ Chồng phỏng vấn rất khó. yêu cầu rất nhiều bằng chứng, giấy tờ ...Vì vậy Bạn nên chuẩn bị đầy đủ các giấy tờ cần thiết cho cuộc phỏng vấn sắp tới.

Thân

thuha_1372001

Thành viên mới

Các anh chị ơi em đậu rồi.. Mưng quá trời luôn
Em về đến nhà báo tin cho gdinh xong là lên diễn đàn post bài luôn chứ sợ quên .
Các bước vào lãnh sự giống như các anh chị khác đã post nên em không nói thêm
Phần sơ vấn là một anh người vn rất dễ chịu hỏi em trong khi nhận và kiểm tra giấy tờ , ảnh trả lại một số giấy tờ thừa và hỏi các câu hỏi sau:
Ai bảo lãnh em
Chồng em là người Mỹ bản xứ ah?
Có con chung không?
Cả hai trước đây có ai lập gia đình chưa.
Em vó đi nước ngoài bao giờ không , em trả lời có thì ảnh hỏi thêm em có ở lại nước ngoài quá 6tháng không.
Phần phỏng vấn là một chị người mỹ , lúc đầu không cười nên em cung hơi sợ
Lúc đầu chị nói em là có thề sẽ nói sự thật không, em trả lời i swear , chị hỏi em nói được tiếng anh không em nói có, vậy là phỏng vấn bàng tiếng anh, chị hỏi rất nhiều khoảng hơn 20 câu và em trả lời các câu hỏi khá tốt
Ai bảo lãnh em
Chòng tên đầy đủ là gì,Bao nhiêu tuổi, em bao nhiêu tuổi
Chồng lamf gi? Công ty ờ đâu? Công ty tên gì, kinh doanh về cái gì.
Chồng sống ở bang nào, bang đó ở đâu
Thời tiết có đặc điểm gì, em trả lời là có 4mùa, mùa đông nhiều tuyết, em nói
đùa một câu là chồng bảo em là em sẽ không thik xúc tuyết vào buổi sáng đâu vì trời lạnh lắm.
Chồng về mấy lần, kể ngày tháng lần về vàtừng lần di chi tiết
Đám cưới ờ đâu, đăng kí kết hôn ở đâu, ngày cưới là ngày nào, ngày đăng kí kết hôn là ngày nào, tại sao sau khi đăng kí kết hôn 3tháng mới làm lễ cưới ? đám cưới có bao nhiêu ngươi, có ai ở mỹ về không?
Quen bao lâu thì mới kết hôn
Có dự định có con không, định có bao nhiêu con?
Có gặp và nói chuyện với anh em chồng không?
Chồng cầu hôn ở đâu, ngày tháng cầu hôn, chồng nói gì lúc cầu hôn, em cảm thấy thế nào lúc đó, cầu hôn xong hai người đi đâu
Em có muốn đi làm khi qua my, định làm nghề gì, em làm gì ở viêtnam
Điểm tốt của chồng em thik
Điểm xấu là gi?
Mẹ em cảm thấy gì khi em đi mỹ,
Cho xem hình đi chơi chung , không xem hình cưới
Chị nói moij thứ trông có vể ổn cả nên em sẽ có visa
Chị chúc mừng em và đưa giấy đóng tiền và một tờ giấy đỏ, em cảm ơn và chúc một ngày tốt lành, chị đó còn nói đùa một câu là "nói với chồng chị ở lãnh sự quán nói là đừng để em xúc tuyết" rồi cười lớn.
Em nhận giấy đóng tiền ems cho visa rồi về
Cảm ơn các bạn và các anh chị trước đã hướng dẫn, em post bài lên hy vọng giúp ích các anh chị tham khảo, chúc mọi người đều may măn và get pink
Chào thân ái

tamluu1658

Thành viên mới

Chuc mung ban Thu Ha nhe vi da sap duoc doan tu voi ox .Cho minh hoi ban va ox da co baby chua . xin loi ace tren dien dan vi hom nay may cua e bi gi ma bo dau tieng viet khong duoc . Chuc ace dien dan 1 tuan moi vui ve va nhieu may man de rinh giay hong ve nhieu nhieu nhe .

thuha_1372001

Thành viên mới

Chuc mung ban Thu Ha nhe vi da sap duoc doan tu voi ox .Cho minh hoi ban va ox da co baby chua . xin loi ace tren dien dan vi hom nay may cua e bi gi ma bo dau tieng viet khong duoc . Chuc ace dien dan 1 tuan moi vui ve va nhieu may man de rinh giay hong ve nhieu nhieu nhe .
Mình va ox chưa có baby, chúc bạn mọi việc tốt đẹp

be nho

Thành viên mới

Chúc mừng bạn ThuHa sắp được đoàn tụ với ông xã rùi.

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng bạn thuha_1372001 đã vượt qua cuộc phỏng vấn và được cấp Visa.

Thân

CatEyes

Thành viên tích cực

Các anh chị ơi em đậu rồi.. Mưng quá trời luôn
Em về đến nhà báo tin cho gdinh xong là lên diễn đàn post bài luôn chứ sợ quên .
Các bước vào lãnh sự giống như các anh chị khác đã post nên em không nói thêm
Phần sơ vấn là một anh người vn rất dễ chịu hỏi em trong khi nhận và kiểm tra giấy tờ , ảnh trả lại một số giấy tờ thừa và hỏi các câu hỏi sau:
Ai bảo lãnh em
Chồng em là người Mỹ bản xứ ah?
Có con chung không?
Cả hai trước đây có ai lập gia đình chưa.
Em vó đi nước ngoài bao giờ không , em trả lời có thì ảnh hỏi thêm em có ở lại nước ngoài quá 6tháng không.
Phần phỏng vấn là một chị người mỹ , lúc đầu không cười nên em cung hơi sợ
Lúc đầu chị nói em là có thề sẽ nói sự thật không, em trả lời i swear , chị hỏi em nói được tiếng anh không em nói có, vậy là phỏng vấn bàng tiếng anh, chị hỏi rất nhiều khoảng hơn 20 câu và em trả lời các câu hỏi khá tốt
Ai bảo lãnh em
Chòng tên đầy đủ là gì,Bao nhiêu tuổi, em bao nhiêu tuổi
Chồng lamf gi? Công ty ờ đâu? Công ty tên gì, kinh doanh về cái gì.
Chồng sống ở bang nào, bang đó ở đâu
Thời tiết có đặc điểm gì, em trả lời là có 4mùa, mùa đông nhiều tuyết, em nói
đùa một câu là chồng bảo em là em sẽ không thik xúc tuyết vào buổi sáng đâu vì trời lạnh lắm.
Chồng về mấy lần, kể ngày tháng lần về vàtừng lần di chi tiết
Đám cưới ờ đâu, đăng kí kết hôn ở đâu, ngày cưới là ngày nào, ngày đăng kí kết hôn là ngày nào, tại sao sau khi đăng kí kết hôn 3tháng mới làm lễ cưới ? đám cưới có bao nhiêu ngươi, có ai ở mỹ về không?
Quen bao lâu thì mới kết hôn
Có dự định có con không, định có bao nhiêu con?
Có gặp và nói chuyện với anh em chồng không?
Chồng cầu hôn ở đâu, ngày tháng cầu hôn, chồng nói gì lúc cầu hôn, em cảm thấy thế nào lúc đó, cầu hôn xong hai người đi đâu
Em có muốn đi làm khi qua my, định làm nghề gì, em làm gì ở viêtnam
Điểm tốt của chồng em thik
Điểm xấu là gi?
Mẹ em cảm thấy gì khi em đi mỹ,
Cho xem hình đi chơi chung , không xem hình cưới
Chị nói moij thứ trông có vể ổn cả nên em sẽ có visa
Chị chúc mừng em và đưa giấy đóng tiền và một tờ giấy đỏ, em cảm ơn và chúc một ngày tốt lành, chị đó còn nói đùa một câu là "nói với chồng chị ở lãnh sự quán nói là đừng để em xúc tuyết" rồi cười lớn.
Em nhận giấy đóng tiền ems cho visa rồi về
Cảm ơn các bạn và các anh chị trước đã hướng dẫn, em post bài lên hy vọng giúp ích các anh chị tham khảo, chúc mọi người đều may măn và get pink
Chào thân ái
Wow chúc mừng bạn nhé.
Chồng bạn là người mỹ hả hay là việt nam vậy bạn?

minhngan

Thành viên tích cực

chào THU HÀ...
XIN hoi ban mot điều ...khi nhân thu PV LA CỦA NVC hay LÃNH SỰ QUÁN VIET NAM? HO goi cho ban va co goi cho ông xã (nguoi bão lãnh ) ban khong?
tu khi comple... den nhan thu cua ban bao nhieu ngày sao HS tôi (xin lỗi tôi gan 50t) cahm qua ...1thang 25 bgay roi do
cam on chuc ban som đoàn tu tren que huong moi van phuc

uocmo

Thành viên tích cực

Hi chúc mừng thuha nha,chúc bạn dc doàn tụ cùng Ox nha.Ah mình trả lời câu hỏi của Minhnagn luôn nha.Khi hồ sơ compled thì họ chuyển về LSQ xắp lịch pv và sau đó NVC gởi qua mail cho mình thông báo lịch pv.thân MinhNgan