[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2009752105

huynhanh

Thành viên mới
Hồ sơ diện F1 case number HCM2009752105 ngày chấp thuận là tháng 8 năm 2005. Xin các anh chi trên diễn đàn kiểm tra giúp em trường hơp của em, người nhà của em đã đóng tiền visa 404$ ngày 12 tháng 7 năm 2010.Xin kiểm tra gíup em hồ sơ của tới em đang tới đâu l001

Last edited by a moderator:

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Xin các anh chị trên diễn đàn giúp kiểm tra trường hợp của em

Hồ sơ diện F1 case number HCM2009752105 ngày chấp thuận là tháng 8 năm 2005. Xin các anh chi trên diễn đàn kiểm tra giúp em trường hơp của em, người nhà của em đã đóng tiền visa 404$ ngày 12 tháng 7 năm 2010.Xin kiểm tra gíup em hồ sơ của tới em đang tới đâu l001
Chào bạn,

HS này bị missing/incomplete . NVC gởi check list vào ngày 12/11/10 do thiếu giấy tờ. Như vậy HS bạn bị check list lâu rồi.
- Sau khi đóng xong $88+$404. Bây giờ người bảo lảnh và bạn phải làm những giấy tờ cần thiết để hoàn tất HS nhu sau: Người bảo lảnh phải làm I-864, phần bạn là: DS230, LLTP, Giấy chứng nhận độc thân, 2 hình 5x5, giấy khai sinh bản gốc/ bản trích lục (không chấp nhận bản công chứng), passport photocopy. Sau khi làm xong những giấy tờ trên gom toàn bộ gởi wa cho người bảo lảnh, khi người bảo lảnh nhận được kèm theo I-864 và in document cover sheet (giấy đóng tiền) và gởi cho NVC, NVC xét duyệt thấy hoàn tất thì mới dc PV.
- Điêù kiện để được PV như sau;
- HS được hoàn tất theo yêu cầu của NVC.
- Ngày ưu tiên phải trước lịch Visa hàng tháng. Tham khảo những gt cần thiết để hoàn tất HS và lịch Visa hàng tháng ở link dưới.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=400
http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

huynhanh

Thành viên mới

xin cám ơn những thông tin của bạn nhưng tình hình hồ sơ của mình còn những vướng mắc sau.Mình còn con trai trên 21 tuổi người nhà bên đó đã nhờ luật sư can thiệp cho nên họ bảo còn phải chờ xét duyệt lại.Còn hồ sơ thiếu thì người nhà đã bổ túc rồi.Mình đã điện cho người nhà bên đó họ bảo cứ chờ luật sư kêu gì làm đó.Xin hỏi các anh chi em trên diễn đàn những bước tiếp theo mình nên làm gì và hiện tại hô sơ mình đã tới lượt đáo hạn visa chưa.xin chân thành cảm ơn

tuandoan

8 Đoàn !

xin cám ơn những thông tin của bạn nhưng tình hình hồ sơ của mình còn những vướng mắc sau.Mình còn con trai trên 21 tuổi người nhà bên đó đã nhờ luật sư can thiệp cho nên họ bảo còn phải chờ xét duyệt lại.Còn hồ sơ thiếu thì người nhà đã bổ túc rồi.Mình đã điện cho người nhà bên đó họ bảo cứ chờ luật sư kêu gì làm đó.Xin hỏi các anh chi em trên diễn đàn những bước tiếp theo mình nên làm gì và hiện tại hô sơ mình đã tới lượt đáo hạn visa chưa.xin chân thành cảm ơn
Chào bạn,

Bạn diện F (công dân Hoa kỳ bảo lảnh con trên 21 tuổi còn độc thân). Bạn đã bổ túc tất cả giấy tờ xong thì chờ HS completed. Tháng 07 này LSQ PV cho những HS F1 có ngày ưu tiên (Priority date) trước 01/05/2004. Bạn đợi khi nào lịch Visa vượt wa ngày ưu tiên thì bạn được Pv (với điều kiện HS phải completed). Thân chào