[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR2 - yvonne_nguyen

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: hồ sơ đang trong giai đoạn đống ds 230

chào ênvon nguyen. hình như NVC cần bar code sheet của bạn đó . cho mình hỏi lúc bạn nôp ds230 và i864 , khi bạn đóng $230 và $88 bạn có in cover sheet ra để nộp kèm với ds230 và i864 ko?. mà bây giờ bạn bị NVC kêu nộp dậy .?

p/s : nếu bạn không có in cove sheet thì kêu ox bạn login vô trang này để in ra và nộp cho NVC.
https://ceac.state.gov/CTRAC/Invoice/Signon.aspx?node=Signin
thanks ngan_chieu mình nộp hết tất cả rồi ox mình đã kêu chỗ dv làm và hỏi họ thì họ nói đã in và nộp hết tất cả cho nvc rồi, cái này là hồ sơ của con trai mình chứ hồ sơ mình đã dc compl rồi bạn. cái cover sheet trên khung là do nvc gửi cho mình để kẹp chung với hồ sơ mình thiếu đó tại mình kg copy hết phần nội dung, mình chỉ kg biết là thiếu cái gì nữa thôi vì những cái đó đã dc gữi đi trước kia rồi. THANKS

ziz

Support

...When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this
letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar
code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the
address provided.
______1 - IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1:_______________________
The National Visa Center is waiting for an Immigrant Visa Application to be submitted for this case.
The Principal Applicant and any other Applicants who will be accompanying him or her to the United
States must now download and complete an Immigrant Visa Application; please visit the following

Lược dịch:

National Visa Center thông báo họ đang chờ đợi đơn xin Visa nhập cư cho: Các đương đơn chính, những người sẽ được đi kèm với cô Hoa

Khi gởi đơn xin thị thực cho National Visa Center, xin vui lòng bao gồm các bảng mã vạch đi kèm. Nếu không có bảng mã vạch có thể gây ra một sự chậm trễ trong việc xử lý các trường hợp của bạn. Thanh bảng mã nên được đặt trên đầu trang của tất cả các giấy tờ nộp cho trường hợp này và gửi đến
địa chỉ đã được cung cấp...

Chào bạn, như thông tin trên thì NVC đang chờ fom DS-230 của người sẽ được đi kèm với bạn ( cô Hoa ) vậy hãy thực hiện và gởi qua để nvc nhanh chóng hàn tất cho hồ sơ này. Cách thực hiện và gửi như thế nào thì chắc bạn đã biết.

Chúc may mắn.

kiuvii

Cựu Ban điều hành

thanks ngan_chieu mình nộp hết tất cả rồi ox mình đã kêu chỗ dv làm và hỏi họ thì họ nói đã in và nộp hết tất cả cho nvc rồi, cái này là hồ sơ của con trai mình chứ hồ sơ mình đã dc compl rồi bạn. cái cover sheet trên khung là do nvc gửi cho mình để kẹp chung với hồ sơ mình thiếu đó tại mình kg copy hết phần nội dung, mình chỉ kg biết là thiếu cái gì nữa thôi vì những cái đó đã dc gữi đi trước kia rồi. THANKS
Chào Bạn

Kể từ lúc NVC gửi email thông báo đóng phí Visa $230, khoảng 10 ngày sau mà Họ vẫn chưa nhận được các giấy tờ liên quan đến đơn xin Visa như DS 230, các giấy tờ dân sự... Thì Họ sẻ gửi checklist như trên.

Có trường hợp, đã gửi hồ sơ được vài ngày. Nhưng NVC chưa updated nên Họ vẫn gửi checklist.

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

CÁM ƠN A/C trên diễn đàn rất nhiều ạh, như vậy bây giờ thì mình cũng yên tâm chờ đợi vì mình đã gữi hết giấy tờ cho nvc rồ,i mong họ sớm nhận dc hồ sơ của baby mình , còn hs mình đã dc comp rồi, mình kg biết tại sao mà 2 bộ hs cùng gữi 1 lúc mà họ đã nhận của mình còn của baby mình thi chưa nữa. CHÚC SỨC KHOẺ A/C NHÉ

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

chào A/C thân mến! cuối cùng thì hồ sơ của mình và baby cũng dc completed hết rồi và bây giờ mình lại chờ đợi tiếp để chạy đua chặn đường cuối cùng để giành giựt chiếc cúp pink từ nvlsq nữa hiiii...
mình chúc cho tất cả A/C mau sớm về đích để lấy cúp pink từ tay nvlsq nhé. goodluck

CatEyes

Thành viên tích cực

chào A/C thân mến! cuối cùng thì hồ sơ của mình và baby cũng dc completed hết rồi và bây giờ mình lại chờ đợi tiếp để chạy đua chặn đường cuối cùng để giành giựt chiếc cúp pink từ nvlsq nữa hiiii...
mình chúc cho tất cả A/C mau sớm về đích để lấy cúp pink từ tay nvlsq nhé. goodluck
Chúc mừng bạn nhé. Chúc bạn mau chống có ngày phỏng vấn nhé :)
Cho Cat hỏi từ ngày bạn gửi DS230 đến lúc complete là bao nhiêu ngày vậy

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Chúc mừng bạn nhé. Chúc bạn mau chống có ngày phỏng vấn nhé :)
Cho Cat hỏi từ ngày bạn gửi DS230 đến lúc complete là bao nhiêu ngày vậy
hi bạn! từ lúc gửi đến lúc completed của mình là khoảng 2 tuần tại của mình có thêm hồ sơ của con trai mình nửa, còn mình thấy mấy a/c khác chỉ 10 ngày là dc completed rồi, chúc bạn sớm dc completed để cùng chờ ngày pv với mình nhé.

tranglela

Thành viên tích cực

Hi Yvonne_nguyen! ban cho mình hoi, ban có baby ban da sinh chua? Mà có Bo sung hs cho baby vay? Ban cho mình tham khao voi. Bo sung hs baby nhu thé nào? Cám on ban nhieu <3

kiuvii

Cựu Ban điều hành

Hi Yvonne_nguyen! ban cho mình hoi, ban có baby ban da sinh chua? Mà có Bo sung hs cho baby vay? Ban cho mình tham khao voi. Bo sung hs baby nhu thé nào? Cám on ban nhieu <3
Trong khi chờ đợi Bạn Yvonne_nguyen trả lời câu hỏi của Bạn. Kiuvii mạn phép trả lời trước.

Bạn Yvonne_nguyen tất nhiên đã có con, nhưng chồng Bạn ấy đã làm thủ tục bảo lãnh con cái theo diện IR2. vì là bảo lãnh IR2 nên không làm thủ tục báo sanh lãnh sự.

Còn việc làm thủ tục báo sanh lãnh sự bạn tham khảo hướng dẫn sau từ website LSQHK nhé!

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/khaisinh/acs.html

Chúc may mắn

Thân

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Hi Yvonne_nguyen! ban cho mình hoi, ban có baby ban da sinh chua? Mà có Bo sung hs cho baby vay? Ban cho mình tham khao voi. Bo sung hs baby nhu thé nào? Cám on ban nhieu <3[/Q

chào tất cả A/C chúc một ngày tốt lành.
hi tranglela! A kiuvii nói đúng đó mình có baby rồi, nên hồ sơ mình là mở 2 bộ khác nhau mình là diện CR1 và baby thuộc CR2 con dưới 21t đi cùng với bố hoặc mẹ, hồ sơ mình kg co bổ sung gì hết tại lúc nộp tất cả giấy tờ cho nvc thì cũng phải nộp 2 bộ và họ nhận dc giấy tờ của mình trước nên mình dc completed trước baby vài ngày, con email checklist là do NVC chưa nhận dc hồ sơ con mình với mình gữi email hỏi họ thì họ trả lời như vậy thôi bạn àh. và bây giờ thì mình mòn mỏi đợi chờ ngày pv đây kg biết đến khi nào nửa hiii... chúc hs bạn chạy vèo vèo và mau mau rinh cup pink nha.

tranglela

Thành viên tích cực

Yvonne oi! Hs ban tu ngày nôp den gio duoc mây' tháng rùi? Mình moi dc 3 tháng thôi chac cho moi mòn luôn rùi. Cám on câu trã lòi cüa ban nhé
:)

CatEyes

Thành viên tích cực

hi bạn! từ lúc gửi đến lúc completed của mình là khoảng 2 tuần tại của mình có thêm hồ sơ của con trai mình nửa, còn mình thấy mấy a/c khác chỉ 10 ngày là dc completed rồi, chúc bạn sớm dc completed để cùng chờ ngày pv với mình nhé.
Cám ơn bạn đã trả lời Cat. Cat cũng mong mau sớm completed để cùng chờ với mọi người.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Yvonne oi! Hs ban tu ngày nôp den gio duoc mây' tháng rùi? Mình moi dc 3 tháng thôi chac cho moi mòn luôn rùi. Cám on câu trã lòi cüa ban nhé
:)
chào tất cả ACE chúc mọi người luôn may mắn
hi tranlela! từ lúc nộp hs đến lúc appr là gần 6 tháng vì hs mình phải bổ túc giấy và đến khi dc comp là 7tháng rưỡi và đến bây giờ thì dc 8 tháng rồi mà bây giờ mình đọc trong dd thấy thị trường giấy pv sao mà nó ảm đạm wa:2: kg biết chừng nào mới tới luợt mình nữa huuu...mong chúc mấy A/C đi trước gần pv thì lúc pv bi đưa cho tờ giấy pink và phạt tiền đống EMS nhé, còn những A/C đang chờ thư pv thì sẽ sớm nhận dc giấy mời để biết ngày đi giựt giấy hồng của mấy A/C mỹ ở LSQ nha. goodluck to u

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực
Ðề: hồ sơ chờ thư pv

xin chào A/C ! cho em hỏi ô xã em kg co giấy khai sanh vậy khi đi pv mình cần giấy qtich phải kg ạ, nhưng giấy quốc tịch là bản chính hay bản photo vậy ạh? thanks

VanBinh

Thành viên tích cực

xin chào A/C ! cho em hỏi ô xã em kg co giấy khai sanh vậy khi đi pv mình cần giấy qtich phải kg ạ, nhưng giấy quốc tịch là bản chính hay bản photo vậy ạh? thanks
Hi bạn ! giấy quốc tịch là bản photo kg cần bản chính.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

Hi bạn ! giấy quốc tịch là bản photo kg cần bản chính.
thanks vanbinh! nhưng giấy photo kg có công chứng có dc kg ạ, ongxa mình đem về cho mình bản qtich photo màu có dc kg? hay chỉ trắng đen là dc ạ. thanks again

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

xin chào A/C! cho mình hỏi ls yêu cầu cở hình 5x5 như thế nào ah. mình dùng hình 4x6 như hình passpost có dc kg vậy A/C ? thank you so much.
cho mình hỏi thêm phần fee payment của ls quán yêu cầu là có phải 88$ và 230$ kg ạh hay là fee payment nào mình kg hiểu ạh. thanks again

CatEyes

Thành viên tích cực

xin chào A/C! cho mình hỏi ls yêu cầu cở hình 5x5 như thế nào ah. mình dùng hình 4x6 như hình passpost có dc kg vậy A/C ? thank you so much.
cho mình hỏi thêm phần fee payment của ls quán yêu cầu là có phải 88$ và 230$ kg ạh hay là fee payment nào mình kg hiểu ạh. thanks again
Yvonne_nguyen nên rửa hoặc chụp hình lại và đề nghị họ rửa size 5x5 để làm visa là người ta biết ah. Chứ không dùng được 4x6 đâu á.
Fee payment là phí $88 và $230 đó bạn.

dalanthanh

Thành viên tích cực

yvonne_nguyen thân !
Bây giờ chúng mình chỉ còn đợi đến ngày Pv nữa là xong, khi nào bạn đi KSK xong thì nhớ chia sẻ nha.Chúc bạn và tất cả anh chị em có lịch Pv tháng 12 may mắn và thành công nhé.

yvonne_nguyen

Thành viên tích cực

thanks Cateyes đã trả lời giúp mình nha

hi A/C! chào dathanhlan mình cũng rất mừng vì bạn và A/C đã có lich pv tháng 12 này. giờ chỉ còn bước kế tiếp là dc o cùng oxa rồi mình thấy lo lắng cho buổi pv sắp tới wa đi kg biết sẽ ra sao nữa. A/C nào mở hàng tháng 12 cố gắng lấy giấy pink nha để mọi người đi sau may mắn cùng hiiiii...và cũng chúc cho những A/C pv tháng 11 nhận pink hết nhé.
àh cho mình hỏi có anh chị nào biết số dt của IOM kg làm ơn cho mình để mình gọi lấy ngày khám sức khoẻ ạh
thanks