[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009668128

TuanHo2611

Thành viên tích cực
Ðề: anhmap78 - F2B - HCM2009668128 - PD:27sep2005

Ah mà bạn ơi cho mình hỏi thêm 1 tí nữa là hồ sơ của mình thuộc diện F2B sau đó thì update lên F1, vậy bây giờ mình sẽ theo dõi lịch visa của F1 hay F2B bạn nhỉ?:102:
Chào bạn, hồ sơ của bạn là F1, nên bạn theo dõi lịch VB của F1 nhe, hiện nay F1 là 1/05/2004, chúc bạn vui.

Ah, bạn nên chuyển bài viết của bạn sang F1 để mọi người tiện theo dõi.

anhmap78

Thành viên tích cực
F1 pd 25/09 pv 27/09/2012

Chào cả nhà,
ACE cho mình hỏi, khi mình nhận đươc thư PV qua email, vậy mình có phải chờ thư Gửi về nhà mới đi khám sức khoẻ hay sao? Với lại địa chỉ nhận Thư của mình đã thay đổi mình sẽ cập nhật thông tin mới lên NVC ntn? Xin cảm ơn ACE nhiều.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: F1 pd 25/09 pv 27/09/2012

Chào cả nhà,
ACE cho mình hỏi, khi mình nhận đươc thư PV qua email, vậy mình có phải chờ thư Gửi về nhà mới đi khám sức khoẻ hay sao? Với lại địa chỉ nhận Thư của mình đã thay đổi mình sẽ cập nhật thông tin mới lên NVC ntn? Xin cảm ơn ACE nhiều.
Chào bạn,

Bạn nhận thư PV qua email là đủ rồi, Bạn in cái email ra làm 03 bản để chích ngừa, KSK và PV. Không cần báo cho NVC để cập địa chĩ nữa. Thân chào

anhmap78

Thành viên tích cực

Các ACE cho mình hỏi thêm các bước tiếp theo sau khi nhận email này từ NVC, có cần làm lại Lý lịch tư Pháp, giấy chứng nhận độc thân (hồ sơ mình đã nộp 2010, như vậy các giấy trên có hết hạn?) còn DS230 thì sao? mình tự chọn ngày đi chích ngừa, KSK lun huh? Thân!
Dear HD:
The enclosed information pertains to HD's interest in immigrating to the United States of
America. The National Visa Center (NVC) has completed its processing of HD's
petition, case number HCM2009668128; and forwarded it to the American Embassy/Consulate in HO
CHI MINH CITY.
An immigrant visa
interview has been scheduled
for the applicant at the U.S. Embassy/Consulate in HO
CHI MINH CITY on September 27, 2012 at 09:00 am.
IMPORTANT INFORMATION:
If you enrolled in the Electronic Processing program you submitted forms and supporting documents to
the NVC in electronic form.
You must present the original forms and documents for review by the
consular officer during your interview
.
Please promptly read and follow all Interview Preparation Instructions located on the Department of
State's web site at:
www.ImmigrantVisas.state.gov
, under the "Prepare for your visa interview abroad"
link.
Important information regarding the required medical appointment is also listed on this site.
Failure to
promptly follow all instructions provided on this site will result in your immigrant visa being
refused at the initial interview.
Upon arrival at the Embassy/Consulate, the applicant should present this letter to the receptionist.
Those members of the applicant's family, named on the attached page, must appear at the
Embassy/Consulate on the above appointment date. The address is provided on the next page.
WHAT TO DO IF THE APPLICANT CANNOT KEEP THE APPOINTMENT:
Some Embassies/Consulates reschedule interview appointments themselves; others utilize an outside service
provider to reschedule appointments. To determine the proper procedure for rescheduling the applicant's interview
appointment, please go to the Department of State's web site at:
www.ImmigrantVisas.state.gov
, click the
"Prepare for your visa interview abroad" link, and read the US Embassy/Consulate information on page (4)
entitled "Embassy/Consulate General-Specific Interview Guidelines." If the Embassy/Consulate does not have
any specific interview guidelines listed, you should contact the Embassy/Consulate directly to reschedule the
applicant's interview.

NVC Case Number: HCM2009668128

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,
LLTP có thời hạn 1 năm, bạn phải làm lại LLTP, Giấy chứng nhận đọc thân, Ds230, chụp mới hình 5x5. Thuế năm 2011, Tất cả giấy tờ trên nộp cho LSQ khi PV. KSK và chích ngừa tự bạn chọn ngày miễn sao có kết quả trước khi PV là ok. Thân chào

DucTran

Thành viên mới

Chào cả nhà,
Bạn nên vào đây để xem Kinh Nghiệm trước PV nhé :

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15925

anhmap78

Thành viên tích cực

Xin cảm ơn ACE đã nhiệt tình giúp đỡ, phần nào yên tâm lo hậu sự của mình :p. Cho mình hỏi thêm là tình hình sáng nay mình đã chích ngừa 3 mũi, mà giấy hẹn lần 2 sau 1 tháng, thì trước ngày phỏng vấn, nhưng lần 3 thì lai sau 1 năm, như vậy thì có được PV ko? cái ông dịch vụ thì bảo mình rằng phải chi tiền để làm đủ 3 lần vacxin, chứ nếu không thì PV ko được, vậy có đúng ko? còn tiền xin visa hồi trước khi làm hồ sơ thì bên Mỹ có đóng 404$ vậy bây giờ mình đi pv có đóng thêm tiền gì nữa ko? mạn phép nhờ ACE giúp đỡ. Cám ơn nhìu nhìu!

DucTran

Thành viên mới

Bạn thân mến, CN đúng hẹn đến chích ngừa nếu ở xa thì đến lần 2 trước ngày PV vài ngày bạn vào CN cũng không sao để mình đỡ tốn kém nếu ở xa SG. Còn lần 3 thì quên đi nhé vì mình đã bay rồi sang Mỹ chích tiếp, có thể kg tốn tiền.
Mình khuyên bạn đã vào XNC đây được mọi người tiếp sức rồi thì KHÔNG NÊN NGHE MẤY CÁI DỊCH VỤ BÍ DƠ NỮA, NẾU BẠN THÍCH THÌ BẠN TỐN TIỀN BỊ LỪA GẠT ... quên dịch vụ đi nhé. Chân tình đó.

(tôi kg hiểu nổi mấy cái Dịch Vụ đi lường gạt kiếm tí tiền mà nhân cách đạo đức thì ở đâu ??? Vậy mà có người nghe cũng lạ thật ?)

Vào PV gd bạn kg phải trả tiền gì hết, nếu PV nhận giấy "hồng" thì chỉ đóng tiền EMS để nhận visa tại nhà ... ngoài SG thì đóng 165.000/người tiền EMS.
Tự tin chuẩn bị đầy đủ hồ sơ nhé ... cẩn thận từng cái một.
Xem kinh nghiệm tại : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15925

Thân,

anhmap78

Thành viên tích cực

Một lần nữa xin cảm ơn bạn ĐT, mình thì cũng ko thích chơi với dv, từ lúc mở hồ sô mình đã tham gia vào diễn đàn, tại mamy ở Mỹ ko biết nhiều nên mới nhờ dv. Dv đúng rõ chán, làm việc còn chậm hơn mình tự đi làm.
Tình hình là sáng nay mình đi khám sức khoẻ, sau khi chụp film phổi xong, bác sĩ khám và cho 1 tờ giấy xuống chụp lại do có có chỗ hơi bị mờ. Xong rùi điều dưỡng kiu dzìa ngày mai lên nhận kq, trứơc lúc ra đi người ấy còn dặn dò nếu từ giờ đến mai mà PK ko điện thoại thì ok. Giờ ngồi chờ ko bít tin vui hay tin bùn :1: . Hút thuốc mới có 20 năm mà phổi bị mờ rùi ta?|001

anhmap78

Thành viên tích cực
Xin chào và cảm ơn đại gia đình XNC!

chào cả nhà, cuối cùng thì em cũg đã đến Huê kì, em xin thành thật cảm ơn các anh chị em, thời gian qua đã nhiệt tình giúp đỡ em hoàn tất hồ sơ. Em cũng xin cảm ơn a. tuandoan đã book dùm em vé máy bay giá thiệt rẻ để em có dư chút đỉnh tiền ăn nhậu. Tiếc rằng, visa có giới hạn nên không thể cùng mọi người làm cái offline lần tới được. Lần nữa em xin được cảm ơn và cảm ơn...