[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2011609049*

Nghi Nguyen

Thành viên mới
Xin chào cả nhà!
mong anh chị kiểm tra giúp e, WAC190313628
On July 8, 2011, we mailed you a notice that we have approved this I129F PETITION FOR FIANCE(E). Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice,
Em đã có số HCM chưa? khi nào thi e mới nhận được thư pv.
e xin cam ơn

Last edited by a moderator:

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Xin chào cả nhà!
mong anh chị kiểm tra giúp e, WAC190313628
On July 8, 2011, we mailed you a notice that we have approved this I129F PETITION FOR FIANCE(E). Please follow any instructions on the notice. If you move before you receive the notice,
Em đã có số HCM chưa? khi nào thi e mới nhận được thư pv.
e xin cam ơn
Chào bạn,
Bạn xem lại receipt number bạn cung cấp còn thiếu một con số. Thông thường, khi hồ sơ bảo lãnh được approved thì sau 4 tuần mới có case number.
Chúc vui.

Nghi Nguyen

Thành viên mới
mong anh chi kiểm tra số HCM giúp e

WAC1190313628
khi nào e có số HCM? và mình phải đợi bao lâu thì sẽ có giấy pv, hồ sơ của e la F1
e xin cám ơn!

onenainainai

Cựu Ban điều hành
WAC1190313628
khi nào e có số HCM? và mình phải đợi bao lâu thì sẽ có giấy pv, hồ sơ của e la F1
e xin cám ơn!
Chào bạn,
Hồ sơ bảo lãnh của bạn chỉ mới ở giai đoạn được chấp thuận, còn phải trãi qua nhiều giai đoạn và thời gian nữa mới được PV. Bạn đừng nôn nóng quá, có rất nhiều hồ sơ F1 đã completed mà chưa được PV. Cái gì cũng phải có trình tự bạn nhé.

Để tiện việc tư vấn hồ sơ cho bạn, đề nghị bạn cung cấp ngày ưu tiên (priority date) của hồ sơ bạn.

Chúc vui.

Nghi Nguyen

Thành viên mới
ok! cám ơn!

cám ơn bạn nhiều lắm!
vậy ma mình cứ tưởng sắp cho giấy pv rồi chứ! hihi.ii...làm mấy ngày qua đợi thư pv quá chừng luôn.

Nghi Nguyen

Thành viên mới
Xin tư vấn giúp chọn mẫu đơn

xin chào cả nhà!
tình hình là ông xã đang làm hồ sơ diện Fiance mẫu đơn I 129 F, nhưng trong năm vừa rồi do có nhiều vấn đề nên icome ông xã không đủ, nay anh chồng, người đủ điều kiện bảo trợ tài chính sẽ ký đơn cho e, như vây cho em hỏi khi đi phỏng vấn e sẽ mang giấy khai thuế trong vòng 3 năm của ông anh hay em có cần mang theo thêm giấy khai thuế của ông xã không?
cho em hỏi thêm là hồ sơ của e đã về đến LSQ HCM rồi, e sẽ phải đợi bao lâu nữa mới nhận được giấy gọi pv?
rất mong được tư vấn!
e xin cám ơn.

quaidan

Cựu Ban điều hành
:20: moi nguoi oi! xin hay tu van giup e:20::20:
Hi Nghilnguyen, cả OX bạn và người anh đồng bảo trợ tài chính đều phải khai thuế 03 năm liền kề ngày phỏng vấn và khi đi phỏng vấn bạn nên có trong tay các bản này.

Mà hồ sơ của bạn là diện nào, sao thấy ở link là F1: http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11779

Còn ở đây lại là Hôn phu & Hôn thê :100:

Nghi Nguyen

Thành viên mới
còn vấn đề nữa bạn trả lời giúp mình luôn nhe!

cám ơn bạn
Hồ sơ của mình là diện hôn thê I 129F, nhưng vì lần đầu tham gia diên đàn nên mình chưa rõ. ban tư vấn giúp mình nên điền mẫu đơn I 134, I864, I864A cho diện này?
cho em hỏi thêm là hồ sơ của e đã về đến LSQ HCM rồi, e sẽ phải đợi bao lâu nữa mới nhận được giấy gọi pv?
WAC190313628
nghe ox mình nói co số HCM rồi, nhưng chưa nói mình biết.
mong được hồi âm.
cám ơn bạn

Thành

Thích đủ thứ ...
cám ơn bạn
Hồ sơ của mình là diện hôn thê I 129F, nhưng vì lần đầu tham gia diên đàn nên mình chưa rõ. ban tư vấn giúp mình nên điền mẫu đơn I 134, I864, I864A cho diện này?
WAC190313628
nghe ox mình nói co số HCM rồi, nhưng chưa nói mình biết.
mong được hồi âm.
cám ơn bạn
Hướng dẫn I-864: http://xuatnhapcanh.com/home/?cat=21
Hướng dẫn I-864A: http://xuatnhapcanh.com/home/?p=710
Hướng dẫn I-134: http://xuatnhapcanh.com/home/?p=705

Chúc thành công !

Nghi Nguyen

Thành viên mới
Mong anh chi tu van giup e

xin chào cả nhà, chào các anh chị trong ban điều hành XNC! mong mọi người tư vấn giúp
e có gửi thư cho HCMC Consular Info để hỏi thăm tình hình, nhưng họ cho e số HCM2011609049, hồ sơ của e diện Fiance mẫu đơn I 129 F
Wac1190313628
e tên: Nguyễn Thị Trúc Nghi
cho em hồ sơ của e sắp có giấy pv chưa?cách kiểm tra như thế nào?

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Chào bạn Nguyễn Thị Trúc Nghi

Nếu các bạn đã biết CASE NUMBER (số HCMxxxx) thì có thể làm như sau:

Gọi số của National Visa Center: *603-334-0700*, nếu ở VN thì gọi: *001-603-334-0700*.

Nếu máy bận các bạn sẽ nghe: “Thank you for calling the National Visa Center, your call is very important to us. All lines are busy, we will back with you shortly” (Cảm ơn bạn gọi National Visa Center, cuộc gọi của bạn rất quan trọng với chúng tôi. Tất cả các đường dây đều bận, chúng tôi sẽ trở lại trong thời gian ngắn).

Nếu máy không bận, các bạn sẽ nghe: "Thank you for calling the National Visa Center automatic voice respond system.(thêm một câu tiếng Tây Ban Nha) For English, please press one." (Cảm ơn bạn gọi hệ thống trả lời tự động của National Visa Center, cho tiếng Anh, vui long bấm phím 1)

Các bạn bấm phím 1 để chọn tiếng Anh. Tiếp theo sẽ nghe: "This service available twenty-four hours a day, seven days a week for all questions about immigration visa petition … If you wish to speak to operator please press five now." (Dịch vụ này phục vụ 24 giờ một ngày, 7 ngày 1 tuần cho tất cả các thắc mắc về visa... Nếu bạn muốn nói chuyện với tổng đài, vui lòng bấm phím 5)

Nếu bạn muốn nói chuyện trực tiếp thì bấm phím 5 ngay tức khắc, nếu không thì sẽ tự động chuyển qua câu dưới đây. "Please select on which option before making selection. If you wish information on your immigration vissa please press one." (Vui lòng chọn cái nào trước khi chọn lựa. Nếu bạn mong muốn thông tin về visa vui lòng bấm phím 1)

Các bạn bấm phím 1, sau đó sẽ nghe: "In order to receive first with this call, you will need your CIS [uscis] receipt number or National Visa Center case number. If you known CIS receipt number please press one." (Điều trước tiên trong cuộc gọi này, bạn cần phải biết CIS [uscis] Receipt number hoặc National Visa Center Case number. Nếu bạn biết CIS [uscis] Receipt number vui lòng bấm phím 1)

"If you know your NVC Case Number pleae press two" (Nếu bạn đã biết số Case Number của NVC xin vui lòng bấm phím 2)

Bấm phím 2 vì mình đã biết số CASE NUMBER (HCMxxx). Sau khi bấm phím 2, bạn sẽ nghe "Using your touch tone phone to send us the three letters on the left of your CASE NUMBER now." (Dùng bản phím của điện thoại và bấm 3 ký tự nằm ở bên trái của số hồ sơ của bạn [ý họ là bắt mình bấm các chữ số HCM].)

Đến lúc này, các bạn phải bấm các phím 4,2,6 để xác định với hệ thống ba ký tự HCM. Chúng ta phải bấm 3 phím 4,2,6 vì các ký tự HCM nằm lần lượt trên các phím này. Ai hay nhắn tin SMS thì sẽ biết thôi. Sau khi bấm xong, các bạn sẽ nghe. “You have entered HCM. If it is correct please press 1. If it is incorrect please press 2.” (Bạn vừa bấm HCM. Nếu chính xác, vui lòng bấm phím 1. Nếu không chính xác, vui lòng bấm phím 2. Nếu bạn bấm sai, thì bấm phím 2 để nhập lại.)

Nếu bạn nhập đúng, bấm phím 1 và sẽ nghe tiếp “Please enter the 10 numbers that follow the 3 letters you previously entered. These numbers must be followed by the power sign (#) which is below the number 9 on your touch tone phone. Enter now!” (Hãy nhập 10 chữ số theo sau 3 ký tự mà bạn vừa nhập vào trước đó. Những số này phải kết thúc bằng phím thăng (#), là phím nằm bên dưới chữ số 9 trên bàn phím điện thoại. Xin vui lòng nhập!)

Sau đó thì bạn phải nhập vào 10 chữ số trong CASE NUMBER (ví dụ: 2002345678) và bấm phím (#) ngay bên dưới chữ số 9. Và rồi nghe tiếp “You have entered (….). If it’s correct please press one. If it is incorrect please press 2.” (Bạn vừa nhập vào số [hệ thống sẽ độc 10 chữ số mà bạn vừa đánh vào]. Nếu chính xác, bấm phím 1. Nếu không chính xác, bấm phím 2. Trong trường hợp không chính xác, bấm phím 2 xong và nhập lại số hồ sơ chính xác.)

Tùy theo tình trạng của mỗi hồ sơ, hệ thống sẽ có những câu trả lời khác nhau. Longdh xin nói những câu mà longdh hay nghe được. ACE nào nghe được cái gì hơn thì chia sẻ thêm với mọi người nhé.

-Your case was completed on (ngày tháng hồ sơ được hoàn tất)…. please allow 8 weeks from this day for further instruction. If it have passed 8 weeks since that day and you have not received anything please press 0. (Hồ sơ của bạn đã hoàn tất vào ngày …..(hệ thống sẽ đọc ngày hồ sơ hoàn tất). Xin vui lòng chờ trong 8 tuần kể từ ngày này để nhận được thông báo khác. Nếu đã quá 8 tuần kể từ ngày trên mà bạn chưa nhận được bất kỳ thông báo gì, xin vui lòng bấm phím 0.)

- "We have no record of your case number....." (Có nghĩa là hồ sơ của bạn chưa được chuyển về NVC hay hệ thống của NVC chưa cập nhật được hồ sơ của bạn.)

---------------------------------P/S------Sưu Tầm---------

Nghi Nguyen

Thành viên mới
xin mau don: Ds 3032, Ds 230

chao cac a chi trong ban dieu hanh xnc, moi nguoi cho e xin mau don ds 3032, ds 230, e cam on

quaidan

Cựu Ban điều hành
Hi Nghilnguyen,
Để dễ theo dõi hồ sơ cho bạn, đã gom 03 topic của bạn về đây, có thắc mắc gì vể hồ sơ của mình thì hãy post bài tại đây, bạn đừng mở thêm topic mới nữa nghen.

Nếu bạn không biết tìm bài của mình thì vào link này xem hướng dẫn:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=1108

Chúc may mắn.

Nghi Nguyen

Thành viên mới
Diện hôn thê khi đi phỏng vấn nên đem theo mẫu đơn?

Chào các anh chi trong ban điều hành XNC, mong mọi người giúp đỡ
Vấn đề là: OX làm hồ sơ cho e diện hôn thê, nhưng trong năm vừa rồi có nhiều vấn đề nên income chồng e ko đủ, nay Ông anh ruột của chồng, hiện đang ở chung nhà, người đầy đủ khả năng sẽ đứng ra ký đơn bảo trợ tài chánh cho e.
e muốn hỏi? như vậy e cần điền mẫu đơn nào: I 134, I864 HAY I864A, để khi đi pv e mang theo? e cám ơn

Bun_Bo_Hue_3

Thành viên kinh nghiệm
Ðề: Diện hôn thê khi đi phỏng vấn nên đem theo mẫu đơn?

Vấn đề là: OX làm hồ sơ cho e diện hôn thê, nhưng trong năm vừa rồi có nhiều vấn đề nên income chồng e ko đủ, nay Ông anh ruột của chồng, hiện đang ở chung nhà, người đầy đủ khả năng sẽ đứng ra ký đơn bảo trợ tài chánh cho e.
e muốn hỏi? như vậy e cần điền mẫu đơn nào: I 134, I864 HAY I864A, để khi đi pv e mang theo? e cám ơn
-----Trả Lời cho bạn nè----
Điều 1: Nếu người bảo lãnh không đủ income để co-sign thì bạn nên nhờ người khác co-sign. Trường hợp của bạn trả lời như sau:
--Chồng của bạn phải điền và ký tên vào mẫu I-864 và nộp giấy thuế 3 năm liền kề.
--Người Anh của Chồng bạn cũng phải điền và ký tên vào mẫu I-864 (không phải I-864A)

Điều 2: bạn photo 2 bộ. 1 Bộ I-864 của chồng bạn, 1 bộ I-864 của người co-sign (Anh Chồng của bạn) và 1 bộ Ds-230 đem đi cho chắc ăn.

----GOOd Luck to you-----

Chỉnh sửa cuối:

quaidan

Cựu Ban điều hành
Ðề: Diện hôn thê khi đi phỏng vấn nên đem theo mẫu đơn?

Hi Nghilnguyen, vì bạn là diện hôn phu/thê nên bắt buộc phải điền form I-134

2. Đối với thị thực diện K, nên dùng mẫu đơn I-864 hay mẫu I-134?

Thị thực hôn phu (thê) là diện thị thực không dân, do đó mẫu đơn cần dùng là I-134. Khi được chuyển tình trạng lưu trú sau khi kết hôn ở Hoa Kỳ, họ sẽ cần phải nộp mẫu I-864 cho Sở Di Trú Hoa Kỳ.
Các đương đơn dùng mẫu I-134 sẽ cần chứng minh thu nhập của người bảo lãnh đạt 100% theo bảng Hướng dẫn về thu nhập hàng năm được yêu cầu theo điều khoản 212(a)(4) của luật Di trú và Nhập tịch Hoa Kỳ.
Bạn tham khảo tại link này:
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/faqs/dien/k.html

Chúc may mắn.