[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009673225

kitty08

Thành viên mới
Chào các bạn,

Vui lòng cho tôi hỏi: ngày đáo hạn hồ sơ ghi trong lịch xét visa là ngày đương đơn nộp hồ sơ? Ngày hồ sơ của tôi là 20/7/2005, thì khoảng mấy tháng nữa sẽ được cấp visa? Tôi đã phỏng vấn 2/2011 rồi.

Rất mong nhận được sự giải đáp sớm.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Ngày đáo hạn hồ sơ

Chào các bạn,

Vui lòng cho tôi hỏi: ngày đáo hạn hồ sơ ghi trong lịch xét visa là ngày đương đơn nộp hồ sơ? Ngày hồ sơ của tôi là 20/7/2005, thì khoảng mấy tháng nữa sẽ được cấp visa? Tôi đã phỏng vấn 2/2011 rồi.

Chào bạn.

Tôi rất cố gắng nhiều lần để mong hiểu được câu hỏi của bạn. Nhưng thật lòng, tôi không biết bạn muốn diễn đàn giúp gì.

Bạn vui lòng nói từ từ, cụ thể, rõ ràng. Như vậy mọi người mới tư vấn giúp bạn được, nhé!

Chúc bạn vui cùng XNC.

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào các bạn,

Bạn đặt câu hỏi không rõ ràng nên rất khó tư vấn cho bạn chính xác đươc.

Tôi đoán thôi nhé: Hồ sơ bạn đã phỏng vấn rồi ! Bạn chưa nhận được Visa mà ngày ưu tiên của bạn là ngày 20/7/2005, như vậy có thể thấy bạn đã bị ảnh hưởng lịch visa lùi, lịch Visa hiện nay của F1 đang giải quyết những hồ sơ: 01.04.2005 trở về trước. Với ngày ưu tiên của bạn, có thể phải chờ thêm 2 tháng nữa mới đến lượt.

kitty08

Thành viên mới

Cảm ơn các bạn rất nhiều! mình đã hiểu ngày đáo hạn là ngày ưu tiên.

Vui lòng cho mình hỏi: hồ sơ của em trai mình số HCM2009673225 cũng có ngày ưu tiên 20/7/2005, nhưng đến giờ chưa được mời phỏng vấn. Vậy em mình có cần gửi thư hỏi NVC hay cứ chờ?

Xin cảm ơn!

kitty08

Thành viên mới
Chào các Anh Chị và các Bạn,

Hồ sơ mình đã phỏng vấn hơn 1năm, tháng 8 này tới lượt được cấp visa. Mình phải tới LSQ yêu cầu họ đưa giấy mời để khám sức khoẻ và chích ngừa hay chờ họ gửi về nhà?

Cảm ơn sự giúp đỡ của các Anh Chị và các Bạn!

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Ho so toi luot cap visa, xin cho hoi.

Hồ sơ mình đã phỏng vấn hơn 1năm, tháng 8 này tới lượt được cấp visa. Mình phải tới LSQ yêu cầu họ đưa giấy mời để khám sức khoẻ và chích ngừa hay chờ họ gửi về nhà?

Cảm ơn sự giúp đỡ của các Anh Chị và các Bạn!
Chào bạn,

Bây giờ bạn hãy email cho LSQ để LSQ sớm gởi thư mời PV cho bạn. Chúc bạn sớm nhận thư mời PV. Thân chào

kitty08

Thành viên mới

Cảm ơn anh Tuan Doan! Minh nhan duoc thong bao, LSQ khong con nhan email qua dia chi: hcmcinfo@state.gov nua. Vui long cho minh xin email khac nha. Cam on anh Tuan Doan nhieu!

vuthangsi

Ban điều hành

Cảm ơn anh Tuan Doan! Minh nhan duoc thong bao, LSQ khong con nhan email qua dia chi: hcmcinfo@state.gov nua. Vui long cho minh xin email khac nha. Cam on anh Tuan Doan nhieu!
Bạn vào đây.
NHỮNG THAY ĐỔI TỪ LẢNH SỰ QUÁN HOA KỲ TẠI T.P HCM.
ngay tại trang chủ của diển đàn .vào đó và lấy mẩu thư gời cho LSQ hỏi trường hợp hồ sơ mình .

kitty08

Thành viên mới

Chào các anh chị và các bạn,

Mình đã gửi email theo hướng dẫn của anh vuthangsi trong tháng 7, nhưng LSQ trả lời họ chưa gq tới lượt hồ sơ của mình. Người nhà mình cứ giục tới LSQ hỏi, mình đang rối chưa biết làm gì? Vì hôm trước đọc được thông báo của diễn đàn nói: ô cửa phòng thông tin số 4 Lê Duẩn đã đóng. Các anh chị và các bạn tư vấn giúp mình nữa nha. Tks!

Thành

Thích đủ thứ ...

Chào các anh chị và các bạn,

Mình đã gửi email theo hướng dẫn của anh vuthangsi trong tháng 7, nhưng LSQ trả lời họ chưa gq tới lượt hồ sơ của mình. Người nhà mình cứ giục tới LSQ hỏi, mình đang rối chưa biết làm gì? Vì hôm trước đọc được thông báo của diễn đàn nói: ô cửa phòng thông tin số 4 Lê Duẩn đã đóng. Các anh chị và các bạn tư vấn giúp mình nữa nha. Tks!
Trường hợp của bạn cũng tương tự như hồ sơ chị Lydao, bạn cố gắng chờ thông báo từ LSQ thôi nhé, xem bài viết này tham khảo nè: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=15745

kitty08

Thành viên mới

Gia đình chị mình được 2 người làm hồ sơ bảo lãnh: diện F4 mở năm 2005 và diện F3 mở năm 2009. Vậy thì sau này diện nào giải quyết sớm thì sẽ được đi theo diện đó?

Mình có nghe nói chỉ giải quyết đến 2007 cho các diện F1,F3, F4 có đúng không?

Cảm ơn các Anh Chị và các ban.