[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009746098

trinhboivy294

Thành viên tích cực
Xin chào!
Tôi có người thân gọi đến NVC được báo là hồ sơ của tôi đã được gửi đến HCM city, nhưng khi tôi đi hỏi Phòng thông tin tại Lê Duẩn thì họ bảo chưa nhận được hồ sơ của tôi. Vậy mong các anh chị vui lòng kiểm tra giúp tôi, vì tôi sợ hồ sơ mình bị thất lạc.
1. Receipt number: WAC-06-209-50378
2. Priority date: June 5, 2006.
3. Case number: HCM2009746098
Chân thành cám ơn mọi sự giúp đỡ của các anh chị.

Ðề: xin kiểm tra giúp hồ sơ

Xin chào!
Tôi có người thân gọi đến NVC được báo là hồ sơ của tôi đã được gửi đến HCM city, nhưng khi tôi đi hỏi Phòng thông tin tại Lê Duẩn thì họ bảo chưa nhận được hồ sơ của tôi. Vậy mong các anh chị vui lòng kiểm tra giúp tôi, vì tôi sợ hồ sơ mình bị thất lạc.
Chân thành cám ơn mọi sự giúp đỡ của các anh chị.
Hiện nay F1 đang giải quyết hồ sơ có PD trước 01.05.2004 Hồ sơ của bạn có PD 05.06.2006 chưa đáo hạn. Hồ sơ của bạn vẫn còn ở NVC. Chúc may mắn.

trinhboivy294

Thành viên tích cực

vậy hiện tại hồ sơ của tôi đang ở đâu: Mỹ hay VN?

vậy hiện tại hồ sơ của tôi đang ở đâu: Mỹ hay VN?
Hồ sơ của bạn không được gởi về LSQ Mỹ tại tp Hồ Chí Minh cho đến khi hồ sơ đáo hạn, đã hoàn tất và được lên lịch phỏng vấn. Chúc may mắn.

trinhboivy294

Thành viên tích cực
check dùm hồ sơ

xin chào mọi người
tôi muốn biết hồ sơ đã complete chưa, và complete ngày nào, cám ơn.:1:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: check dùm hồ sơ

xin chào mọi người
tôi muốn biết hồ sơ đã complete chưa, và complete ngày nào, cám ơn.:1:
Chào bạn,

Chúc mừng HS bạn completed on 05/10/2010. Bạn chờ khi nào lịch Visa vượt wa ngày ưu tiên thì bạn được PV. Thân chào

trinhboivy294

Thành viên tích cực
xin giúp tôi cách tính tuổi

xin chào các anh, chị !
tôi đã vào "cách tính tuổi CSPA" nhưng làm không được, vì vậy làm phiền anh, chị tính tuổi giúp tôi, cám ơn.
- PD: June 5, 2006
- USCIS chấp nhận: June 9, 2009
- năm nay tôi đã 24 tuổi, tôi muốn biết khi làm hổ sơ, tuổi của tôi được tính như thế nào, dựa vào ngày PD, hay là ngày USCIS chấp nhận, cám ơn nhiều lắm :1::1:

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: xin giúp tôi cách tính tuổi

xin chào các anh, chị !
tôi đã vào "cách tính tuổi CSPA" nhưng làm không được, vì vậy làm phiền anh, chị tính tuổi giúp tôi, cám ơn.
- năm nay tôi đã 24 tuổi, tôi muốn biết khi làm hổ sơ, tuổi của tôi được tính như thế nào, dựa vào ngày PD, hay là ngày USCIS chấp nhận, cám ơn nhiều lắm :1::1:
Bạn cần ghi ngày, tháng, năm sinh cụ thể của bạn rồi diễn đàn sẽ tính chính xác giùm nhé.

Thân chào.

obamasmartest

Thành viên mới

à,bạn lấy ngày USCIS chấp thuận trừ ngày ưu tiên (ngày nộp hồ sơ cho USCIS) ra khoảng thời gian chờ đợi.Xong,bạn lấy ngày sinh nhật năm bạn 21t đó,cộng khoảng thời gian đợi trên thì ra đc hạn chót mà bạn đc phép đi.nhớ tính chính xác ngày tháng luôn nha.

như trên bạn ghi thì khoảng thời gian đợi của bạn chỉ có 3 năm.vậy,hiện giờ bạn chỉ đếm từng ngày,chia bùn với bạn.

trinhboivy294

Thành viên tích cực

à,bạn lấy ngày USCIS chấp thuận trừ ngày ưu tiên (ngày nộp hồ sơ cho USCIS) ra khoảng thời gian chờ đợi.Xong,bạn lấy ngày sinh nhật năm bạn 21t đó,cộng khoảng thời gian đợi trên thì ra đc hạn chót mà bạn đc phép đi.nhớ tính chính xác ngày tháng luôn nha.

như trên bạn ghi thì khoảng thời gian đợi của bạn chỉ có 3 năm.vậy,hiện giờ bạn chỉ đếm từng ngày,chia bùn với bạn.
tôi chưa hiểu lắm ý của bạn, như vậy khả năng đi Mỹ của tôi thấp lắm sao, nếu thế tôi cần phải làm sao đây ???

obamasmartest

Thành viên mới

tôi chưa hiểu lắm ý của bạn, như vậy khả năng đi Mỹ của tôi thấp lắm sao, nếu thế tôi cần phải làm sao đây ???
nếu bạn cung cấp dữ liệu ko sai,theo tôi tính thì hạn chót của bạn là 3/5/2012.nếu hồ sơ bạn ko đáo hạn trước ngày 3/5/2012 thì bạn ko đc wa mỹ.

bạn có thể vô đây kiểm tra lại:http://xuatnhapcanh.com/forum/bangtinhtuoi.php

mỗi người mổi số phận,bạn đừng lo,có tài thì ở đâu cũng đc trọng dụng.hy vọng điều kỳ diệu sẽ đến với bạn.

quaidan

Cựu Ban điều hành

Hi Trinhboivy294,

Bạn là đương đơn chính hay là người phụ thuộc đi theo? Nếu bạn là đương đơn chính thì không cần phải lo về vấn đề CSPA nhé.

Để tiện theo dõi hồ sơ cho bạn, tôi vừa gom 03 topic của bạn về đây. Nếu có thắc mắc gì về hồ sơ của mình thì vào đây để post bài hỏi, đừng mở thêm topic mới nữa nghen.

Trường hợp bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

xin chào các anh, chị !
Chào trinhboivy294.

F1 là diện cha mẹ đã có quốc tịch Mỹ bảo lãnh con trên 21 tuổi, còn độc thân . Tôi bị cuốn hút bởi câu hỏi của bạn mà không để ý hồ sơ của bạn thuộc diện F1.:1:l001

Diện F1 không liên quan đến độ tuổi. Miễn là bạn vẫn giữ nguyên tình trạng độc thân là OK rồi.

Cho tôi xin lỗi và xin được chúc mừng bạn lại nghen. Hihi...:1:
Thân chào bạn.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

àh, tôi quên, ngày SN: 29/4/1988
cám ơn đã giúp
Chào trinhboivy294.

Tôi xin được nói rõ hơn. Nếu bạn là người được bảo lãnh chính thì bạn không cần phải quan tâm về tuổi tác của mình làm gì, nhưng bắt buộc bạn phải giữ nguyên tình trạng độc thân.

Tuy nhiên, nếu ba hoặc mẹ bạn là đương đơn chính, bạn là người đi theo, thì khó vô cùng để bạn có thể xuất cảnh được . Vì nếu qua ngày 3-5-2012, khi hồ sơ nhà bạn chưa đáo hạn visa thì bạn đã bị quá tuổi CSPA rồi [ngày ưu tiên nhà bạn (5-6-2006) còn cách lịch visa tháng 5 (1-5-2005) gần một năm lận].

Rất mong bạn là đương đơn chính.

Chúc bạn vui.
Thân mến.

obamasmartest

Thành viên mới

éc,bạn thuộc F1 à,mình thuộc F3,đọc sao thành diện F3 của mình luôn.:2::2::2:
cho mình xin lỗi nghen.hì hì.l001l001l001

trinhboivy294

Thành viên tích cực

rất cám ơn mọi người đã giúp đỡ. thật ra lúc đầu tôi cũng không quan tâm lắm đến việc tính tuổi, do tôi được bảo lãnh trực tiếp từ ba tôi_hiện là công dân Hoa Kì, nhập quốc tịch năm 2011. Nhưng gia đình bên Mỹ tôi thấy hồ sơ của tôi quá lâu mà chưa kêu, nên định làm 1 lá thư gửi qua NVC xin họ xem xét giúp. Còn việc tính tuổi là do 1 người thân không hiểu, bảo là tôi khó đi được do hạn chế tuổi gì đó, nên tọi hỏi lại cho chắc.
cám ơn mọi người lần nữa :1::1::1:

trinhboivy294

Thành viên tích cực

hiện hồ sơ của tôi đã hoàn tất nhưng tôi có cần làm lại hoặc bổ sung giấy nào không, hay là chờ khi nào phỏng vấn mới làm ?

trinhboivy294

Thành viên tích cực

cho tui hỏi
1. từ lúc visa ra lịch phỏng vấn đến lúc nhận thư phỏng vấn tại nhà là bao lâu ? (tui ở HCM)
2. người nhận thư có cần đích thân là người được bảo lãnh ra nhận hay không hay chỉ cần người nhà nhận là được
cám ơn