[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2005829123

anhmap78

Thành viên tích cực
Ðề: đợi chờ lịch visa F1

Chúc mừng bạn candela, mình thì còn vài ngày nữa lên dĩa rùi...27/09:2:

BrunoDang

Thành viên mới

gia đình mình cũng phỏng vấn thành công rồi ... mà tên mình phải bổ túc tại buổi phỏng vấn nên phải bổ sung giấy cám sức khỏe ... lúc nhìn NVLS đưa giấy hồng cho gia đình mà mừng húm ... mà phát hiện ra chưa có hồ sơ SK của mình nên họ lấy lại mà tiếc ghê ... giờ mình phải đi khám sức khỏe và chích ngừa ... có ai biết là giai đoạn này chiếm khoảng bao lâu vậy ...
ps : gần về trưa các NVLS rất hay bị lộn nha các bạn ... ai đc số phải chờ gần tới trưa thì xem kĩ giấy xanh giấy hồng ng ta phát có đúng tên ko nhé + kiểm tra giấy tờ ng ta gửi lại nha ... bữa phỏng vấn quá trời ng bị lộn tên đó .

candela

Thành viên tích cực

gia đình mình cũng phỏng vấn thành công rồi ... mà tên mình phải bổ túc tại buổi phỏng vấn nên phải bổ sung giấy cám sức khỏe ... lúc nhìn NVLS đưa giấy hồng cho gia đình mà mừng húm ... mà phát hiện ra chưa có hồ sơ SK của mình nên họ lấy lại mà tiếc ghê ... giờ mình phải đi khám sức khỏe và chích ngừa ... có ai biết là giai đoạn này chiếm khoảng bao lâu vậy ...
ps : gần về trưa các NVLS rất hay bị lộn nha các bạn ... ai đc số phải chờ gần tới trưa thì xem kĩ giấy xanh giấy hồng ng ta phát có đúng tên ko nhé + kiểm tra giấy tờ ng ta gửi lại nha ... bữa phỏng vấn quá trời ng bị lộn tên đó .
Chúc mừng bạn đã Pv thành công
bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ mình nghỉ rất nhanh,nếu bạn khám sức khoẻ xong hết rồi thì thứ 2 đầu tuần bạn đi bổ túc vì mình có thể đi trước ngày trên giấy hẹn,còn nếu như bạn chưa lham1 sức khoẻ thì phải đi khám nếu bạn khám ngay thứ 6 của tuần này thì tới thứ 2 tuần sau bạn mới có thể lấy được như vậy thời gian sẽ chậm hơn,nhanh nhanh thứ 2 này đi khám nha bạn,đừng để chậm trễ,chúc mừng bạn và gia đình

anhmap78

Thành viên tích cực

[MUSIC][/MUSIC]
Chúc bạn Pv thành công....mọi việc diễn ra suôn sẽ....cố lên ban nhé
Thanks bạn Candela. Sáng qua mình cũng đã phỏng vấn thành công nhưng không thấy người ta đưa giấy xanh giấy hồng gì hết, chỉ nói chúch mừng rùi đưa tờ giấy trắng hướng dẫn + giấy EMS để ra đóng tiền thôi. Mình cũng độc thân nhưng có con nhỏ nên NVLS hỏi hơi nhiều. Nhưng rồi cũng qua, giờ phải lo phần còn lại của cuộc di cư. Vui buồn lẫn lộn!

lamhoa2

Thành viên mới

[MUSIC][/MUSIC]

Thanks bạn Candela. Sáng qua mình cũng đã phỏng vấn thành công nhưng không thấy người ta đưa giấy xanh giấy hồng gì hết, chỉ nói chúch mừng rùi đưa tờ giấy trắng hướng dẫn + giấy EMS để ra đóng tiền thôi. Mình cũng độc thân nhưng có con nhỏ nên NVLS hỏi hơi nhiều. Nhưng rồi cũng qua, giờ phải lo phần còn lại của cuộc di cư. Vui buồn lẫn lộn!

lamhoa2

Thành viên mới

xin lỗi anhmap78 nha , vì mình ít vào đây nên không biết gủi thêm tin nhan nhu thế nào ,mình xin chúc mùng bạn pv thành công và đuọc đoàn tụ vói gia đình nhé ! anh có thể cho mình nick yahoo để mình trao đổi về hồ so đuoc không ? một lần nũa mình chia vui vói bạn .

candela

Thành viên tích cực

[MUSIC][/MUSIC]

Chào
Vậy là ok rồi,mình cũng đã nhận visa rồi sau 5 ngày thôi bây giờ cũng nhanh lắm,chúc mừng bạn và con của bạn

anhmap78

Thành viên tích cực

Mình cũng đã nhận được visa trưa nay, tính luôn ngày pv là 5 ngày (kể cả thứ 7, cn). visa chỉ có hạn đến Feb2013, tính từ ngày ksk là đúng 6 tháng... không biết sắp xếp công việc kịp không nữa :2:

candela

Thành viên tích cực

Chào các bạn
Mình đã đến Mỹ được 1 tháng rồi,hôm nay mới có dịp ghé thăm diễn đàn XNC.Mới ngày nào còn mon men vào đây chân ướt chân ráo hỏi Case number,rồi đủ thứ giấy tờ...v.v.Rồi cuối cùng cũng đã được đến nơi mà mình mong muốn,nhìn lại quảng đường thật là chông gai cũng hên đây là diễn đàn rất tốt đã tận tình giúp đỡ mình 1 lần nữa xin cám ơn anh TuanDoan,Thành Admin...và những A C E đã giúp mình.
Cũng khuyên các bạn tập trung vào việc học tiếng Anh nhiều nha,ráng mà học thật giỏi vì tiếng Anh giúp mình thành công trên đất Mỹ này tới 90%.Nếu bạn nào có nghề trong tay thi tập trung vào việc học tiếng Anh nha.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào các bạn
Mình đã đến Mỹ được 1 tháng rồi,hôm nay mới có dịp ghé thăm diễn đàn XNC.Mới ngày nào còn mon men vào đây chân ướt chân ráo hỏi Case number,rồi đủ thứ giấy tờ...v.v.Rồi cuối cùng cũng đã được đến nơi mà mình mong muốn,nhìn lại quảng đường thật là chông gai cũng hên đây là diễn đàn rất tốt đã tận tình giúp đỡ mình 1 lần nữa xin cám ơn anh TuanDoan,Thành Admin...và những A C E đã giúp mình.
Cũng khuyên các bạn tập trung vào việc học tiếng Anh nhiều nha,ráng mà học thật giỏi vì tiếng Anh giúp mình thành công trên đất Mỹ này tới 90%.Nếu bạn nào có nghề trong tay thi tập trung vào việc học tiếng Anh nha.
Thanks bạn. Bạn thật là tuyệt! Cố lên nhe!:1::6: