[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - harahara

harahara

Thành viên mới
Tình hình là bà ngoại bảo lãnh cho cả nhà em <mẹ + ba + anh +em> từ năm 2003 , nhưng ba mẹ em ly dị (2010) => ba em ở lại ko đi nữa!
Mẹ em đã nộp đơn ly dị lên LSQ và LSQ đã gửi đơn về cho 3 mẹ con em điền và nó kêu nộp thêm lý lịch tư pháp và hộ chiếu nữa
Xjn các anh chị tư vấn là còn khoảng bao lâu nữa thì 3 mẹ con em được phỏng vấn
< em để diện f3 không biết đúng không vì nghe mẹ nói khi nộp đơn ly dị lên thì LSQ đổi diện luôn ^^ >

langvuon

khoai nướng
Ðề: Hơi rối!!! Xin các anh chị giúp !!!

Như vậy không có rối gì cả, nộp tất cả giấy tờ họ yêu cầu để mau hoàn tất hồ sơ. Nếu suôn sẻ chỉ chừng 3,4 tháng nữa là có thư mời phỏng vấn.
Nếu không có đơn ly dị thì hồ sơ còn thuộc diện F3 và chưa đến ngày đáo hạn đâu

harahara

Thành viên mới
harahara - Cha bảo lãnh con đã ly dị

Cho em hỏi là Cha bảo lãnh Con Gái đã có chồng <và đã li dị> và có con trên 21t thì sẽ được quy vào dạng nào? Người con 21t đó có được đi ko?
xjn cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: harahara - Cha bảo lãnh con đã ly dị

Cho em hỏi là Cha bảo lãnh Con Gái đã có chồng <và đã li dị> và có con trên 21t thì sẽ được quy vào dạng nào? Người con 21t đó có được đi ko?
xjn cảm ơn
Diện bạn hỏi thuộc diện F1 bạn nhé, người con trên 21t sẽ không được đi theo cùng !

Topic này là của bạn , cần gì thì vào đây nhé!

harahara

Thành viên mới

3 mẹ con em đã điền đơn "Application For Immogrant Visa And Ailen Registration" vào tháng 9/2010 vậy cho em hỏi khoảng bao lâu thì được gọi phỏng vấn
...mà anh ơi, anh trai của em sinh ngày 19/5/1989 vẫn được đi anh à!

tuandoan

8 Đoàn !

3 mẹ con em đã điền đơn "Application For Immogrant Visa And Ailen Registration" vào tháng 9/2010 vậy cho em hỏi khoảng bao lâu thì được gọi phỏng vấn
Chào bạn,

Form"Application For Immigrant Visa And Ailen Registration đó là DS230, bạn phải cung cấp số HCM và ngày ưu tiên thì ACM mới biết được HS bạn đang tiến triển đến đâu. Anh trai của em được đi cùng bởi luật CSPA (Child Status Protection Action). Tức là ngày đáo hạn HS anh trai bạn vẫn dưới 21 tuổi bởi luật CSPA nên sẽ được đi cùng. Thân chào

thanhnv

Thành viên tích cực

Bạn cần nói rõ hơn những cái sau đây:

1. Ba bạn có quốc tịch chưa?

2. Ba bạn bảo lãnh cho anh em nhà bạn riêng từng hồ sơ hay bảo lãnh mẹ và anh em bạn? Nếu bảo lãnh riêng cho anh em bạn thì anh bạn bao nhiêu tuổi cũng được đi hết.

kimi

Thành viên mới

Hic hôm nay 3 mẹ con em đi phỏng vấn, nó cho giấy xanh và bảo đợi nó gọi điện về...hình như nó nghi là ba mẹ em ly dị giả ?!...hồi hộp ghê quá anh chị ui :confused::confused::confused:
Bạn có thể kể lại cuộc phỏng vấn cho mọi người tham khảo được không? Cám ơn bạn.

harahara

Thành viên mới

Bạn có thể kể lại cuộc phỏng vấn cho mọi người tham khảo được không? Cám ơn bạn.
umm...người ta hỏi người bảo lãnh <ngoại em> sang Mỹ bằng hình thức gì? Lần cuối cùng gặp người bảo lãnh là năm nào? Ba mẹ em ly dị nên người ta toàn hỏi những câu hỏi về ba <làm nghề gì?tên công ty?địa chỉ nhà?...> Đưa ra tài liệu hoặc hình ảnh chứng minh quan hệ của ng bảo lãnh và đương đơn <chú ý hình chụp lúc nhỏ thì càng giá trị, trẻ con thì có thể mang giấy chứng sinh, học bạ tiểu học...>

Nói chung là cũng nhẹ nhàng không có gì ghê gớm lắm...mà chắc tại nhà em đi diện mẹ bảo lãnh con nên dễ, chứ em thấy mấy ng đi diện vợ chồng nó hỏi hơn 30p, nhận giấy xanh hết @@

Em thấy nhiều ng thiếu "giấy cho phép xuất cảnh của cha/mẹ dành cho con dưới 18t", ai dưới 18t mà không xuất cảnh cùng cha/mẹ thì nên làm giấy này!

Hình chụp nên chụp cái mặt to 1 tí, mặt nhỏ nó ko chịu, ko dùng Photoshop vì bị mờ nó cũng k chịu @@ Phải photo hộ khẩu ra nữa.

Giờ em nhận giấy xanh ngồi nhà chờ mỏi mòn, nghe thấy có người bị giấy trắng nên sợ quá @@

Chúa phù hộ cho em được giấy hồng sớm sớm, ko thì em chết mất >_< amen!!!

Chúc các anh chị phỏng vấn may mắn!!!

lala20

Thành viên mới

bạn ơi trường hợp của bạn rất giống TH của mình .nhà minh vẫn chưa đi đc bạn cho minh xin nick YH de minh hỏi kinh nghiệm được ko? THAK nhiu`

harahara

Thành viên mới

bạn ơi trường hợp của bạn rất giống TH của mình .nhà minh vẫn chưa đi đc bạn cho minh xin nick YH de minh hỏi kinh nghiệm được ko? THAK nhiu`
vậy nhà bạn đi được chưa nhỉ (hy vọng là rồi:6:). nhà mình thì còn chờ, không biết tới năm nào đây a X_X

mà mình ko có dùng yahoo bạn ơi.