[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ CR5 - lieu_tran_qn

lieu_tran_qn

Thành viên mới
Xin chào cả nhà, em là thành viên mới của diễn đàn,mong được sự giúp đỡ của các anh chị đi trước. l001.
Tình hình là tháng sau em có lịch pv, nhưng em có vấn đề thắc mắc mong mọi ng cho em ý kiến. Theo em được biết thì dựa vào mục "Document Status" để chuẩn bị giấy tờ cần thiết đem theo trong ngày phỏng vấn. Trong này em có mục Financial Evidence thì ghi là Incomplete. Các anh chị có thể cho em biết là em cần chuẩn bị giấy tờ gì trong mục này k ạ .
Thêm tí nữa là chồng em thuê luật sư làm hết mọi việc, có phải là DS230 luật sư cũng làm luôn k ạ? Hay là em cần phải download và tự điền ạ. Em xin chân thành cảm ơn. :41:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Các anh chị cho em ý kiến ạ.

Xin chào cả nhà, em là thành viên mới của diễn đàn,mong được sự giúp đỡ của các anh chị đi trước. l001.
Tình hình là tháng sau em có lịch pv, nhưng em có vấn đề thắc mắc mong mọi ng cho em ý kiến. Theo em được biết thì dựa vào mục "Document Status" để chuẩn bị giấy tờ cần thiết đem theo trong ngày phỏng vấn. Trong này em có mục Financial Evidence thì ghi là Incomplete. Các anh chị có thể cho em biết là em cần chuẩn bị giấy tờ gì trong mục này k ạ .
Thêm tí nữa là chồng em thuê luật sư làm hết mọi việc, có phải là DS230 luật sư cũng làm luôn k ạ? Hay là em cần phải download và tự điền ạ. Em xin chân thành cảm ơn. :41:

Bạn xem ở đây
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

FINANCIAL EVIDENCE............................Y........(Bảo trợ tài chính I-864)
HỒ SƠ BẢO TRỢ TÀI CHÍNH CỦA BẠN CHƯA HOÀN TẤT .
Cần liên lạc ngay với NBL , để hoàn tất bộ bảo trợ tài chính I-864 .

DS-230 chỉ có thời hạn 1 năm .
Nếu đến thời điểm phỏng vấn đã hơn 1 năm , thì phải làm lại DS-230 mới .
DS-230 Luật Sư chỉ là người điền đơn .Chồng bạn , là NBL đã ký thay cho bạn trong đơn DS-230 này .

lieu_tran_qn

Thành viên mới
Ðề: Các anh chị cho em ý kiến ạ.

Chân thành cảm ơn anh vuthangsi .

Chỉnh sửa cuối: