[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009736172

lamlang17

Thành viên mới
Xin chào các anh chị em cô bác trong diễn đàn xuất nhập cảnh ,em mới tham gia vào diễn đàn mong được giúp đỡ ạ. Số là mẹ em bảo lãnh em là con độc thân trên 21 tuổi nên đang ở diện F1. Cách đây hai tuần em có nhận mail của NVC là cái checklist em muốn biết nó là cái gì ạ? theo em hỉu thì họ kêu bổ sung Lý lịch tư pháp số 2 ,giay khai sinh ,chứng minh,hộ khẩu hình làm visa. Em đã scan hết qua cho mẹ em để mẹ in ra đem nộp,vì giấy tờ từ đầu mẹ em đều làm bên Mỹ ngay cả đóng tiền làm visa cũng ở bên đó luôn. Mẹ em đã đem tất cả các giấy tờ bổ túc kèm mail họ gửi cho em đem gửi. Em muốn hỏi là vậy giấy tờ của em đang đến đâu ạ? làm sao để mình biết hồ sơ của mình họ đã nhận và chấp nhận có cách nào kiểm tra không? Và tiếp theo còn phải đợi giấy gì nữa không? Hay sau khi họ nhận xong thì sẽ gửi giấy phỏng vấn về cho em ạ? Em mong mọi người tra3 lời giúp em ạ,em chân thành cảm ơn và chúc sức khoẻ đến mọi người trong diễn đàn .

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp đỡ cho thành viên mới ^^"

Muốn hỏi tình trạng hồ sơ thì gởi mail qua NVC , sau 10 ngày sẽ có câu trả lời chính thức
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

Tham khảo quá trình làm hoàn tất hồ sơ ở đây : http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

- Theo mình được biết những giấy tờ bổ sung đó bạn ko nên scan qua mail vì như thế sẽ mất giá trị và sẽ bị checklist dài dài ^^
+ Lý lịch tư pháp số 2 ( bản chính )
+ Giấy khai sinh ( trích lục )
+ Chứng minh , hộ khẩu ( photo )
+ Hình 5x5 ( 2 tấm nền trắng )
+ Ban hỏi mẹ bạn nộp DS-230 chưa ( nếu chưa thì tải tại đây )
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18066-Tổng-hợp-về-ds-230

( gởi bằng bưu điện ^^ )

Và cho luôn số Case number nhé bạn

lamlang17

Thành viên mới

Cám ơn rất nhiều hôm nay mình lại nhận được cái check list có nội dung sau:

The NVC has received the requested Immigrant Visa Application (DS-230). However, we are still waiting for the Affidavit of Support form. Please submit the Affidavit of Support form according to the instructions on the Department of State website at the following address: www.ImmigrantVisas.state.gov.

From there, you can fill out an Affidavit of Support form online, then print the completed form and mail it to NVC.

When responding to the National Visa Center, please include the bar code sheet that came with this letter. Failure to include the bar code sheet may cause a delay in the processing of your case. The bar code sheet should be placed on top of all documents being submitted for this case and mailed to the address provided.
Như thế là ao ạ? mong được giúp đỡ ạ ^^)

Loves

Thành viên tích cực

Dịch :

National Visa Center đã nhận được đơn xin thị thực nhập cư được yêu cầu (DS-230). Tuy nhiên, chúng tôi vẫn đang chờ đợi các Affidavit của hình thức hỗ trợ. Vui lòng gửi các Affidavit của hình thức hỗ trợ theo các hướng dẫn trên trang web của Bộ Nhà nước tại địa chỉ sau: www.ImmigrantVisas.state.gov.

Từ đó, bạn có thể điền vào một Affidavit of Support hình thức trực tuyến, sau đó in mẫu đơn đã điền và gửi cho NVC.

Khi trả lời các Visa Trung tâm quốc gia, xin vui lòng bao gồm các bảng mã vạch đi kèm với thư này. Không bao gồm các bảng mã vạch có thể gây ra một sự chậm trễ trong việc xử lý trường hợp của bạn. Các bảng mã vạch nên được đặt trên đầu trang của tất cả các giấy tờ nộp cho trường hợp này và gửi đến địa chỉ cung cấp.

lamlang17

Thành viên mới
Xin mọi người giúp đỡ cho ạ

Xin mọi người giúp đỡ ạ , hồ sơ của em thuộc diện F1 , ngày 25/06/2007. Hồ sơ đã hoàn tất và nhận được thư complete cuả NVC cách đây 1 năm và,tháng 9 /2014 em có gửi hỏi 1 lần nữa cũng nhận được 1 thư complete nữa nên em nghĩ chỉ đợi đến ngày đáo hạn visa sẽ nhận được thư phỏng vấn nhưng hôm nay em lại nhận một cái checklist cover trong đó ghi:

IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1: The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing. [LLG 12/11/2014]

Vậy là sao ạ? không phải giấy tờ đã đầy đủ rồi sao ạ nếu đã complete tại sao còn gửi cho em giấy này, mong mọi người trả lời giúp em phải làm sao để biết ngày mình được phỏng vấn. Em xin cảm ơn rất nhiều, còn đây là thư họ trả lời đã complete.

May21/2013
Dear Sir or Madam:
The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html
Sincerely,Director National Visa Center

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Xin mọi người giúp đỡ cho ạ

Xin mọi người giúp đỡ ạ , hồ sơ của em thuộc diện F1 , ngày 25/06/2007. Hồ sơ đã hoàn tất và nhận được thư complete cuả NVC cách đây 1 năm và,tháng 9 /2014 em có gửi hỏi 1 lần nữa cũng nhận được 1 thư complete nữa nên em nghĩ chỉ đợi đến ngày đáo hạn visa sẽ nhận được thư phỏng vấn nhưng hôm nay em lại nhận một cái checklist cover trong đó ghi:

IMMIGRANT VISA APPLICATION PART 1: The NVC has received the information you submitted and placed it in your case file. You will be contacted when your petition is sent to the U.S. Embassy or Consulate for further processing. [LLG 12/11/2014]

Vậy là sao ạ? không phải giấy tờ đã đầy đủ rồi sao ạ nếu đã complete tại sao còn gửi cho em giấy này, mong mọi người trả lời giúp em phải làm sao để biết ngày mình được phỏng vấn. Em xin cảm ơn rất nhiều, còn đây là thư họ trả lời đã complete.

May21/2013
Dear Sir or Madam:
The National Visa Center has received all documentation necessary to complete pre-processing of your case. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified. The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa. The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview. Additional documentation requirements if applicable can be referenced at the following URL: http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3742.html
Sincerely,Director National Visa Center
Họ thông báo như vậy thì bạn cứ yên tâm mà chờ đến lượt họ sẽ gửi thư mời PV thôi bạn, không có gì phải lo lắng cả!

lamlang17

Thành viên mới

Em cảm ơn anh đã trả lời giúp vậy cái checklist cover mình mặc kệ nó hả anh nó không phải thiếu giấy gì huh? em biết có 1 bạn cũng diện f1 lịch đáo hạng là ngày 2.7.2007 cách đây vài bữa đã nhận được lịch mời phỏng vấn rồi, trong khi em là ngày 25.6.2007 lại chỉ nhận cái mail checklist cover hic... không biết như thế nào, làm sao mình biết được khi nào sẽ có ngày phỏng vấn cho mình . Em xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ ạ.

hoian

Thành viên tích cực

Em cảm ơn anh đã trả lời giúp vậy cái checklist cover mình mặc kệ nó hả anh nó không phải thiếu giấy gì huh? em biết có 1 bạn cũng diện f1 lịch đáo hạng là ngày 2.7.2007 cách đây vài bữa đã nhận được lịch mời phỏng vấn rồi, trong khi em là ngày 25.6.2007 lại chỉ nhận cái mail checklist cover hic... không biết như thế nào, làm sao mình biết được khi nào sẽ có ngày phỏng vấn cho mình . Em xin cảm ơn mọi người đã giúp đỡ ạ.
Chào bạn
Muốn biết khi nào PV thì vào diễn đàn lấy mẫu thư để hỏi ,giờ bạn hỏi là được rồi .

lamlang17

Thành viên mới

Em xin cảm ơn rất nhiều ạ, em đã gửi thư hỏi NVC qua địa chỉ asknvc@state.gov rồi hi vọng sớm nhận được mail trả lời.

lamlang17

Thành viên mới
Mail trả lời của Asknvc mong mọi người giúp đỡ ạ.

Xin chào mọi người em mong được sự giúp đỡ ạ, am có gửi mail lên Asknvc để hỏi về ngày phỏng vấn và đây là mail trả lời của họ.

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2009736172

The NVC completed its processing of visa petition.

The petition is waiting for an appointment to be scheduled at the U.S. Embassy or Consulate in HO CHI MINH CITY, VIETNAM. When an interview appointment is scheduled, the petitioner, principal applicant, designated agent, and attorney of record (if applicable) will be notified.

Please be advised that we schedule interview appointments based on the capacity of the respective U.S. Embassy/Consulate General. We are unable to predict when an interview will be scheduled.

Vậy là sao ạ? em nghe nói là khi hỏi asknvc thì sẽ biết ngày phỏng vấn . Có cách nào để em biết khi nào có lịch phỏng vấn không ạ? vì lịch visa đáo hạn của em là 25-6-2007 ( F1 )

Mong mọi người giúp đỡ ạ. Em xin cám ơn.

nguyenhoangvu1809

Thành viên tích cực
Ðề: Mail trả lời của Asknvc mong mọi người giúp đỡ ạ.

Mình nghĩ còn phải tùy thuộc vào Đại sứ quán VN nữa vì NVC hoàn tất hồ sơ rồi chuyển về nhưng Đại sứ quán vẫn chưa sắp xếp được lịch pv thì cũng chịu thôi...

mjzzkym

Thành viên tích cực
Ðề: Mail trả lời của Asknvc mong mọi người giúp đỡ ạ.

Bạn ơi! Bạn email hỏi nvc vậy mấy tuần sau họ mới trả lời vậy bạn ?
mình cũng email mà cứ cách mấy tuần lại gửi 1 cái thế nhưng ko thấy thư trả lời lại

lamlang17

Thành viên mới

Mình gửi ngày 13-12 bây giờ 4-2 mới nhận được đó.

Vậy bây giờ chỉ chờ đợi thôi sao? Nhưng lâu nhất là khi nào mới có lịch phỏng vấn? Ít ra cũng phải có cái deadline cho mình chứ nhỉ T_T?

lamlang17

Thành viên mới
Xin giúp đỡ điền mẫu I864 A

Xin chào mọi người, mình đã phỏng vấn đậu và cần bổ sung giấy I864 A, nhưng không biết phải đánh dấu mục nào trong ba câu sau dù là đã xem bản dịch ở trên diễn đàn nhưng vẫn không hiểu.
Mẹ là người bảo lãnh và cũng là người bảo trợ chính, ba mình ở chung với mẹ bên Mỹ và ba là người điền đơn I864A này vậy ba phải đánh dấu nào vậy?

8. Relationship to Sponsor (Check either a, b or c) [Quan hệ với ngườ bảo trợ (Đánh dấu a, b hay c)].

a. □ I am the intending immigrant and also the sponsor’s spouse.

Câu a có thể dịc như sau:

“a. □ Tôi là người di dân tương lai và cũng là người hôn phối của ngườI bảo trợ.”

b. □ I am the intending immigrant and also a member of the sponsor’s household.

Câu b có thể dịch như sau:

“b. □ Tôi là người di dân tương lai và cũng là một thành viên trong hộ của người bảo trợ.”

c. □ I am not the intending immigrant. I am the sponsor’s household member. I am related to the sponsor as his/her.

Câu c có thể dịch như sau:

“c. □ Tôi không phảI là người di dân tương lai. Tôi là thành viên trong hộ của người bảo trợ. Tôi có quan hệ với ngườI bảo trợ như.”

Nếu bạn đánh dấu c thì bạn đánh dấu vào một trong những ô ở dưới.

□ Spouse [□ Người hôn phối (của người bảo trợ)].

□ Son or daughter (at least 18 years old) [□ Con trai hay con gái (của người bảo trợ) (Tối thiểu 18 tuổi)].

□ Parent [□ Cha hay mẹ (của người bảo trợ)].

□ Brother or sister [□ Anh chị em (của người bảo trợ)].

□ Other dependent (specify) [□ Người lệ thuộc khác (của người bảo trợ) (xin ghi rõ)].

kate0912

Ban điều hành
Ðề: Xin giúp đỡ điền mẫu I864 A

Xin chào mọi người, mình đã phỏng vấn đậu và cần bổ sung giấy I864 A, nhưng không biết phải đánh dấu mục nào trong ba câu sau dù là đã xem bản dịch ở trên diễn đàn nhưng vẫn không hiểu.
Mẹ là người bảo lãnh và cũng là người bảo trợ chính, ba mình ở chung với mẹ bên Mỹ và ba là người điền đơn I864A này vậy ba phải đánh dấu nào vậy?

8. Relationship to Sponsor (Check either a, b or c) [Quan hệ với ngườ bảo trợ (Đánh dấu a, b hay c)].

a. □ I am the intending immigrant and also the sponsor’s spouse.

Câu a có thể dịc như sau:

“a. □ Tôi là người di dân tương lai và cũng là người hôn phối của ngườI bảo trợ.”

b. □ I am the intending immigrant and also a member of the sponsor’s household.

Câu b có thể dịch như sau:

“b. □ Tôi là người di dân tương lai và cũng là một thành viên trong hộ của người bảo trợ.”

c. □ I am not the intending immigrant. I am the sponsor’s household member. I am related to the sponsor as his/her.

Câu c có thể dịch như sau:

“c. □ Tôi không phảI là người di dân tương lai. Tôi là thành viên trong hộ của người bảo trợ. Tôi có quan hệ với ngườI bảo trợ như.”

Nếu bạn đánh dấu c thì bạn đánh dấu vào một trong những ô ở dưới.

□ Spouse [□ Người hôn phối (của người bảo trợ)].

□ Son or daughter (at least 18 years old) [□ Con trai hay con gái (của người bảo trợ) (Tối thiểu 18 tuổi)].

□ Parent [□ Cha hay mẹ (của người bảo trợ)].

□ Brother or sister [□ Anh chị em (của người bảo trợ)].

□ Other dependent (specify) [□ Người lệ thuộc khác (của người bảo trợ) (xin ghi rõ)].
Chọn :

I am not the intending immigrant. I am the sponsor’s household member. I am related to the sponsor as his/her
  • Spouse