[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ CR2 - HCM2012699065

uyencarol86

Thành viên tích cực
Chào anh chị trên diễn đàn. Xin mọi người tư vấn giúp trường hợp của chú thím em.
Chú em làm hồ sơ bảo lãnh thím và con ( con riêng của thím em) năm 2011.
Hiện chú em đã đóng tiền visa rồi. Xin mọi người tư vấn giúp trường hợp chú thím em thì bao lâu nữa sẽ được gọi pv? Người con riêng của thím sẽ được pv riêng? Trình tự chuẩn bị từ lúc đóng tiền visa đến lúc pv như thế nào?
Xin cảm ơn mọi người.

thaivan2008

Thành viên mới
Ðề: CR2 HCM 2012699065 VÀ HCM 0212699067. Xin mọi người giúp đỡ.

Chào anh chị trên diễn đàn. Xin mọi người tư vấn giúp trường hợp của chú thím em.
Chú em làm hồ sơ bảo lãnh thím và con ( con riêng của thím em) năm 2011.
Hiện chú em đã đóng tiền visa rồi. Xin mọi người tư vấn giúp trường hợp chú thím em thì bao lâu nữa sẽ được gọi pv? Người con riêng của thím sẽ được pv riêng? Trình tự chuẩn bị từ lúc đóng tiền visa đến lúc pv như thế nào?
Xin cảm ơn mọi người.
Chào bạn , hiện mình đang làm hồ sơ theo diện CR1 . theo trường hợp của mình thì từ lúc đóng tiền visa cho đến khi nhận được giấy pv la 2 tháng .. sau khi đóng tiền visa xong khoảng 3 tuần sau bạn gửi mail đến NVC hỏi xem hồ sơ mình đã compled chưa ( mẫu có sẵn trong diễn đàn ) để họ lưu lại mail của bạn để sau này sẽ liên lạc với bạn qua điạc chỉ mail này . Còn theo mình được biết thì con riêng của vợ cũng sẽ tham dự cuộc pv luôn chứ ko tách riêng ra đâu ( trừ trường hợp đặc biệt ) . đó là mình nói đến diện vợ chồng , còn diện hôn thê thì trước đây nghe nói đã đóng cửa nhg hình như dạo này đã mở cửa lại nhưng phỏng vấn đặc biệt khó ( vì các VCLS ko tin đây là 1 cuộc hôn nhân thật sự nên pv rất gắt gao , khó hơn nhiều so với CR1 ) nhưng bù lại sau khi các K1 chuyển qua CR1 thì hầu hết đều get pink cả hehehe... vài dòng chia sẻ với bạn nhé .. nếu có điều gì vananh nói ko đúng mong các anh chị đi trước chỉnh dùm cho vananh nha vì đây chỉ là kinh nghiệm của vananh thui . cám ơn rất nhiều . Thân chào bạn

uyencarol86

Thành viên tích cực
Chào ACE trên diễn đàn.
Tình hình là chú em đã đóng tiền visa để bảo lãnh vợ và con riêng của vợ gần 2 tháng nay, đến giờ vẫn chưa có tin tức gì mới.
Theo cả nhà thì có nên gửi thư hỏi NVC khi nào được pv ko?
Số hồ sơ của thím em và con riêng là HCM 2012699065 và HCM 0212699067 diện CR2.
Nhờ mọi người kiểm tra giúp em, khoản này em ko rành lắm.
Chúc cả nhà ngày mới tốt lành.
Em xin cảm ơn.

CatEyes

Thành viên tích cực
Ðề: đã đóng tiền visa gần 2 tháng nhưng chưa có thư mời pv. Xin mọi người giúp đỡ

Chào ACE trên diễn đàn.
Tình hình là chú em đã đóng tiền visa để bảo lãnh vợ và con riêng của vợ gần 2 tháng nay, đến giờ vẫn chưa có tin tức gì mới.
Theo cả nhà thì có nên gửi thư hỏi NVC khi nào được pv ko?
Số hồ sơ của thím em và con riêng là HCM 2012699065 và HCM 0212699067 diện CR2.
Nhờ mọi người kiểm tra giúp em, khoản này em ko rành lắm.
Chúc cả nhà ngày mới tốt lành.
Em xin cảm ơn.
Chào bạn, bạn nên kêu chú của bạn gọi vào NVC để hỏi hồ sơ, hoặc là email cho NVC hỏi xem sao.
Bây giờ chỉ có chú, thím hoặc người đại diện mới có thể kiểm tra được HS thôi bạn à.

NVCINQUIRY@state.gov
Số phone của NVC: (603)334-0700

uyencarol86

Thành viên tích cực
Ðề: đã đóng tiền visa gần 2 tháng nhưng chưa có thư mời pv. Xin mọi người giúp đỡ

Chào bạn, bạn nên kêu chú của bạn gọi vào NVC để hỏi hồ sơ, hoặc là email cho NVC hỏi xem sao.
Bây giờ chỉ có chú, thím hoặc người đại diện mới có thể kiểm tra được HS thôi bạn à.

NVCINQUIRY@state.gov
Số phone của NVC: (603)334-0700
Cảm ơn bạn.
Bạn vui lòng cho mình biết mình có thể gửi email cho NVC theo mẫu nào?
Thông tin về người bảo lãnh và người được bảo lãnh mình có nắm, vậy mình có thể sử dụng email của mình để hỏi giúp chú thím mình ko?

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn bạn.
Bạn vui lòng cho mình biết mình có thể gửi email cho NVC theo mẫu nào?
Thông tin về người bảo lãnh và người được bảo lãnh mình có nắm, vậy mình có thể sử dụng email của mình để hỏi giúp chú thím mình ko?
Mẩu thư gởi cho NVC để hỏi ngày phỏng vấn ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...tional-visa-center-de-hoi-ngay-phong-van.html
Bạn lập một email riêng cho chú thím bạn ,và dùng địa chỉ email này để hỏi về hồ sơ của chú thím bạn .
Địa chỉ email của bạn đã được đăng ký với NVC để hỏi về hồ sơ của bạn .

uyencarol86

Thành viên tích cực
Chú em đã đóng tiền visa nhưng hơn 2 tháng nay vẫn chưa nhân đươc thư phỏng vấn. Theo hương dẫn của anh chi trên diễn đàn em đã gửi thư hỏi NVC ngày p.vấn. Anh chiz xem qua giúp em.
Em xin cảm ơn a.
Dear Sir/Madam:

The Department of State's National Visa Center (NVC) is committed to the protection of personal information of visa applicants and their petitioners. To ensure the confidentiality of visa files and to prevent the unauthorized release of personal information, the NVC requires that the following information be provided with each inquiry:

Name of the person submitting the inquiry

NVC case number or USCIS receipt number

Petitioner's name and date of birth

Principal Applicant's name and date of birth

NOTE: If the visa petition is employment-based (I-140), include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.

Unfortunately, your inquiry did not contain ALL of the above information. Please resubmit your inquiry with the above information so we may update our records accordingly and provide you with a specific response.

Bob

National Visa Center

Written Inquiry Unit

Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.

Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

From: bich chi vu [mailto:vubichchi1977@gmail.com]
Sent: Thursday, November 22, 2012 8:58 PM
To: NVC Inquiry
Subject: Case number: HCM2012699065

tien_thanh0711

Thành viên
Ðề: Anh chi xem thư NVC giúp em

nội dung của email này nói là bạn không khai 1 trong những nội dung sau:
1:ngày sanh của người được bảo lãnh chính
2:tên họ của người bảo lãnh
3:ngày sanh của người bảo lãnh
4:tên họ của người bảo được bảo lãnh
vì 4 lí do trên nên NVC không thể tiết lộ thông tin của hồ sơ của bạn
đây là mẫu email hỏi hồ sơ hoàn tất hay chưa http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa bạn điền vào các dòng chữ đỏ rồi gởi cho NVC
đây là mẫu email hỏi ngày phỏng vấn http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
Thân chào.@_@:41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41:

uyencarol86

Thành viên tích cực

nội dung của email này nói là bạn không khai 1 trong những nội dung sau:
1:ngày sanh của người được bảo lãnh chính
2:tên họ của người bảo lãnh
3:ngày sanh của người bảo lãnh
4:tên họ của người bảo được bảo lãnh
vì 4 lí do trên nên NVC không thể tiết lộ thông tin của hồ sơ của bạn
đây là mẫu email hỏi hồ sơ hoàn tất hay chưa http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa bạn điền vào các dòng chữ đỏ rồi gởi cho NVC
đây là mẫu email hỏi ngày phỏng vấn http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ho-national-visa-center-để-hỏi-ngày-phỏng-vấn
Thân chào.@_@:41::41::41::41::41::41::41::41::41::41::41:
Minh đã điền đầy đủ thông tin mà. Ban xem giúp mình. Đây là thư mình đã gửi NVC. Cảm ơn ban rất nhiều.
Dear Madam or Sir:

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on BICH xx xx xx, in THU DUC, Vietnam . As for the petitioner, his full name is THUAN xxxxxx. He was born on yyy xxx mmm, in THU DUC, Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

BICH xx xx xx

xx THOAI NGOC HAU - PHU THANH - TAN PHU - TP.HCM - VIETNAM
090x xxx xxx

Last edited by a moderator:

Minh đã điền đầy đủ thông tin mà. Ban xem giúp mình. Đây là thư mình đã gửi NVC. Cảm ơn ban rất nhiều.
Dear Madam or Sir:

I would be grateful to inform me when my family will be scheduled for an interview at the U.S. Consulate General in Ho Chi Minh City.

To my knowledge, my family’s case is now complete at the National Visa Center.

Please note that I am the principal beneficiary and I was born on BICH xx xx xx, in THU DUC, Vietnam . As for the petitioner, his full name is THUAN xx xx. He was born on xx/xx/xx, in THU DUC, Vietnam .

Looking forward to hearing from you as soon as possible, I remain.

Yours truly,

BICH xx xx xx

xx THOAI NGOC HAU - PHU THANH - TAN PHU - TP.HCM - VIETNAM
090x xxx xxx
tên của bạn là Vũ Thị Bích Chi ah?vậy bạn viết Bích Chi Thị Vũ đây là cách viết tên theo kiểu Mỹ http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ong-các-mẫu-đơn?highlight=cách+viết+theo+kieu
Vậy phần SUBJECT bạn điền HCM2012699065
p/s: các anh chị trong bạn tư vấn ẩn các tên + ngày tháng năm sinh của bạn uyencarol86
bạn không nên nói hết những thông tin mà chỉ có bạn + người thân của bạn biết.@_@ THân chào

Last edited by a moderator:

phần này "Please note that I am the principal beneficiary and I was born on [ngày sanh của người được bảo lãnh chính]," mà bạn điền là tên +họ của bạn.bạn điền ngày tháng năm sinh của bạn vào đây.@_@:113::113::113::113: