[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2005626134

quymai45

Thành viên tích cực
Ðề: sao diện f2b ko có động tĩnh gì vậy nè.

Có ai biết lý do vì sao mọi diện đều tăng, còn diện f2b không động tĩnh gì trong 5 tháng liền ko?

quymai45

Thành viên tích cực
diện F2B chuyển qua F1

chào các bạn diện F1. Mình từ diện F2b chuyển sang, nhưng ko biết lúc nào mình trở thành thành viên chính thức diện F1. Mẹ mình là người bảo lảnh mình, và đã thị đậu quốc tịch cách đây hơn 1 tuần. Bạn nào biết tư vấn giùm, từ khi ba hay mẹ thi đậu quốc tịch, đến khi diện F2B chuyển thành F1 mất thời gian bao lâu ko? cám ơn.

TuanHo2611

Thành viên tích cực
Ðề: diện F2B chuyển qua F1

chào các bạn diện F1. Mình từ diện F2b chuyển sang, nhưng ko biết lúc nào mình trở thành thành viên chính thức diện F1. Mẹ mình là người bảo lảnh mình, và đã thị đậu quốc tịch cách đây hơn 1 tuần. Bạn nào biết tư vấn giùm, từ khi ba hay mẹ thi đậu quốc tịch, đến khi diện F2B chuyển thành F1 mất thời gian bao lâu ko? cám ơn.
Chào bạn, chúc mừng mẹ bạn đã đậu quốc tịch

Theo như trường hợp của tôi, sau khi mẹ tôi gởi email cho NVC kèm theo attach bằng quốc tịch, và I-797, thì sau một tuần hồ sơ của tôi được upgrade thành F1 và từ đó NVC thông báo đóng tiền mở hồ sơ. Bạn có thể cho tôi biết ngày PD của bạn không ?

Chúc bạn và gia đình nhiều may mắn

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: check gium ho so F1, case number:HCM2005626134

Hi Quymai45,
Để tiện theo dõi hồ sơ cho bạn, tôi vừa gom 05 topic của bạn về đây, nếu bạn có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì hãy post bài tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.

Trong trường hợp bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.

cascadeur

Thành viên tích cực

Mình cũng từ F2B chuyển sang F1 nè.Khoảng 1-2 tuần thôi.Bạn có PD 16-8-2004 nếu chuyển sang diện F1 nhanh thì hi vọng bạn sẽ được PV trong năm nay.Hiện tại lịch Visa tháng 10-2011 đã giải quyết đến HS diện F1 có PD 15-6-2004 rồi.
Chúc bạn sớm đoàn tụ gia đình:6::6:

quymai45

Thành viên tích cực

Chào bạn, chúc mừng mẹ bạn đã đậu quốc tịch

Theo như trường hợp của tôi, sau khi mẹ tôi gởi email cho NVC kèm theo attach bằng quốc tịch, và I-797, thì sau một tuần hồ sơ của tôi được upgrade thành F1 và từ đó NVC thông báo đóng tiền mở hồ sơ. Bạn có thể cho tôi biết ngày PD của bạn không ?

Chúc bạn và gia đình nhiều may mắn
ngày pd của mình: 15/08/2004. giờ lịch visa đang cận kề nếu mình chuyển sang diện F1. Mẹ mình hiện tại đang chờ giấy tuyên thệ để nhận bằng quốc tịch, bạn có biết, thời gian chờ đợi để nhân giấy tuyên thệ là bao lâu ko? Mình cũng nôn quá.
cám ơn bạn đã trả lời bài viết của mình. Hy vọng lịch visa diện F1 các tháng tới sẽ chạy nhanh để bạn và tôi sớm đoàn tụ gia đình. thân ái.

quymai45

Thành viên tích cực

Mình cũng từ F2B chuyển sang F1 nè.Khoảng 1-2 tuần thôi.Bạn có PD 16-8-2004 nếu chuyển sang diện F1 nhanh thì hi vọng bạn sẽ được PV trong năm nay.Hiện tại lịch Visa tháng 10-2011 đã giải quyết đến HS diện F1 có PD 15-6-2004 rồi.
Chúc bạn sớm đoàn tụ gia đình:6::6:
ủa nhanh vay ah. cam ơn bạn đã trả lời bài viết của mình. Hy vọng lịch visa diện F1 sẽ tăng tốc trong các tháng tiếp theo để bạn và tôi sớm đoàn tụ gia đình. thân ái.

quymai45

Thành viên tích cực

Nhờ mọi người kiểm tra giùm mình đã được chuyển diện chưa, hay mình có thể biết mình chuyển diện qua trang web nào hay ở đâu. Mẹ mình vừa nhận giấy tuyên thệ nhận quốc tịch, và đã bổ sung vào giấy tờ của mình. Ko biết lúc nào mới chuyển diện được, giờ nôn quá, tại lịch visa hiện tại cũng cận kề với ngày ưu tiên của mình, mình ngày 15/08/2004. Mong mọi người giúp. Cám ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...

Nhờ mọi người kiểm tra giùm mình đã được chuyển diện chưa, hay mình có thể biết mình chuyển diện qua trang web nào hay ở đâu. Mẹ mình vừa nhận giấy tuyên thệ nhận quốc tịch, và đã bổ sung vào giấy tờ của mình. Ko biết lúc nào mới chuyển diện được, giờ nôn quá, tại lịch visa hiện tại cũng cận kề với ngày ưu tiên của mình, mình ngày 15/08/2004. Mong mọi người giúp. Cám ơn.
Hồ sơ completed 24/11/2010, nếu đã bổ sung giấy tờ rồi thì vui lòng liên lạc trực tiếp với NVC để biết chi tiết, không thể check được bạn nhe. :1:

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Không thể kiểm tra được HS thuộc diện nào khi HS đã completed. Chỉ có cách bạn e-mail hỏi ngày PV. Khi trã lời NVC có cho biết là HS bạn thuộc diện nào. Vì vậy bạn nhanh chóng e-mail cho NVC nhé. Tham khảo cách email ở link dưới và sữa lại nội dung cho phù hợp với Hs mình. Thân chào

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66

quymai45

Thành viên tích cực

Chào bạn,

Không thể kiểm tra được HS thuộc diện nào khi HS đã completed. Chỉ có cách bạn e-mail hỏi ngày PV. Khi trã lời NVC có cho biết là HS bạn thuộc diện nào. Vì vậy bạn nhanh chóng e-mail cho NVC nhé. Tham khảo cách email ở link dưới và sữa lại nội dung cho phù hợp với Hs mình. Thân chào

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=66
Bạn ơi, mình có gửi email với nội dung và địa chỉ như bạn nói, họ có gửi trả lời lại, nhưng nội dung bức thư không biết thế nào, tại nó bằng tiếng anh, mà mình không thông thuộc anh văn lắm. cám ơn nhiều

Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* NVC Case Number or USCIS Receipt Number (Place in the subject line of the e-mail).
* Petitioner's name and date of birth.
NOTE: If the visa petition is employment-based, include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.
* Principal Applicant's name and date of birth.
* If you are an attorney, include your name and the name and address of your law office.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:

Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Our automated system is available 24 hours a day 7 days a week. Operator assistance is available Monday through Friday from 7:30 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: CMR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

Bạn ơi, mình có gửi email với nội dung và địa chỉ như bạn nói, họ có gửi trả lời lại, nhưng nội dung bức thư không biết thế nào, tại nó bằng tiếng anh, mà mình không thông thuộc anh văn lắm. cám ơn nhiều

Dear Sir/Madam:

Thank you for your recent inquiry to the National Visa Center (NVC). This e-mail is an auto response. Please do not respond.

We review and reply to e-mails in the order they are received.

REQUIRED SECURITY INFORMATION:

You are required to provide the following security information with each inquiry to receive a case specific response:

* NVC Case Number or USCIS Receipt Number (Place in the subject line of the e-mail).
* Petitioner's name and date of birth.
NOTE: If the visa petition is employment-based, include the employer's company/organization name instead of the petitioner's name and date of birth.
* Principal Applicant's name and date of birth.
* If you are an attorney, include your name and the name and address of your law office.

If you did not provide the above security information with your e-mail, please resubmit the e-mail with the required information. If this information was not submitted with your inquiry it will be requested.

NVC CONTACT INFORMATION:

Website: www.immigrantvisas.state.gov

E-mail: NVCInquiry@state.gov

Telephone: (603) 334-0700 - Our automated system is available 24 hours a day 7 days a week. Operator assistance is available Monday through Friday from 7:30 AM to 12:00 AM (Eastern Time)

Mail: Written questions about a case should be sent to:

National Visa Center
Attn: WC
31 Rochester Ave. Suite 200
Portsmouth, NH 03801-2915

Forms, documents and photographs should be sent to:

National Visa Center
Attn: CMR
31 Rochester Ave. Suite 100
Portsmouth, NH 03801-2914

Regards,

- The NVC Written Correspondence Unit

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.
Chào bạn,

Có thể bạn cung cấp những thông không chính xác nên NVC mới trã lời như trên:

Tạm hiểu

Thông tin được bảo mật:

Bạn được yêu cầu cung cấp thông tin bảo mật với mỗi yêu cầu để nhận được trã lời của trường hợp HS này sau đây:

* Cung cấp Số HS HCM hoặc số biên nhận (Được ghi trên mục tiêu đề của e-mail).
* Tên và ngày tháng năm sinh của người bảo lảnh
* Tên và ngày tháng năm sinh của đương đơn.
* Nếu bạn là một luật sư, bao gồm tên của bạn và tên và địa chỉ của văn phòng luật của bạn.

Lily

Cựu Ban điều hành

......
......
Chào quymai45,
Theo phần in đậm trên đây, tôi nghĩ đây là e-mail trả lời tự động của NVC cho biết họ đã nhận được e-mail của bạn rồi. Bạn không cần trả lời e-mail này đâu. Nên đợi chừng 2-3 tuần sau sẽ nhận e-mail trả lời chính thức cho Case của bạn.

Chúc vui vẻ. Thân ái.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Tôi còn mơ hồ về quyết định tăng ngày đáo hạn giải quyết hồ sơ, bạn nào biết chỉ giùm?

Cám ơn trungtin2011. ko biết trungtin biet trang web vietditru.com ko? trong trang do co muc: check status. Mình vào đó check, họ nói trường hợp của mình nếu sớm nhất là 5 tháng, muộn nhất là 8 tháng, không biết mức độ tin cậy thế nào?
Chào bạnquimai45,
Có gì thắc mắc, không hiểu, bạn cứ post bài, anh chị em xuatnhapcanh sẵn lòng giúp bạn. Bạn cố gắng đừng có câu hỏi như trên nữa nha! Hy vọng bạn hiểu.
Thân mến,

quymai45

Thành viên tích cực

Chào quymai45,
Theo phần in đậm trên đây, tôi nghĩ đây là e-mail trả lời tự động của NVC cho biết họ đã nhận được e-mail của bạn rồi. Bạn không cần trả lời e-mail này đâu. Nên đợi chừng 2-3 tuần sau sẽ nhận e-mail trả lời chính thức cho Case của bạn.

Chúc vui vẻ. Thân ái.
cám ơn bạn đã trả lời bài viết của mình. Hy vọng sẽ như những gì bạn nói. Chúc bạn và các thành viên trong ban xuất nhập cảnh sức khoẻ, gặp nhiều may mắn.

quymai45

Thành viên tích cực
Ðề: Tôi còn mơ hồ về quyết định tăng ngày đáo hạn giải quyết hồ sơ, bạn nào biết chỉ giùm?

Chào bạnquimai45,
Có gì thắc mắc, không hiểu, bạn cứ post bài, anh chị em xuatnhapcanh sẵn lòng giúp bạn. Bạn cố gắng đừng có câu hỏi như trên nữa nha! Hy vọng bạn hiểu.
Thân mến,
có câu: muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học. mà mình nhớ nội dung câu hỏi này từ khi mình mới tham gia diễn đàn này, nên có sai xót là đúng, mong bạn và ban diễn đàn thông cảm. chúc bạn mạnh khoẻ.

quymai45

Thành viên tích cực
Ðề: F1 - Hcm2005626134

sao đến giờ vẫn chưa nhận giấy phỏng vấn? Hiện tại lịch f1 đã chạy qua ngày ưu tiên hồ sơ của mình, ngày ưu tiên hồ sơ mình: 15/08/2004. Mẹ mình bổ sung quốc tịch cách đây khoảng 3 tuần. thành viên nào biết chỉ giùm.

tuandoan

8 Đoàn !

sao đến giờ vẫn chưa nhận giấy phỏng vấn? Hiện tại lịch f1 đã chạy qua ngày ưu tiên hồ sơ của mình, ngày ưu tiên hồ sơ mình: 15/08/2004. Mẹ mình bổ sung quốc tịch cách đây khoảng 3 tuần. thành viên nào biết chỉ giùm.
Chào bạn,

Đã bổ túc giấy QT rồi thì bạn an tâm chờ 1-3 tháng mới có kết quả. Chúc bạn mau sớm nhận thư mời PV. Thân chào

quymai45

Thành viên tích cực

chào các bạn và các anh chị ban diễn đàn, mình diện F1, có ngày ưu tiên 15/08/2004 và đã có ngày phỏng vấn: 02/02/2012. Mừng quá các bạn ah. Mình thắc mắc tí, mình có gửi email cho NVC, và NVC có hồi đáp lại, đó là giấy hẹn phỏng vấn, vậy mình in giấy đó ra và đem giẩy đó đi phỏng vấn luôn hay phải đợi lảnh sự quán ở sài gòn gửi giấy phỏng vấn ra? cám ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...

chào các bạn và các anh chị ban diễn đàn, mình diện F1, có ngày ưu tiên 15/08/2004 và đã có ngày phỏng vấn: 02/02/2012. Mừng quá các bạn ah. Mình thắc mắc tí, mình có gửi email cho NVC, và NVC có hồi đáp lại, đó là giấy hẹn phỏng vấn, vậy mình in giấy đó ra và đem giẩy đó đi phỏng vấn luôn hay phải đợi lảnh sự quán ở sài gòn gửi giấy phỏng vấn ra? cám ơn.
Giấy mời PV trong email mà NVC gửi là chính thứ rồi đó, chỉ cần in 2 trang đầu của thư mời là có thể đăng ký khám sức khoẻ & đi phỏng vấn ! Chúc thành công !