[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2011692006

vinh072773

Thành viên mới
Em thuộc diện F1 có số NVC: HCM2011692006, Invoice I.D Number: 27435755, Beneficiary I.D Number: 29065813.
Em đã hoàn tất các thủ tục đóng lệ phí hồi tháng 12/2011 và bổ sung hồ sơ tháng 2/2012 phía bên trung tâm NVC cũng đã trả lời hồ sơ đã hoàn toàn ok mà em chờ mãi đến giờ vẫn chưa có thư PV, cho em hỏi trường hợp của em là phải chờ bao lâu nữa mới có đc thư PV ah? Em xin cảm Ơn AC trước ạh

vinh072773

Thành viên mới
Ðề: Xin Cho Em Hỏi

ngày ưu tiên của bạn là ngày mấy?Thân@_@
Vậy nhờ AC hướng dẫn giúp em ngày Ưu tiên là gì? và phải xem ở đâu? em không biết mấy cái này nhờ AC hướng dẫn giúp ah. Xin Cảm ơn

Thành

Thích đủ thứ ...

Vậy nhờ AC hướng dẫn giúp em ngày Ưu tiên là gì? và phải xem ở đâu? em không biết mấy cái này nhờ AC hướng dẫn giúp ah. Xin Cảm ơn
Ngày ưu tiên là ngày người bảo lãnh bên Hoa Kỳ nộp hồ sơ bảo lãnh cho Sở di trú, bạn nên hỏi người bảo lãnh để biết chính xác. :1:

vinh072773

Thành viên mới

Ngày ưu tiên là ngày người bảo lãnh bên Hoa Kỳ nộp hồ sơ bảo lãnh cho Sở di trú, bạn nên hỏi người bảo lãnh để biết chính xác. :1:
Em mới tìm ra được ngày Ưu tiên: là ngày 24/12/2007. nhờ AC tra giúp e nhe, em xin cảm ơn trước ah.

tien_thanh0711

Thành viên

Em mới tìm ra được ngày Ưu tiên: là ngày 24/12/2007. nhờ AC tra giúp e nhe, em xin cảm ơn trước ah.
Visa F1 hiện nay: 01.12.2005,với ngày ưu tiên của bạn chắc phải chờ thêm 2 năm nữa.Thân chào@)@:41::41::41::41:

vinh072773

Thành viên mới
Em năm nay đã trên 21 tuổi, chưa lập gia đình. Ba em ở Mỹ đã là công dân Mỹ làm giấy tờ bão lãnh em, Vậy cho em hỏi em là thuộc diện gì? theo luật di cư của Mỹ. Xin Cám Ơn ACE ah.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC
Ðề: Xin Trợ Giúp

Em năm nay đã trên 21 tuổi, chưa lập gia đình. Ba em ở Mỹ đã là công dân Mỹ làm giấy tờ bão lãnh em, Vậy cho em hỏi em là thuộc diện gì? theo luật di cư của Mỹ. Xin Cám Ơn ACE ah.
Chào bạn.

Công dân Mỹ bảo lãnh con trên 21 tuổi, chưa lập gia đình, thuộc diện F1. Thời gian bảo lãnh diện này trung bình khoảng 7 năm.

Chúc may mắn.
Thân chào bạn.

vinh072773

Thành viên mới

Vậy nhờ AC cho em hỏi 1 vấn đề này nữa, Trường hợp hồ sơ của mình đã bổ sung đầy đủ và các mẫu đơn DS cũng đã xong, đóng tiền làm thủ tục Visa và lệ phí hồ sơ cho bên NVC hết rồi (Tổng đóng là trên 450USD). Vậy thì mình phải chờ bao lâu nữa mới được thư đi PV ah? Vì em đã đóng tiền hồi tháng 12/2011. Thân Chào.
Chào bạn.
Công dân Mỹ bảo lãnh con trên 21 tuổi, chưa lập gia đình, thuộc diện F1. Thời gian bảo lãnh diện này trung bình khoảng 7 năm.

Chúc may mắn.
Thân chào bạn.

vinh072773

Thành viên mới

Vậy nhờ AC cho em hỏi 1 vấn đề này nữa, Trường hợp hồ sơ của mình đã bổ sung đầy đủ và các mẫu đơn DS cũng đã xong, đóng tiền làm thủ tục Visa và lệ phí hồ sơ cho bên NVC hết rồi (Tổng đóng là trên 450USD). Vậy thì mình phải chờ bao lâu nữa mới được thư đi PV ah? Vì em đã đóng tiền hồi tháng 12/2011. Thân Chào.
Chào bạn.

Chúc may mắn.
Thân chào bạn.

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn,

Sau khi đóng tiền và nộp tất cã những giấy tờ cần thiết cho NVC để hoàn tất HS thì bạn phải chờ khi nào lịch visa hàng tháng vượt qua ngày ưu tiên (Priority date) thì bạn mới được PV. Tham khảo cách email cho NVC hỏi HS đã completed chưa ở link dưới.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/2297-Mẫu-thư-gửi-NVC-hỏi-hồ-sơ-hoàn-tất-chưa/page3
Tháng 01/2013 này LSQ chỉ PV cho những HS F1 có ngày ưu tiên trước 22/12/2005. Vài ngày nữa sẽ có lịch Visa PV trong tháng 02/2013. Bạn vui lòng cung cấp ngày ưu tiên thì ACE có thể tạm dự đoán khi nào đến lượt bạn PV. Thân chào

vinh072773

Thành viên mới

Nhờ AC vui lòng cho em hỏi thêm, em thấy tờ đơn mẫu DS-3032 trên góc phải có 1 dòng chữ: EXPIRATION DATE: 01/31/2013. Vây cho em hỏi đó là ngày gì vậy có liên quan đến hồ sơ của mình không ah? Em xin cảm ơn.

vuthangsi

Ban điều hành

Nhờ AC vui lòng cho em hỏi thêm, em thấy tờ đơn mẫu DS-3032 trên góc phải có 1 dòng chữ: EXPIRATION DATE: 01/31/2013. Vây cho em hỏi đó là ngày gì vậy có liên quan đến hồ sơ của mình không ah? Em xin cảm ơn.
EXPIRATION DATE là ngày hết hạn sử dụng mẩu đơn này .
Download mẩu đơn có ngày thời hạn mới ở đây .
http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/maudon/huongdan.html
Mẩu đơn DS-3032 ,để xác định địa chỉ liên lạc của hồ sơ ,và gởi bằng email cũng được chấp nhận .
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/12901-Gửi-tờ-DS3032-cho-NVC-bằng-email-!

bichngocbr

Thành viên tích cực

ban co ngay uu tien la ngay 24/12/2007 sao ho so cua ban sau minh ma da hoan tat roi ho so minh co ngay uu tien la ngay 16/12/2007 nhung van chua thay gi het

ban co ngay uu tien la ngay 24/12/2007 sao ho so cua ban sau minh ma da hoan tat roi ho so minh co ngay uu tien la ngay 16/12/2007 nhung van chua thay gi het
Bạn dùng mẫu email này (http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn) để hỏi NVC xem sao nha.điền đơn xong bạn gởi cho NVCInquiry@state.gov .10-> 14 ngày sau bạn sẽ nhận được thư trả lời chính thức của NVC

vinh072773

Thành viên mới

Bichngocbr: mình cũng không biết nữa, tại tất cả giấy tờ bên đó người ta bảo mình làm gì thì mình làm theo như vậy thôi và đã hoàn tất HS hồi tháng 2/2012 rồi đợi đến bây giờ vẫn chưa có thư PV.

vinh072773

Thành viên mới

Xin chào các ACE, do nóng lòng nên em đã viết thư cho NVC và nhận được mail phải hồi, nhờ ACE xem giúp là nội dung này nói gì em có vào dịch thư cũng không hiểu hết nghĩa của thư ah. Cảm ơn ACE trước nhe.
Dear Sir/Madam:

The National Visa Center (NVC) received your inquiry regarding the immigrant visa petition: HCM2011692006 filed by KEVIN NGO on behalf of VINH QUOC NGO.

Immigrant visa petition HCM2011692006 is currently on a list of completed cases awaiting the availability of visa numbers. This petition will be eligible for an immigrant visa interview when a visa number is available per the Department of State's Visa Bulletin. The current edition of the visa bulletin is available on the following website:

http://travel.state.gov/visa/bulletin/bulletin_1360.html

The visa bulletin contains a list of cut-off dates divided by foreign state chargeability and preference category. Only petitions with a priority date earlier than the cut-off date are eligible for a visa and consular processing. This petition's priority date, foreign state of chargeability, and preference category are given below:

Please note that the applicant(s) on this case should not make commitments such as disposing of property, resigning employment, or confirming travel arrangements at this time.

Case Number: HCM2011692006
Petitioner's Name: NGO, KEVIN
Principal Applicant's Name: NGO,VINH QUOC
Preference Category: F1
Your Priority Date: 24Sep2007
Foreign State Chargeability: VIETNAM
U.S. CONSULATE GENERAL
4 LE DUAN BLVD., DISTRICT 1
HO CHI MINH CITY
VIETNAM

Sincerely,

Niall

National Visa Center
Written Inquiry Unit
Serco Inc, Support Contractor

NVCInquiry@state.gov

This email is Sensitive but Unclassified based on the definitions provided in 12 FAM 540.
Any information in this transmission pertaining to the issuance or refusal of visas or permits to enter the United States shall be considered confidential under Section 222(f) of the Immigration and Nationality Act (INA) [8 US C. Section 1202]. Access to and use of such information must be solely for the formulation, amendment, administration, or enforcement of the immigration, nationality, and other laws of the United States under INA 222(f) and as specified in FAM guidance. If you have received such information in error, do not review, retransmit, disclose, disseminate, use, or take any action in reliance upon this information, and contact the sender as soon as possible

vuthangsi

Ban điều hành

NVC thông báo hồ sơ thị thực nhập cư HCM2011692006 đã hoàn tất .
NVC yêu cầu bạn theo dỏi bản tin thị thực visa hằng tháng .khi nào hồ sơ đáo hạn sẽ thông báo cho bạn biết .