[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009715058

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Chuyển từ diện F2B sang F1 ???

Mình còn thắc mắc vụ đổi địa chỉ của ba mẹ mình và mình luôn !!!
-- Trả Lời ---
Bạn soạn email với nội dung đã cung cấp cho bạn. Cả người việt nam và người ở nước ngoài. Bạn gởi mail 2 lần. một cho người việt nam và 1 cho người nước ngoài. Chúc bạn sớm đoàn tụ cùng gia đình.

DNg_

Thành viên mới

bạn ơi cho mình hỏi cha mẹ bảo lãnh con cái độc thân trên 21t là bao nhiêu lâu vậy bạn, cha me thường trú nhân :)

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

bạn ơi cho mình hỏi cha mẹ bảo lãnh con cái độc thân trên 21t là bao nhiêu lâu vậy bạn, cha me thường trú nhân :)
-------Trả Lời------
Những yêu cầu và quy định của luật Pháp Hoa Kỳ đối với việc bảo lảnh của Cha Mẹ (đã có quốc tịch Mỹ) cho Con Cái đến cư trú tại Hoa Kỳ?

Với trường hợp Con Cái còn độc thân và trên 21 tuổi, thì được xem là diện Gia Ðình Ưu Tiên (Family Preference Immigrants) và bị giới hạn về số lượng (F1, numerically limited). Sau khi nộp đơn cho Sở Di Dân và Nhập Tịch Hoa Kỳ (USCIS) và được chấp thuận, thời gian trung bình mà quý vị phải chờ đợi để được xét đơn là khoảng 3 năm.
-------------------
Những yêu cầu và quy định của luật Pháp Hoa Kỳ đối với việc bảo lảnh của Cha Mẹ (là Thường Trú Nhân vĩnh viễn-Permanent Resident, có Thẻ Xanh 10 năm) cho Con Cái đến cư trú tại Hoa Kỳ?

Người Con độc thân trên 21 tuổi sẽ là diện F2B, unmarried son or daughter of a Legal Permanent Resident. Sau khi nộp đơn cho Sở Di Dân và Nhập Tịch Hoa Kỳ (USCIS) và được chấp thuận, thời gian phải chờ đợi để xét hồ sơ cho diện F2B trung bình khoảng 8 năm.

---Nguồn---Vì Bạn mà mình phải đi Chôm.-- http://www.usaluat.com/articles/tuvan5.htm

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

-------Trả Lời------
Những yêu cầu và quy định của luật Pháp Hoa Kỳ đối với việc bảo lảnh của Cha Mẹ (đã có quốc tịch Mỹ) cho Con Cái đến cư trú tại Hoa Kỳ?

Với trường hợp Con Cái còn độc thân và trên 21 tuổi, thì được xem là diện Gia Ðình Ưu Tiên (Family Preference Immigrants) và bị giới hạn về số lượng (F1, numerically limited). Sau khi nộp đơn cho Sở Di Dân và Nhập Tịch Hoa Kỳ (USCIS) và được chấp thuận, thời gian trung bình mà quý vị phải chờ đợi để được xét đơn là khoảng 3 năm.
-------------------
Những yêu cầu và quy định của luật Pháp Hoa Kỳ đối với việc bảo lảnh của Cha Mẹ (là Thường Trú Nhân vĩnh viễn-Permanent Resident, có Thẻ Xanh 10 năm) cho Con Cái đến cư trú tại Hoa Kỳ?

Người Con độc thân trên 21 tuổi sẽ là diện F2B, unmarried son or daughter of a Legal Permanent Resident. Sau khi nộp đơn cho Sở Di Dân và Nhập Tịch Hoa Kỳ (USCIS) và được chấp thuận, thời gian phải chờ đợi để xét hồ sơ cho diện F2B trung bình khoảng 8 năm.

---Nguồn---Vì Bạn mà mình phải đi Chôm.-- http://www.usaluat.com/articles/tuvan5.htm
Hiện tại mình thấy priority day của F1 là 01.5.2004 , như vậy việc chỉ chờ 3 năm để được xét hồ sơ là hoàn toàn sai. Mình nghĩ chờ bao lâu là ko thể biết được, bạn DNg_ thì có thể theo dõi lịch visa của hiện tại, và dự đoán ở chừng mực nào đó thôi

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm

Hiện tại mình thấy priority day của F1 là 01.5.2004 , như vậy việc chỉ chờ 3 năm để được xét hồ sơ là hoàn toàn sai. Mình nghĩ chờ bao lâu là ko thể biết được, bạn DNg_ thì có thể theo dõi lịch visa của hiện tại, và dự đoán ở chừng mực nào đó thôi
-------Bạn động não lên 1 chút đi----Suy nghĩ cho thật kỹ rồi post thinking của mình ok. Phát biểu linh tinh. Đọc kỹ và thật kỹ nhé.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Hồ sơ được mở, gửi DS3032 bằng email?

Hôm nay hồ sơ mình đã được mở, NVC đã gửi email thông báo cho mình.
Mình có câu hỏi sau:
Để rút nhắn thời gian không biết mình có thê gửi DS3032 cũng như những giấy tờ liên quan bằng cách scan rồi gửi qua email cho ba của mình ở Mĩ được không?

Nếu đã có topic tương tự, cho mình xin link, cảm ơn rất nhiều

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: WAC0707452201 - Cho mình hỏi về tình trạng hồ sơ của mình

Hi Cold_blood_boy178,
Để tiện theo dõi hồ sơ cho bạn, tôi đã chuyển 05 topic của bạn về đây, nếu có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì bạn hãy vào đây post bài, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.

Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Hi Cold_blood_boy178,
Để tiện theo dõi hồ sơ cho bạn, tôi đã chuyển 05 topic của bạn về đây, nếu có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì bạn hãy vào đây post bài, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.

Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.
thanks mod nhiều :1:

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Mod ơi cho mình chuyển qua box F1, vì ba mẹ mình đã update hồ sơ cho mình thành F1 rồi

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ được mở, gửi DS3032 bằng email?

Hôm nay hồ sơ mình đã được mở, NVC đã gửi email thông báo cho mình.
Mình có câu hỏi sau:
Để rút nhắn thời gian không biết mình có thê gửi DS3032 cũng như những giấy tờ liên quan bằng cách scan rồi gửi qua email cho ba của mình ở Mĩ được không?

Nếu đã có topic tương tự, cho mình xin link, cảm ơn rất nhiều
Hi Cold_blood_boy178, bạn vào đây xem hướng dẫn nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Mod ơi cho mình chuyển qua box F1, vì ba mẹ mình đã update hồ sơ cho mình thành F1 rồi
Topic của bạn đã được chuyển về chuyên mục CÁC DIỆN XÉT VISA ĐỊNH CƯ HOA KỲ > VISA DIỆN F1

Chúc may mắn.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ được mở, gửi DS3032 bằng email?

Hi Cold_blood_boy178, bạn vào đây xem hướng dẫn nhé:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400

Topic của bạn đã được chuyển về chuyên mục CÁC DIỆN XÉT VISA ĐỊNH CƯ HOA KỲ > VISA DIỆN F1

Chúc may mắn.
Mình gọi cho nvc, thì hệ thống nói là đã nhận được 88 USD, giờ mình lên immigrantvisas.state.gov để download I864 điền rùi gửi cho họ. Ban quan trị có thể check lại dùm mình được ko? Vì mình nghe ko tốt lắm. Cảm ơn nhiều

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
F1 lấy vợ nhưng không làm hôn thú

Mình muốn lấy vợ nhưng không làm hôn thú mà chờ sau khi khi qua Mỹ rồi mới quay trở về làm hôn thú sau.
Nếu làm như vậy thì vợ mình có gặp khó khăn gì khi đi phỏng vấn không?

PhienDa

Thành viên mới
Ðề: F1 lấy vợ nhưng không làm hôn thú

Mình muốn lấy vợ nhưng không làm hôn thú mà chờ sau khi khi qua Mỹ rồi mới quay trở về làm hôn thú sau.
Nếu làm như vậy thì vợ mình có gặp khó khăn gì khi đi phỏng vấn không?
Hilo Cold_blood_boy178: "góp gạo thổi cơm chung" thì ...ai cấm, hì hì hì, sau này bạn quay về đám cưới "hoành tráng" để có bằng chứng xác thực là OK mà, mình nghì không có chuyện gì với hồ sơ F1 của bạn, chủ yếu là hs bảo lãnh của vợ bạn sau này bạn làm sao chứng minh đám cưới đó là "hoành tráng" là được à! ... Mà hình như bạn F1 có PD năm 2006 thì phải? cũng gần đến bạn rồi mà hen!

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực

Hilo Cold_blood_boy178: "góp gạo thổi cơm chung" thì ...ai cấm, hì hì hì, sau này bạn quay về đám cưới "hoành tráng" để có bằng chứng xác thực là OK mà, mình nghì không có chuyện gì với hồ sơ F1 của bạn, chủ yếu là hs bảo lãnh của vợ bạn sau này bạn làm sao chứng minh đám cưới đó là "hoành tráng" là được à! ... Mà hình như bạn F1 có PD năm 2006 thì phải? cũng gần đến bạn rồi mà hen!
mình F1 tháng 1 năm 2007 lận.
Với lại góp gạo thổi cơm thì sao được, mình tính làm đám cưới luôn nhưng không làm giấy tờ đăng ký kết hôn thôi.

Do dạo này thấy F1 đi chậm quá.

PhienDa

Thành viên mới

mình F1 tháng 1 năm 2007 lận.
Với lại góp gạo thổi cơm thì sao được, mình tính làm đám cưới luôn nhưng không làm giấy tờ đăng ký kết hôn thôi.

Do dạo này thấy F1 đi chậm quá.
Chào bạn: mình nghĩ chỉ sau này bạn quay về phải làm đám cưới lại thôi, còn bây giờ cũng có thể làm cái lễ nhỏ ra mắt họ hàng thì hay hơn là làm hoành tráng...

F1 tháng này làm mọi người thất vọng thiệt, mình cũng thất vọng nè!hề hê` hề ...cách VB có 3 tuần mà cũng...rơi lại hem biết bao giờ...:p

Chúc bạn có một quyết định sáng suốt nhé! và mình nghĩ không ai cho bạn lời khuyên nào chính xác cho trường hợp này đâu và chỉ có bạn thôi.

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Ðề: F1 - Hcm2009715058

Mình có một câu hỏi liên quan tới Bất Động Sản. Không biết post vào mục nào nên post tiếp vào hồ sơ của mình

Khi mình đi nhưng không muốn bán nhà do chính mình đứng tên sổ Hồng. Thì sau khi có thẻ xanh hoặc là công dân Mĩ, mình có thể tiếp tục sở hữu hợp pháp căn nhà đó ở VN không?

cold_blood_boy178

Thành viên tích cực
Ðề: F1 - Hcm2009715058

Cho mình hỏi khi mình qua Mĩ thì khoảng 1 => 2 tháng sau có thẻ xanh. Mình quay về bảo lãnh bạn gái mình theo diện F2A, nhưng người bảo trợ tài chính là chị của mình có được không?
Và một vấn đề nữa là mình có thể sẽ không ở gần chị mình.