[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR1 - wildorchid

wildorchid

Thành viên mới
Thân chào quý ACE và các bạn diễn đàn XNC, mình chuẩn bị nộp đơn tại USCIS. Ông xã mình là người Mỹ, mình và ông xã kết hôn năm 2010, đến nay tụi mình đã có 2 cháu. Các cháu đều có song tịch. Mình có 1 số thắc mắc như sau:
1. Do ông xã mình ở VN từ 2010 đến nay chưa về Mỹ nên không có làm việc tại Mỹ, không có income và không khai thuế. Ở Mỹ anh ấy cũng không có tài sản gì. Nên giờ ba chồng mình (Ba chồng mình năm nay 54 tuổi, hiện đang mở công ty riêng - nhỏ thôi) sẽ bảo trợ tài chính cho mình . Liệu điều này có ảnh hưởng rất xấu đến hồ sơ của mình không?
2. Mình đã từng xin visa du lịch để sang thăm gia đình chồng mình năm 2012 và bị rớt, điều này có ảnh hưởng đến hồ sơ của mình không?
3. Chỉ cần điền I-130 cho 1 mình mình thôi phải không? Các con của mình không cần?
4. Phần C của I-130, câu 17: chỉ điền thông tin của 1 mình chồng mình hay của 2 con mình nữa?
5. Do ông xã mình hiện ở VN nên tụi mình sẽ gửi hồ sơ về USCIS Attn: I-130 131 South Dearborn-3rd Fl Chicago, IL 606603-5517 hay sẽ gửi về USCIS Attn: I-130 1820 E Skyharbor Circle S Suite 100 Phoenix, AZ 85034 do địa chỉ cư trú ở Mỹ của ông xã mình ở Oregon?
6. Ba chồng mình sẽ gửi money order về VN, sau đó mình sẽ kẹp chung vào với hồ sơ và gửi đi?
7. G-325A, phần: This form is submitted in connection with an application for:
a, Ông xã mình sẽ chọn ô: Other (Specify) và viết thêm: In support of spouse's I-130
b, Mình sẽ chọn ô: Status as Permanent Resident
như vậy có đúng k?
8. Câu 18 I-130, mình điền địa chỉ nhà ba mẹ chồng ( tụi mình dự định sẽ ở chung với ba mẹ chồng vài tháng đầu khi mới sang (nếu đậu phỏng vấn :1:)
Câu 19 I-130, mình chưa từng ra nước ngoài nên không có địa chỉ ở đâu khác ngoài VN, vậy câu này mình sẽ điền địa chỉ ở VN, hay nhà chồng mình, hay NONE?

Đây là lần đầu mình post bài nên có gì sai sót mong quý ACE và các bạn bỏ qua! Thân chúc ACE và các bạn diễn đàn XNC 1 năm mới thành công, sức khỏe và hạnh phúc !