[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - cooli

cooli

Thành viên mới
Chào các bạn!
Hồ sơ của tôi diện F1
Ngày uu tiên: 27/9/2002
Phỏng vấn ngày: 22/9/2009
Bà ngoại bảo lãnh cho Mẹ và em trai đi cùng. Tôi và em gái bị quá tuổi.
Không biết việc đi Mỹ đối với mọi người như thế nào nhưng đối với gia đình tôi là một vấn đề thật khó khăn. Tất cả những gì trở ngại từ lúc bắt đầu khám sức khỏe cho đến ngày phỏng vấn và hôm nay tôi vẫn chờ đợi thời gian được cấp giấy hồng.
Sau khi phỏng vấn không thành công vì còn thiếu hồ sơ sức khỏe của em tôi và thiếu những bằng chứng chứng minh mối quan hệ giữa ngoại và mẹ nên LSQ đã cấp giấy xanh yêu cầu bổ túc hồ sơ hẹn vào ngày 28/10/2009 bổ túc. Một tháng sau khi về nhà thu thập tất cả những bằng chứng thì khi bổ túc nhân viên LS lại yêu cầu xet nghiệm DNA. Ngày 8/12/2009 Ngoại va Me phải vào lại SGòn để lấy mẫu thử, va co kết quả vao ngày 28/12/2009(bên Mỹ cho biết LSQ đã nhận KQ). Vao ngay 3/3/2010 nguoi nha bên Mỹ đem giấy kết quả Xnghiem DNA về và tôi đã bổ túc vào ngày đó nhưng NVLS đã thu thập hết tất cả bằng chứng va kết quả DNA, giấy xanh và bảo về nhà chờ đợi thông báo của họ. Hôm nay, 12/5/2010 tôi đã chờ đợi hơn 2 tháng sau nhưng vẫn chưa có câu trả lời gì từ phía LSQ. Tôi đăng bài này cũng mong nếu có bạn nào có trường hợp chờ đợi giống như tôi mà đã nhận được giấy hồng hoặc visa thì chia sẻ kinh nghiệm cho tôi. Cảm ơn các bạn!:New_icons_10:

linda

Ban điều hành
Ðề: đã phỏng vấn-nhận giấy xanh-chờ đợi

Chào các bạn!
Hồ sơ của tôi diện F1
Không biết việc đi Mỹ đối với mọi người như thế nào nhưng đối với gia đình tôi là một vấn đề thật khó khăn. Tất cả những gì trở ngại từ lúc bắt đầu khám sức khỏe cho đến ngày phỏng vấn và hôm nay tôi vẫn chờ đợi thời gian được cấp giấy hồng.
Sau khi phỏng vấn không thành công vì còn thiếu hồ sơ sức khỏe của em tôi và thiếu những bằng chứng chứng minh mối quan hệ giữa ngoại và mẹ nên LSQ đã cấp giấy xanh yêu cầu bổ túc hồ sơ hẹn vào ngày 28/10/2009 bổ túc. Một tháng sau khi về nhà thu thập tất cả những bằng chứng thì khi bổ túc nhân viên LS lại yêu cầu xet nghiệm DNA. Ngày 8/12/2009 Ngoại va Me phải vào lại SGòn để lấy mẫu thử, va co kết quả vao ngày 28/12/2009(bên Mỹ cho biết LSQ đã nhận KQ). Vao ngay 3/3/2010 nguoi nha bên Mỹ đem giấy kết quả Xnghiem DNA về và tôi đã bổ túc vào ngày đó nhưng NVLS đã thu thập hết tất cả bằng chứng va kết quả DNA, giấy xanh và bảo về nhà chờ đợi thông báo của họ. Hôm nay, 12/5/2010 tôi đã chờ đợi hơn 2 tháng sau nhưng vẫn chưa có câu trả lời gì từ phía LSQ. Tôi đăng bài này cũng mong nếu có bạn nào có trường hợp chờ đợi giống như tôi mà đã nhận được giấy hồng hoặc visa thì chia sẻ kinh nghiệm cho tôi. Cảm ơn các bạn!:New_icons_10:
Thông cảm và chia sẻ cùng gia đình bạn. Bạn hãy cố gắng chờ, chờ khoảng 6 tháng hy vọng sẽ có kết quả. Hiện nay diện F1, F3, F4 bị chờ kiểu này từ tháng 11/ 2009 đến nay chưa thấy ai có giấy hồng và cũng chưa thấy hồ sơ nào có động đậy gì cả. Cùng tâm trạng nên xin chia sẻ cùng nhau nhé!

Chúc may mắn!

dungquangnguyen

Thành viên kinh nghiệm

Chào các bạn!
Hồ sơ của tôi diện F1
Chào bạn . Đây là trường hợp giống bạn .

chào anh chị
dử át hôn tới nay tôi mới được giấy hồng , thời giang chờ đợi bổ túc hồ sơ không thành trong tháng 3, rồi trong tháng tư họ bắt tôi thử DNA ,thân nhân ở Mỹ mua KIT từ 3/3 tới vn 8/3 , chờ tới ngày 16/4 mới được gọi thử DNA , chiều 16/4 họ gỏi sang Mỹ là 20/4 , họ sét đến 22/4 là xong , họ gởi về đến vn 26/4 và chờ đến ngày 10/5 tôi đến Lãnh Sự Quán hỏi thì họ cho tôi biết hồ sơ của tôi đã hoàn tấc , và đưa cho họ passport rồi họ đưa cho tôi giấy hồng thiệt tình mà noi lúc đó tôi nhảy cẩn lên như đứa trẻ.
từ khi bổ túc hồ sơ từ 3/3 , rồi thử DNA đế 10/5 đã hoàn thành quãn đường chông gai , mong rằng các bạn đừng dẫm lên đoạn đường của tôi vừa qua.

Chúc bạn may mắn !

cooli

Thành viên mới

Cảm ơn mọi người đã chia xẻ cùng mình. Có lẽ vì thời gian chờ đợi quá lâu hơn nữa gia đình tôi ở Đà Nẵng nên việc đi ra vào SG cung rất tốn kém và khó khăn. Chiều nay mình cũng vừa tiễn Mẹ và em trai vào SG để chích ngừa lần cuối cùng này. Hy vọng vào đầu tháng 6 này là được 3 tháng sau khi hoàn tất hồ sơ lần cuối vào tháng 3 là mình sẽ nhận được thư thông báo từ LSQ. Theo như các bạn trả lời thì mình phải đợi khoảng 6 tháng sau ngày bổ túc hồ sơ! Vậy mình phải đợi đến tháng 9 là đúng 6 tháng thì cũng là đúng 1 năm nhà mình phỏng vấn. Không biết nếu đợi đến lúc đó thì giấy khám sức khoẻ của nhà mình cũng hết hạn luôn thì lại rắc rối nữa rồi...:New_icons_10: