[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - chahushop

chahushop

Thành viên mới
Cho em hoi.neu ma ban gai em di du hoc qua my.sau do em la nguoi co the xanh 10 nam.thi lam ket hon voi ban em thi ban em co duoc co the xanh k? Va bao lau se co?
Cam on moi nguoi.giup em nhe

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Du học sinh cứơi người có thẻ xanh.

K ai ranh chuyen nay sao?
Hixhixhix
Chào bạn,

Hiện bạn Gái bạn đang là du học sinh tại Mỹ (?). Không biết bạn và người này có làm hôn thú không, hay chỉ ở chung với nhau và gọi đó là "vợ chồng". Nếu đã làm hôn thú, thì dc pháp luật công nhân hợp lệ. Có thẻ xanh bạn có quyền bảo lãnh cho vợ và HS vợ bạn sẽ thuộc diện F2A, HS diện F2A bây giờ đáo hạn rất nhanh (khoãng 06-09 tháng là phỏng vấn)không như trước kia thời gian chờ đợi hơn 05 năm,.
Tư cách di trú của vợ bạn hiện nay là du học sinh, khi hồ sơ bảo lãnh được đáo hạn trước, vợ bạn sẽ được phỏng vấn ngay tại Mỹ (nếu vẫn còn hợp pháp tại Mỹ). Nếu visa du học hết hạn, vợ bạn phải về VN và sẽ được phỏng vấn tại VN. Lưu ý vợ bạn là không nên ở quá hạn visa du học, vì sẽ trở thành bất hợp pháp, dù chỉ quá 1 ngày, sẽ bị từ chối nhập cảnh khi phỏng vấn. Bạn không thể xin Visa 2 năm cho vợ được. Vợ bạn sẽ được cấp the xanh khi phỏng vấn chấp thuận
Chúc bạn và vợ nhiều may mắn.

chahushop

Thành viên mới
Ðề: Du học sinh cứơi người có thẻ xanh.

Cam on anh nhieu lam.cho em hoi them.dieu kien can thiet de apply cho dien nay la nhu the nao?co nhat thiet phai o lai bang minh da qua du hoc dung 1 nam khong?hien gio ban em chua qua my.nhung da co visa.va se co mat o my 1 2 tuan nua.khi co ay vua qua my.em ket hon ngay thi co tien khong?cho em hoi them 1 cau nua la.bang em qua WA de hox.em thi hien song tai VA.ban em co the bay qua VA voi em roi o day 1 thang sau do moi bay den WA dc k?hay la phai bay den noi minh hoc truoc roi moi di noi khac duoc?