[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2005813013

Viet147

Thành viên tích cực
Em Vừa Nhận Được Thư PV Ngày 25/11/2013
Thử PV Của Em Dài 8 Trang , Em không Biết lúc Photo Mình photo 8 trang hay sao ạ mong a chị chỉ giúp em
và xin anh chị tư vấn dùm em là khi nào em nên khám sức khỏe + chích ngừa là hợp lý ạ , và cần những giấy tờ gì ạ? mong anh chị giúp em
p/s : em đã đọc những bài hướng dẫn nhưng không hiểu lắm mong anh chi nào giúp em với

anhmap78

Thành viên tích cực
Ðề: Nhờ Anh Chi GIúp Em

Em Vừa Nhận Được Thư PV Ngày 25/11/2013
Thử PV Của Em Dài 8 Trang , Em không Biết lúc Photo Mình photo 8 trang hay sao ạ mong a chị chỉ giúp em
và xin anh chị tư vấn dùm em là khi nào em nên khám sức khỏe + chích ngừa là hợp lý ạ , và cần những giấy tờ gì ạ? mong anh chị giúp em
p/s : em đã đọc những bài hướng dẫn nhưng không hiểu lắm mong anh chi nào giúp em với
Bạn đọc kỹ lại bài của anh dungphuquoc nè!
http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...ự-đoán-lịch-tháng-11-2013?p=122743#post122743

Chào bạn !
Bạn phài nói rõ cho ACE biết. Đi chích ngừa trình thư mời PV cho họ xem xong họ trả lại. Nếu khám sức khoẻ ở BVCR thì họ sẽ đóng mộc vào thư mời PV. Còn nếu khám ở IOM thì họ sẽ lấy luôn thư mời. Khi đi PV mình mang theo thư mời PV trình ngoài cổng cho Bào Vệ, xem xong trả lại cho mình. Chừng nào lấy dấu vân tay lúc đó NVLSQ họ mới tịch thu luôn thư mời, phát số thứ tự chờ gọi để sơ vấn. Nói chung thư mời có mộc hay không ? Bản chính hay photo, không quan trọng.

Viet147

Thành viên tích cực

vậy là mình photo hết 8 trang phải ko anh? hay chỉ 3 trang đầu như a gì nói

anhmap78

Thành viên tích cực

vậy là mình photo hết 8 trang phải ko anh? hay chỉ 3 trang đầu như a gì nói
Bạn có thể in ra làm 2 bộ đủ 8 trang để đi KSK và 1 trang đầu cho chích ngừa. Khi vào khám sức khỏe người ta sẽ hướng dẫn tiếp tục cho bạn. Nếu ở TPHCM thì bạn có thể lên trực tiếp để làm thủ tục KSK, còn nếu ở tỉnh bạn nên gọi điện thoại trước để lấy hẹn.

Bạn nên Chích ngừa trước, rồi cầm kết quả (giấy màu vàng) đi KSK. Thời gian do bạn chọn, nếu bạn còn nhiều việc chưa giải quyết xong ở VN thì gần ngày PV bạn có thể tiến hành. Vì thời gian được cấp có giá trị 6 tháng kể từ ngày bạn KSK. Nếu bạn là đàn ông và có hút thuốc thì nên đi khám sức khỏe ở BV Chợ Rẫy. Khi chụp hình phổi theo hướng dẫn của Kỹ thuật viên phòng chụp thì bạn cố gắng trong khi chụp hình ráng hít vào thật sâu và nín thở để có được hình chụp phổi rõ ràng không bị mờ hay bị nghi ngờ phổi có vấn đề. Vài kinh nghiệm riêng tôi gửi đến bạn. Chúc bạn may mắn!

Để tìm hiểu thêm bạn vào đây xem tiếp http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/118-CHÍCH-NGỪA-KHÁM-SỨC-KHỎE

Viet147

Thành viên tích cực

vâng em cảm ơn anh rất nhiều , giờ thì em đã hiểu hơn rồi
rất cảm ơn anh

an_pham777

Thành viên mới

Cho mình hỏi ngày ưu tiên của bạn là ngày mấy mà được nhận thư mời phỏng vấn rồi..của mình là 26/4 nhưng đến giờ vẫn chưa nhận được thư mời..

Viet147

Thành viên tích cực

PD mình ngày 25/3/2005 bạn , hs minh từ f3->F1

Viet147

Thành viên tích cực

mong anh chi giúp đỡ em vấn đề này ạ
tình hình là 25/11 này nhà em di pv mà ngày 1/12 này là sn 21t của chị em , em không biết có gặp trở ngại gì không nếu như qua ngày 1/12 mà nhà em chưa nhận được visa ạ?? ( trong thư pv có tên của chị em ạ)
hs nhà em : HCM2005813013 , PD 25/3/2005 , complete vào tháng 2 năm 2013 do GD em chuyển từ F3-F1
Chi em sinh : 1/12/1992 ạ

Dungphuquoc

Photographer XNC

mong anh chi giúp đỡ em vấn đề này ạ
tình hình là 25/11 này nhà em di pv mà ngày 1/12 này là sn 21t của chị em , em không biết có gặp trở ngại gì không nếu như qua ngày 1/12 mà nhà em chưa nhận được visa ạ?? ( trong thư pv có tên của chị em ạ)
hs nhà em : HCM2005813013 , PD 25/3/2005 , complete vào tháng 2 năm 2013 do GD em chuyển từ F3-F1
Chi em sinh : 1/12/1992 ạ
Chị của bạn dư tuổi để đi, đừng có bận tâm cho mau già trước tuổi. Khi Pv người ta thấy già thì bắt ở lại đó

Viet147

Thành viên tích cực

Dạ em cảm ơn anh đã trả lời giúp em hìhìhì

simple_song0608

Thành viên mới

Gđ a đã đi khám sk với chích ngừa chưa? Gia đình e vừa chích xong, nhận đc giấy vàng cả r. A nhớ kt kĩ các giấy tờ tư pháp, giấy độc thân nếu quá hạn thì đi làm lại.
25/11 còn xa mà mình lo từ từ là ok r :) see ya

Viet147

Thành viên tích cực

mình đang tính t2 tuần sau đi khám tại dạo này bận cong việc quá , ko biết giấy tờ mình còn thiếu gì không nữa
mà lúc bạn đi khám va chính gd bạn bao nhiu người và photo mấy thư pv vậy?? 2bo cho tất cả hay mỗi người phải photo 2bo chỉ dùm minh nhé
^^ mình mới 19t thôi chưa cần giấy độc thân 25/10 này sn 19 của mình hehe

simple_song0608

Thành viên mới

mình đang tính t2 tuần sau đi khám tại dạo này bận cong việc quá , ko biết giấy tờ mình còn thiếu gì không nữa
mà lúc bạn đi khám va chính gd bạn bao nhiu người và photo mấy thư pv vậy?? 2bo cho tất cả hay mỗi người phải photo 2bo chỉ dùm minh nhé
^^ mình mới 19t thôi chưa cần giấy độc thân 25/10 này sn 19 của mình hehe
chích ngừa 1 bộ, ksk 1 bộ. Mỗi ng có riêng nha. E tưởng trên 18 là làm giấy độc thân r? Tại e 17 nên k làm :)) À mả chích ngùa thì sáng lên lấy số, chiều chích luôn nha.

Viet147

Thành viên tích cực

ũa nhà E ko hẹn trước hay sao phải lấy số rồi chiều mới chích vậy??? nhà a 5 người vậy 10 bộ phải hok?

Dungphuquoc

Photographer XNC

ũa nhà E ko hẹn trước hay sao phải lấy số rồi chiều mới chích vậy??? nhà a 5 người vậy 10 bộ phải hok?
Mỗi môt Gia đình chỉ cần in ra 3 bộ mà thôi.
1/ Đi chích ngừa
2/ Đi khám sức khoẻ
3/ Đi phỏng vấn.

Viet147

Thành viên tích cực

Anh chị cho em hỏi Đơn DS230 mình điền hay bên mỹ điền vậy ạ?? ngoài DS 230 còn cần gì nữa ko ạ?
( nhà em có hộ chiếu , KSK + CK , Giấy khai sinh của 5 người ( ba em va 4 chị em em ) , học bạ của 4 người , hình để làm = chứng , LLTP số 2 của 5 người , Lý lịch trích ngang , Giấy ly hôn + quyết định cho con xuất cảnh theo ba của me ( bản dịch công chứng tiếng anh và tiếng việt )
giấy thuế 3 năm + I 864 nhà nội em dang gửi về , passport + giấy khai sinh của người bảo lãnh thì luật sư bên đó nói ko cần thiết nhưng em ko chắc lắm mong anh chị giải đáp giúp em
Anh chị xem xét giúp em nhà em còn thiếu giấy tờ gì nữa ko ạ , em xin chân thành cảm ơn anh chị

vuthangsi

Ban điều hành

Anh chị cho em hỏi Đơn DS230 mình điền hay bên mỹ điền vậy ạ?? ngoài DS 230 còn cần gì nữa ko ạ?
( nhà em có hộ chiếu , KSK + CK , Giấy khai sinh của 5 người ( ba em va 4 chị em em ) , học bạ của 4 người , hình để làm = chứng , LLTP số 2 của 5 người , Lý lịch trích ngang , Giấy ly hôn + quyết định cho con xuất cảnh theo ba của me ( bản dịch công chứng tiếng anh và tiếng việt )
giấy thuế 3 năm + I 864 nhà nội em dang gửi về , passport + giấy khai sinh của người bảo lãnh thì luật sư bên đó nói ko cần thiết nhưng em ko chắc lắm mong anh chị giải đáp giúp em
Anh chị xem xét giúp em nhà em còn thiếu giấy tờ gì nữa ko ạ , em xin chân thành cảm ơn anh chị

XEM HƯỚNG DẪN PHỎNG VẤN CỦA LSQ HOA KỲ Ở ĐÂY
http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/IV-APPOINTMENT-PACKAGE.pdf

9. Giấy khai sinh của ngƣời bảo lãnh:
Bản chính và bản sao. Trong trường hợp không có giấy khai sinh của người bảo lãnh, viên chức lãnh sự sẽ xem xét và hướng dẫn thêm cho đương đơn khi phỏng vấn

B TẤT CẢ CÁC ĐƯƠNG ĐƠN CÓ TÊN TRONG GIẤY GỌI PHỎNG VẤN ĐỀU PHẢI ĐIỀN ĐƠN DS-230 HOẶC DS-260

C XEM TRÊN GIẤY GỌI PHỎNG VẤN , CÁC KÝ TỰ KÈM THEO CÁC GIẤY TỜ PHẢI ĐEM ĐI PHỎNG VẤN Ở ĐÂY
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/664-Mẫu-thư-phỏng-vấn-phần-giấy-tờ-mà-họ-yêu-cầu

Viet147

Thành viên tích cực

[/URL][/IMG]
Thư PV của em . như vậy nhà em chỉ cần điền DS230 nữa là đủ phải không anh?
em dò với link a đưa thì nhà em không co cái status nào có chử I , P , T cả . như vậy là sao a hjx

Viet147

Thành viên tích cực

a vừa đi khám sáng 17/10 này @@ khám sk o chợ rẫy tới sớm wa (5h) có 1 gd a o đó @@ tới 7h bóc số dc số 1 ^^ , khám cung nhanh khoang 1h30p xong lệ phí 2.743.000 và thêm vài chi phí phát sinh khác như thữ máu lần 2 .vv.... ( riêng a bi lấy máu 3 lần @@ , ốm + xanh bs sợ si da nên ưu tiên @@ ) , chiều wa chích ngừa nhà a cũng bóc dc số 1 , chích thì từ 1h30 tới 3h là xong ( gồm thử máu viêm gan B , rồi chích 2 muỗi hẹn chích thêm 2 lần nữa cách nhau 1 tháng và 6 tháng . ^^ 25/11 gặp lại em nhé