Hồ sơ F1 - HCM2011548025

• Thread starter vutran1978
  • Ngày gửi

DucTran

Thành viên mới
Ðề: Một vài thắc mắc ,xin được tư vấn

Bạn nêu vấn đề không rõ ràng, không cụ thể ... nên không hiểu !!! Chắc bạn cho ACE XNC làm Thầy Bói giúp bạn... ?
Bạn nên nêu trường hợp thật rõ ràng, chính xác để ACE ai biết "tư vấn" giúp. Vậy nhé.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình có một vấn đề thắc mắc xin đuoc tu vấn .mình và người em được Mẹ bảo lãnh sang Mỹ , có ngày uu tiên 18-10-2007 và mình nhận được 1 lá thư từ lsq ( ko biết có đúng ko nữa) , toàn là tiếng anh . trong thư cung cấp mã hồ sơ và ngày uu tiên chỉ duy nhất 1 lá vào ngày 24/03/2011 cho mình thôi, còn em mình thì ko có vì hai anh em ở hai nơi khác nhau , vậy có phải mình là đương đơn chín nên chỉ có lá thư đó ko. mong được sư dãi thích căn kẽ , đặng cho em mình yên tâm hơn . minh cũng hơi lo ko biết em mình có đi cùng mình hay ko .. mong được sự giúp dỡ....:confused::confused::confused:
Bạn trã lời các câu hỏi sau , thì mới biết đường mà trã lời cho bạn ,
1 MẸ bạn bảo lảnh cho anh em bạn chung 1 hồ sơ hay 2 hồ sơ ?
2 Vì sao bạn biết lá thư này là do LSQ HOA KỲ gởi cho bạn ?
3 Bên cạnh chổ ghi mã hồ sơ , ngày ưu tiên còn có ghi thêm hàng chữ naò nữa không ? như là F1, F2A, F2B, F3 , F4 .

vutran1978

Thành viên tích cực

Bạn trã lời các câu hỏi sau , thì mới biết đường mà trã lời cho bạn ,
1 MẸ bạn bảo lảnh cho anh em bạn chung 1 hồ sơ hay 2 hồ sơ ?
2 Vì sao bạn biết lá thư này là do LSQ HOA KỲ gởi cho bạn ?
3 Bên cạnh chổ ghi mã hồ sơ , ngày ưu tiên còn có ghi thêm hàng chữ naò nữa không ? như là F1, F2A, F2B, F3 , F4 .
Chào bạn . nói chung là về vấn đề giấy tờ mình ko dược am hiểu cho mấy, bởi vì và đứa em ko cùng ở chung 1 hộ khẩu với mình .
khi mình nhận đươc bức thư này từ bưu điện chuyển đến thì mình gọi hỏi đứa em thì nó bảo là ko có nhận được L thư giống như cũa mình .còn vấn đề MẸ mình bảo lảnh cho 2 anh em mình chung 1 hs hay 2 hs thì mình chưa có hỏi lại MẸ mình .
Còn vấn đề bức thư thì có địa chỉ là: UNITED STATES DEPARTMENT OF STATE
NATIONAL VISA CENTER
31 ROCHESTER AVENUE , SUITE 200
PORTSMOUTH , NH 03801-2915
Case number: HCM2011548025
Preference Category: F1
Your Priority Date: 18 OCT 2007
đây là địa chỉ cũa bức thư ,,. và mình ko hiểu có thể MẸ mình bảo lảnh 2 anh em mình chung 1 hs , vậy mình là đương đơn chính , ko biết có ace nào giống trường hợp mình ko ..

vuthangsi

Ban điều hành

Chào bạn . nói chung là về vấn đề giấy tờ mình ko dược am hiểu cho mấy, bởi vì và đứa em ko cùng ở chung 1 hộ khẩu với mình .
khi mình nhận đươc bức thư này từ bưu điện chuyển đến thì mình gọi hỏi đứa em thì nó bảo là ko có nhận được L thư giống như cũa mình .còn vấn đề MẸ mình bảo lảnh cho 2 anh em mình chung 1 hs hay 2 hs thì mình chưa có hỏi lại MẸ mình .
Còn vấn đề bức thư thì có địa chỉ là: UNITED STATES DEPARTMENT OF STATE
NATIONAL VISA CENTER
31 ROCHESTER AVENUE , SUITE 200
PORTSMOUTH , NH 03801-2915
Case number: HCM2011548025
Preference Category: F1
Your Priority Date: 18 OCT 2007
đây là địa chỉ cũa bức thư ,,. và mình ko hiểu có thể MẸ mình bảo lảnh 2 anh em mình chung 1 hs , vậy mình là đương đơn chính , ko biết có ace nào giống trường hợp mình ko ..
Hồ sơ di trú của bạn thuộc diện F1 .
F1: Con còn độc thân của công dân Hoa Kỳ (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi nếu có). Đương đơn loại thị thực này phải giữ tình trạng độc thân. Nếu như đương đơn kết hôn, loại thị thực sẽ chuyển thành diện F3 (Con đã kết hôn của công dân Hoa Kỳ).
Thư này là của TRUNG TÂM CẤP CHIẾU KHÁN QUỐC GIA HOA KỲ N.V.C gởi cho bạn
Thông thường khi hồ sơ được SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH USCIS chấp thuận và chuyển sang NVC, NGƯỜI BẢO LẢNH VÀ NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH Ở VIỆT NAM SẼ NHẬN ĐƯỢC THƯ THÔNG BÁO NÀY .
Cũng có trường hợp NĐBL ở VIỆT NAM không nhận được thư này .
Mẹ bạn bảo lảnh bạn và em của bạn , là 2 hồ sơ bảo lảnh riêng biệt , có 2 số case number khác nhau .
Có thể do hồ sơ em bạn chưa được chấp thuận nên chưa nhận được thư thông báo này .
Em của bạn có thể dùng mẩu thư này , gởi cho NVC , để hỏi trường hợp hồ sơ của mình .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn
Khi có thư trã lời sẽ biết được tình trạng hồ sơ.
Trong trường hợp , NVC không nhận biết được , tức là hồ sơ này chưa được chấp thuận , vẫn còn tại SỞ DI TRÚ NHẬP TỊCH HOA KỲ .
Gởi thư này dùng số RECEIPT NUMBER thay thế cho số CASE NUMBER .

vutran1978

Thành viên tích cực

Cảm bạn VUTHANGSI đã giải thích cho mình được hiểu rỏ ..

dinh19902003

Thành viên tích cực
Ðề: Hồ sơ f1 cần được tư vấn

vậy còn lâu lắm anh ơi ít thì cũng phải 1 năm nữa.

bichngocbr

Thành viên tích cực
Ðề: Có ace nào thuột diện f1 có ngày ưu tiên : 10/2007 không...

vây chi en mình có tin tức gì thì hú nhau một tiếng vì hồ sơ chi em mình cũng gần ngày với nhau ,xưng chị em vây em thấy được không ?vì chị thấy em nhỏ tuổi hơn chị ,chị tò mò tý nè em cũng lớn tuổi rồi ma vẫn chưa nấy vợ sao?

vutran1978

Thành viên tích cực

vây chi en mình có tin tức gì thì hú nhau một tiếng vì hồ sơ chi em mình cũng gần ngày với nhau ,xưng chị em vây em thấy được không ?vì chị thấy em nhỏ tuổi hơn chị ,chị tò mò tý nè em cũng lớn tuổi rồi ma vẫn chưa nấy vợ sao?
Dạ chào chị !.. dạ chưa chị ạ , còn độc thân vui tính ấy mmmà . Với lại hiện giờ mà em kết hôn là thêm sự rắc rối thêm chị ạ ,kệ mà lỡ đợi rồi .. thêm chúc nữa có sao đâu... E nghỉ C cũng biết mà ..có tin tức gì về hs em sẻ hú C . Chào Chị

bichngocbr

Thành viên tích cực

em chưa kết hôn thì không sao.chị thì ly hôn rồi mai mốt phơng vấn cũng thấy lo lắm

vutran1978

Thành viên tích cực
Nhờ AC trên DĐ xem dùm hs của Em tiến triển tới đâu và còn thòi gian bao lâu nữa E mới duợc thư mời phỏng vấn . Pd cua E là 18/10/2007 diện F1. E thành thật cảm ơn nhiều ..