[Hồ sơ F1] Hồ sơ F1 - HCM2014713039

hoanbmt

Thành viên mới
Xin chào Anh/Chị,

Anh/Chị giúp em với, em mới nhận được 1 bao thư từ NVC theo số hsơ HCM2014713039 bao gồm:
1. Welcome letter (ACL)
2. Document Cove Sheet
3. How to Contact the NVC,

Nhưng do trước đây vào năm 2010 hồ sơ của em do không bổ sung giấy tờ và đã bị reject (vì người làm hồ sơ của em bên Mỹ sau khi nhận tiền của gia đình em nhưng đã không có trách nhiệm với công việc), sau đó em làm lại hồ sơ mới và bổ sung vợ của em (em cưới năm 2011).

Ba của em vừa rồi đã nhờ người làm giấy tờ (người mới) gửi email recived giấy tờ bổ sung và biên lai đóng tiền (420$) người được bổ sung cho NVC.

Vậy Anh/Chị cho em hỏi là giờ em phải làm sao với diện F1 này? Nếu đi theo diện F1 có phải là em cần phải chứng minh em độc thân phải không anh/chị? (em hoang mang quá. Cám ơn Anh/Chị.

Minhthu2211

Thành viên mới
Xin chào Anh/Chị,

Anh/Chị giúp em với, em mới nhận được 1 bao thư từ NVC theo số hsơ HCM2014713039 bao gồm:
1. Welcome letter (ACL)
2. Document Cove Sheet

Nhưng do trước đây vào năm 2010 hồ sơ của em do không bổ sung giấy tờ và đã bị reject (vì người làm hồ sơ của em bên mỹ sau khi nhận tiền của gia đình em nhưng đã ko có trách nhiệm với công việc), sau đó em làm lại hồ sơ mới và bổ sung vợ của em (em cưới năm 2011),

Ba của em vừa rồi đã nhờ người làm giấy tờ (người mới) gửi email recived giấy tờ bổ sung và biên lai đóng tiền (420$) người được bổ sung cho NVC,

Vậy Anh/Chị cho em hỏi là giờ em phải làm sao với diện F1 này? Nếu đi theo diện F1 có phải là em cần phải chứng minh em độc thân phải không anh/chị? (em hoang mang quá. Cám ơn Anh/Chị.
Em không rành lắm nhưng mà hồ sơ F1 là bảo lãnh con độc thân đó anh. Nếu anh có vợ và đã bổ sung giấy tờ cho vợ anh thì là diện F3 chứ. Anh vẫn muốn đi theo diện F1 thì phải nộp giấy li dị.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Xin chào Anh/Chị,

1. Welcome letter (ACL)
2. Document Cove Sheet
Chi tiết này cho thấy hồ sơ đang chuẩn bị mở và yêu cầu đóng phí bảo trợ tài chính. Hồ sơ lúc Ba của bạn nộp bảo lanh cho bạn, lúc đó Ba của Bạn đã có quốc tịch hay là thẻ xanh (thường trú nhân).
Sau đó em làm lại hồ sơ mới và bổ sung vợ của em (em cưới năm 2011).
Bạn có chính thức đăng ký kết hôn ở Ủy ban Nhân dân Phường, Xã với vợ của bạn không?

Ba của em vừa rồi đã nhờ người làm giấy tờ (người mới) gửi email recived giấy tờ bổ sung và biên lai đóng tiền (420$) người được bổ sung cho NVC.
Hai câu này, không rõ Bạn muốn nói điều gì. Bạn viết lại cho rõ ràng nhé.

hoanbmt

Thành viên mới
Chi tiết này cho thấy hồ sơ đang chuẩn bị mở và yêu cầu đóng phí bảo trợ tài chính. Hồ sơ lúc Ba của bạn nộp bảo lanh cho bạn, lúc đó Ba của Bạn đã có quốc tịch hay là thẻ xanh (Thường trú nhân).
Lúc trước làm hồ sơ cho mình là thẻ xanh, năm 2010 Ba mình thi đậu quốc tịch.

Bạn có chính thức đăng ký kết hôn ở Ủy Ban Nhân dân Phường, Xã với vợ của bạn không?
Mình có làm giấy đăng ký kết hôn ở phường, có gửi giấy đăng ký kết hôn qua Mỹ để ba mình nộp + với đóng tiền bảo lãnh cho vợ mình luôn.

Hai câu này, không rõ Bạn muốn nói điều gì. Bạn viết lại cho rõ ràng nhé.
Ý mình là với bộ hồ sơ này thì mình không thể đi với diện F1, vậy mình phải làm thế nào để vợ mình đi cùng.

Còn bên Mỹ Ba mình đã gửi thông tin về bổ sung vợ mình vào năm 2011 á bạn. Thanks bạn đã trả lời.

ThaoPhuong

Ban điều hành
Lúc trước làm hồ sơ cho mình là thẻ xanh
Ban đầu bạn là diện F2B.
Năm 2010 Ba mình thi đậu quốc tịch.
Ba đậu quốc tịch sẽ tự động chuyển thành F1.
Mình có làm giấy đăng ký kết hôn ở phường, có gửi giấy đăng ký kết hôn qua Mỹ để ba mình nộp + với đóng tiền bảo lãnh cho vợ mình luôn.
Hồ sơ của bạn khi chính thức đăng ký kết hôn sẽ chuyển thành F3
Ý mình là với bộ hồ sơ này thì mình không thể đi với diện F1, vậy mình phải làm thế nào để vợ mình đi cùng.
Đành phải đợi theo diện F3.
Còn bên Mỹ Ba mình đã gửi thông tin về bổ sung vợ mình vào năm 2011 á bạn. Thanks bạn đã trả lời.
Vậy năm 2011 là thời gian ưu tiên của bạn. Vậy Bạn còn ít nhất là 6 năm nữa trở lên cho diện F3. Phải chờ thôi bạn à.

hoanbmt

Thành viên mới
Ban đầu bạn là diện F2B.

Ba đậu quốc tịch sẽ tự động chuyển thành F1.

Hồ sơ của bạn khi chính thức đăng ký kết hôn sẽ chuyển thành F3.

Đành phải đợi theo diện F3.

Vậy năm 2011 là thời gian ưu tiên của bạn. Vậy Bạn còn ít nhất là 6 năm nữa trở lên cho diện F3. Phải chờ thôi bạn à.
Cám ơn bạn nhiều, 6 năm nữa hic hic.