[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR2 - yvonne_nguyen

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực
hồ sơ CR2 appr 13/7
xin chào anh chị trong diễn đàn! lần đầu tiên em tham gia có gì sai mong anh chị thông cảm bỏ qua cho em ah.
cho em hỏi hồ sơ em va con trai trong giai đoạn đống ds 230 e kg hiểu tại sao e là đương đơn chính mà khi ox gửi ds_3032 của e và con trai cho nvc thì người ta chỉ nhận có bộ ds 3032 của con e thôi và con em đã dc đống tiền cho ds 230 rồi và củng đã paid rồi, con em thì người ta kg nhận ds_3032 của e, như vậy co phải do ox e gửi bằng email của ảnh gửi ds_3032 cho e là kg dc phải kg ah, phải em gửi ds3032 bang email của em mới dc phải kg anh chị. còn lúc đống 88$ thì 2 bộ hồ sơ nhưng chỉ đống có một bộ của con em là đã thấy paid hết 2 bộ hồ sơ luôn như vậy là hs e có vấn đề gì kg ah, và e cũng đã gữi ds-3032 cho nvc nhưng củng chưa thấy trả lời gi hết, mong anh chị góp cho một chút y kiến đi ạh

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực
wac1290161078 appr 13/7/2012
vợ/ chồng CR2
chào anh chị trên diễn đàn hồ sơ của em tới đống fee bill rồi cho em hỏi khi đã đống 88$ và đã gửi ds3032 rồi vậy khi nào nvc mới nhận được và cho đống 230$ tiếp theo cho ds 230 ạh. thanks

dalanthanh

Thành viên tích cực
Ðề: hồ sơ đang trong giai đoạn đống ds 230

wac1290161078 appr 13/7/2012
vợ/ chồng CR2
chào anh chị trên diễn đàn hồ sơ của em tới đống fee bill rồi cho em hỏi khi đã đống 88$ và đã gửi ds3032 rồi vậy khi nào nvc mới nhận được và cho đống 230$ tiếp theo cho ds 230 ạh. thanks
Khoảng 1 tuần sau khi bạn gởi DS-3032 bằng email, NVC sẽ gửi email thông báo là họ đã chấp nhận DS-3032 của mình, đồng thời ngay lập tức họ đưa hóa đơn Visa application processing fee bill cho bạn.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Khoảng 1 tuần sau khi bạn gởi DS-3032 bằng email, NVC sẽ gửi email thông báo là họ đã chấp nhận DS-3032 của mình, đồng thời ngay lập tức họ đưa hóa đơn Visa application processing fee bill cho bạn.
thanhks ban! mình gừi ds 3032 rồi ox củng dt hỏi thăm ngta nói đã nhận rồi nhưng mình chưa có nhận dc email nửa, với lại mình thử vào wed đống tiền nhưng kg vào dc nửa kg biết tại sao. hồ sơ của mình chắc giống nhau đó appr cùng ngày chúc cho hồ sơ tụi mình chạy nhanh vèo luôn hiiiii...

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào Bạn

Khi NVC nhận được DS-3032(Choice of Agent and Address) khỏang thời gian từ 5 đến 15 ngày tùy thuộc vào quá trình xử lý đơn của NVC. Họ sẽ gửi cho Bạn một email có subject là : HCMXXXXXXXX (AIVF FOR NEOPOST DS-1200) cùng một file attachment gồm 3 trang giấy trong đó có nói NVC đã nhận được Giấy DS 3032, chỉ định người đại diện thụ lý hồ sơ. Và gửi kèm (Immigrant Visa Application Processing Fee Bill Invoice) thông báo đóng phí Visa $230.

Chúc may mắn

Thân

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Chào Bạn

Khi NVC nhận được DS-3032(Choice of Agent and Address) khỏang thời gian từ 5 đến 15 ngày tùy thuộc vào quá trình xử lý đơn của NVC. Họ sẽ gửi cho Bạn một email có subject là : HCMXXXXXXXX (AIVF FOR NEOPOST DS-1200) cùng một file attachment gồm 3 trang giấy trong đó có nói NVC đã nhận được Giấy DS 3032, chỉ định người đại diện thụ lý hồ sơ. Và gửi kèm (Immigrant Visa Application Processing Fee Bill Invoice) thông báo đóng phí Visa $230.

Chúc may mắn

Thân
thanks kiuvii!
mình đã đống 230$ và ngta đã gửi receipt cho mình rồi nhưng chưa paid như vậy mình có thể gửi những giấy tờ khác như ds_230, lltp.....vô dc chưa vậy hay phải chờ paid mới gửi dc ạh. chúc diễn đàn nhiều hạnh phúc

Thành

Thích đủ thứ ...

thanks kiuvii!
mình đã đống 230$ và ngta đã gửi receipt cho mình rồi nhưng chưa paid như vậy mình có thể gửi những giấy tờ khác như ds_230, lltp.....vô dc chưa vậy hay phải chờ paid mới gửi dc ạh. chúc diễn đàn nhiều hạnh phúc
Sau khi đóng tiền online bạn phải chờ trong 3 ngày làm việc, sau khi xem lại thấy Paid thì nhanh chóng lấy tờ Document Cover Sheet về (chọn trong trang đóng tiền)
Tờ Document Cover Sheet, dùng để kẹp trên bộ hồ sơ gửi đi cho NVC.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: xin trả lời giúp ạh về tên 4 CHỮ

thanks a.thành chúc sức khoẻ a.

chào anh chị diễn đàn : cho e hỏi một một vấn đề về tên 4 chử
vd: tên em: NGUYỄN THỊ THANH THẢO, khi e làm giấy tờ bảo lãnh như I 130, G325A thi trong đó e nghi là THẢO, THI THANH NGUYỄN, mà lúc đến nvc trên wed đống tiền với receipt gửi về lại là: THANH THAO THI NGUYEN, về tên như vậy thì có ảnh hưởng đến sau này đi pv kg ạh, có anh chị nào giống trường hợp của e kg ạh làm ơn trả lời giúp em với. THANKS

tunghuong

Thành viên tích cực

thanks a.thành chúc sức khoẻ a.

chào anh chị diễn đàn : cho e hỏi một một vấn đề về tên 4 chử
vd: tên em: NGUYỄN THỊ THANH THẢO, khi e làm giấy tờ bảo lãnh như I 130, G325A thi trong đó e nghi là THẢO, THI THANH NGUYỄN, mà lúc đến nvc trên wed đống tiền với receipt gửi về lại là: THANH THAO THI NGUYEN, về tên như vậy thì có ảnh hưởng đến sau này đi pv kg ạh, có anh chị nào giống trường hợp của e kg ạh làm ơn trả lời giúp em với. THANKS
Tên của bạn có thể viết là: THanh Thảo Thị Nguyễn hoặc: Nguyễn, Thanh Thảo Thị
cả 2 cách đều đúng bạn nhé.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Tên của bạn có thể viết là: THanh Thảo Thị Nguyễn hoặc: Nguyễn, Thanh Thảo Thị
cả 2 cách đều đúng bạn nhé.
cám ơn tunghuong nhiều nhé, chúc AC trên diễn đàn nhiều may mắn

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

chào ac trên diễn đàn: có ai trả lời giúp mình với.
khi in ducument cove sheet là 1 tờ cho paid 230$ hay là 2 tờ vậy: 1 ducument cover sheet cho 88$ và 1 ducument cover sheet cho 230$ phai kg ạh hay chỉ có 1 tờ ducument cover sheet 230$ rồi gửi cho nvc thôi. lam ơn giúp với. bởi vì khi bảo lảnh chồng mình là làm 2 bộ hs 1 của mình và 1 của con trai mình khi đống 88$ thì ncv chỉ gửi cho con trai mình và đống tiền bên con trai mình thôi nhưng đã dc paid hết 2 hồ sơ luôn, còn đống cho visa thì đống cả 2,
vấn đề là khi print ducument cover sheet thi con trai minh có 2 tờ cho 88$ và 230$ luôn
còn mình chỉ có 1 tờ thôi ducument...cho 230$ như vậy là mình thiếu 1 tờ phải kg ạh. thanks

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Chào Bạn

Trong trường hợp Chồng Bạn nộp 2 bộ hồ sơ riêng, một bộ cho Bạn, và một bộ cho Con Bạn. Nếu hồ sơ đang trong giai đọan xin cấp Visa tại NVC thì mỗi hồ sơ có một Case Number riêng bắt đầu bằng HCMxxxxxxxxx.

Vì vậy khi hồ sơ đến giai đọan đóng các lọai lệ phí như: Phí cho bộ đơn bảo trợ tài chánh $88, phí cho hồ sơ xin visa $230. Hai hồ sơ phải đóng 2 lần phí, sau khi đóng tiền thì có thể in ra Document Cover Sheet . Mỗi Cover sheet có số hồ sơ, barcode, và Họ Tên Người được bảo lãnh. Tất cả các nội dung được thể hiện trong một tờ giấy A4.

Theo mẫu ví dụ dưới đây.

Vì vậy hồ sơ của Bạn cần 1 cover sheet cho bảo trợ tài chánh, một cover sheet cho đơn xin visa.

Con Bạn cũng cần cần 1 cover sheet cho bảo trợ tài chánh, một cover sheet cho đơn xin visa.

Lưu ý: Mỗi Document Cover Sheet có mỗi địa chỉ khác nhau: Khi Bạn nộp hồ sơ thì cần lưu ý gửi đúng theo địa chỉ của NVC.

Thân

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Chào Bạn

Trong trường hợp Chồng Bạn nộp 2 bộ hồ sơ riêng, một bộ cho Bạn, và một bộ cho Con Bạn. Nếu hồ sơ đang trong giai đọan xin cấp Visa tại NVC thì mỗi hồ sơ có một Case Number riêng bắt đầu bằng HCMxxxxxxxxx.

Vì vậy khi hồ sơ đến giai đọan đóng các lọai lệ phí như: Phí cho bộ đơn bảo trợ tài chánh $88, phí cho hồ sơ xin visa $230. Hai hồ sơ phải đóng 2 lần phí, sau khi đóng tiền thì có thể in ra Document Cover Sheet . Mỗi Cover sheet có số hồ sơ, barcode, và Họ Tên Người được bảo lãnh. Tất cả các nội dung được thể hiện trong một tờ giấy A4.

Theo mẫu ví dụ dưới đây.

Vì vậy hồ sơ của Bạn cần 1 cover sheet cho bảo trợ tài chánh, một cover sheet cho đơn xin visa.

Con Bạn cũng cần cần 1 cover sheet cho bảo trợ tài chánh, một cover sheet cho đơn xin visa.

Lưu ý: Mỗi Document Cover Sheet có mỗi địa chỉ khác nhau: Khi Bạn nộp hồ sơ thì cần lưu ý gửi đúng theo địa chỉ của NVC.

Thân
xin cám ơn A kiuwii! bây giờ mình cũng kg biết thế nào nữa nhưng khi nvc gửi giấy đống tiền 88$ thì chỉ gửi cho số hcm của con mình đống thôi kg gửi cho mình, nhưng khi con mình dc đống 88$ thì dc paid và trong hcm 88$ của mình cũng dc paid phần đó luôn nhưng trong wed đống tiền mình kg để số tiền mà chỉ để 1 chữ PAID, và họ cũng gữi ds_3032 cho mình nữa rồi kế đến họ gữi cho mình phần đống 230$ kg kêu mình đống 88$. nhưng khi đống xong và dc paid 230$ thì mình chỉ có 1 cai ducument cover sheet cho 230$ kg co cái ducument 88$, trong khi đó con mình thì co 2 tờ luôn, bây giờ mình phải làm gì đề dc tờ cover sheet 88$ đây nữa, XIN AC trong diễn đàn giúp cho ạh. THANKS

kiuvii

Cựu Ban điều hành

xin cám ơn A kiuwii! bây giờ mình cũng kg biết thế nào nữa nhưng khi nvc gửi giấy đống tiền 88$ thì chỉ gửi cho số hcm của con mình đống thôi kg gửi cho mình, nhưng khi con mình dc đống 88$ thì dc paid và trong hcm 88$ của mình cũng dc paid phần đó luôn nhưng trong wed đống tiền mình kg để số tiền mà chỉ để 1 chữ PAID, và họ cũng gữi ds_3032 cho mình nữa rồi kế đến họ gữi cho mình phần đống 230$ kg kêu mình đống 88$. nhưng khi đống xong và dc paid 230$ thì mình chỉ có 1 cai ducument cover sheet cho 230$ kg co cái ducument 88$, trong khi đó con mình thì co 2 tờ luôn, bây giờ mình phải làm gì đề dc tờ cover sheet 88$ đây nữa,
Chào Bạn

trong hcm 88$ của mình cũng dc paid phần đó luôn nhưng trong wed đống tiền mình kg để số tiền mà chỉ để 1 chữ PAID,
Nếu khi login vào website của NVC mục đóng tiền online, bằng số hồ sơ của Bạn. Trong nội dung thể hiện chữ (Paid) thì có nghĩa hồ sơ đã được đóng phí, Bạn chỉ cần in Cover Sheet.

Còn nếu Bạn in Cover Sheet mà không có Tên Bạn, thì Bạn nên liên lạc với NVC hỏi thăm Họ. Và nhờ Họ điều chỉnh và hướng dẫn cho Bạn cách in Cover Sheet của hồ sơ bảo trợ tài chánh.

Chúc may mắn

Thân

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Chào Bạn

Nếu khi login vào website của NVC mục đóng tiền online, bằng số hồ sơ của Bạn. Trong nội dung thể hiện chữ (Paid) thì có nghĩa hồ sơ đã được đóng phí, Bạn chỉ cần in Cover Sheet.

Còn nếu Bạn in Cover Sheet mà không có Tên Bạn, thì Bạn nên liên lạc với NVC hỏi thăm Họ. Và nhờ Họ điều chỉnh và hướng dẫn cho Bạn cách in Cover Sheet của hồ sơ bảo trợ tài chánh.

Chúc may mắn

Thân
thanks kiuvii!
chào a/c cuối cùng thì hồ sơ mình cũng đã hoàn tất và dc gữi hết cho nvc, ox mình đã dt cho nvc và họ đã gữi 1 emai cho ox(hcm20127xxxx- ''ptrp'' for neopost ds-1200.pdf) trong đó có 1 cái case number barcode cover sheet và mình dùng cái đó để kẹp chung với I864 và mình kg co đống 88$ chỉ có bé con mình đống thôi, nên có ai giống mình thì đừng lo lắng nhé, mình thấy ox mình nhờ dv mà họ chẳng biết gì hết toàn là ox dt và gửi email cho nvc kg àh nên mấy a/c mà có nhờ ls or dv gi đó thì cũng phải dt hay email nũa nhé. àh a/c cho mình hỏi từ lúc gửi hết giấy tờ cho nvc đến khi dc completed là bao lâu ạh. chúc a/c luôn vui vẻ

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

thân chào A/C chúc sức khoẻ đến mọi người, cho em hỏi khi mình có bầu mà đi khám sức khoẻ như vậy mình co bị chích ngừa kg ạh, em nghe nói nếu chích ngừa sẽ ảnh hưởng đến e bé như vậy đúng kg ạh. thanks

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: dien vo chong CR1 baongan

Chao ban. Minh gởi hs cho nvc đúng 10 ngay ox mình đt vô Nvc hỏi thì đuoc thong báo complete.
hi ngan_chieu! bạn gửi di 10 ngày là dc comp, như vậy là tính ngày bạn gửi đi hay tính ngày mà nvc nhận dc hồ sơ của mình vậy bạn. nick yahoo mình là yvonnenguyen87 đó bạn. chúc ngan_chieu mau sớm có thư pv nhé

tunghuong

Thành viên tích cực
Ðề: dien vo chong CR1 baongan

hi ngan_chieu! bạn gửi di 10 ngày là dc comp, như vậy là tính ngày bạn gửi đi hay tính ngày mà nvc nhận dc hồ sơ của mình vậy bạn. nick yahoo mình là yvonnenguyen87 đó bạn. chúc ngan_chieu mau sớm có thư pv nhé
Mình xin được trả lời thay Ngan Chieu nha, Tính từ ngày bạn gửi đi khoảng 10 ngày là bạn có thể gọi điện thoại vô NVC check xem hs đã complete chưa.

Chào bạn,

Từ lúc nộp đầy đủ giấy tờ cho National Visa Center cho đến lúc hoàn tất là khoảng từ 4 đến 8 tuần .

Thân chào bạn. Chúc bạn gặp nhiều may mắn.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

THANKS A/C đã trả lời giúp mình nha
A/C ơi vửa rồi NCV gửi cho mình 1 cai checklist cover letter, mong a/c bỏ chút thời gian giúp mình coi hồ sơ này cần gì nha

September 4, 2012
NVC Case Number:HCM2012xxxx
Dear...
We have reviewed the documents which you submitted in support of an application for an immigrant
visa. Please review the information listed under each applicant's name and provide any documents
which are indicated as missing or need additional information. You must submit the required
information. Failure to provide the requested information will delay your immigrant visa interview.
Please read the enclosed information to determine where to send all required copies of missing
documents. If you have any questions regarding this letter, please call the National Visa Center at (603)
334-0700 between the hours of 7:30am and midnight ET.
Please include a copy of this letter with your correspondence and write your case number clearly (exactly
as it appears below) on the upper right-hand corner ofall documents.
From the date you mail or transmit the requested information, please allow 20 business days for NVC to
review this documentation/your mail. When we complete our review, the NVC will notify
you/petitioner/beneficiary/attorney with information regarding the next processing step.
If a period of one year passes without contacting the NVC (by e-mail, telephone, or mail), all
submitted fees and documents will expire. Upon expiration, the fees and documents would need to
be resubmitted in order to continue the immigration process.
Case Number: HCM2012xxxx
Beneficiary's Name: NGUYEN....
Preference Category: CR2 - CONDITIONAL CHILD OF U.S. CITIZEN
Priority Date: 19JAN2012

và kèm theo 2 cái này nữa: 1. NATIONAL VISA CENTER
CASE NUMBER BẢCODE COVER SHEET.
............................................................................................................

2. INSTRUCTIONS FOR: NGUYEN..............
^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^^
______CORRESPONDENCE INSTRUCTIONS:_________________________________
When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1:_______________________
The National Visa Center is waiting for an Immigrant Visa Application to be submitted for this case.
The Principal Applicant and any other Applicants who will be accompanying him or her to the United
States must now download and complete an Immigrant Visa Application; please visit the following
website for instructions:
http://immigrantvisas.state.gov (click on the link for "submit Visa application and civil documents")
Please submit the Immigrant Visa Application form(s) and required supporting documents for each
Applicant in one package to the National Visa Center; sending this information separately will delay
your visa.
[BJC09/04/2012] HCM2012xxxxxxx

CÁM ƠN NHIỀU ẠH