[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2005813013

thanhnguyet

Thành viên tích cực
ACE giúp dùm em tình hình nhà em là như vậy

ông nội em vào 7/2005 bảo lãnh gia đình em đi mỹ định cư thuộc diện F3 , nhung tới năm 2012 ba mẹ em li dị , và thang 3/2013 gia đình em đã làm lại hs thuộc diện F1 vậy cho em hỏi gia đình em có phải đợi lâu ko anh ( nha em gồm 5 người , ba em 44t , chị em 21t , em 19 , em em 17 , em ut 15) , em ở BRVT ạ
p/s : ông nội em bên mỹ đã đóng tiền j j đó em cũng ko nhớ nhưg hết vài chục đồng mỗi người . rất mong dc ace tư vấn cho em là gia đình em có chuyển lên diện F1 chua ạ?? chị em chưa nộp giấy chứng nhận chưa kết hôn có sao ko ạ ? nhà em đã gửi tất cả giấy tờ như ( LLTP , giấy khai sinh , hộ chiếu .... ) cho bên mỹ rồi ạ , và nếu đợi thì đợi lâu ko ạ ??
tại em giờ thi dai học mà ba em kêu khỏi hoc đi năm nay di rồi học rồi nghĩ phí tiền @@

:43::43:

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Diện F3 ba mẹ ly dị ae cho em hỏi với

ACE giúp dùm em tình hình nhà em là như vậy

ông nội em vào 7/2005 bảo lãnh gia đình em đi mỹ định cư thuộc diện F3 , nhung tới năm 2012 ba mẹ em li dị , và thang 3/2013 gia đình em đã làm lại hs thuộc diện F1 vậy cho em hỏi gia đình em có phải đợi lâu ko anh ( nha em gồm 5 người , ba em 44t , chị em 21t , em 19 , em em 17 , em ut 15) , em ở BRVT ạ
p/s : ông nội em bên mỹ đã đóng tiền j j đó em cũng ko nhớ nhưg hết vài chục đồng mỗi người . rất mong dc ace tư vấn cho em là gia đình em có chuyển lên diện F1 chua ạ?? chị em chưa nộp giấy chứng nhận chưa kết hôn có sao ko ạ ? nhà em đã gửi tất cả giấy tờ như ( LLTP , giấy khai sinh , hộ chiếu .... ) cho bên mỹ rồi ạ , và nếu đợi thì đợi lâu ko ạ ??
tại em giờ thi dai học mà ba em kêu khỏi hoc đi năm nay di rồi học rồi nghĩ phí tiền @@

:43::43:
Xem lịch visa tháng 06/2013 ở đây

F1 22 APR 06 so với tháng trước 01 APR 06 : tăng 3 tuần
F3 01 SEP 02 so với tháng trước 08 AUG 02 : tăng 3 tuần

Diện F1 đang xét đến 22/04/2006.
Giấy chứng nhận độc thân , nam từ 20 , nữ từ 18 tưổi phải nộp cho NVC .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

Hồ sơ gia đình bạn nộp 07/2005 , nếu chuyển sang F 1 , cũng phải đợi ít nhất 1 năm nữa mới đáo hạn .
Việc học hành là do gia đình bạn quyết định .KHI CÓ Ý ĐỊNH CƯ TẠI HOA KỲ , thì học tiếng anh là cần thiết cho bất cứ ai có ý định này .

Cần nói thêm để gia đình bạn biết việc này , khi đang ở diện F 3 , LY HÔN ĐỂ CHUYỂN SANG F 1 , dù là vì bất cứ lý do gì , Gia đình bạn cần chuẩn bị các giấy tờ chứng cứ (nếu có ) nguyên nhân dẫn đến việc ly hôn của BA/MẸ bạn , để trình bày với LSQ HOA KỲ khi đi phỏng vấn .

thanhnguyet

Thành viên tích cực

Chào Anh vuthangsi , cam ơn anh đã tra lời vấn đề của em , em muốn hỏi thêm 1 số câu nữa dc ko a??
em là con trai 19 tuổi nên khỏi nộp giấy độc thân đúng ko a ? nếu như giấy phong vấn về trể lúc đó 20t thì có fai bổ sug thêm giấy độc thân ko a?
chị em 21t hôm bữa nộp hồ sơ ko nghe nhắc tởi giấy độc thân nên chị em ko nộp , giờ nộp bổ sung ở đâu a?? trình tự như thế nào??
cái giấy khai sinh của em bị mất bản gốc cũ , em làm lại bản mới thì ben lsq có hỏi gi về việc đó ko a??
em hỏi mẹ em thì me kêu có giấy viết tay lý do li di của ba và me , có chữ kí và đã dc toà xem qua , mình mang cái đó di lsq lam chứng cứ dc ko a??
em cảm ơn anh nhiều lắm ạ

Chỉnh sửa cuối:

vuthangsi

Ban điều hành

Chào Anh vuthangsi , cam ơn anh đã tra lời vấn đề của em , em muốn hỏi thêm 1 số câu nữa dc ko a??
em là con trai 19 tuổi nên khỏi nộp giấy độc thân đúng ko a ? nếu như giấy phong vấn về trể lúc đó 20t thì có fai bổ sug thêm giấy độc thân ko a?
chị em 21t hôm bữa nộp hồ sơ ko nghe nhắc tởi giấy độc thân nên chị em ko nộp , giờ nộp bổ sung ở đâu a?? trình tự như thế nào??
cái giấy khai sinh của em bị mất bản gốc cũ , em làm lại bản mới thì ben lsq có hỏi gi về việc đó ko a??
em hỏi mẹ em thì me kêu có giấy viết tay lý do li di của ba và me , có chữ kí và đã dc toà xem qua , mình mang cái đó di lsq lam chứng cứ dc ko a??
em cảm ơn anh nhiều lắm ạ
Trước hết bạn vào đây , lấy mẩu thư gởi cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ gia đình mình
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
khi có thư trã lời , bạn sẽ biết tình trạng hồ sơ gia đình mình .
Những giấy tờ như giấy xác nhận độc thân , vv.. .gời sang cho NBL bên mỷ ..
Các bằng chứng ly hôn như GIẤY LY HÔN do TÒA ÁN cấp , và giấy viết tay như bạn nói là những bằng chứng trình cho LSQ khi phỏng vấn .
giấy khai sanh làm mới lại , bạn cần chuẩn bị thêm học bạ , sổ gia đình công giáo (nếu có ).
, bản trích lục giấy khai sinh củ ......

thanhnguyet

Thành viên tích cực

Trước hết bạn vào đây , lấy mẩu thư gởi cho NVC để hỏi tình trạng hồ sơ gia đình mình
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
khi có thư trã lời , bạn sẽ biết tình trạng hồ sơ gia đình mình .
Những giấy tờ như giấy xác nhận độc thân , vv.. .gời sang cho NBL bên mỷ ..
Các bằng chứng ly hôn như GIẤY LY HÔN do TÒA ÁN cấp , và giấy viết tay như bạn nói là những bằng chứng trình cho LSQ khi phỏng vấn .
giấy khai sanh làm mới lại , bạn cần chuẩn bị thêm học bạ , sổ gia đình công giáo (nếu có ).
, bản trích lục giấy khai sinh củ ......
vâng em cảm ơn anh rất nhiều chúc anh luôn mạnh khoẻ ,vui vẻ ^^! đế giúp nhiều ace khác ạ , rất cảm ơn a

thanhnguyet

Thành viên tích cực
anh chi giup em ve ho so xi nha

ace coi dùm em bộ hồ sơ này với ạ : so case number : hcm2005813013 :receipt number : EAC-05-120-52581 , ace coi dùm em bo ho so này sắp có giấy pv chưa ạ em cảm ơn ^^

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ðề: anh chi giup em ve ho so xi nha

ace coi dùm em bộ hồ sơ này với ạ : so case number : hcm2005813013 :receipt number : EAC-05-120-52581 , ace coi dùm em bo ho so này sắp có giấy pv chưa ạ em cảm ơn ^^
Chào thanhnguyet!

1/. HCM2005813013

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2005813013

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
Hồ sơ hiện tại đang ở Trung tâm Chiếu khán Quốc Gia NVC.

Bạn vào đây lấy mẫu thư gởi NVC ở đường link sau:
Khi có thư trả lời từ NVC, sẽ biết thông tin chính xác về tình trạng hồ sơ.

2/. EAC-05-120-52581

Post Decision Activity

On November 2, 2005, we mailed you a notice that we have approved this I130 IMMIGRANT PETITION FOR RELATIVE, FIANCE(E), OR ORPHAN. Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice, call customer service at 1-800-375-5283.
Hồ sơ này đã được Sở Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ USCIS chấp thuận (Approved).

Bạn gửi email cho NVC, để hỏi số Case Number ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

Chúc may mắn!
Thân.

thanhnguyet

Thành viên tích cực

Chào thanhnguyet!

1/. HCM2005813013

Hồ sơ hiện tại đang ở Trung tâm Chiếu khán Quốc Gia NVC.

Bạn vào đây lấy mẫu thư gởi NVC ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-M%E1%BA%ABu-th%C6%B0-%C4%91%E1%BB%83-h%E1%BB%8Fi-NVC-t%C3%ACnh-tr%E1%BA%A1ng-h%E1%BB%93-s%C6%A1-c%E1%BB%A7a-%C4%91%C6%B0%C6%A1ng-%C4%91%C6%A1n
Khi có thư trả lời từ NVC, sẽ biết thông tin chính xác về tình trạng hồ sơ.

2/. EAC-05-120-52581

Hồ sơ này đã được Sở Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ USCIS chấp thuận (Approved).

Bạn gửi email cho NVC, để hỏi số Case Number ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/74-Thư-hỏi-national-visa-center-số-hồ-sơ

Chúc may mắn!
Thân.
em cảm ơn chị ạ @@ chắc tại hồ sơ của em từ f3 ->f1 nên giờ gặp fai mấy cái trục trặt này @@ ,
chị ui chị có kn trong vấn đề này chị tư vấn dùm em bộ hs này nếu đầy đủ thì khi nào đi dc chị?? hjx đợi 8 năm rồi lâu wa chị uj

vuthangsi

Ban điều hành

em cảm ơn chị ạ @@ chắc tại hồ sơ của em từ f3 ->f1 nên giờ gặp fai mấy cái trục trặt này @@ ,
chị ui chị có kn trong vấn đề này chị tư vấn dùm em bộ hs này nếu đầy đủ thì khi nào đi dc chị?? hjx đợi 8 năm rồi lâu wa chị uj
CÂU HỎI NÀY ĐÃ ĐƯỢC TRÃ LỜI Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ẹ-ly-dị-ae-cho-em-hỏi-với?p=113257#post113257
Lần sau post bài vào topic của mình để hỏi .

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Chào thanhnguyet!

Các bài viết của bạn, Tôi đã gom lại về topic này, đây là topic của bạn. Có thắc mắc gì vui lòng hỏi tại đây, đừng mở thêm topic mới nữa, để các ACE của diễn đàn dễ theo dõi diễn biến hồ sơ và tư vấn giúp bạn. Mong bạn hợp tác vui vẻ.

P/s: Bạn xem lại các bài viết và làm theo những hướng dẫn đã được tư vấn ở phần trên.

Chúc thành công!
Thân.

thanhnguyet

Thành viên tích cực

:pvang em cảm ơn ace ạ , em xin lỗi vì đã tạo nhiều topic hj ^^

thanhnguyet

Thành viên tích cực

Anh Chị cho em hỏi NVC gửi thư trả lời vậy là sao ạ??
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: EAC0512052581 filed by LONG SON PHAM on behalf of PHI SON PHAM.

The NVC completed its processing of PHI SON PHAM's visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Receipt Number: EAC0512052581
Petitioner's Name: PHAM, LONG SON
Principal Applicant's Name: PHAM,PHI SON
Preference Category: F1
Your Priority Date: 21Mar2005
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

GRACE

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible.

-----Original Message-----
From: Sdasdasdas sdasdasd [mailto:vietofngo1@yahoo.com.vn]
Sent: Thursday, May 16, 2013 1:52 AM
To: NVC Inquiry
Subject: EAC-05-120-52581

I learn that my case is now at the National Visa Center . Thus, I would be grateful to you for informing me ofmy case number.

Please note that my petitioner’s full name is */* and his date of birth was */*/*

As for me, I am the principal applicant in the present case. My full name is */* and my date of birth was */*/*

Thank you very much for your attention.

Name: Phi Pham
Address: VietNamese
Phone Number: 01889488757

KHÔNG GHI NGÀY/THÁNG/NĂM SINH KHI POST BÀI TRÊN DIỂN ĐÀN .

Last edited by a moderator:

Anh Chị cho em hỏi NVC gửi thư trả lời vậy là sao ạ??
HS bạn đã hoàn tất, chờ NVC lên lịch Pv thôi.
Chúc mừng đã hoàn tất nhé!

thanhnguyet

Thành viên tích cực

em cảm ơn anh chị đã giúp đỡ em trong tg qua ạ ^^ giờ chờ đợi thôi hjhj

khi post bài trên diển đàn không nên để họ/tên/ngày /tháng/năm sinh của NBL và NĐBL .

thanhnguyet

Thành viên tích cực

Em xin lổi vì post họ tên + ngày tháng năm sinh trên diễn đàn , tại em hok biết nên lỡ ạ
Anh chị có thể cho em hỏi có thư trả lời là hs đã hoàn tất thì khoảng bao lâu nữa sẽ có giấy pv ạ ( em đã gửi thư hỏi mà lâu trả lời wa nhờ ace có kinh nghiêm tư vấn giúp em ) và vấn đề tiếp theo em muốn hỏi là khi xuất cảnh lượng tiền được mang theo là bao nhiêu ạ ( vnd + usd ) em xin cảm ơn anh chị trước ạ

vuthangsi

Ban điều hành

Em xin lổi vì post họ tên + ngày tháng năm sinh trên diễn đàn , tại em hok biết nên lỡ ạ
Anh chị có thể cho em hỏi có thư trả lời là hs đã hoàn tất thì khoảng bao lâu nữa sẽ có giấy pv ạ ( em đã gửi thư hỏi mà lâu trả lời wa nhờ ace có kinh nghiêm tư vấn giúp em ) và vấn đề tiếp theo em muốn hỏi là khi xuất cảnh lượng tiền được mang theo là bao nhiêu ạ ( vnd + usd ) em xin cảm ơn anh chị trước ạ
Bạn xem lịch visa tháng 06/2013 ở đây
http://travel.state.gov/visa/bulleti...etin_5953.html
F1 22 APR 06 so với tháng trước 01 APR 06 : tăng 3 tuần
hồ sơ gia đình bạn diện F1 , có ngày ưu tiên
Preference Category: F1
Your Priority Date: 21Mar2005
lịch visà đáo hạn đã vượt qua ngày ưu tiên của gia đình bạn .
có thể sẽ nhận được thư phỏng vấn trong tháng 06/2013 .hoặc chậm hơn là sang tháng 07/2013.
Khi nhận được visa xuất cảnh , gia đình bạn nên đến ngân hàng để hỏi cụ thể về việc chuyển tiền , khi định cư ở nước ngoài .
Việc ghi các thông tin cá nhân trên diển đàn chỉ là không có lợi cho hồ sơ gia đình của bạn thôi .

thanhnguyet

Thành viên tích cực

vâng em cảm ơn anh rất nhiều ạ ^^!! khi nào có thư anh giúp em tiếp nhé

thanhnguyet

Thành viên tích cực

1 tháng trôi wa ko tin tức j bùn woa , gủi thư hỏi ngày pv bao nhiu lâu mới tl vậy ace hjx em gui 10 ngày rồi ma ko thấy gì hết trơn hết trụi ak :20:

Loves

Thành viên tích cực

14 - 15 ngày sẽ nhận được thư trả lời chính thức